ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอขอบคุณค่ะ ท่าน อ.อั๋น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเที่ยงของวันที่ 2/5/2555 เวลา 12.28 นเ

เมื่อวานราคาทองคำ มีความผันผวนขยับขึ้นและลงเล็กน้อยโดยเมื่อวานราคาทองคำมีการไปทำจุดสูงสุดที่ 1671 เหรียญ

และหลังจากนั้น ราคาลงมาทำจุดต่ำสุดประมาณ 1658 เหรียญ รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งตลอดวัน 13 เหรียญเมื่อวานราคาทองคำเคลื่อนไหว

เป็นไปในลักษณะ Down Trend ก่อน และหลังจากนั้น ขยับตัวขึ้นเป็น UpTrend และไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1670 ไปได้

ราคาทองคำจึงถูกแรงขายออกมาทำให้ราคาทองคำเริ่มกลับตัวลงเป็น Down Trend ลงทดสอบแนวรับอีกครั้งนะครับและปิดตลาดเหนือ 1660 อีกวัน

โดยเมื่อวานสามารถปิดตลาดได้ถึง 1662 เหรียญ

สาเหตุหลักผมมองว่าเป็นไปตามเทคนิคมากกว่านะครับ เพราะว่าราคาทองคำขึ้นตอนประมาณ 19.30 เป็นต้นไปตรงนี้ยังไม่มีข่าวอะไรและลงประมาณ 21.30 น.

ตรงนี้อาจจะเล่นตามข่าวครับแต่ถ้าดูจากทางเทคนิค ก็ทฤษฎี เดิมของการเก็งกำไร ระยะสั้นนะครับ คือ เมื่อราคารทองคำไม่ผ่านแนวต้าน

ราคาก็จะลงมาทดสอบแนวรับ และเมือ่ราคาทองคำจังหวะไหนรับอยู่ราคาทองคำก็จะดีดกลับขึนทดสอบแนวต้านเช่นเดิม

แล้วถ้าจังหวะไหนราคาทองคำขึ้นแรงบางครั้งเมื่อราคาทองคำลงจังหวะนั้นก็จะลงแรงเช่นกัน ครับ

แนวรับและแนวต้านตอนนี้

แนวต้าน ตอนนี้คงต้องรอผ่าน 1663-1666 ไปให้ได้อีกครั้งครับ *** 1671 ดูว่าผ่านหรือไม่** 1676-1678**1683***

แนวรับตอนนี้ ลงมาทดสอบแนวรับแรกแล้วนะครับ 1656-1653 ***ดูจังหวะนี้ก่อนนะครับ ว่าจะหลุดลงไปมากกว่าไหม

ถ้าหลุด 1650 ไม่ควรหลุด** 1647-1645** 1643-1639***1633-1636 ครับ

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1620-1670 = 50 เหรียญ

คืนนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจดังนี้นะครับ

1. เวลา 14:55 เยอรมัน ยอดการจ้างงาน คาดการณ์ เป็นผลบอกต่อยุโรปและอาจจะเป็นผลดีต่อราคาทองคำครับ

2. เวลา 15:00 ยุโรป ดัชนีมุมมองต่อการทําธุรกิจของฝ่ายจัดซือ(ภาคการผลิต) ไม่ส่งผลต่อราคาทองคำ

3. เวลา 16:00 ยุโรป อัตราการว่างงาน ไม่ส่งผลต่อราคาทองคำ

4. เวลา 19:15 สหรัฐฯ ยอดการจ้างงาน (นอกภาคเกษตรกรรม) คาดการณ์เป็นบวกต่อราคาทองคำ

5. เวลา 21:00 สหรัฐฯ ยอดคําสังซื อของโรงงาน คาดการณ์เป็นบวกต่อราคาทองคำ

6. เวลา 21:30 สหรัฐฯ ยอดสต๊อคนํามันดิบ คาดการณ์เป็นลบต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :57

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

สเต็กมาแร้วค้าจานอั๋น

หวัดดีคะจานอั๋น เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรนะคะ