ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับทุกท่าน พรุ่งนี้ว่ากันใหม่

:bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับทุกท่าน พรุ่งนี้ว่ากันใหม่

:bye

พรุ่งนี้เจอกันนะคะ หลับฝันดีนะคะเพื่อนๆ :bye :37

:wub: รักนะจุ๊บๆ คุณกระต่ายทอง หลับฝันดีค่ะ

:wub: รักนะจุ๊บๆ คุณกระต่ายทอง หลับฝันดีค่ะ

เช่นกันคะPasaya คิดถึงตลอดนะคะ :32

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกๆ คน

เช้านี้สดใส เลยรีบเข้ามาทักก่อนไปทำภารกิจประจำวันค่ะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกๆ คน

เช้านี้สดใส เลยรีบเข้ามาทักก่อนไปทำภารกิจประจำวันค่ะ

สวัสดียามเช้าเช่นกันครับ

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น GLODDLOGและเพื่อนๆ โชคดีมีกำไรนะคะ :gvme

ปล่อยแล้ว ขายเพิ่มแล้ว แถว 1790 รอซื้อกลับอย่างหวั่นๆ ให้เวลาอีก 2วัน จะรอดไหม เรา ......

ปล่อยแล้ว ขายเพิ่มแล้ว แถว 1790 รอซื้อกลับอย่างหวั่นๆ ให้เวลาอีก 2วัน จะรอดไหม เรา ......

บอกตัวเองว่า พรุ่งนี้ต้องดีเสมอค่า

สวัสดีตอนเช้าค่ะ ตอนนี้อยากเก็บเข้ามากเรย แต่ราคามันแหม่งๆบอกมะถูกกก :17

:Hi

:031 ทองมีให้เล่นทุกวัน เว้นวันอาทิตย์คริคริ ทองไม่ขึ้นก็ลง ซื้อขายแร้วอย่าไปนั่งเซ็งนะคะ เสียสุขภาพจิตป่าวๆ เหนื่อยๆก็พักบ้าง นั่งดูนั่งวิเคราะห์สไตล์การเล่นของเรา ว่าช่ายแบบที่เราต้องการรึป่าวเรามีความสุขมั้ย วางแผนทุกครั้งก่อนการลงทุน อย่าท้อแท้ หมดกำลังใจ ทำจิตใจให้เบิกบาน คืนกำไรให้ชีวิตบ้างนะคะเพื่อนๆ โชคดีนะคะ :10

เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่างในโลกนี้นะคะเพื่อนๆที่น่ารัก post-4992-0-76929200-1330491762.gif

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อ.อั๋นครับ ทองพุ่งแล้วครับ รอวิเคราะห์อยู่ครับ :uu

สวัสดีครับ ทุกคน ตอนเช้า ของวันที่ 29/2/2555 เป็นวันพิเศษที่ 4 ปี จะมีครั้ง เวลา 10.35 น.

เมื่อวานราคาทองคำขยับ ขึ้นในลักษณะ Up Trend(จากกราฟ 1 HR ) มาชนแนวต้าน และสามามารถสร้างแนว new high ได้แล้วครับ

โดย มี new high ที่ 1789 เหรียญ และมีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1765 = เมื่อวานรวมแล้ว วิ่ง ประมาณ 24 เหรียญ

สาเหตุและปัจจัยหลัก เกิดจาก ธนาคารกลางยุโรป (ECB) จะเพิ่มสภาพคล่อง ให้กับธนาคารต่างๆ ในภูมิภาค

ด้วยการอัดฉีดเงิน ในอัตราดอกเบี่ยระดับต่ำ(คล้ายๆ กับการให้กู้เงิน แล้วไม่คิดดอกเบี้ย)

และรวมถึง ตัวเลขเศรษฐกิจ ของอเมริกา มีการประกาศออกมา แย่กว่าตัวเลขที่คาดการณ์ไว้ ทำให้นักลงทุน เทขาย ดอลล่าร์ และเข้าซือ้ ทองคำเพือ่เก็งกำไรในระยะสั้น

วันนี้ ตอนนี้ราคาทองคำ สามารถ ยืนเหนือ 1770 ได้แล้ว ในเบื้องต้น นะครับ โดยการขึ้นมาทดสอบรอบนี้ คาดว่ามีเป้าหมาย การขึ้นทดสอบแนวต้าน อยู่ที่ 1790-1800

แนวต้านตอนนี้อยู่ที่ 1790-1796ไม่ผ่านระวังแรงขาย****1799****1810ระวังแรงขาย*******

แนวรับตอนนี้อยู่ที่ 1783-1780 ดูว่าหลุด หรือไม่ ********1774-1770 ไม่ควรหลุด******1765-1760**1754-1750******

กรอบเล็ก 1770-1780 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1750-1800 = 50 เหรียญ

กรอบการเล่นสั้น 10-20 เหรียญ ตอนนี้ 1780-1800

:Announce วันนี้มีตัวเลข เศรษฐกิจ ที่สำคัญดังนี้

1.เวลา 17.00 น. ดัชนีราคาผู้บริโภค ของยุโรป

2.เวลา 17.15 น. ประกาศผลมาตรการยืดอายุการชําระหนี8(LTRO) ของยุโรป สำคัญ

3.เวลา 19:00 น.สหรัฐฯ ยอดคําขอจดจํานองทีอยู่อาศัย

4.เวลา 20:30 น.สหรัฐฯ GDP(ตัวเลขเบืองต้น) สำคัญ

5.เวลา 20.30 น.สหรัฐฯ GDP ไม่รวมเงินเฟ้อ (ตัวเลขเบืองต้น) สำคัญ

6.เวลา 21:45 น.สหรัฐฯ ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ(เขตชิคาโก)

7.เวลา 22:00 น.สหรัฐฯ เบน เบอร์นันเก้ รายงานสภาพเศรษฐกิจต่อกรรมาธิการสภา สำคัญ :57

8.เวลา22:30 น.สหรัฐฯ ยอดสต๊อคนํ ามันดิบ สำคัญ คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

9.เวลา02:00 น.สหรัฐฯ มุมมองทางเศรษฐกิจของ FOMC สำคัญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

รู้เขารู้เรา รบร้อยคร้ง ชนะ ร้อย ครั้ง :gd