ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

การเล่น GF ต้องคำนึงถึงค่า premium ด้วยนะค่ะ มีคนเจ็บมาเยอะมากกกกกกกกก ศึกษาให้ดี ตัดสินใจให้ดีก่อนการลงทุนนะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:La จานอั๋นเป็นสุดยอดปรมาจารย์ในดวงใจจิงๆ ขอยังไงได้ยังนั้น เอามาเก็บใส่ตู้ไว้ที่บ้านดีมั้นเนี้ยะ ล้อเล่นคะแฟนคลับจานอั๋นตาเขียวใส่แร้วอิอิ โชคดีได้มารู้จักผู้ให้ตลอดกาลอย่างจานอั๋น เงินทองไม่ใช่เรื่องสำคัญที่สุดในชีวิต มิตรภาพการอยู่ร่วมกันที่ดีต่างหากคือคำตอบ ใช่มั้ยจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก :uu

พูดแบบนี้ผมก็ :32 และก็ :30 อ่าดิครับ คุณ กระต่ายทอง อิิอิิ :10 :v@ :0eeeff42:

ค่าเงินบาทเเข็งขึ้นอีกแล้ว....เศร้า แทนที่ดอยจะหลุดเร็วขึ้น ....เซ็ง

ขอบคุณค่ะคุณจารย์อั๋น การให้เป็นทานอันสูงสุด ขอให้จารย์ได้รับแต่สิ่งดีดี เฮง เฮง รวย รวย สุขภาพแข็งแรง ปลอดโรค ปลอดภัยค่ะ

อืม จริงๆแล้ว นะครับ การเล่น GF นั้น ต้อง มีความรู้และเข้าใจในตลาด ทอง พอสมควรนะครับ

เพราะว่าสามารถเก็งกำไรได้ ทั้ง 2 ทิศทางและ ที่สำคัญ มี การเติมเงินหากไม่พอและมีการปิดสถานะ ด้วยครับหาก เงินหมด

แต่ .........ถ้าเก่งแล้ว เล่นที่ไหน ก็ได้ ครับ การเล่น GF ก่อนการเล่นต้องมีการวางแผน ทุกครั้งนะครับ (ตรงนี้สำคัญ)

แล้ว จะเล่นที่ไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่ความสะดวก ของเรานะครับ มีอยู่หลาย ที่ ในกรุงเทพ ครับผม

ดูรายชื่อ บริษัท ตรงนี้ได้เลยครับ http://capital.sec.o...lling_agent.php :047

นั่นซิค่ะ ก้อเลยได้แต่อ่าน วิเคราะห์ ของ พี่ๆๆ ที่เขาเก่งแล้ว เล่นทองแท่ง ส่วนต่าง 100 อะค่ะ อีก หรือ ไม่ต้องเปลี่ยน จากร้านทองเป็น พวก บริษัทที่ขายถึง เที่ยงคืนได้ อ.ว่าดีกว่ามั้ย ค่ะ

การเล่น GF ต้องคำนึงถึงค่า premium ด้วยนะค่ะ มีคนเจ็บมาเยอะมากกกกกกกกก ศึกษาให้ดี ตัดสินใจให้ดีก่อนการลงทุนนะค่ะ

ช่าย ครับ ตรงนี้ สำตัญ รวมถึง ค่่าคอม มิชชั่น อัตรา แลกเปลี่ยน และก็ ระยะ เวลา ของสัญญาด้วย ครับ ขอบคุณ ครั บคุณ 'มนต์ภัสสร ที่ช่วยเพิ่มเติม ให้แก่ เพื่อนๆๆ :gd

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไป ไม่รุ้จบ ครับ :30 :54 สวดยอด ครับ คุณ มนต์ภัสสร

ขอบคุณค่ะคุณจารย์อั๋น การให้เป็นทานอันสูงสุด ขอให้จารย์ได้รับแต่สิ่งดีดี เฮง เฮง รวย รวย สุขภาพแข็งแรง ปลอดโรค ปลอดภัยค่ะ

ขอบคุณมากมากครับ คุณ สาวมือใหม่ :17 :Hi :v@

ช่าย ครับ ตรงนี้ สำตัญ รวมถึง ค่่าคอม มิชชั่น อัตรา แลกเปลี่ยน และก็ ระยะ เวลา ของสัญญาด้วย ครับ ขอบคุณ ครั บคุณ 'มนต์ภัสสร ที่ช่วยเพิ่มเติม ให้แก่ เพื่อนๆๆ :gd

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไป ไม่รุ้จบ ครับ :30 :54 สวดยอด ครับ คุณ มนต์ภัสสร

ขอบคุนทั้งสอง ท่านมากๆๆเลยค่ะ แซนก้อยังไม่เข้าจัย ค่่าคอม มิชชั่น อัตรา แลกเปลี่ยน และก็ ระยะ เวลาสัญญา จิงๆๆ อย่างที่ ทั้งสองท่านบอก งั้นคน ต้องเล่น ทองแท่งไปเหมือน เดิม คะ ขอบคุณน่ะค่ะ

มีรุ่นพี่เล่น gf ขาดทุนไปรอบเดือนกันยา หนึ่งล้านสี่แสนค่ะ เล่นเอารุ่นน้องอย่างเรากัวไปเลย ตอนนี้ปิด gf ไปแล้ว เพราะคิดว่าตัวเองยังไม่เก่งเลย ที่ผ่านมาได้กำไรนิดหน่อยแต่มาตัดขาดทุนแท่งไป (เสียค่าโง่) กลายเป็นได้ไข่กินจาก gf แต่คิดว่ายังโชคดีไม่เข้าเนื้อค่ะ

มีรุ่นพี่เล่น gf ขาดทุนไปรอบเดือนกันยา หนึ่งล้านสี่แสนค่ะ เล่นเอารุ่นน้องอย่างเรากัวไปเลย ตอนนี้ปิด gf ไปแล้ว เพราะคิดว่าตัวเองยังไม่เก่งเลย ที่ผ่านมาได้กำไรนิดหน่อยแต่มาตัดขาดทุนแท่งไป (เสียค่าโง่) กลายเป็นได้ไข่กินจาก gf แต่คิดว่ายังโชคดีไม่เข้าเนื้อค่ะ

การเล่น GF นัน้ ถามว่าการทำกำไร นัน้ทำได้ไหม ผมเชือ่ว่าทำได้นะครับ

ผมก็กำลัง อยากจะลองเล่นเช่นกันครับ

แต่วิธีการที่ผม จะเล่น คือ

ผมรอรอรอรอและ เข้าซือ้ ที่ 1550-1640 เปิด L 3 สัญญาเป็นสัญญายาว แล้ว ถือ รอ ผมคิดว่าจะไปขาย แถว 1800 ครับ

แล้วหลังจากนนั้น จะเปิด S ที่ 1800 เเล้ว ถือยาวไปขาย แถว 1700-1660 ครับ ผมมีเป้าหมายประมาณ นี้ ก่อนครับ

ถ้าผมจะเล่นผมจะเล่นแบบนี้ครับ ..............ช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ชัวร์ พูดง่าย ๆๆ คือ ซือ้ให้มันต่ำสุด และขายเมื่อราคาสงสุดที่เราพอใจ

ผมพอใจ 150-200เหรียญ ครับ ลองคิดดูนะครับ ว่า เมือ่ 2 สัปดาห์ ที่แล้ว ขึ้น 1800 แล้ว ลงมา 1666.66 ได้กี่เหรียญแล้วครับ ถ้าเราถือยาว อิอิอิ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ :57 ผมคอดว่าจะเล่นเเบบนี้นะ บางทีอาจจะไม่ถูกใจหรือ ชอบใจของใครก็ได้นะ เพราะคิดว่ามันจะไม่เกิดขึ้น ใช่ปะ ผมรู้น่า...

ห่างกัน ตั้ง 150-200 ใครจะทำได้ เน้อ.........................ใช่ปะ :53 :uu :57 แต่นั้นคือเป้าหมายของผม ครับ ถ้าไม่ได้ ผมก็ไม่ซือ้และไม่เล่นครับ :Dh

สวัสดีช่วงเย็น ครับ ขอประกาศตัว ประเทศไทย ก่อนนะครับ 408147 และ 02 ครับ

ใครถูกบ้าง ขอเสียงหน่อยครับ จะได้ ........ดีใจด้วยอิอิ

กลับมาหาพี่ทองดีกว่า ...........ตอนนี้ พี่ขึ้นไป ทดสอบ 1754 จริงแต่ไม่ผ่านครับ ตอนนี้เลยย่อตัวลงมา ที่ 1742-1745 คาดว่าจะ Side wayS อยู่ตรงนี้สักระยะ

แล้วหลังจากนั้นรอ ข่าวและข้อมูลต่่างๆ มาประกอบ ครับ ราคาถึงจะขยับ ตัว ขึ้นหรือ ลง

วันนี้ ก็ประเมิน แนวรับและแนวต้านเช่นเดิมนะครับ

1734 ******ขอเพิ่มนิดหน่อย ครับหาก ลงไปไม่ถึงก็ 1734จริงก็ ลองดูราคาที่ 1738 -1742อีกที ว่า จะเสี่ยงเข้าซือ้ไหม ครับ

ส่วนแนวต้าน 1754 ตีไป 1ครั้งไม่ผ่าน ครับ เดียวคงจะมี ขึ้นไปอีก ครั้ง ที่ 2 ไม่รุ้ว่าจะผ่านหรือเปล่า ต้องรอดูครับ

ถ้าผ่านก็ดีใจด้วยครับและก็เสียใจด้วยเช่นกัน ที่มีทั้งคน ที่ ตกรถและลงดอย :19

กรอบเล็กๆๆ ก็ยังคง อยู่กรอบ 1730-1750และ 1730-1780 เช่นเดิม

วันนี้ มีข่าวเล็กๆ น้อยมาฝาก นะครับ

---------- :54 โกลด์แมน แซ็คช์ แนะทองคํายังไปได้ นักวิเคราะห์จากสถาบันการเงินชื"อดังประเมินว่าในปี หน้าราคาสินค้าโภคภัณฑ์มีแนวโน้มจะสูงขึ นได้อีก 15% นําโดย

นํ ามันดิบที"คาดว่าจะกลับไปใกล้เคียงจุดสูงสุดตลอดกาลที"ประมาณ $150 และทองคําน่าจะขึ นได้ถึง $1940 :_01

และก็มีข่าวเศรฐกิจ ของอเมริกา จากเว็บนี้นะครับ เป็นตัวเลข เศรษฐกิจเช่นเดิมครับ http://www.forexfactory.com/

ส่วนตอนนี้และวันนี้ก็ขอตัวลากลับบ้านก่อนนะครับ พรุ่งนี้เจอกันใหม่นะครับ บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :v@ :La ฝันดี ฝันดี ฝันดี ครับทุกคน ไปแล้ว

สุดยอดเลย การเล่นแบบRจานอั๋น เรียกว่าตัดขาดทุนก่อนการลงทุน ฝึกจิตได้ขั้นสูง ไม่หวั่นไหว กับการขึ้นลง เหมือนตัดสินใจลงเรือแล้ว เจอคลื่นกระทบ ก็ทน ดีกว่าเสียเวลา พลาดพลั้งไปไม่ถึงฝั่ง ถ้าใจร้อน นับถือจริงฯ แต่สายป่านต้องยาวพอควร เวลาลงแรงก็เฉยฯเวลาขึ้นก็ให้ขึ้นสุดฯ ว่าแต่ว่าโอกาสปีนี้ยังจะมีของถูกเก็บกันบ้างหรือเปล่า หรือนั่งรอดูให้ไปถึง1800 ค่อยเปิดเอสดีคะ

สุดยอดเลย การเล่นแบบRจานอั๋น เรียกว่าตัดขาดทุนก่อนการลงทุน ฝึกจิตได้ขั้นสูง ไม่หวั่นไหว กับการขึ้นลง เหมือนตัดสินใจลงเรือแล้ว เจอคลื่นกระทบ ก็ทน ดีกว่าเสียเวลา พลาดพลั้งไปไม่ถึงฝั่ง ถ้าใจร้อน นับถือจริงฯ แต่สายป่านต้องยาวพอควร เวลาลงแรงก็เฉยฯเวลาขึ้นก็ให้ขึ้นสุดฯ ว่าแต่ว่าโอกาสปีนี้ยังจะมีของถูกเก็บกันบ้างหรือเปล่า หรือนั่งรอดูให้ไปถึง1800 ค่อยเปิดเอสดีคะ

จริงแล้วที่ผมเล่น คิดจะเล่นแบบนี้ ก็เพราะว่าเล็ง เห็น ถึง

1. อัตราการแลกเปลี่ยน(ซึ่งไม่ถูกใจเท่าไหร่ เปลี่ยนทุกวัน ทุกเวลา )

2. ค่าคอมมิชชั่น (ออกแนวงก ครับ)

3.ไม่ค่อยมีเวลาจะดูครับ (ไม่อยากจะซื้อ-ขายบ่อยครับ)

4.ก็เดาเอาครับอิอิ ยืมคำ น้าเคนมาหน่อยนะครับ ที่ว่ามา ผมเดา ครับ :10

สวัสดีช่วงเย็น ครับ ขอประกาศตัว ประเทศไทย ก่อนนะครับ 408147 และ 02 ครับ

ใครถูกบ้าง ขอเสียงหน่อยครับ จะได้ ........ดีใจด้วยอิอิ

มาส่งเสียงค่ะ อิอิ ถูก 02 ค่ะ เทวดานางฟ้าคงมาให้โชค เงินที่ได้มาขอทำบุญกลับไปให้นะคะ คราวหน้าถ้าเมตตากันจริงๆขอเป็นรวยทองนะคะ :53

มาส่งเสียงค่ะ อิอิ ถูก 02 ค่ะ เทวดานางฟ้าคงมาให้โชค เงินที่ได้มาขอทำบุญกลับไปให้นะคะ คราวหน้าถ้าเมตตากันจริงๆขอเป็นรวยทองนะคะ :53

:La ดีใจด้วยนะคะคุณkungnang โชคดีรับปีมังกรทองเลยนะคะ เ :K2 ฮงๆๆๆๆๆๆๆๆคะ