ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

"กรอบเดือนเมษายน 1600-1800 = 200 เหรียญ"

จานอั๋นมองว่าไม่น่าหลุด 1600 ใช่มั้ยครับ

มองแบบนั้นครับ ไม่น่าหลุด1600 ถ้าหลุด ไปต้องขอโทษด้วยนะครับ ........................อาจจะเป็นการคำนวณผิดพลาดไป :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มองแบบนั้นครับ ไม่น่าหลุด1600 ถ้าหลุด ไปต้องขอโทษด้วยนะครับ ........................อาจจะเป็นการคำนวณผิดพลาดไป :17

ลุ้น ๆ กันครับ ช่วงนี้ก็เก็บดอยไปก่อนครับ :_cd

:Announce เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

เนื่องจากวันศุกร์ที่ 6-7 เม.ย. 2555 เป็นวันหยุดธนาคารของยุโรป (Easter Day)

ทางบริษัทฯจึงจะปิดทำการ รวมถึงระบบซื้อขายในวันศุกร์ และเสาร์ที่ 6-7 เม.ย. 2555

ท่านลูกค้าสามารถทำการซื้อ/ขายได้ตามปกติ ในวันจันทร์ที่ 9 เม.ย. เวลา 09:45 น.เช่นเดิม

บริษัทฯต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่อาจจะเกิดขึ้นมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ :21

--

2012-04-04_%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C1.jpg

:Announce วันหยุดพักผ่อนสบายๆด้วยกันนะคะเพื่อนๆที่น่ารัก :32

Rจานอั๋น

:033 นั้นเป็นการอ้างอิง ขึ้นมาครับ เพื่อให้ตลาดเชื่อ ว่าทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเกิดขึ้นจากเหตุและผล เสมอ เป็นผมนะ ผมจะเล่นสั้นได้กำไรก็ถือเงินสดไว้ดีกว่า ครับ สบายใจมากกว่า ครับ เดี๋ยวนี้

ทุกสิ่งทุกอย่าง เริ่มจะเปลี่ยนไป รวมถึงทองด้วยครับ :wacko: จานอั๋นต่ายทองม่ายเคยเปลี่ยนไปนะคะ :wacko:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีพี่กระต่าย อาจานอั๋น และพี่ๆทุกคนน่ะค่ะ

อยากให้หน้าบอรดหายเอ๋อซักที ดูแบบนี้ งง ไม่ชอบเรยเนาะ

หวัดดีครับทุกคน เป้นยังไงกันบ้างคับ

กำลังรอรับที่ 1600 อยู่คับตอนนี้

สวัสดีพี่กระต่าย อาจานอั๋น และพี่ๆทุกคนน่ะค่ะ

อยากให้หน้าบอรดหายเอ๋อซักที ดูแบบนี้ งง ไม่ชอบเรยเนาะ

หวัดดีครับทุกคน เป้นยังไงกันบ้างคับ

กำลังรอรับที่ 1600 อยู่คับตอนนี้

ดีจ้า มีความสุขกับวันหยุดนะคะจานอั๋น&เพื่อนๆที่น่ารัก

ตอนนี้กำลังเขีบยนกระทุ้ไม่เสร็จครับ เอาแนวรับแนวต้านมากฝากกอ่นนะคัรบ

แนวต้าน ตอนนี้ รอผ่าน1627 ตอนนี้ผ่านไปได้แล้วครับ**** ขึ้นทดสอบ 1633-1636ไม่ผ่านระวังแรงขาย***1643-1648 **1656**1660

แนวรับ ตอนนี้คงต้องดุว่าหลุด 1622-1620 หรือไม่อีกครั้ง 1615-1612***ดูว่าหลุดอหรือไม่ ** 1606**1600 ไม่ควนหลุด 1597**1584**

จานอั๋นค่ะิถ้ามีสัญญานขายออกมารบกวนแจ้งด้วยนะค่ะ.

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็นวันที่ 5/4/2555 เวลา 19.33 น.

เมื่อวานราคาทองคำถูกกดดันอีกครั้ง โดยเมื่อวานมีราคาสูงสดอยู่ที่ 1647 เหรียญในช่วงตอนเช้า และมีราคาต่ำสุดอยู่ที่ 1612 เหรียญในช่วงตอนดึก รวมตลอดวันวิ่งทั้งหมด 35 เหรียญ

โดยเมือวานราคาทองคำเป็นไปในลักษณะ Down Trend ครับ ลงมาทดสอบแนวรับ และดีดกลับไปปิดตลาดที่ 1620 เหรียญ

สาเหตุและปัจจัยหลักเบือ้งต้นที่ราคาทองคำถูกแรงขายออกมานั้น

1.นักลงทุนอาจจะเทขายทองคำแล้วนำเงินไปเก็งกำไรสกุลเงิน US ดอลล่าร์แทนครับ ตรงนี้เป็นผลต่อเนื่องมาจาก ไม่มี QE3 ตอนนี้

2.ตัวเลขเศรษฐกิจ ADP Employer Services การจ้างงานภาคเอกชน ของอเมริกามีการจ้างงานเพิ่มขึ้น ในเดือนมี.ค. ส่งผลลบ ต่อราคาทองคำ

3.ตัวเลข Crude Oil Inventories สต็อกนํ้ามันดิบว่าพุ่งขึ้นกว่าคาดการณ์ ส่งผลลบ ต่อราคาทองคำ ครับ

ตอนนี้ราคาทองคำ (Side WAys)วิ่งขึ้นและลง เพื่อหาทิศทางที่ชัดเจนต่อไป ครับ ว่าจะเลือกกลับตัวขึ้น ณ ราคาตรงนี้ 1620-1627

หรือว่า จะลงทดสอบ แนวรับ 1613-1606 อีกครั้งครับ ตรงนี้ยังไม่สามารถคาดการณ์เบื้องต้นได้ครับ เพราะว่า ตลาดยังไม่ได้แสดงเจตนาที่ชัดเจนครับ

แต่ถ้านักลงทุน เลือกลงทุนระยะยาว ผมก็ยังคงแนะนำดังเช่นเดิมครับว่า ราคาต่ำกว่า 1640 ลงมา แนะนำให้ ทยอยซือ้ สะสมไว้ครับ

หากใครเป็นนักลงทุนระยะสั้นแนะนำให้เก็งกำไรในกรอบ แนวรับแนวต้าน 10 เหรียญ ดีกว่าครับ

วันพรุ่งนี้ 6/4/2555 วัน (Easter Day) ตลาดทั่วโลกจะปิดทำการ รวมถึงตลาดทองคำด้วยครับ

ดังนัน้ คืนนี้อาจะเป็นจุดชี้วัดก็ได้ครับว่าราคาทองคำ สัปดาห์หน้าจะเป็นอย่างไรต่อไปครับ

:Announceวิธีการง่าย ๆ ครับในการที่เราจะทราบว่า ตลาดหรือราคาทองคำ ในแต่ละวัน ในแต่สัปดาห์ จะเลือกขึ้นหรือลง ในวันนั้น หรือ สัปดาห์นัน้ ให้สังเกตุจาก การเปิดปิดตลาด ครับ

ถ้าราคาทองคำ เปิดตลาดแล้วปิดตลาดได้สูงกว่า วันถัดไปอาจจะส่งผลทำให้ราคาทองคำ ทดสอบแนวต้านถัดไปได้

แต่ถ้าวันไหนราคาทองคำ ปิดตลาดต่ำกว่าที่ราคาเปิดตลาด วันนั้นราคาทองคำ จะมีแนวโน้มลงทดสอบแนวรับถัดไปได้ครับ

ตรงนี้เป็นจุดสังเกตุง่ายๆ ครับที่นักลงทุน สามารถ ฝึกสังเกตุได้ด้วยตนเองครับ

มาดูกันที่แนวรับแนวต้านตอนนี้นะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ รอผ่าน1627 ตอนนี้ผ่านไปได้แล้วครับ**** ขึ้นทดสอบ 1633-1636ไม่ผ่านระวังแรงขาย***1643-1648 **1656**1660

แนวรับ ตอนนี้คงต้องดุว่าหลุด 1622-1620 หรือไม่อีกครั้ง 1615-1612***ดูว่าหลุดอหรือไม่ ** 1606**1600 ไม่ควนหลุด 1597**1584**

กรอบเล็ก 1610-1640 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1600-1650 = 50 เหรียญ

คืนนี้แนะนำให้ดูราคาปิดตลาดของวันนี้ด้วยนะครับ อาจจะส่งต่อราคาทองคำสัปดาห์หน้า ครับ

คืนนี้ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ ประกาศออกมาแล้วนะครับ

1. เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอรับสวัสดิการการว่างงาน ส่งผลบวกต่อราคาทองคำครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ

สู้ๆๆๆๆลุ้นกันนะครับ ไม่ว่าจะขึ้นหรือลง อิอิ :gd ใครเชียร์ขึ้น ลุ้นให้ผ่าน 1640 นะครับ ใครเชียร์ลง ลุ้นให้หลุด 1600 ครับ เลือกเชียร์กันได้เลยครับ และก็ดูปิดตลาดคืนนี้ด้วยนะครับ

อาจจะส่งผลต่อทิศทางราคาทองคำสัปดาห์หน้าได้ครับผม :57

ตอนนี้ผมขออ่านใจทุกคนนะครับ

คงจะต้องคำถามต่อไปใช่ไหมครับ ว่า ตอนนี้ราคาทองคำจะขึ้นหรือลงต่อไปอีก

ตอนนี้จับตาดูครับ ราคาตอนนี้ 1629 ถ้าไม่หลุด 1627 จะสะสมกำลังขึ้นอีกครั้ง 1633-1636 ไม่ผ่านระวังแรงขาย*******

และถ้าหลุด1627แล้วไปไหน ลงไปทดสอบแนวรับ 1623-1618 ประมาณนัน้ครับ

วิธีการ หาแนวรับแนวต้านหรือ จุด กลับตัวขึ้นหรือลง สามารถหาได้จาก

1.แนวต้านที่เพิ่งผ่านมา จะเป็นแนวรับ และแนวรับที่อดีตเคยรับอยู่จะกลับมาเป็นแนวต้านในอนาคต ครับ ตรงนี้เป็นอีกจุดหนึ่งครับ สามารถนำไปใช้ ได้ทันที

และทันต่อสถาการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้นครับ เพราะว่าในบางครั้งบางที ผมอาจจะไม่สามารถ ไปชี้แจงทุกคนให้ได้ทันเวลา นะครับ

ดังนัน้แนะนำให้นักลงทุน ฝึกวิธีการหาแนวรับแนวต้านให้ทันกับสถาการณ์ปัจจุบันด้วยนะครับ

เพือ่เราจะได้หาจุดวิธีการซือ้-ขาย ไดทันต่อสถาการณ์คัรบผม โดยเฉพาะใครที่เลือกลงทุนระยะสั้น และกำลังซือ้-ขายแบบ ออนไลน์อยู่ยิ่งต้องศึกษาให้มากขึ้นครับ

คืนนี้ขอให้นักลงทุน โชคดีไม่มีดอยนะครับ ....สู้ๆๆต่อไปครับผม :061

ตอนนี้ผมขออ่านใจทุกคนนะครับ

คงจะต้องคำถามต่อไปใช่ไหมครับ ว่า ตอนนี้ราคาทองคำจะขึ้นหรือลงต่อไปอีก

ตอนนี้จับตาดูครับ ราคาตอนนี้ 1629 ถ้าไม่หลุด 1627 จะสะสมกำลังขึ้นอีกครั้ง 1633-1636 ไม่ผ่านระวังแรงขาย*******

และถ้าหลุด1627แล้วไปไหน ลงไปทดสอบแนวรับ 1623-1618 ประมาณนัน้ครับ

วิธีการ หาแนวรับแนวต้านหรือ จุด กลับตัวขึ้นหรือลง สามารถหาได้จาก

1.แนวต้านที่เพิ่งผ่านมา จะเป็นแนวรับ และแนวรับที่อดีตเคยรับอยู่จะกลับมาเป็นแนวต้านในอนาคต ครับ ตรงนี้เป็นอีกจุดหนึ่งครับ สามารถนำไปใช้ ได้ทันที

และทันต่อสถาการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้นครับ เพราะว่าในบางครั้งบางที ผมอาจจะไม่สามารถ ไปชี้แจงทุกคนให้ได้ทันเวลา นะครับ

ดังนัน้แนะนำให้นักลงทุน ฝึกวิธีการหาแนวรับแนวต้านให้ทันกับสถาการณ์ปัจจุบันด้วยนะครับ

เพือ่เราจะได้หาจุดวิธีการซือ้-ขาย ไดทันต่อสถาการณ์คัรบผม โดยเฉพาะใครที่เลือกลงทุนระยะสั้น และกำลังซือ้-ขายแบบ ออนไลน์อยู่ยิ่งต้องศึกษาให้มากขึ้นครับ

คืนนี้ขอให้นักลงทุน โชคดีไม่มีดอยนะครับ ....สู้ๆๆต่อไปครับผม :061

ขอบคุณมากครับ ท่านอาจารย์ :01 :01