ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

มีความสุขในวันหยุดนะคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ผมขออ่านใจทุกคนนะครับ

คงจะต้องคำถามต่อไปใช่ไหมครับ ว่า ตอนนี้ราคาทองคำจะขึ้นหรือลงต่อไปอีก

ตอนนี้จับตาดูครับ ราคาตอนนี้ 1629 ถ้าไม่หลุด 1627 จะสะสมกำลังขึ้นอีกครั้ง 1633-1636 ไม่ผ่านระวังแรงขาย*******

และถ้าหลุด1627แล้วไปไหน ลงไปทดสอบแนวรับ 1623-1618 ประมาณนัน้ครับ

วิธีการ หาแนวรับแนวต้านหรือ จุด กลับตัวขึ้นหรือลง สามารถหาได้จาก

1.แนวต้านที่เพิ่งผ่านมา จะเป็นแนวรับ และแนวรับที่อดีตเคยรับอยู่จะกลับมาเป็นแนวต้านในอนาคต ครับ ตรงนี้เป็นอีกจุดหนึ่งครับ สามารถนำไปใช้ ได้ทันที

และทันต่อสถาการณ์ที่กำลังจะเกิดขึ้นครับ เพราะว่าในบางครั้งบางที ผมอาจจะไม่สามารถ ไปชี้แจงทุกคนให้ได้ทันเวลา นะครับ

ดังนัน้แนะนำให้นักลงทุน ฝึกวิธีการหาแนวรับแนวต้านให้ทันกับสถาการณ์ปัจจุบันด้วยนะครับ

เพือ่เราจะได้หาจุดวิธีการซือ้-ขาย ไดทันต่อสถาการณ์คัรบผม โดยเฉพาะใครที่เลือกลงทุนระยะสั้น และกำลังซือ้-ขายแบบ ออนไลน์อยู่ยิ่งต้องศึกษาให้มากขึ้นครับ

คืนนี้ขอให้นักลงทุน โชคดีไม่มีดอยนะครับ ....สู้ๆๆต่อไปครับผม :061

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ อาจารย์อั๋น ได้วิทยายุทธเพิ่มอีกแล้ว รวยๆ เฮงๆ นะคะ

นอกจากได้แนวทางการซื้อขายทองแล้ว ยังได้เทคนิคการดูราคาขึ้นลงของทองอย่างง่ายๆอีก แต่มีประโยชน์สูงนะคะ

ขอบคุณRจานอั๋นค่า^________^

ขอบคุณมากค่ะ เป็นมือใหม่ ตอนนี้ลบ 3 หมื่นกว่า มี ลอง 5 ตัว ถ้าเล่นระยะยาวภายในเดือนนี้ มีโอกาสปิดดอยได้มั้ยคะ เฉลี่่ยอยู่ที่ 1680

ดูกราฟไม่เป็นเลยค่ะ เปิดเอสก็โดนหลอก ปิดขาดทุนไป

ขอบคุณมากค่ะ เป็นมือใหม่ ตอนนี้ลบ 3 หมื่นกว่า มี ลอง 5 ตัว ถ้าเล่นระยะยาวภายในเดือนนี้ มีโอกาสปิดดอยได้มั้ยคะ เฉลี่่ยอยู่ที่ 1680

ดูกราฟไม่เป็นเลยค่ะ เปิดเอสก็โดนหลอก ปิดขาดทุนไป

จริงแล้ว ถ้าเราเลือก ลงทุน ในระบบที่ มีการเรียกเงินประกัน สื่งแรกที่เราต้องรู้จักในการลงทุน

1.สินค้าและความเสี่ยง เราต้องรู้จักและรับความเสี่ยงจุดนี้ให้ได้ก่อน

2.วางแผนก่อนการลงทุน ทุกครั้ง เลือกลงทุน แบบไหน ระยะสั้น กลาง ยาว

3.ตั้งเป้าหมายในการ ทำกำไร หรือ ตั้งจุดตัดขาดทุน ไว้ด้วย เสมอ (เสียน้อยก็ดีกว่าเสียมาก นะครับ)หรือ (ขายหมูดีกว่าขาดทุน)

4.มีเครือ่งมือในการเก็งกำไร เช่น กราฟราคา ข้อมูลข่าวสาร บทวิเคราะห์ จากหลายสำนัก แนวรับ แนวต้าน แนวโน้มทิศทางตอนนี้เป็นยังไง กรอบประจำเดือน กรอบประจำสัปดาห์

กรอบระหว่างวัน หรือกรอบ ตอนนั้น ที่เราจะเข้าซือ้ ว่าราคาอยู่จุดไหนแล้ว เป็นต้น

5.ควรรอโอกาศ หรือ หรือทิศทางแนวโน้มที่ชัดเจน เพราะว่า ไม่มีใครสามารถ เข้าซือ้-ขายได้ทุกจังหวะและ ได้กำไรทันที นักลงทุนที่เก่งๆ

ส่วนใหญ่จะเลือกเล่นจังหวะที่เค้ารู้จัก หรือแนวโน้มที่ตนเองมั้นใจมากกว่า 70 % ขึ้นไป

นักลงทุนที่เก่ง ๆ แล้ว ส่วนใหญ่จะได้กำไรไม่มาก แต่ จะได้กำไรเกือบทุกครั้ง ที่เลือกลงทุน(คนไหนขายหมูบ่อย ๆ คนนั้นแหละ คือคนที่จะเก่งในอนาคต)

6.ไม่ควรลงทุนเกินกำลังหรือ แบบว่า เทหมดหน้าตัก นักลงทุนที่เก่ง ๆ ส่วนใหญ่ จะเล่น ไม่ 20 % ของพอร์ต ตนเองเสมอ เพื่อในกรณี สามารถแก้ไขสถาการณ์ได้ทัน และไม่โดนเรียก

เงินประกันเพื่ม

ส่วนคำถามที่ที่ติดดอยนั้น ต้องลุ้นให้ราคาทองคำ ผ่านและยืนเหนือ 1640 และ 1660 ให้ได้ก่อนในเบือ่งต้นครับ

เพราะว่าถ้าพูดกันจริง ๆ นะครับ ราคาทองคำ ช่วงนี้ ขาดปัจจัย ในการเข้าซือ้-ขายและเก็งกำไรอย่างมาก

คงต้องลุ้นให้ มีข่าวลบต่ออเมริกา และ ขาใหญ่รวมถึงนักลงทุนกลับเข้ามาซือ้สะสมและก้เก็งกำไรกันอีกครั้ง ครับ

สุดท้ายขอให้ คุณmomoko โชคดี หลุดดอยและได้กำไรไป พร้อมกัยทุกคนด้วยนะครับ :57

มีความสุขทุกการเดินทางนะคะจานอั๋น &เพื่อนๆ

ความเป็นจริงของธรรมชาติ ไม่มีตัวตน แต่เราไปยึดมั่นในตัวตน ในตัวกู-ของกู ชีวิตมันจึงขบกัดและเกิดความทุกข์ การเข้าถึงความจริงมีหลายวิธี ในที่นี้จะกล่าวเพียง 3 วิธี คือ

1. ๑. สัมผัสความทุกข์ยากของคนอื่น มีความเมตตา กรุณา เมื่อเรานึกถึงคนอื่น ก็แปลว่าเราออกจากความคับแคบในตัวตน นึกถึงคนอื่น ทำเพื่อเพื่อนมนุษย์ จะเกิดความสุขทันที

1. ๒. เจริญสติ จะทำให้สัมผัสความจริง และมีความสุขอย่างยิ่ง

1. ๓. เข้าถึงความเป็นหนึ่งเดียวกับธรรมชาติ ธรรมชาติรอบตัวเรา เช่น อากาศ สายลม แสงแดด ท้องฟ้า ต้นไม้ ดวงอาทิตย์ ดวงจันทร์ ดวงดาว ล้วนเชื่อมโยงเป็นหนึ่งเดียวกันทั้งจักรวาลหรือใหญ่กว่าจักรวาล ถ้าฝึกเข้าถึงความเป็นหนึ่งเดียวกับธรรมชาติทั้งหมดบ่อย ๆ จะพบความสุข และถ้าเราฝึกบ่อย ๆ ก็จะเข้าถึงความจริงตามตลอดเวลา และมีความสุขตลอดเวลา เป็น Happiness at Low Cost หรือ Happiness at No Cost คือความสุขราคาถูก หรือความสุขที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย

1. ถ้า ความสุขราคาแพงก็เป็นของทุกคนไม่ได้ และมักไม่ใช่ความสุขที่แท้จริง แต่ถ้าเป็นความสุขราคาถูกก็เป็น ของทุกคนได้ขอให้ทุกคนมีความสุขจากการเข้าถึงความจริง.

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:_087 :_09 ตอนนี้มีเฟื่อน ชวนเล่น FOREX ไม่ทราบว่าท่านใด เคยเล่นบ้าง ยากกว่าGF ไหม แต่เค้าเปิด 24ช.ม. น่าจะแก้ไข ได้ทัน เพราะGF เวลา ขึ้น-ลง หล้ง23.00 - 01.00 อยากทราบประสบการณ์ ของแต่ละท่าน ขอบคุณครับ