ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:gd สวัสดีค่ะคุณกระต่ายทอง ยินดีด้วยนะคะสำหรับรางวัลที่ได้รับ ติดตามอ่านโพสต์ของคุณกระต่ายทองเป็นประจำค่ะ ชอบรูปต่างๆที่เอามาลง

(โดยเฉพาะอาหาร เห็นแล้วหิวตลอด) ชอบความเป็นคนมีน้ำใจ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ความคิดเห็นและข้อความดีๆ มีคติและสติในการลงทุนมาคอยกระตุ้นเตือน

พี่ๆ น้องๆ อยู่ตลอด ชอบมากค่ะ ขอให้คุณกระต่ายทองคนดีอยู่คู่เวปนี้ตลอดไปนะคะ :Announce

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กระต่ายค่ะ ลืมบอกค่ะ ยินดีและดีใจด้วยน้า ตอนแรกหนูแอบตกข่าว ไปอ่านๆถึงได้รู้ เย้ๆ...รางวัลควรคู่และคู่ควรกะสาวน้ำใจงามอย่างพี่สาวววว^^

:gd สวัสดีค่ะคุณกระต่ายทอง ยินดีด้วยนะคะสำหรับรางวัลที่ได้รับ ติดตามอ่านโพสต์ของคุณกระต่ายทองเป็นประจำค่ะ ชอบรูปต่างๆที่เอามาลง

(โดยเฉพาะอาหาร เห็นแล้วหิวตลอด) ชอบความเป็นคนมีน้ำใจ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ความคิดเห็นและข้อความดีๆ มีคติและสติในการลงทุนมาคอยกระตุ้นเตือน

พี่ๆ น้องๆ อยู่ตลอด ชอบมากค่ะ ขอให้คุณกระต่ายทองคนดีอยู่คู่เวปนี้ตลอดไปนะคะ :Announce

:031 ขอบคุณและยินดีคะ มิตรภาพระหว่างเราทำจากทองคำเราทุกคนจะอยู่ในตลาดที่มีความเสี่ยงความผันผวนสูงที่เราควบคุมได้ด้วยกันตลอดไปนะคะเพื่อนๆ :32 ลงทุนทุกครั้งตั้งจุดทำกำไร จุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ช่วงไหนไม่แน่ใจออกมาจากตลาดนั่งกินลมชมวิว สบายๆไม่ต้องรีบร้อน ทองมีให้เล่นจัน-เสาร์ ถ้าทำได้รับรองกำไรแบบพอเพียง ไม่มีดอยให้คอยหงุดหงิดหัวใจแน่นอนคะเพื่อนๆ :La

:wub: การจัดการชีวิตให้มีความสุขนั้น ทางที่ถูก อาจไม่ใช่การใส่อะไรลงไปในชีวิต แต่แท้ที่จริงแล้ว คือการถ่ายเท ปล่อยวาง หรือระบายบางสิ่งบางอย่างออกจากชีวิตมากกว่า ความสุข บางครั้งอาจไม่ได้ผูกพันอยู่กับความมี แต่บางที อาจมาจากความว่าง :wub:

;) จานอั๋นยังไม่มา ;)

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ไม่กินข้าว กินน้ำเลยค่ะ ยังดีเมือ่เช้ายอมกินนมค่ะ สองวันแร้วเหมือนอยากนอนตลอดเวลา ดูเบื่อไปหมด อาการยังทรงๆ แต่ไม่ค่อยไอแล้วค่ะ

ขอบคุณพี่กระต่ายมากมายเลยค่ะ รักค่ะ

พี่กระต่ายค่ะ ลืมบอกค่ะ ยินดีและดีใจด้วยน้า ตอนแรกหนูแอบตกข่าว ไปอ่านๆถึงได้รู้ เย้ๆ...รางวัลควรคู่และคู่ควรกะสาวน้ำใจงามอย่างพี่สาวววว^^

:32 ขอบใจจ้า ช่วงนี้อย่าพึ่งไปกวนใจมะยมนะ เดี๋ยวหายไข้รับรองกินกระจาย เอาใจช่วยหายเร็วๆนะมะยมเอ้ย :gd

ยินดีด้วยนะคะคุณกระต่ายทอง

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เลยตกข่าวเพิ่งได้เข้าอ่านจริงจังสักพักนี่เองค่ะ

ขอถามนิดค่ะที่ GT. ปรับปรุงระบบเครดิตนี่จะมีผลต่อการรับ-จ่ายยังไงีึเปล่าคะเดี๋ยวโอนออนไลน์แบ้วมีปัญหา

รบกวนด้วยค่ะ

สวัสดีคุณกระต่ายทองค่ะ ทำไมอาจานอั๋นยังไม่มา มารอ อาจานอั๋นค่ะ

สวัสดีคุณกระต่ายทองค่ะ มารอ อาจานอั๋นค่ะ

ยินดีด้วยนะคะคุณกระต่ายทอง

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เลยตกข่าวเพิ่งได้เข้าอ่านจริงจังสักพักนี่เองค่ะ

ขอถามนิดค่ะที่ GT. ปรับปรุงระบบเครดิตนี่จะมีผลต่อการรับ-จ่ายยังไงีึเปล่าคะเดี๋ยวโอนออนไลน์แบ้วมีปัญหา

รบกวนด้วยค่ะ

:Announce เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกแก่ลูกค้า บริษัทฯจะทำการปรับเพิ่มการคำนวนวงเงินซื้อขายใหม่

เช่น เมื่อลูกค้าวางเงินหลักประกัน 50,000 บาท :

โดยปัจจุบัน ลูกค้าจะได้วงเครดิตซื้อและขายทองคำ 96.5% รวมกัน คือ

+ ซื้อ และ ขาย ได้รวมกัน 50 บาท (เช่น ซื้อ 25 , ขาย 25)

ในวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2555 บริษัทฯจะทำการเพิ่มระบบวงเครดิตให้ลูกค้า

โดยแยกเป็น วงเครดิตซื้อ 50 บาท และ วงเครดิตขาย 50 บาท คือ

+ ซื้อ หรือ ขาย ได้ข้างละ 50 บาท (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 50)

+ กรณีมีทองที่ชำระแล้วฝากไว้ 25 บาท จะสามารถขาย 75 บาทได้ทันที (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 75)

ส่วนขั้นตอนธุรกรรมทางการเงินต่างๆยังคงไว้เช่นเดิม

หากมีข้อสงสัยประการใด ท่านสามารถติดต่อสอบถามฝ่ายการตลาด 02-675-8888 ได้ตลอดเวลาทำการ

:031 เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

ในวันเสาร์ที่ผ่านมา บริษัทฯได้ทำการทดสอบใช้งานระบบเครดิตการซื้อขายใหม่

ปรากฏว่ายังมีข้อผิดพลาดบางประการ ซึ่งได้พยายามทำการแก้ไขให้แล้วเสร็จจนถึงปัจจุบัน

แต่ยังไม่สามารถใช้งานได้ ทั้งนี้ บริษัทฯจึงขอเวลาทำการแก้ไข และจะนำระบบดังกล่าว

มาใช้งานจริงให้ได้ภายในวันจันทร์ที่ 9 เม.ย. 2555

บริษัทฯต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่อาจจะเกิดขึ้นมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ :17

สวัสดีคุณกระต่ายทองค่ะ�� ทำไมอาจานอั๋นยังไม่มา มารอ อาจานอั๋นค่ะ

มาแร้วครับผม รอซักครู่นะครับ :_06 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับทุกคน :10 สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 2/4/2555 เวลา 18.44 น.

เริ่มต้นสัปดาห์ของเดือน เมษายน หรือ สงกรานต์ของไทยเราที่คนส่วนใหญ่ ใช้ช่วงนี้พบปะครอบครัว(ผมเองก็เหมือนกัน) แต่เริ่มต้นเดือนเมษายน

ทำไม ฝนตก ซะอย่างงั้น อันนี้คงต้องไปถาม กรมอุตุนิยมวิทยา แล้วละครับ อิอิ

วันศุกร์ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555 ที่ผ่านมา ราคาทองคำขยับตัวขึ้นทดสอบแนวต้าน 1670 แต่ไม่ผ่านซะที (ลุ้นเหนื่อยมาก)ทำให้ราคาทองคำถูกแรงขายออกมาแต่ก็ถือว่าดีนะครับ

ไม่หลุด 1660 ลงไป โดยราคาทองคำวันศุกร์ มีจุดสูงสุดอยู่ที่ 1670 และมีจุดต่ำสุดอยู่ที่ 1659.87 รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งทั้งหมด 10 เหรียญ

สาเหตุหลัก น่าจะมาจาก ตอนนี้นักลงทุนบางกลุ่ม เริ่มจะกลับมาสนใจซือ้เก็บและสะสมราคาทองคำกันบางส่วนแล้ว สังเกตุได้จาก ราคายังไม่หลุด 1660 ลงไป

เพราะว่าราคาถูกไล่ซือ้มาตั้งแต่ 1645 ดังนัั้น ตอนนี้คาดว่านักลงทุนบางกลุ่มก็ยังคงมีของอยู่ในพอร์ตบ้างเล็กน้อย และพร้อม กับขายของในพอร์ต

เมือ่ถึงแนวต้านออกมาบ้างเล็กด้วยเช่นกันจึงส่งผลทำให้วันนี้ราคาทองคำสามารถ ขยับขึ้นทดสอบ แนวต้านถัดไปที่ 1674 ได้ในช่วงเปิดตลาดตอนเช้า

แต่ก็ไม่สามารถผ่าน1674ไปได้จึงถูกแรงขายเก็งกำไรออกมาก่อน แต่ถ้ามองจากภาพรวมแล้ว ถือว่า ตอนนี้ แนวรับ 1660 เริ่มจะกลับมาเป็นแนวรับที่แข็งแกร่งอีกครั้ง

นั้นหมายความว่า (ถ้าแนวรับ 1660 เป็นแนวรับที่แข็งแกร่งจริง) ถ้าราคาลงไปต่ำกว่า 1660 เมือ่ไหร่ จะถูกแรงซือ้กลับเข้ามาปิดตลาดเหนือ 1660 ได้ เหมือนดังเช่น

1640 ที่ผ่านมาที่เป็นแนวรับที่แข็งแกร่ง ตรงนี้ {"มีข้อยกเว้น ว่า กรณีนัน้จะเป็น ขาลงจริงจะไม่มีแรงซือ้กลับเข้ามา"} แต่ถ้าเป็นขาขึ้น หรือ Side Ways จะต้องถูกแรงซือ้กลับเข้ามา

และปิดตลาดใกล้ๆ หรือ สูงกว่าเปิดตลาดครับ

ตอนนี้ราคา 1666-1669 คาดว่าตอนนี้รอราคา ผ่าน 1670 เพื่อขึ้นทดสอบ 1674-1679 อีกครั้ง ถ้าผ่านได้ ผมมองว่า ทิศทางทองคำ จะเริ่มกลับมาเป็นขาขึ้นอีกครั้งครับ

แต่ถ้าไม่สามรถผ่านไปได้ คงต้องลุ้นให้ไม่หลุด 1660 หรือ 1640 ลงไป แล้วปล่อยให้ปรับฐาน 1640-1670 อีกสักระยะ จนกว่า ตลาดจะแสดงเจตนาที่แท้จริงอีกครั้งครับว่า

จะเลือกขึ้นหรือ ลง แต่ถ้ามองจากรูปเกมนี้ ต้องบอกว่า ตลาดเริ่มจะแสดงเจตนาแล้วครับว่า จะขึ้น เพียงแต่ตอนนี้คงต้องรอขาใหญ่ มาดันให้ผ่าน 1700 ไปเลย ครับ

มาดูกันที่แนวรับและเเนวต้านตอนนี้

แนวต้าน 1666ผ่านมาแล้ว****ตอนนี้รอผ่าน 1670 ให้ได้ ครับ****เพือ่ขึ้นทดสอบ 1674-1676 จุดตัดสินใจเช่นเดิมครับ จะขึ้นหรือลง****1683-1686** 1696* เป้าหมาย 1700++

แนวรับ 1662-1660 (ไม่ควรหลุดอีกครั้งถ้าจะขึ้น(ถ้าหลุดสัญญาณเตือนครั้งที่1 ))*** 1656-1654 อย่าหลุด(ถ้าหลุดสัญญาณเตือนครั้งที่ 2)*** 1647-1645***1643***

1633 พักตัวว่าจะขึ้นหรือลง*** 1622********

กรอบเล็ก 1660-1690 = 30 เหรียญ

กรอบเล็ก 1650-1700 = 50 เหรียญ

กรอบเดือนเมษายน 1600-1800 = 200 เหรียญ

ตอนนี้ ถ้ามองจากรูปเกมหรือตลาดแล้ว ไม่ควรที่จะหลุด 1660 ลงไปครับ หรือถ้าหลุดลงไปแล้ว ต้องปิดตลาดเหนือ 1660 ให้ได้ ครับไม่อย่างนั้น

ตลาดก็จะ Side Ways 1640-1670 อีกสักระยะครับ จนกว่าจะมีปะป๋า ขาใหญ่ มาดันหรือสั่งลุย ครับ

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ ดังนี้ครับ

1. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ(ภาคการผลิต) คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

2. เวลา 21.00 สหรัฐฯ ยอดค่าใช้จ่ายภาคการก่อสร้าง คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd

:Announce เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกแก่ลูกค้า บริษัทฯจะทำการปรับเพิ่มการคำนวนวงเงินซื้อขายใหม่

เช่น เมื่อลูกค้าวางเงินหลักประกัน 50,000 บาท :

โดยปัจจุบัน ลูกค้าจะได้วงเครดิตซื้อและขายทองคำ 96.5% รวมกัน คือ

+ ซื้อ และ ขาย ได้รวมกัน 50 บาท (เช่น ซื้อ 25 , ขาย 25)

ในวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2555 บริษัทฯจะทำการเพิ่มระบบวงเครดิตให้ลูกค้า

โดยแยกเป็น วงเครดิตซื้อ 50 บาท และ วงเครดิตขาย 50 บาท คือ

+ ซื้อ หรือ ขาย ได้ข้างละ 50 บาท (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 50)

+ กรณีมีทองที่ชำระแล้วฝากไว้ 25 บาท จะสามารถขาย 75 บาทได้ทันที (เช่น ซื้อ 50 , ขาย 75)

ส่วนขั้นตอนธุรกรรมทางการเงินต่างๆยังคงไว้เช่นเดิม

หากมีข้อสงสัยประการใด ท่านสามารถติดต่อสอบถามฝ่ายการตลาด 02-675-8888 ได้ตลอดเวลาทำการ

:031 เรียน ลูกค้าบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน ผู้มีอุปการคุณทุกท่าน

ในวันเสาร์ที่ผ่านมา บริษัทฯได้ทำการทดสอบใช้งานระบบเครดิตการซื้อขายใหม่

ปรากฏว่ายังมีข้อผิดพลาดบางประการ ซึ่งได้พยายามทำการแก้ไขให้แล้วเสร็จจนถึงปัจจุบัน

แต่ยังไม่สามารถใช้งานได้ ทั้งนี้ บริษัทฯจึงขอเวลาทำการแก้ไข และจะนำระบบดังกล่าว

มาใช้งานจริงให้ได้ภายในวันจันทร์ที่ 9 เม.ย. 2555

บริษัทฯต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่อาจจะเกิดขึ้นมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ :17

มาแร้วครับผม รอซักครู่นะครับ :_06

ขอบคุณค่ะ กระจ่างแล้ว เป็นธรรมดีค่ะ