ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา ดาวเหนือ kaykee คุณห่าน(เมื่อไรจะกลับมา)และทุกๆคน

ขอบคุณมากค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ้า (เป็นไง)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ๊า นุชบา ดาวเหนือ kaykee คุณห่าน(เมื่อไรจะกลับมา)และทุกๆคน

ขอบคุณมากค่ะ จานอั๋น กระต่ายทอง กบจ้า (เป็นไง)

หายไปไหนมาคิดถึง เก็บของถูกแร้วยังจ๊ะ โชคดีนะเพื่อนรัก :57

:Hi

วันก่อนผมได้ post indicator ที่บอกสัญญาณการขึ้นลง นึกแล้วก็กลัวว่าท่านที่เพิ่งเข้าสู่วงการ จะเข้าใจผิดแล้วเดี๋ยวจะพาให้เสียเงินครับ

ถ้าท่านดูกราฟที่ผม post หรือดูใน Fxpro ท่านจะเห็นว่าทำไมสัญญาณมันแม่นจัง สีเขียวขี้ตรงตำแหน่งต่ำสุดของกราฟ และสีแดงชี้ตำแหน่งสูงสุดของกรฟทุกยอดเลย

อย่างนี้ถ้าซื้อขายตามลูกศรก็รวยอย่างเดียว ไม่มีขาดทุนนะซิ ผมขอบอกว่ามันไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับ เท่าที่ผมเฝ้าติดตามดู ตัวสัญญาณมันมีการเคลื่อนตัวได้ครับ ณ เวลาที่เราดูอยู่นั้นบางทีมันมีสัญญาณบอกก็จริง แต่ตลาดมันมีความผันผวนแล้วถ้ามันมีจุดต่ำสุดหรือสูงสุดเกิดขึ้นใหม่ในเวลาไล่เลียกัน ตัวสัญญาณมันจะย้ายไปยอดใหม่ทันทีครับ

http://www.tempf.com...y=4f4f84846e366

ถูกแก้ไข โดย ดาวเหนือ

:Hi หวัดดีคะจานอั๋น GOLDDLOG ดาวเหนือ kaykee พวงชมพู กบจ๊า นุชบา และเพื่อนๆที่น่ารัก โชคดีมีกำไรนะคะ :gvme ทองมีขึ้นมีลง อย่าคาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ อย่าใช้อารมณ์ในการเล่น วางแผนทุกครั้งก่อนการลงทุนนะคะเพื่อนๆ :_Rdลงทุนทุกครั้งไม่กำไรก้อขาดทุน ถ้าครั้งหนึ่งเราเคยกำไรแร้วครั้งต่อไปเราจะกลัวขาดทุนทำมัยจิงมั้ยคะ ขาดทุนเรายังมีโอกาสกลับมาทำกำไรได้เสมอ คนที่ไม่เคยทำอะไรผิดพลาด คือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะเพื่อนๆ :047

:wub: Seam Arsenal ทองคำลงกว่า $100 สอนให้รู้ว่า Money management สำคัญมากเเค่ไหน เทคนิคดีเเค่ไหน มีกราฟที่

ดีเเค่ไหน ก็สำคัญเเค่ 10% เท่านั้นครับ :wub:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีอาจานอั๋น พี่กระต่าย พี่พวง และทุกๆท่านนะคะ รวยๆเฮงๆกันถ้วนหน้านะคร้า

สวัสดีครับทุกคน :uu สวัสดีตอนบ่าย ของวันที่ 2/3/2555 เวลา14.06 น.

เมื่อคืนราคา ลงไปต่ำสุดที่ 1694 และสุงสุดที่ 1725 = 31 เหรียญ

ถ้ามองและประเมิน โดยภาพรวมจากกราฟและข้อมูลข่าวสารแล้ว จะประเมินได้ว่าราคาทองคำจะเป็นไปในลักษณะ ขึ้นแล้วลง

และตอนนี้ต้องบอกราคาทองคำ ก็กำลัง จะพยามยาม ยืนเหนือ 1700 ให้ได้ เพือ่ ขึ้นทดสอบ เป้าหมาย ที่ 1800+++ ในอนาคต

แต่หากไม่สามารถ ยืนได้ คาดว่าราคาน่าจะมีการปรับตัวลง โดยประเมิน 1680 เป็นจุด สำคัญในการดีดกลับขึ้น 1700 หากหลุดลงไปอีก

คาดว่าราคาทองคำ มีแนวโน้ม ว่า จะ ย่อตัวลง ถึง 1650-1600 ********เลยทีเดียว ครับ

ตอนนี้ราคา ทองคำ ขึ้นมดสอบ แนวต้าน แถว 1723-1725 แล้วไม่ผ่านตอนนี้กำลังย่อตัวลงทดสอบ แนวรับแถว 1715 อยู่ครับ

มาดูกันที่ แนวต้านและแนวรับกันดีกว่าครับ

แนวต้าน ตอนนี้ คงต้องมอง และลุ้นให้ผ่าน 1726 (ไม่ผ่านระวังแรงขาย)ขึ้นไปได้*************เพื่อที่จะขึ้นทดสอบ 1730-1737ไม่ผ่านระวังแรงขาย *** ครับ 1742***1755****

แนวรับ ประเมินไว้ที่ 1715-1710 คาดว่าน่าจะลงทดสอบ หากไม่ผ่านแนวต้าน ******1707-1700ดุว่าหลุดลงไปหรือไม่ 1694****1680****

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 30 เหรียญ

กรอบเดือนมีนาคม ผมขอประเมิน ไว้ที่ 1600-1850 = 250 เหรียญ คาดว่าราคาทองคำจะมีความผันผวนมากขึ้น สาเหตุหลักที่ทำให้ราคาทองคำผันผวน

คาดว่าจะเป็นมีข่าวของกรีซ(การผิดชำระหนี้หรือการล้มละลาย ของกรีซรวมไปถึงปัญหาหนี้สาธารณะของประเทศในโซนยูโรรายต่อไปถัดจากกรีซ)

และข่าวของอิหร่าน(น้ำมันอาจจะสูงขึ้นกว่าตอนนี้)

คืนนี้ไม่มีตัวเลข ที่สำคัญ ของอเมริกา ครับ แต่ถ้าประเมินตามเทคนิค คาดว่าราคาน่าจะ SIde Ways ย่อตัว ลงทดสอบแนวรับ และจะดีดกลับ ขึ้นทดสอบ แนวต้าน

โดยประเมิน 1700 เป็นแนวรับหลักที่สำคัญ และ1730 เป็นแนวต้านหลักที่สำคัญที่จะต้องผ่าน และยืนให้ได้ ครับ

โชคชะต้าฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน :gd

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ :17 มาสายอีกแล้ว เรา :01

:D อ.อั๋น ..สวัสดียามบ่ายแก่ๆ ครับ

ไม่ได้ทักทายสะนาน อ.อั๋นดูอวบอ้วนขึ้นนะครับ

ก้อขอขอบอกขอบใจมากมาย ในมิตรภาพดีๆที่หยิบยื่นให้มิรู้จบครับ.. :rolleyes:

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน :gd

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ....ขอบคุณครับRจานอั๋น

ไม่นะค่ะ พอแล้วไม่ต้องลงไปเยอะถึง16xx นะ หมดกระสุนแล้ว. เศร้าใจ

ขอบคุณอาจานอั๋นนะคะ ตอนนี้ก็ 1713 แร้วคร้า เตรียมรอซื้อเพิ่มอย่างเดียวเรยยย

ถูกแก้ไข โดย kaykee

ขอบคุณอาจารย์อั๋นนะค่ะ คืนนี้ลุ้นกันหน่อย