ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

มาเช็คชื่อครับ สวัสดีอาจารย์อั๋น คุณห่าน และเพื่อนๆทุกท่านครับ เช้านี้มีย่อเล็กน้อยให้พอได้วัดใจเนอะ ^^

ถูกแก้ไข โดย vviind~

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอฮาโยโกไซมัสค่ะ พี่ห่าน อาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง มารอคำแนะนำอยู่นะคร้า :Hi

โอฮาโยโกไซมัสค่ะ พี่ห่าน อาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง มารอคำแนะนำอยู่นะคร้า :Hi

:Announce หวัดดีคะเพื่อนๆ ลั้ลล้าช่ายป่าย ดีใจกับเพื่อนที่ได้กำไรนะคะ วันนี้ขอให้สมหวังกันทุกคนนะคะ ถ้าเล่นแล้วเครียด พักบ้างนะคะ ไม่ต้องรีบร้อนนะคะ โอกาสมีมาให้เราทุกวันนะคะ ค่อยๆใจเย็นๆ สบายๆ เทรดแบบพอเพียงและเพียงพอ เพื่อความสุขของเราและคนข้างๆนะคะ :gvme ช่วงนี้เล่นระวังๆหน่อยนะคะทองมีขึ้นก็ต้องมีลง ขึ้นแรงลงแรง ขายหมูดีกว่าติดดอยนะคะ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะ :gd

เห็นด้วยกับคุณกระต่ายทองจริงๆครับ "ขายหมู ดีกว่าติดดอย" :aa

วันนี้หนูก็ว่าจะขายหมูสักเล้านึง ไม่อยากอยู่บนดอยนาน ..... ก็มันหนาวนะคะ :53

เห็นด้วยกับคุณกระต่ายทองจริงๆครับ "ขายหมู ดีกว่าติดดอย" :aa

วันนี้หนูก็ว่าจะขายหมูสักเล้านึง ไม่อยากอยู่บนดอยนาน ..... ก็มันหนาวนะคะ :53

:Announce คะถ้าเราไม่โลภ ไม่ประมาท ผิดทางก็ขาย พลาดโอกาสดีกว่าเล่นแล้วเสียเงินเยอะ จะทำให้เราเครียด ทำร้ายตัวเองป่าวๆ ถ้าอยากอยู่ในตลาดลงทุนที่มีความผันผวนนานๆ ซื้อขายทุกครั้งต้องมีวินัย ขึ้นลงเป็นเรื่องธรรมดา เราต้องยอมรับมันให้ได้ ขายแล้วขึ้นต่อแสดงว่าเรามีกำไรแล้ว แต่ซื้อแล้วลงแสดงว่าเราขาดทุน เราต้องรีบทำตามวินัยที่เราตั้งไว้ ทุกอย่างเราต้องเรียนรู้และตัดสินใจเอง พลาดแล้วอย่าคิดไปคิดมา กลุ้มใจป่าวๆ ขาดทุนดีกว่าหมดทุนนะคะ โอกาสมีเข้ามาให้เราเก็บเกี่ยวได้ทุกวัน ใจเย็นๆเทรดแบบสบายๆ ลองดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกการตัดสินใจนะคะ :gvme

:Announce คะถ้าเราไม่โลภ ไม่ประมาท ผิดทางก็ขาย พลาดโอกาสดีกว่าเล่นแล้วเสียเงินเยอะ จะทำให้เราเครียด ทำร้ายตัวเองป่าวๆ ถ้าอยากอยู่ในตลาดลงทุนที่มีความผันผวนนานๆ ซื้อขายทุกครั้งต้องมีวินัย ขึ้นลงเป็นเรื่องธรรมดา เราต้องยอมรับมันให้ได้ ขายแล้วขึ้นต่อแสดงว่าเรามีกำไรแล้ว แต่ซื้อแล้วลงแสดงว่าเราขาดทุน เราต้องรีบทำตามวินัยที่เราตั้งไว้ ทุกอย่างเราต้องเรียนรู้และตัดสินใจเอง พลาดแล้วอย่าคิดไปคิดมา กลุ้มใจป่าวๆ ขาดทุนดีกว่าหมดทุนนะคะ โอกาสมีเข้ามาให้เราเก็บเกี่ยวได้ทุกวัน ใจเย็นๆเทรดแบบสบายๆ ลองดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกการตัดสินใจนะคะ :gvme

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำและกำลังใจดีๆ จากคุณกระต่ายทอง

สวัสดีจ้าทุกคน อัพเดตแนวรับต้านวันนี้ โชคดีมีกำไรกันทุกคนเลยค้าบ หากวันนี้ไม่หลุด 1716 ลงไป น้องทองจะวิ่งขึ้นไปเทส 1730 อีกรอบ หากไม่ผ่านวกกลับลงมาอีกที ให้ไปรอรับในแนวรับลึกๆหน่อยนะค้าบ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

มาลงทะเบียนเรียนค่ะ รอจารย์อั๋นและพี่ห่านค่ะ

สวัสดีครับขอรายงานตัวนะครับแอบอ่านมานานแล้ว :01

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำและกำลังใจดีๆ จากคุณกระต่ายทอง

:Announce คะ เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลย เราเรียนรู้จากการอ่านๆบทวิเคราะห์เล่นตามแนวรับ แนวต้าน ที่กูรูหลายท่านให้ไว้ ความสามารถของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เปรียบเทียบกันไม่ได้ เก่งอย่างหนึ่งอาจไม่เก่งอีกอย่างหนึ่งก็มี เชื่อในสิ่งที่ตัวเองมีและใช้ประโยชน์จากสิ่งนั้นให้มากที่สุด เราก็ได้แต่ให้กำลังใจเพราะเราเชื่อว่ากำลังใจที่ดีจะทำให้เราผ่านวิกฤตทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับเราได้ตลอดเวลา สู้สู้นะคะ :gd

สวัสดีครับขอรายงานตัวนะครับแอบอ่านมานานแล้ว :01

หวัดดีคะ ยินดีต้อนรับคะ บายดีนะคะ เป็นงัยบ้าง โชคดีมีกำไรนะคะ :Hi

นี่บวกกระจายเลย ไว้เจอห่านเลี้ยง Hineken สองขวดนะก้าบ 55

ไม่ทราบว่าได้ลูกสาวลูกชายครับ

เมื่อคืนลืมอ่าบบรรทัดล่างครับเลยไม่ได้ตอบไปครับต้องขอโทษด้วย แบบว่าเบือๆ ครับแต่ไม่ยอมไปนอนอ่ะ เป็นผู้หญิงครับ เป็นความร้สึกที่ดีมากๆเลยครับ แฮะๆคนแรกอ่ะครับ :_087

เมื่อคืนลืมอ่าบบรรทัดล่างครับเลยไม่ได้ตอบไปครับต้องขอโทษด้วย แบบว่าเบือๆ ครับแต่ไม่ยอมไปนอนอ่ะ เป็นผู้หญิงครับ เป็นความร้สึกที่ดีมากๆเลยครับ แฮะๆคนแรกอ่ะครับ :_087

:Announce ยินดีด้วยนะคะได้ลูกสาวคนแรก น่ารักช่ายป่าวคะ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆ แข็งแรง สุขภาพดีนะคะโตขึ้นจะได้พึ่งคะเพราะเราก็เป็นลูกสาวคนแรกของครอบครัวเหมือนกันอิอิ :gd