ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เมื่อคืนตกรถไฟทอง เสียดายมากค่ะ เศร้าด้วย

แต่ข้อคิดของคุณกระต่ายทองน่ารักมาก ให้กำลังใจคนตกรถไฟได้ดีเลยค่่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูก็เล่นตามที่่พี่กระต่ายแนะนำคะ เดวว่าจะขายเรยวันนี้ ค่อยเก็บใหม่ ได้บาทละ100ก็ควรพอใจแร้ว^^

เมื่อคืนตกรถไฟทอง เสียดายมากค่ะ เศร้าด้วย

แต่ข้อคิดของคุณกระต่ายทองน่ารักมาก ให้กำลังใจคนตกรถไฟได้ดีเลยค่่ะ

:031 อย่าคิดมาก เรามีโอกาสเล่นด้ายทุกวันจัน-ศุก วันเสาร์ ครึ่งวัน เสียโอกาสดีกว่าไม่มีโอกาสนะคะ ไม่มีใครรู้ล่วงหน้าหรอกคะว่าทองจะสวิงวันไหนแค่ไหน เดาใจกองทุน และคนทั้งโลกยากกว่าที่คิด ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลย อาศัยข่าว แนวรับแนวต้าน ของกูรูทุกท่านที่ให้ความรู้ และใช้ความน่าจะเป็นในโลกมนุษย์+เทคนิคความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ลองดูนะคะ :21 ถ้าเรามีคนใกล้ชิดต้องคอยดูแลเอาใจใส่แค่ 8คนพอ คุณคิดว่าคุณรู้ใจเค้าหมดมั้ยคะ คำตอบที่จะไม่ทำให้เราเศร้าทุกครั้งที่เราคิดว่าเสียดาย อยู่ตรงนั้นหละคะพี่น้องคริคริ :10 โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

หนูก็เล่นตามที่่พี่กระต่ายแนะนำคะ เดวว่าจะขายเรยวันนี้ ค่อยเก็บใหม่ ได้บาทละ100ก็ควรพอใจแร้ว^^

:031 ต้องอยู่บนพื้นฐานของความสุขนะคะ ทุกอย่างเราต้องตัดสินใจเอง ไม่เชื่อรึรับความคิดของคนอื่นมาทั้งหมด สัมผัสจากข้อความที่โพสต์ รู้สึกเศร้าจัง ถ้ายังหาตัวเองไม่พบ ก็จะรู้สึกเหนื่อยทุกครั้งที่จะซื้อจะขาย วันนี้วันหยุดลองคุยกับลูกมะยมดูซิคะว่าแม่ต้องวางแผนการลงทุนแบบไหนดีน้า ที่มีความสุข อยากเห็นทุกคนมีความสุข ในโลกที่แสนจะวุ่นวาย ทำร้ายกันเองทั้งทางร่างกายและจิตใจ ถ้าเราค้นพบตัวเองเจอ ทุกวินาทีที่เหลืออยู่ในโลกใบนี้จะมีแต่ความสุขกายสบายใจ เฮงๆรวยนะคะพี่น้อง :10

ขอบคุนมากมายนะคะพี่กระต่าย รักนะคะ^^

ขอบคุนมากมายนะคะพี่กระต่าย รักนะคะ^^

จ้า ฝากหอมลูกมะยม 2จุ๊บนะจ๊ะ :32

เมื่อคืนเห็นกราฟแดงดิ่งลงไป1680 นึกว่าเอาอีกแล้วจะไปถึงไหนเนี่ยปรากฏว่า พุ่งขึ้นกลับมาให้เป็นขวัญและกำลังใจแก่ชาวดอยอย่างเราอิอิจะได้ลงดอยไหมเนี่ยคราวนี้

เมื่อคืนเห็นกราฟแดงดิ่งลงไป1680 นึกว่าเอาอีกแล้วจะไปถึงไหนเนี่ยปรากฏว่า พุ่งขึ้นกลับมาให้เป็นขวัญและกำลังใจแก่ชาวดอยอย่างเราอิอิจะได้ลงดอยไหมเนี่ยคราวนี้

:047 ลองดูวันจันว่าเค้าจะเอางัยต่อจิงมั้ยคะเพื่อนๆคริคริ :uu

ตกลงว่าเมื่อคืนมันขึ้นมาเนื่องจากสาเหตุอันใดคับ งง

ตกลงว่าเมื่อคืนมันขึ้นมาเนื่องจากสาเหตุอันใดคับ งง

:031 หวัดดีคะ บางครั้งความผันผวนของอารมณ์มนุษย์ ก้ออยู่เหนือสาเหตุทั้งปวงคะ :54โชคดีนะคะ ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ค่าของคน

มนุษย์ไม่ได้เป็นคนถ่อย เพราะชาติกำเนิด ไม่ได้เป็นคนดี เพราะชาติกำเนิด

แต่เป็นคนถ่อย ก็เพราะการกระทำ เป็นผู้ประเสริฐ ก็เพราะการกระทำ

ค่าของคนมิใช่ผลของการเกิด คนประเสริฐหรือคนถ่อยผู้ต้อยต่ำ

ค่าของคนอยู่ที่ผลของคนทำ กฎแห่งกรรมผู้ลิขิตชีวิตเรา

หากทำดีกำเนิดต่ำก็นับดี ทำอัปรีย์กำเนิดสูงไม่สูงเผ่า

ดีหรือชั่วสูงหรือต่ำเพราะทำเอา อย่ามัวเมาว่าเป็นเคราะห์เพราะเกิดมา

ว.วชิรเมธี

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce หมดเกลี้ยงแร้วคะ รอเล่นรอบใหม่คะ เล่นตามน้ำไม่เก็บคะ ช่ายคะราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยงคะคุณน้อง โชคดีนะคะ :031ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไร

ผมกำลังจะคิดเริ่มลงทุนด้วยการเล่นหุ้นทอง แบบลงทุนไม่กี่หมื่น เลยอยากถามดังนี้

1. พี่กระต่ายเล่นหุ้นทอง แบบซื้อ-ขายออนไลน์ใช่หรือป่าวครับ

2. ถ้าใช่ พี่กระต่ายเล่นหุ้นทองของอะไร ชื่อเรียกว่าอะไร (ถ้าเป็นความลับ อีเมลมาบอกก็ได้ครับ)

3. ยกตัวอย่างพร้อมอธิบายคำว่า "รอเล่นรอบใหม่" กับ "ราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยง" หน่อยสิครับ

4. ผมงงเรื่องราคาซื้อขายหุ้นทอง ดังนี้

- ถ้าผมซื้อหุ้นทอง K-GOLD ของธนาคารกสิกรฯ ตอน11 โมงเช้า ที่ราคา 2 หมื่นบาท (อ้างอิงป้ายราคาหน้าร้านทองแถวบ้าน)

แล้วตอนเย็นทองขึ้น 100บ. ผมอยากถามว่า เค้าอ้างอิงราคาที่เวลาปิด ที่ว่าทองขึ้นอีก 100บ. ก็คือ 20100บ. ใช่หรือป่าวครับ

และแบบนี้ผมจะได้กำไรเท่าไหร่ครับ (รบกวนคำนวนตัวเลขให้ดูคร่าวๆ ให้หน่อยได้ไหมครับ)

- ถ้าผมขายหุ้นทองเย็นวันนี้ แล้วเงินจะเข้าบัญชีที่เราผูกกับโบรกเกอร์ไว้วันไหนครับ

แนะนำด้วยน่ะครับ มือใหม่หัดเล่นจริงๆครับ ขอบคุณมากครับพี่กระต่าย

ถูกแก้ไข โดย กาปุกออมสิน

อิสราเอลโจมตีทางอากาศฉนวนกาซาตอบโต้ถูกยิงข้ามพรมแดน

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 9 มีนาคม 2555 22:25

เอเอฟพี - อิสราเอลโจมตีทางอากาศถล่มฉนวนกาซาคร่าชีวิตพลเรือน 2 รายและบาดเจ็บ 1 คนเมื่อวันศุกร์(9) ไม่กี่ชั่วโมงหลังจากปาเลสไตน์ยิงกระสุนปืนใหญ่เข้าใส่ดินแดนทางใต้ของยิว เจ้าหน้าที่การแพทย์ปาเลสไตน์เผยกับเอเอฟพี

แหล่งข่าวบอกกับเอเอฟพีว่าชาย 2 คนเสียชีวิตขณะกำลังเดินทางด้วยรถยนต์อยู่ที่กาซา ซิตี ทางตะวันตกของฉนวนกาซา อย่างไรก็ตามยังไม่สามารถระบุตัวเหยื่อการโจมตีครั้งนี้ได้

โฆษกกองทัพอิสราเอลยอมรับว่ามีปฏิบัติการทางอากาศในฉนวนกาซาแต่ไม่ได้ให้รายละเอียดเพิ่มเติม พร้อมบอกว่านักรบปาเลสไตน์ในฉนวนกาซายิงกระสุนปืนใหญ่เข้าสู่ดินแดนของอิสราเอลตอนเช้าวันศุกร์(9) โดยปราศจากการสูญเสียหรือมีความเสียหายใดๆ

ฮามาส ซึ่งปกครองฉนวนกาซามีข้อตกลงหยุดยิงกับอิสราเอล แต่กลุ่มติดอาวุธปาเลสไตน์อื่นๆ มักยิงจรวดหรือปืนใหญ่ข้ามพรมแดนเข้ามายังอิสราเอลอยู่เป็นประจำ ขณะที่อิสราเอลก็ตอบโต้ด้วยการโจมตีทางอากาศ

ผมกำลังจะคิดเริ่มลงทุนด้วยการเล่นหุ้นทอง แบบลงทุนไม่กี่หมื่น เลยอยากถามดังนี้

1. พี่กระต่ายเล่นหุ้นทอง แบบซื้อ-ขายออนไลน์ใช่หรือป่าวครับ

2. ถ้าใช่ พี่กระต่ายเล่นหุ้นทองของอะไร ชื่อเรียกว่าอะไร (ถ้าเป็นความลับ อีเมลมาบอกก็ได้ครับ)

3. ยกตัวอย่างพร้อมอธิบายคำว่า "รอเล่นรอบใหม่" กับ "ราคาจะอยู่ประมาณนี้ถึงเที่ยง" หน่อยสิครับ

4. ผมงงเรื่องราคาซื้อขายหุ้นทอง ดังนี้

- ถ้าผมซื้อหุ้นทอง K-GOLD ของธนาคารกสิกรฯ ตอน11 โมงเช้า ที่ราคา 2 หมื่นบาท (อ้างอิงป้ายราคาหน้าร้านทองแถวบ้าน)

แล้วตอนเย็นทองขึ้น 100บ. ผมอยากถามว่า เค้าอ้างอิงราคาที่เวลาปิด ที่ว่าทองขึ้นอีก 100บ. ก็คือ 20100บ. ใช่หรือป่าวครับ

และแบบนี้ผมจะได้กำไรเท่าไหร่ครับ (รบกวนคำนวนตัวเลขให้ดูคร่าวๆ ให้หน่อยได้ไหมครับ)

- ถ้าผมขายหุ้นทองเย็นวันนี้ แล้วเงินจะเข้าบัญชีที่เราผูกกับโบรกเกอร์ไว้วันไหนครับ

แนะนำด้วยน่ะครับ มือใหม่หัดเล่นจริงๆครับ ขอบคุณมากครับพี่กระต่าย

คุณกาปุกออมสิน กำลังนำ ทองออนไลน์ มาปนกับ กองทุน k gold และอิงกับราคาสมาคม หน้าร้าน ค่ะ :Wt

ที่เล่นกันถึงเที่ยงคืนจะเป็นทองออนไลน์ กลางคืนต้องเล่นขั้นต่ำ 5 บาทค่ะ และต้องมีวางเงินประกัน ขั้นต่ำ 3 หมืนบาท เป็นหลักประกัน

ถ้าสนใจเล่น k gold ต้องดูราคาปิดของสิงคโปร์ค่ะ จะเป็นช่วง spot 5 โมงเย็นบ้านเรา ตลาดสิงคโปร์ปิดตอน 4 โมงเย็นบ้านเขา ดูตัวหน้า ตอนตลาดลอนดอนเปิดนะคะ ใกล้เคียงกับราคาปิดสิงคโปร์

http://www.321gold.c...chives/fix.html

ดูหน้าเวปปัจจุบันก็ได้ค่ะ เฮียกัมเขาทำไว้ให้แล้ว ดูได้ 2 วัน

ส่วนราคา เขาจะคิดเป็น nav

แต่ถ้าสนใจเล่น กองทุนแบบออม ในจำนวนเงินน้อย ๆ แนะนำ กองทุน ธนชาติจะดีกว่าค่ะ กองทุน k gold ชอบขี้โกง :_O59 มีการปั่นราคากัน 2 ครั้งแล้ว

เห็นคุณงูดิน คุณปุณณ์ เขาเล่นกัน ไม่คิดค่าธรรมเนียม ลองเข้าไปอ่านดูในกระทู้นี้ดูค่ะ

http://www.thaigold....965#entry228910