ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ผมกำลังจะคิดเริ่มลงทุนด้วยการเล่นหุ้นทอง แบบลงทุนไม่กี่หมื่น เลยอยากถามดังนี้

1. พี่กระต่ายเล่นหุ้นทอง แบบซื้อ-ขายออนไลน์ใช่หรือป่าวครับ

2. ถ้าใช่ พี่กระต่ายเล่นหุ้นทองของอะไร ชื่อเรียกว่าอะไร (ถ้าเป็นความลับ อีเมลมาบอกก็ได้ครับ)

3. ยกตัวอย่างพร้อมอธิบายคำว่า "รอเล่นรอบใหม่" กับ "ราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยง" หน่อยสิครับ

4. ผมงงเรื่องราคาซื้อขายหุ้นทอง ดังนี้

- ถ้าผมซื้อหุ้นทอง K-GOLD ของธนาคารกสิกรฯ ตอน11 โมงเช้า ที่ราคา 2 หมื่นบาท (อ้างอิงป้ายราคาหน้าร้านทองแถวบ้าน)

แล้วตอนเย็นทองขึ้น 100บ. ผมอยากถามว่า เค้าอ้างอิงราคาที่เวลาปิด ที่ว่าทองขึ้นอีก 100บ. ก็คือ 20100บ. ใช่หรือป่าวครับ

และแบบนี้ผมจะได้กำไรเท่าไหร่ครับ (รบกวนคำนวนตัวเลขให้ดูคร่าวๆ ให้หน่อยได้ไหมครับ)

- ถ้าผมขายหุ้นทองเย็นวันนี้ แล้วเงินจะเข้าบัญชีที่เราผูกกับโบรกเกอร์ไว้วันไหนค

แนะนำด้วยน่ะครับ มือใหม่หัดเล่นจริงๆครับ ขอบคุณมากครับพี่กระต่าย

:031 หวัดดีคะคุณกาปุกออมสิน ยินดีต้อนรับนะคะ บายดีนะคะ

1.เราเล่นทองแท่งออนไลน์คะ

2.เล่นของGT คะ จัน-ศุกร์ 9.45ถึงตี1 วันเสาร์ 9.45ถึงเที่ยงวัน 02-6758888

3.รอเล่นรอบใหม่ คือขายที่ซื้อไว้ แร้วรอซื้อขายใหม่นะคะ @ ราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยง คือวันเสาร์ตลาดทองปิดนะคะ แต่GTเปิดให้มีการซื้อขายได้ถึงเที่ยงคะ จะปรับขึ้นลงไม่เยอะกว่าราคาที่เปิดมาคะ

4.โทษทีนะคะ ไม่มีความรู้เรื่องหุ้นทองเลยคะ (คุณปุยได้ตอบไว้ให้แร้วนะคะ) ลองดูนะคะ โชคดีคะ :54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

post-4992-0-56346000-1331428528.gifpost-4992-0-59864000-1331428563.gif

:Hi คิดเป็น ก็เห็นสุข :21

อันความคิด ของคนเรามันร้ายนัก

เดี๋ยวคิดรัก คิดร้าย มีให้เห็น

ถ้าคิดมากลำบาก แสนลำเค็ญ

คิดไม่เป็น เห็นท่าน่าเสียดาย

ในวันนึง พึงคิด ให้ถี่ถ้วน

พร้อมกระบวน คำนึงให้เห็นผล

ใจสว่าง สงบ หรือว่าใจ วก วน

เกิดเป็นคน คิดแต่ดี มีสุขเอย

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คุณกาปุกออมสิน กำลังนำ ทองออนไลน์ มาปนกับ กองทุน k gold และอิงกับราคาสมาคม หน้าร้าน ค่ะ :Wt

ที่เล่นกันถึงเที่ยงคืนจะเป็นทองออนไลน์ กลางคืนต้องเล่นขั้นต่ำ 5 บาทค่ะ และต้องมีวางเงินประกัน ขั้นต่ำ 3 หมืนบาท เป็นหลักประกัน

ถ้าสนใจเล่น k gold ต้องดูราคาปิดของสิงคโปร์ค่ะ จะเป็นช่วง spot 5 โมงเย็นบ้านเรา ตลาดสิงคโปร์ปิดตอน 4 โมงเย็นบ้านเขา ดูตัวหน้า ตอนตลาดลอนดอนเปิดนะคะ ใกล้เคียงกับราคาปิดสิงคโปร์

http://www.321gold.c...chives/fix.html

ดูหน้าเวปปัจจุบันก็ได้ค่ะ เฮียกัมเขาทำไว้ให้แล้ว ดูได้ 2 วัน

ส่วนราคา เขาจะคิดเป็น nav

แต่ถ้าสนใจเล่น กองทุนแบบออม ในจำนวนเงินน้อย ๆ แนะนำ กองทุน ธนชาติจะดีกว่าค่ะ กองทุน k gold ชอบขี้โกง :_O59 มีการปั่นราคากัน 2 ครั้งแล้ว

เห็นคุณงูดิน คุณปุณณ์ เขาเล่นกัน ไม่คิดค่าธรรมเนียม ลองเข้าไปอ่านดูในกระทู้นี้ดูค่ะ

http://www.thaigold....965#entry228910

ก่อนอื่นต้องขอขอบคูณที่สละเวลามาตอบครับ

ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยครับ

1. กลางคืนต้องเล่นขั้นต่ำ 5 บ. และต้องมีวางเงินประกัน ขั้นต่ำ 3 หมืนบาท เป็นหลักประกัน ==> ผมจะเล่นทอง(แท่ง)ออนไลน์ ผมต้องมีเงินลงทุน (20,000x5)+30,000= 130,000บ. (ถ้าสมมติทองบาทละ 20,000)

2. ช่วง spot 5 โมงเย็นบ้านเรา คือแปลว่าอะไร ใช่แปลว่าเวลาปิดตลาดหรือเปล่าครับ และใช้คำนี้กับหุ้นตัวอื่นได้เช่นกันใช่มั้ยครับ

post-4992-0-90183200-1331433446.jpg ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

1. เข้าใจถูกค่ะ แต่วงเงิน 3 หมื่นคุณสามารถซื้อขายได้ถึง 30 บาททองนะคะ

2. Spot คือ ตัวเลขที่ปิดสัปดาห์นี้ 1713 ดูจากกราฟหน้าเวปค่ะ เป็นตัวเลขสากลทั่วโลก เค้าจะนำมาคำนวณเป็นเงินแต่ละประเทศ และแต่ละประเภทของการลงทุน

3. ใช้กับหุ้นตัวอื่นไม่ได้ค่ะ

:031 หวัดดีคะคุณกาปุกออมสิน ยินดีต้อนรับนะคะ บายดีนะคะ

1.เราเล่นทองแท่งออนไลน์คะ

2.เล่นของGT คะ จัน-ศุกร์ 9.45ถึงตี1 วันเสาร์ 9.45ถึงเที่ยงวัน 02-6758888

3.รอเล่นรอบใหม่ คือขายที่ซื้อไว้ แร้วรอซื้อขายใหม่นะคะ @ ราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยง คือวันเสาร์ตลาดทองปิดนะคะ แต่GTเปิดให้มีการซื้อขายได้ถึงเที่ยงคะ จะปรับขึ้นลงไม่เยอะกว่าราคาที่เปิดมาคะ

4.โทษทีนะคะ ไม่มีความรู้เรื่องหุ้นทองเลยคะ (คุณปุยได้ตอบไว้ให้แร้วนะคะ) ลองดูนะคะ โชคดีคะ :54

ขอบคูณน่ะค๊าบบบมาตอบแต่เช้าเลย

ถามครับ

1. ถ้าผมจะเล่นทองแท่งออนไลน์ ผมต้องเดินเข้าไปร้านทองที่หน้าร้านมีเขียนบอกว่า เล่นทองออนไลน์ได้ ประมาณนี้ใช่ไหมครับ

2. คำว่าเล่นของ GT คือ ใช่ของ GT Gold Bullion (www.gtgoldonline.com/) ใช่ไหมครับ ถ้าใช่...แล้วของแม่ทองสุกดีมั้ยครับ(อีเมลมาบอกหลังไมค์ก็ได้ครับ)

3. ถ้าผมจะเล่นทองแท่งออนไลน์ ผมจะต้องลงทุนขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ (ตอนนี้กำลังหาข้อมูลไปด้วยเช่นกันครับ แต่เห็นว่าบอกร์นี้พี่ๆ เพื่อนๆ ใจดีกันเยอะก็เลยหาขนากันไปด้วยอ่ะ)

4. ข้อความคุณตายนี้ "แต่GTเปิดให้มีการซื้อขายได้ถึงเที่ยงคะ จะปรับขึ้นลงไม่เยอะกว่าราคาที่เปิดมา" ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยครับ คือว่า

ถ้าการเล่นทองแท่งออนไลน์กลางคืน มีราคาปรับลงไม่เยอะ ผมก็ไม่จำเป็นต้องเล่นทองกลางคืนใช่ไหมครับ เพื่อที่จะได้ใช้เงินลงทุนขั้นต่ำไม่ต้องเยอะเท่ากับเล่นแบบกลางคืนหน่ะครับ

1. เข้าใจถูกค่ะ แต่วงเงิน 3 หมื่นคุณสามารถซื้อขายได้ถึง 30 บาททองนะคะ

2. Spot คือ ตัวเลขที่ปิดสัปดาห์นี้ 1713 ดูจากกราฟหน้าเวปค่ะ เป็นตัวเลขสากลทั่วโลก เค้าจะนำมาคำนวณเป็นเงินแต่ละประเทศ และแต่ละประเภทของการลงทุน

3. ใช้กับหุ้นตัวอื่นไม่ได้ค่ะ

อ๋อ...... เข้าใจขึ้นแล้วครับ

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน วันนี้วันหยุดพักผ่อนกันเยอะๆนะครับ ^^

:Hi หวัดดีคะ ทองแท่งออนไลน์ต้องเปิดพอรต์มีเงินวางมัดจำ 30000 เล่นซื้อขายทองได้ 30บาท 1บาทก้อซื้อขายได้คะ แต่ค่าส่วนต่าง200 บาท ถ้า5บาท ส่วนต่างจะอยู่ที่ 40-65 บาท ระยะเวลาโอนเงิน 2วันคะ :v@เล่นซื้อขายจัน-ศุก 9.45ถึงตี วันเสาร์9.45-เที่ยงวันคะ :21

สมมติว่าเราซื้อทองออนไลน์ไว้ 30บ.(ไอ๊..ย่ะ เว้อร์ไปรึป่าวน๊าเรา) แล้ววันนี้เราอยากจะแบ่งขายแค่ 5บ. เหลือเก็บไว้อีก 25บ. ได้ใช่มั้ยครับ คือไม่จำเป็นต้องขายหมด 30บ.ได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคูณน่ะค๊าบบบมาตอบแต่เช้าเลย

ถามครับ

1. ถ้าผมจะเล่นทองแท่งออนไลน์ ผมต้องเดินเข้าไปร้านทองที่หน้าร้านมีเขียนบอกว่า เล่นทองออนไลน์ได้ ประมาณนี้ใช่ไหมครับ

2. คำว่าเล่นของ GT คือ ใช่ของ GT Gold Bullion (www.gtgoldonline.com/) ใช่ไหมครับ ถ้าใช่...แล้วของแม่ทองสุกดีมั้ยครับ(อีเมลมาบอกหลังไมค์ก็ได้ครับ)

3. ถ้าผมจะเล่นทองแท่งออนไลน์ ผมจะต้องลงทุนขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ (ตอนนี้กำลังหาข้อมูลไปด้วยเช่นกันครับ แต่เห็นว่าบอกร์นี้พี่ๆ เพื่อนๆ ใจดีกันเยอะก็เลยหาขนากันไปด้วยอ่ะ)

4. ข้อความคุณต่ายนี้ "แต่GTเปิดให้มีการซื้อขายได้ถึงเที่ยงคะ จะปรับขึ้นลงไม่เยอะกว่าราคาที่เปิดมา" ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยครับ คือว่า

ถ้าการเล่นทองแท่งออนไลน์กลางคืน มีราคาปรับลงไม่เยอะ ผมก็ไม่จำเป็นต้องเล่นทองกลางคืนใช่ไหมครับ เพื่อที่จะได้ใช้เงินลงทุนขั้นต่ำไม่ต้องเยอะเท่ากับเล่นแบบกลางคืนหน่ะครับ

หวัดดีคะ 1.ไม่ใช่คะ ถ้าที่ร้านทองคือไปซื้อทองแท่งตามราคาที่ร้านเค้าขายณ.เวลานั้นคะ มีส่วนต่าง100บาทคะ

2.เราเล่นทองออนไลน์ของGT ที่เดียวคะ ของที่อื่นต้องลองศึกษาดูนะคะ

3.เล่นทองออนไลน์ ต้องเปิดพอร์ตไว้คะ 30000 บาทเล่นได้30บาท 1บาทก็ซื้อขายได้ ส่วนต่าง 200บาท 5บาท ส่วนต่าง40บาท

โอนเงิน2วันคะ

4.วันเสาร์ตลาดทองปิด แต่GT เปิดให้ซื้อขายได 9.45-เที่ยงวันนคะ :21

สมมติว่าเราซื้อทองออนไลน์ไว้ 30บ.(ไอ๊..ย่ะ เว้อร์ไปรึป่าวน๊าเรา) แล้ววันนี้เราอยากจะแบ่งขายแค่ 5บ. เหลือเก็บไว้อีก 25บ. ได้ใช่มั้ยครับ คือไม่จำเป็นต้องขายหมด 30บ.ได้ใช่มั้ยครับ

เข้าใจถูกต้องแร้วคะ ว่าแต่คุณจะซื้อทีเดียวหมดหน้าเสื่อเลยรึคะ :17

คุณกาปุกออมสินต้องจ่ายเคลียร์30บาทนั้นก่อนนะจึงจะมีโควต้าให้ซื้อขายได้....เอ๋!??????เท่าที่เล่นแท่งออนไลน์อยู่เป็นอย่างนี้นะ แล้วท่านอื่นๆเป็นอย่างนี้รึป่าว?

คุณกาปุกออมสินต้องจ่ายเคลียร์30บาทนั้นก่อนนะจึงจะมีโควต้าให้ซื้อขายได้....เอ๋!??????เท่าที่เล่นแท่งออนไลน์อยู่เป็นอย่างนี้นะ แล้วท่านอื่นๆเป็นอย่างนี้รึป่าว?

ถูกต้องแร้วคะ ซื้อแร้วต้องจ่ายภายใน2วัน คะ :10

ถูกต้องแร้วคะ ซื้อแร้วต้องจ่ายภายใน2วัน คะ :10

พี่กระต่ายทองครับผมอยากเล่นออนไลน์สัก20บาทอ่ะผมต้องทำไงมั่งอ่ะครับ สอนหน่อยงงไปหมดแล้ว

คุณ กาปุกอาจจะหมดโควต้าในการคุยวันนี้ ไม่ต้องตกใจนะคะ สำหรับเด็กใหม่ ตอบเผื่อไว้ละกัน

แม่ทองขั้นต่ำ สมัยเปิดใหม่ ๆ 60000 ค่ะ ตอนนี้น่าจะขึ้นแล้ว ที่แนะนำนี่ต่ำสุดแล้วค่ะ ในการวางหลักประกัน