ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียครับมือใหม่หัดเล่น ยังดูกราฟไม่เป็น ไม่มีพื้นฐาน ไปอบรมจะรู้เรื่องไหมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ Hidden Divergence หมายความว่าไงครับ ทำให้ราคามีโอกาสขึ้นหรือลงมากกว่ากันครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8515262/I8515262.html

ฝรั่งเศส ถูกปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือ มันน่าจะสะเทือนยูโร ทำให้ดอลล่าร์แข็ง ทองร่วง เหมือนที่ผ่านๆมา แต่เช้านี้ ไฉนมันเป็นตรงข้ามก็ไม่รู้ ดอลล่าร์ดิ่งลง ทองดีดขึ้น

บ่นไปงั้นแหละ เราคงไม่ต้องคิดอะไรหรอกนะครับ เดี๋ยวคงมีใคร หาเหตุ มาสวมเหตุการณ์ให้เราเองแหละ

ตาม chart กันต่อ ราคาหลังจากนิ่งๆเมื่อวานเพราะบ่อนปิด วันนี้เปิดมา ก็เลือกทางขึ้นเลย เมื่อวานผมให้ด่าน 1647 เป็นแนวต้าน ผ่านแล้ว ก็น่าจะไป test high เดิม 1662 เหรียญได้

- สังเกตว่า เช้านี้ มาที่เส้น 78.6% (1654.83) นะครับ สำคัญพอควร แต่ส่วนตัว ให้น้ำหนักว่า มันน่าจะสอบผ่านไม่ยาก เพราะสะสมกำลังที่ระดับต่ำกว่า 1647 เหรียญ มาพอสมควรแล้ว ตรงนี้ จึงน่าจะใกล้เกินจะต้านไหว

- วัดตาม fibo ย่อย(สีเขียว) + แนว trend เป้าหมายของเรา แนวต้านหลัก น่าจะลงตัวที่ระดับ 168x ขึ้นไป

-สังเกต MACD ลง trend พอดี ราคาดีดได้แบบนี้ มันช่วยเสริมความมั่นใจให้เราว่า น่าว่าจะไปต่อได้ถึงด่านเป้าหมาย

ส่วนตัว ด่าน 1662 เหรียญ ส่วนตัว ก็ยังมองว่า ผ่านสบาย วันนี้ ผ่าน 1647 เหรียญได้แล้ว ก็เปิดหน้าสู้เลย อย่าหลุด 1643 เหรียญก็แล้วกัน ตัวใครตัวมัน

สรุป แนวรับ 1647* 1643 1629 แนวต้าน 1654 1662* 1672 1685 1695

ส่วนตัว ด่าน 1662 เหรียญ ส่วนตัว ก็ยังมองว่า ผ่านสบาย วันนี้ ผ่าน 1647 เหรียญได้แล้ว ก็เปิดหน้าสู้เลย อย่าหลุด 1643 เหรียญก็แล้วกัน ตัวใครตัวมัน

สรุป แนวรับ 1647* 1643 1629 แนวต้าน 1654 1662* 1672 1685 1695

ขอบคุณครับ

ผมใช้ หมาป่าไฟ เวลาคลิ๊กตรงรูปที่โพสต์ มันไม่มีรูปอ่ะครับ ไม่ทราบต้องโหลดปลั๊กอินอะไรเพิ่มป่าวคับ?

ถูกแก้ไข โดย kai61