ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:gd หวัดดีปีใหม่ค้าคุณหารซิ่น กลับมาพร้อมภาพใหม่ ก้อOKอยู่นะ คราวนี้จะหายไปอีกกี่วันคะ แต่ก้อให้รู้ว่าคิดถึงห่วงใยตลอดนะคะ :_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ของขวัญปีใหม่ชิ้นนี้ ผมเตรียมมาฝากเพื่อนๆไทยโกลด์ทุกท่านครับ ผมหวังว่าทุกๆท่านจะสุขภาพแข็งแรง และมีสติปัญญาแจ่มใส ตลอดไปครับ

ระบบเทรดระบบนี้ ผมคิดว่าอย่างน้อยที่สุด จะทำให้เพื่อนๆชาวไทยโกลด์ สามารถโต้คลื่นได้ตามอัตภาพ วิธีใช้นั้นผมจะไม่บอกนะครับ เพราะหากบอกไป อาจจะทำให้เพื่อนๆขาดการพิจารณา รู้เห็นตามความเป็นจริง และมันจะไปทำร้ายให้สัญชาติญาณในตัวคุณหายไปครับ เพราะคุณคือคน ไม่ใช่หุ่นยนต์

ระบบนี้ใช้ได้ทุก Timeframe อยู่ที่คุณครับว่าถนัดดู Timeframe ไหน

ปล.รออัปโหลดไฟล์แปบนะจ๊ะ

วิธีลงก็ นำไฟล์อินดิเคเตอร์ทุกตัวไปใส่ใน Expert >>> Indicator

ส่วนไฟล์ BlackHat.tpl ให้เอาไปไว้ในโฟลเดอร์ Template แล้วโหลด เทมเพลต ขึ้นมานะครับ

ควรทดสอบระบบด้วยการเทรดในกระดาษให้ตัวคุณมั่นใจเสียก่อน !!!!

โชคดีปีใหม่ทุกท่านครับ :K2

DailyData_v03.mq4

Heiken_Ashi_Smoothed.mq4

RSIOMA_v3.mq4

Sniper_Trend_B.mq4

SpreadIndicator.mq4

Symphonie_Sentiment_Indikator.ex4

blackhat.tpl

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ทิ้งดิ่งแบบนี้ปีหน้าจะพอมีโอกาสไปซัก 1800 มั้ยค่ะคุณharnsin

ทิ้งดิ่งแบบนี้ปีหน้าจะพอมีโอกาสไปซัก 1800 มั้ยค่ะคุณharnsin

จากเทคนิคการเดาแล้ว เรากำลังอยู่ในคลื่น ที่ใกล้จะถึงจุดรีบาวน์แล้วครับ จากนั้นต้องมาดูกันต่อว่าจะ Strong แค่ไหน แต่ในเวลานี้ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ มันมาไกลจาก 1800 มากแล้ว ผมคิดว่าบางครั้งก็ต้องวัดดวงกันบ้างครับ

เรื่อง SL แทนคนอื่นนั้นยากที่จะตอบ

เพราะ....เวลาที่คุณกำลังคิดจะขายทิ้งมักจะเป็นตอนเสียหายหนักแล้ว

มันจะมีคนอีกกลุ่มที่กำลังยินดีจากการทำกำไรขาลงมาแล้ว

และตอนคุณหนีตาย ราคามันจะร่วงเร็วพวกที่ Shot ไว้ ก็เอากำไรขาลงมา ซื้อกลับ ภาพที่ปรากฎคือ ( คุณขาย >>> เขาซื้อกลับ)

แต่การถือไว้รอขายหนีตายนั้น อาจจะโดนตบแล้วกระชากได้อีกนาน ฉะนั้นมันจะทำให้คุณหัวเสีย ตรงนี้ต้องอดทนให้ได้ครับ

ขออภัยนะ หากการแนะนำของผมมันไปเพิ่มความสูญเสียให้แก่คุณในอนาคต แต่มันยากเกินจะตอบจริงๆ

สวัสดีชาวไทยโกลด์ทุกท่านค่ะ

ติดตามเมล์นี้สักระยะดีและให้ความรู้มากแต่เนื่องจากไม่ได้เล่นฟิวเจอร์หรือออนไลน์

เป็นเล่นทองแท่ง จึงเอาไปเป็นข้อมูลตัดสินใจ ดีมากเพราะสามารถเป็นแนวทางดีกว่า

เดาเรื่อยไป

ขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านที่สละเวลานะค่ะ

สวัสดีชาวไทยโกลด์ทุกท่านค่ะ

ติดตามเมล์นี้สักระยะดีและให้ความรู้มากแต่เนื่องจากไม่ได้เล่นฟิวเจอร์หรือออนไลน์

เป็นเล่นทองแท่ง จึงเอาไปเป็นข้อมูลตัดสินใจ ดีมากเพราะสามารถเป็นแนวทางดีกว่า

เดาเรื่อยไป

ขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านที่สละเวลานะค่ะ

หวัดดีปีใหม่คะ ยินดีต้อนรับนะคะ ว่างๆก้อเข้ามาบ่อยๆนะคะ หยุดยาวไปเที่ยวไหนคะ เดินทางปลอดภัยนะคะ :53

ขอถามหน่อยนะคะ หลังจากที่ราคาหลุดไป 1544 แล้วกลับมาวิ่งอยู่ระหว่าง 1550-1552 อย่างนี้ถือว่า ราคายืนที่ 1550 ได้แล้วหรือเปล่าคะ

ขอถามหน่อยนะคะ หลังจากที่ราคาหลุดไป 1544 แล้วกลับมาวิ่งอยู่ระหว่าง 1550-1552 อย่างนี้ถือว่า ราคายืนที่ 1550 ได้แล้วหรือเปล่าคะ

ยังครับ....การยืนเหนือได้ต้องมีการแสดงความแข็งแกร่งของราคา ออกมาในรูปแบบของการทำเวฟร่วมด้วย ประกอบกับ Indicator ควรจะแสดง ไดเวอร์เจ้น เพื่อ คอนเฟิร์ม จุดต่ำล่าสุด ตรงนี้บางคนก็เสี่ยงเข้าซื้อ เพราะมันใกล้กับจุด Cutloss มากแล้ว หากผิดพลาด เค้าก็เจ็บตัวน้อยครับ ตอนนี้ Macd ใน TF H4 ก็ดูว่าจะเริ่มมีความขัดแย้งแล้ว แต่ Macd ยังมีพลังเป็น Bear อยู่ ก็ยังไม่ควรเสี่ยงจ้า

ยังครับ....การยืนเหนือได้ต้องมีการแสดงความแข็งแกร่งของราคา ออกมาในรูปแบบของการทำเวฟร่วมด้วย ประกอบกับ Indicator ควรจะแสดง ไดเวอร์เจ้น เพื่อ คอนเฟิร์ม จุดต่ำล่าสุด ตรงนี้บางคนก็เสี่ยงเข้าซื้อ เพราะมันใกล้กับจุด Cutloss มากแล้ว หากผิดพลาด เค้าก็เจ็บตัวน้อยครับ

ขอบคุณมากคะ ไม่เข้าใจมาตั้งนาน

คุณ harnsin ขา คำว่า "การทำเวฟร่วม" ที่จะยืนยันถึงความแข็งแกร่ง ของราคานี่ ดูอย่างไรค่ะ

คุณ harnsin ขา คำว่า "การทำเวฟร่วม" ที่จะยืนยันถึงความแข็งแกร่ง ของราคานี่ ดูอย่างไรค่ะ

โดยมาก เมื่อมี divergence แล้วราคาจะมีการ สวนกลับ ในโวลุ่มที่สูงพอสมควร และเมื่อสวนกลับได้แล้ว ไม่ควรทะลุจุดต่ำสุดเก่าลงมาอีก หากดูจาก macd จะเห็นว่า มันมักจะอยู่ในแดนบวก และเมื่อราคาย่อตัวกลับลงมาอีกครั้ง ไม่ควรต่ำกว่า 0 หรืออาจจะตัด 0 ลงไปได้ แต่ราคาไม่ร่วงเกิน 50% ของราคาที่วิ่งขึ้นไปครั้งก่อน ตรงนี้พวกเก็งกำไรจะนิ่งๆครับ รอจังหวะให้ Macd มีค่าเพิ่มขึ้น ตัดเส้นสัญญาณได้อีกครั้งก็จะกลับมาคึกคักอีกที

และเราก็ต้องดูแท่งเทียนประกอบด้วยครับ ว่ามันมีรูปแบบกลับตัวหรือยัง

ในทางกลับกัน หากเราเอา Fibo ไล่วัดราคาตามเวฟล่าสุด หากจะขึ้นต้องยืนเหนือ 50% ให้ได้เสมอๆ หากยืนไม่ได้ มันจะลงเสมอๆจ้า

(ที่มันลง เพราะมันไม่สามารถทะลุ 50% ขึ้นไปได้ ที่มันขึ้นได้ เพราะมันไม่ทะลุ 50% ลงไป)