ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ห่างหายไปหลายวัน กลับมาเก็บข่าวด้วยคน

ขอบคุณครับเฮีย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าจะเข้าซื้อ เก็บเงิน ดอลล่า จะดีหรือไม่ครับ แล้วรอขาย ตอนดอลล่าแข็งค่า มีใครแนะนำได้บ้างครับ

ขอบคุณครับเฮียกัม สำหรับบทวิเคราะห์วันนี้

!thk !thk

ช่วยลุ้นให้ทองขึ้นถึง 1640ไวๆ เอาใจคนที่ยังไม่ขายออก :D

เฮียขา.... เออ คือ หนูขายหมูไปหมดเล้าแล้วค่ะ :wub: เฮียว่าหนูลุยเข้าไปเผื่อตกรถสักหน่อยก่อนดีไหมคะ -_- หรือรอรถเที่ยวหน้าดีคะ ขอบคุณเฮียไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ หนูจะรอคำตอบจากเฮียทุกนาทีค่ะ :D

!thk !thk !thk

ขอจรวดคืนนี้อีกซักคืนนะคะ ยังไม่ได้ปล่อยหมูออกจากเล้าเลยค่ะ !10

ถ้าจะเข้าซื้อ เก็บเงิน ดอลล่า จะดีหรือไม่ครับ แล้วรอขาย ตอนดอลล่าแข็งค่า มีใครแนะนำได้บ้างครับ

ดอลล่า นับวันมีแต่จะตายลงไป ไม่มีใครอยากถือ เขากำลังแก้ปัญหาเงินของเขากันอยู่เลย

วันก่อนเฮียให้เป้าหมายไว้ที่ 65 ตอนนี้อยู่ที่ 73-74 อนาคตมืดมนph34r.gif

ไหนจะเรื่่องเงินบาทแข็งของประเทศเรา ที่มีแนวโน้มปลายปีจะแข็งไปถึง 28 บาท

ถึงจะมีการ rebound ขึ้นไปบ้าง ก็เป็นตัวที่ไม่น่าลงทุนเป็นอย่างมาก

ถ้าสนใจจะเล่นเงิน แนะนำ เงินสวีเดนค่ะ เป็นตัวที่น่าสนใจ มันจะเดินคู่ไปกับยูโรเสมอคำนึงเรื่องเงินบาทหน่อยละกัน

แต่ระยะยาว เมื่อเงินบาทกลับมาอ่อน ก็สามารถทำกำไรได้เป็นกอบเป็นกำ

เมื่อวานเฮียกัมบอก...รับ 1610 ต้าน 1630

เมื่อคืน low 1608.10 High 1629.60 กูรูเทพจริงๆ ข้าน้อยขอนับถือๆ !thk

แต่เป้าเฮีย 1647 จะมาไหมคะวันนี้ขอจ้องเป้าต่อนะคะ กร๊ากกกกก

เมื่อวานเฮียกัมบอก...รับ 1610 ต้าน 1630

เมื่อคืน low 1608.10 High 1629.60 กูรูเทพจริงๆ ข้าน้อยขอนับถือๆ !thk

แต่เป้าเฮีย 1647 จะมาไหมคะวันนี้ขอจ้องเป้าต่อนะคะ กร๊ากกกกก

นับถือคับๆ

อยากเล่นทองระยะสั้นแบบที่ไม่ต้องซื้อทองแท่ง

ต้องทำอย่างไรค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ :P

คาดไว้ถูกว่ามันจะไปใกล้ๆ 1630 เหรียญ และแต่หวังให้มันผ่าน 1630 เหรียญให้ได้ พอเฉียดๆเท่านั้นพี่แกเทออกมาซะแรง รูดลงมาถึง 1608.69 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับเข้าไปอยู่ใน trend เหมือนเดิม ภาพโดยรวม แนวโน้มที่วางไว้ ยังไม่เสีย trend นะครับ ยังต้องมองขึ้นต่อไว้ก่อน

ตอนนี้ทุกสายตาจ้องไปที่ปาหี่การทะเลาะกันเพื่อสร้างความชอบธรรมในการขยายเพดานหนี้ หรือการพิมพ์แบงค์เพิ่มของสหรัฐ ผมมองมุมไหน มันก็ต้องออกมาเป็นว่า ยอมเพิ่มอยู่แล้ว ดังนั้น ยังไงเสีย QE3 ก็จะได้เห็นอยู่ดี ไม่ว่าจะมาในชื่อไหนอีก เมื่อคืน SPDR เพิ่มเข้าพอร์ทอีก 3.03 ตัน พอจะทำให้เราเห็นอะไรได้บ้างนะครับ

ทางเทคนิต คาดว่า ก่อนจะมีอะไรชัดเจน ราคาอาจแกว่งตัวอยู่แนว 1618-1610 เหรียญหาทิศทาง

- ถ้าราคาหลุด low เมื่อคืนอีก อาจทดสอบแถว 1600 เหรียญต้นๆ ซึ่งน่าจะแข็งเอาเรื่องเหมือนกัน แต่อย่าลืมนะครับ หลุด 1610 คงต้องถอยฉากออกมาดูก่อนตามระเบียบ เพราะหลุดระดับ low ล่าสุดและแนว trendline

- แนวต้านหลักวันนี้ คงอยู่ที่แนว 1617-1618 เหรียญแนวต้าน-แนวรับเดิม ถ้าหลุดผ่าน 1624เหรียญ แนว 78.6% ของแท่งเทียนที่ลงมาได้เมื่อไหร่ ก็คาดว่า ราคาจะไปเป้าหมายของเราแถว 164x ได้ไม่ยาก

สรุป แนวรับ 1610* 1603 1600 1592 แนวต้าน 1618* 1624 1634