ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันหยุดคะทุกๆท่าน ขอบคุณนะคะ คุณmoddang คุณ chez คุณ newsที่เอากราฟมาฝาก

ขอบคุณนะคะ น้องขิงที่มีความรุ้สึกดีๆให้เจ๊แว่น เจ๊แว่นชอบสีเหลืองคะ หุหุ

เห็นถามว่าลูกชายหล่อไหม นั่งคิดอยู่นานว่าโชว์ให้ดูดีไหม 555555

เอาเถอะคะ เพื่อน้องขิง ขอโชว์หน่อยแล้วกัน

เด็กทุนของมหาลัย (ไม่ต้องจ่ายค่าเทอมอิอิ) เอารูปตอนวันงานตรุษจีนเป็น MC

ต้องพูดอังกฤษกับจีน ต้อนรับท่านฑูตจีนที่มหาลัยให้ดูแล้วกัน อิอิ

(ขอแอบบอกว่าใยปุยเขาจองแล้ว กร๊ากกกกกก)

โอ้โห...เจ๊แว่นครับ...ลูกชายหน้าตาแบบนี้...หุ่นแบบนี้...ถ้าบวกร้องเพลงเพราะอีกอย่างนึงนะ...ไปประกวด AF เลยครับ...เดี๋ยวผมโหวตให้ 1 เสียง

ว่าแต่..เจ๊แว่นรู้จัก...AF ป่ะเนี่ย :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเพื่อนๆ ในกระทู้ มือใหม่หัดวิเคราะห์ทุกคน จริงๆเข้ามาอ่านในกระทู้ได้พักนึงแล้ว ยังไม่ได้ฝากตัวเลย ขอฝากตัวด้วยนะครับ ทฤษฏีผมไม่รู้เรื่องเลย พยายามจะศึกษาเหมือนกัน แต่พอติด position มันไม่มีใจอ่านเท่าไหร่ นั่งลุ้นซะเยอะ วันหยุดก็พักผ่อน ชาร์ตแบตเพื่อลุยต่อวันจันทร์ :rolleyes: เพื่อนๆ มีอะไรแนะนำผมได้นะครับ พร้อมรับฟังทุกอย่าง :lol:

เรามาศึกษาไปพร้อมๆกันเลยครับ....

ถ้าไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน...ขอแนะนำให้อ่านจากคู่มือ อ.สุรชัย...ที่คุณมดแดงแนะนำเวปให้ไป download เมื่อหลายวันก่อน...

ถ้าหาไม่เจอก็ไปที่หน้า 4 ของกระทู้นี้ก็ได้ คุณ bmw2770 เคยเอามาให้โหลดอยู่ตรงนั้นคับ

ถ้ามีอะไรสงสัย....ก็โพสถามได้ครับ....เพื่อนๆ พี่ๆ ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ทวด ในเวปไทยโกลนี้ใจดีกันทุกๆคนเลย B)

post-828-004425300 1307296573.gif

จากในกราฟด้านบนนี้....ผมเดาจาก double bottom เพียงปัจจัยเดียว....

ซึ่งความจริงอาจมีหลายปัจจัยที่มีผลต่อราคา....ทำให้ราคาอาจไม่เป็นตามนั้นก็ได้นะ...ขอบอก :P

World Markets: สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 6 มิถุนายน 2554 06:25:00 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (3 มิ.ย.) หลังจากที่รัฐบาลสหรัฐเปิดเผยตัวเลขจ้างงานเดือนพ.ค.ที่เพิ่มขึ้นน้อยเกินคาด ขณะที่อัตราว่างงานปรับตัวขึ้นสวนทางกับที่ตลาดคาดการณ์ว่าจะลดลง ซึ่งถือเป็นข้อมูลล่าสุดที่ตอกย้ำความหวั่นวิตกว่าการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐอาจเผชิญความเสี่ยงกับภาวะถดถอยอีกครั้งหนึ่ง

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดลบ 97.29 จุด หรือ 0.79% แตะที่ 12,151.26 จุด ดัชนี S&P 500 ปิดลบ 12.78 จุด หรือ 0.97% แตะที่ 1,300.16 จุด และดัชนี Nasdaq ปิดดิ่งลง 40.53 จุด หรือ 1.46% แตะที่ 2,732.78 จุด

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดดีดตัวขึ้นเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (3 มิ.ย.) เนื่องจากข้อมูลจ้างงานที่น่าผิดหวังของสหรัฐในเดือนพ.ค.ได้เพิ่มความวิตกกังวลเกี่ยวกับการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ และกระตุ้นความต้องการถือครองทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดภัย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.เพิ่มขึ้น 9.7 ดอลลาร์ หรือ 0.6% ปิดที่ 1,542.4 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,520.40-1,545.50 ดอลลาร์

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดอ่อนตัวลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (3 มิ.ย.) หลังจากช่วงการซื้อขายที่ผันผวน จากปัจจัยตัวเลขจ้างงานที่น่าผิดหวังของสหรัฐในเดือนพ.ค. เงินดอลลาร์ที่อ่อนค่า และสถานการณ์รุนแรงในตะวันออกกลาง

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนก.ค.ปิดขยับลง 18 เซนต์ หรือ 0.18% แตะที่ 100.22 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 98.12 - 100.87 ดอลลาร์

-- ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักๆ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (3 มิ.ย.) หลังจากรัฐบาลสหรัฐเปิดเผยตัวเลขจ้างงานเดือนพ.ค.ที่เพิ่มขึ้นน้อยเกินคาด ขณะที่เงินยูโรพุ่งขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์ จากรายงานข่าวที่ว่ากรีซอาจได้รับความช่วยเหลือทางการเงินครั้งใหม่จากอียูและไอเอ็มเอฟในเดือนก.ค.นี้

เงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลง 0.85% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ระดับ 80.200 เยน จากระดับ 80.890 เยนในวันพฤหัสบดี และอ่อนตัวลง 0.90% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิสที่ระดับ 0.8351 จากระดับ 0.8427 ฟรังก์ แต่ขยับขึ้น 0.24% เมื่อเทียบกับดอลลาร์แคนาดา ที่ระดับ 0.9777 จากระดับ 0.9754 ดอลลาร์แคนาดา

ค่าเงินยูโรพุ่งขึ้น 1% สู่ระดับ 1.4635 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.4490 เมื่อวันพฤหัสบดี และเพิ่มขึ้น 0.17% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ระดับ 117.37 จากระดับ 117.17 เยน

เงินปอนด์แข็งค่าขึ้น 0.34% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.6431 จากระดับ 1.6375 ดอลลาร์

ค่าเงินดอลลาร์ออสเตรเลียเพิ่มขึ้น 0.48% แตะที่ 1.0722 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.0671 ดอลลาร์สหรัฐ และค่าเงินดอลลาร์นิวซีแลนดขยับลง 0.16% แตะที่ 0.8147 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.8160 ดอลลาร์สหรัฐ

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดขยับขึ้นเพียงเล็กน้อยเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (3 มิ.ย.) เนื่องจากตัวเลขจ้างงานเดือนพ.ค.ที่เพิ่มขึ้นน้อยเกินคาดของสหรัฐได้ตอกย้ำความไม่แน่นอนเกี่ยวกับแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐ ซึ่งความกังวลดังกล่าวได้กลบปัจจัยบวกจากข่าวที่ว่าการเจรจาระหว่างกรีซและคณะผู้ตรวจสอบของอียูและไอเอ็มเอฟเกี่ยวกับแผนการปฏิรูปของประเทศได้ผลสรุปในเชิงบวก

ดัชนี FTSE 100 ปรับตัวขึ้น 7.09 จุด หรือ 0.1% ปิดที่ 5,855.01 จุด

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

โอ้โห...เจ๊แว่นครับ...ลูกชายหน้าตาแบบนี้...หุ่นแบบนี้...ถ้าบวกร้องเพลงเพราะอีกอย่างนึงนะ...ไปประกวด AF เลยครับ...เดี๋ยวผมโหวตให้ 1 เสียง

ว่าแต่..เจ๊แว่นรู้จัก...AF ป่ะเนี่ย] :lol:

ขอบคุณนะคะคุณ chez ทั้งกราฟทั้งคำชม

ว่าแต่.....AF นี่คล้ายกับร้าน KFC อะเปล่าคะ กร๊ากกกกก !53

สวัสดี คุณท่านผู้มีอุปการคุณ เฮียๆพี่ๆน้าๆ อาป้าลุง อากงอาม่า น้องเพื่อนชาวเวปไทยโกลด์และผู้ที่คลิกเข้ามาอ่านทุกคน

สวัสดีนักวิมือใหม่ chez(บอกให้น้องเปาช่วยเติมไฟให้พ่อหน่อยให้ฟิตเหมือนเดิม) moddang news mtts bmw 2770 xau_mettallic

goldofcourse NoiNidcและเพื่อนๆที่เข้ามาแบ่งบันความรู้กัน

ขอให้ทุกมีความสุขในการทำงาน มีกำลังกายกำลังใจในการลุ้นทองกันต่อไป

การลงทุนในทุกเรื่องไม่ได้อาศัยโชคช่วยแต่ล้วนต้องใช้ตวามรู้ความสามารถ

้เราควรต้องหาความรู้ เพื่อช่วยในการตัดสินใจ

เรียนรู้เพื่อจะแก้ไขข้อผิดพลาดในการลงทุน

ตลาดสะท้อนพฤติกรรม ความโลภ ความกลัวของผู้คนความรู้สึกผลักดันให้เกิดแรงซื้อขาย

เราจึงน่าจะเข้าใจและฝึกใจให้หนักแน่นเพื่อจะมีสติในการตัดสินใจ

มาอ่านนิทานกันดีกว่า

นิทานเซน :ความกลัดกลุ้มของตะขาบ

มีกบตัวหนึ่งที่เฝ้าสังเกตการเดินของตะขาบตัวหนึ่งอยู่เสมอ เวลาผ่านไปนานเข้าเกิดเป็นความงุนงงสงสัยขึ้นในใจ ครุ่นคิดว่า "ตัวข้าเองมีเพียง 4 ขายังเคลื่อนไหวไปมาได้ยากลำบาก แต่ไฉนตะขาบที่มีขานับร้อยจึงเดินได้อย่างปลอดโปร่งเพียงนี้ ช่างแปลกประหลาดยิ่งนัก ยามเดินเหิน ตะขาบทราบได้อย่างไรว่าจะหยุดขาข้างไหน ขยับขาข้างไหน จากนั้นก้าวขาไหนตามออกไปกันเล่า?"

กบจึงตัดสินใจออกไปขวางทางเดินของตะขาบเอาไว้ จากนั้นเอ่ยถามว่า "ข้าถูกเจ้าทำให้งุนงงสงสัยไปหมดแล้วว่า ในแต่ละวันเจ้าเดินเหินได้อย่างไรด้วยขาที่มากมายขนาดนี้ ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้"

ตะขาบตอบว่า "ข้าเดินแบบนี้มาโดยตลอดไม่เคยคำนึงถึงเรื่องนี้ แต่ในเมื่อวันนี้เจ้าถามขึ้นมา ข้าก็จะขอเวลาคิดดูสักครู่ แล้วค่อยตอบคำถามของเจ้า"

ตะขาบยืนนิ่งอยู่พักใหญ่ เพื่อขบคิดว่าที่ผ่านมาตนเองเดินอย่างไร จากนั้นเจ้าตะขาบก็พยายามขยับขาโน้นขยับขานี้แต่ไม่สำเร็จ เพียงลากขาไปข้างหน้าได้ 2-3 ก้าว พอหมดสิ้นหนทางจึงหมอบลง สุดท้ายได้แต่กล่าวกับกบขี้สงสัยว่า "ต่อไปเจ้าโปรดอย่าได้เอ่ยถามข้อสงสัยข้อนี้ของเจ้าให้ตะขาบตัวอื่นใดได้ฟังอีก ที่ผ่านมาข้าเพียงเดินไปข้างหน้าไม่เคยเกิดปัญหา แต่ตอนนี้เจ้าทำให้ข้าตกที่นั่งลำบากแล้ว ข้าไม่สามารถก้าวเดินได้ เพราะข้าไม่รู้ว่าจะขยับขาเดินไปข้างหน้าได้อย่างไร ด้วยขากว่าร้อยขาที่มีอยู่นี้"

ปัญญาเซน :เรื่องบางเรื่อง ขบคิดมากความกลับเพิ่มปัญหา การปฏิบัติเซนอย่างสมบูรณ์แบบ คือการใช้ชีวิตประจำวันตามธรรมชาติ ตามครรลองที่ควรจะเป็น

ที่มา : หนังสือ 《菩提树下听禅的故事》, 惟真 เรียบเรียง, สำนักพิมพ์ 中国华侨出版社, 2004.08, ISBN 7-80120-851-X

ถูกแก้ไข โดย ginger

หวัดดีจ้ะ ginger chez vanta bmw2770 tanusg soda noinid xau metalic mtts และคุณปุยเมฆ

ขอบคุณ คุณ tanusg ที่ชมค่ะ !32

วันนี้ยังไม่ค่อยว่างที่จะเกาะหน้าจอ ดูแนวรับแนวต้านไปก่อนนะคะ แต่ยังงัยมดแดงมองขึ้นนะคะ แต่จะขึ้นไปแล้วย่อ หรือย่อก่อนขึ้น แต่โดยรวมถ้า ma ไม่เปลี่ยนไปจากนี้นะคะ เพราะมองดูว่ากำลังจะฟอร์มตัวตามลำดับจากน้อยไปมาก เส้น 75 วันตัดขึ้นชัดเจน ประกอบกับเส้นระยะสั้นก็ตัดขึ้น

แนวรับ 1532 1528 1524 1517

แนวต้าน 1551 1553 1555 ถ้าแรงดี ทะลุตรงนี้ไปได้ก็อาจเห็น 1567

หวัดดีจ้ะ ginger chez vanta bmw2770 tanusg soda noinid xau metalic mtts และคุณปุยเมฆ

ขอบคุณ คุณ tanusg ที่ชมค่ะ !32

วันนี้ยังไม่ค่อยว่างที่จะเกาะหน้าจอ ดูแนวรับแนวต้านไปก่อนนะคะ แต่ยังงัยมดแดงมองขึ้นนะคะ แต่จะขึ้นไปแล้วย่อ หรือย่อก่อนขึ้น แต่โดยรวมถ้า ma ไม่เปลี่ยนไปจากนี้นะคะ เพราะมองดูว่ากำลังจะฟอร์มตัวตามลำดับจากน้อยไปมาก เส้น 75 วันตัดขึ้นชัดเจน ประกอบกับเส้นระยะสั้นก็ตัดขึ้น

แนวรับ 1532 1528 1524 1517

แนวต้าน 1551 1553 1555 ถ้าแรงดี ทะลุตรงนี้ไปได้ก็อาจเห็น 1567

ผมก้อมองขึ้นครับ แต่มองว่าไม่ 1557 หรือ 1561 สุดๆวันนี้ก้อ 1566 ... ถ้าทะลุ 1561 ได้วันนี้ ปลายอาทิตย์มีสิทธิ์เห็น new high แต่ใจอยากให้ไม่ทะลุ เพราะจะได้เล่นลง ... อิอิ ... รอดูต่อไปครับว่ายุโรปเปิดแล้วจะเบรค 1552 ได้หรือเปล่า โอกาสย่อจากตรงนี้ยากครับคุณมดแดง แต่รอบนี้วิ่งเปิดแกปเยอะ คนเล่นสั้นมีให้เล่นแน่ แต่ผมกลัวๆ :D :D (คำเตือน : ผมเพ้อเจ้อไปเรื่อยๆ มั่วหมดนะครับ)

ถูกแก้ไข โดย tanusg

สวัสดีค่ะ ทุกคนชอบนิทานของคุณ gingerจัง สิ่งที่ไม่เคยเป็นปัญหาพอเอามาคิดมันก็กลายมาเป็นหาได้ แต่ที่แย่กว่านั้นกว่าคืออยู่ดีๆ ดันมีเจ้ากบมาสร้างปัญหานี่ซิ เฮ้ออออ อย่างนี้ต้องจำไปยำ อ้าวกรรม

ขอถามคุณ chez หน่อยค่ะสร้างแถบสีเทรนลายอย่างไรค่ะ ชอบคุ่ะดูง่ายดีปกติจะตีเส้นเฉยๆ ทำให้บางครั้งงงเวลาใส่อินดี้ตัวอื่นเข้าไป ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ Chez เจอวิธีทำแล้วค่ะ เลือก draw object as background ใช่หรือเปล่า่ค่ะ :rolleyes:

ดูแรงส่งแล้ว ต้องไปลุ้นเมกาเปิดแล้วหละคับ 1552 ยุโรปดันไม่ผ่านแน่

ว่าแต่..เจ๊แว่นรู้จัก...AF ป่ะเนี่ย :lol:

มาสมัครเป็นแฟนคลับด้วยคนนะ คุณแม่ขา(เจ๊แว่น) อิอิอิ

ดีค่ะ

เพิ่งเสร็จภาระกิจ แต่เดี๋ยวมีไปต่ออีก จะได้ลุ้นรอบนี้ใหม เอากราฟมาให้ดูในสิ่งที่พูดค่ะ มันคือการเดาอดีต บวกกะ fibonacci ว่ามันขึ้นเท่าใดในแต่ละช่วง

post-21-000132400 1307344159.gif

เบื้องหลัง ที่ประธาน IMF เจอข้อหา

The US has no gold?

. ... A new report prepared for Prime Minister Putin by the FederalSecurity Service (FSB) says that

former International Monetary Fund (IMF) Chief Dominique Strauss-Kahn was charged

and jailed in the US for sex crimes on May 14th

after his discovery that all of the gold held in the United States Bullion Depositorylocated at Fort Knox was ‘missing and/or unaccounted’ for

http://www.gold-prices.biz/the-us-has-no-gold/

* นี่อาจเป็นสาเหตุให้ Soros ต้องทิ้งหุ้น SPDR เพื่อไปซื้อหุ้นเหมืองทอง

เพราะต้นทุนหน้าเหมือง 700-800$

* สมัยที่ Soros เจ๊ง! เพราะไปโจมตีค่าเงินฮ่องกง + รัสเซีย

เข้าหา Clinton .. แล้วได้เงินทุนออกมาทำ กองทุนใหม่

Who is who?

ถูกแก้ไข โดย NoiNid