ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

คิดถึงเหมือนกันค่ะ ยุ่งๆอยู่ค่ะ แต่ก็แว๊บๆมาอ่าน

แต่ไม่ได้เข้ามาคุยเท่านั้นเอง

วันนี้สบายดีกันทุกคนนะคะ

ยินดีด้วยกับคุณกระต่ายทอง จานอั๋น แม่เสือปืนไวนุชบา

น้องทองจะไปต่อไม๊ค่ะ คุณห่าน จะได้ let profit run

ถ้าไม่ไปจะได้โดดก่อน แต่ก็ไม่ได้กำไรนะคะ

จะได้มาถัวที่ cut loss ไปแล้วบางส่วน

ขอบคุณทุกๆคนด้วยนะคะ

:Announce พวงชมพู เป็นกำลังใจให้นะ ว่างก็แวะเข้ามาแชร์ความคิด อย่าอยู่คนเดียวเซ็งเปล่าๆ ขาดทุนเดี๋ยวก็กลับมากำไร เชื่อเถอะไม่มีอะไรเกิดขึ้นทางเดียวหรอกถ้าเราใช้ความระมัดระวัง เอาใจช่วยสู้สู้นะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:uu คุณห่านฯ update ทันเหตุการณ์เลยนะ ขอบคุณค่ะ

เกาะติดสถานการณ์กับห่าน 360 องศา เอิ้กๆ

เกาะติดสถานการณ์กับห่าน 360 องศา เอิ้กๆ

นขอบคุณค่ะ

จากที่เคยแนะนำเรื่องการอ่านสัญญาณต่อเนื่อง เมื่อคืนก็ได้แสดงฤทธิเดชออกมาใน TF H4 เพื่อนๆลองดูนะครับ ราคา Sideway UP แต่ MACD มีการขัดแย้งตลอดเส้นทาง และเมื่อ Macd ถึง 0 นั่นคือจุดระเบิดทันที ต่อเนื่องจากเมื่อวานที่อยู่ดีๆ ผมก็มีความคิดว่าราคาน่าจะขยับขึ้นไปได้ประมาณ 1720 ก็เพราะสัญญาณต่อเนื่่องอันนี้นี่เองครับ ในทางกลับกันหากเกิด Bearish Divergence แล้วราคามัน sideway downลงมาด้วย แนวโน้มลงจะชัดเจนมากครับ รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหามนะจ๊ะ

:Announce เมื่อเช้าไปเดินเล่นที่ตลาดมาผ่านหน้าร้านทองเห็นคนเต็มไปหมด(ขาย) ได้ยินเสียงลูกชายเจ้าของร้านบ่นว่าทองมันราคาเวอร์อิอิ เดินกลับบ้านอมยิ้มมาตลอดทางรึว่ามันเวอร์จิงๆคะพี่น้อง :gd

คุณห่านฯมัน sideway down แล้วมั้ย!!!!!!!!!!!!

มัน UP ไปตลอดน่ะครับ แต่เนื่องจากมันเข้ามาสู่สภาวะที่บีบคั้นเต็มทน และได้เพลี่ยงพล้ำเข้าไปใน Zone ของน้องหมีเป็นวันแรก ราคามันเลยดื้อครับ ตอนนี้ก็ยังลงได้อีกนะครับ อย่าประมาทกันหล่ะ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

คุณห่านค่ะ ถ้าพอมีเวลารบกวนแนะนำอ่านกราฟหน่อยนะค่ะ. เห็นว่าจะทำe-book. อยากอ่านเป็นใจจะขาด.

คุณห่านค่ะ ถ้าพอมีเวลารบกวนแนะนำอ่านกราฟหน่อยนะค่ะ. เห็นว่าจะทำe-book. อยากอ่านเป็นใจจะขาด.

หง่า....กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว (เอ้ย...กำแพงเมืองจีนซิ) ทุกวันนี้ที่ผมพยายามโพสต์ลงไปก็เพื่อรวบรวมหลายๆอย่างที่มันกระจัดกระจายในหัวของผมไว้ที่เดียวก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

:Announce พวงชมพู เป็นกำลังใจให้นะ ว่างก็แวะเข้ามาแชร์ความคิด อย่าอยู่คนเดียวเซ็งเปล่าๆ ขาดทุนเดี๋ยวก็กลับมากำไร เชื่อเถอะไม่มีอะไรเกิดขึ้นทางเดียวหรอกถ้าเราใช้ความระมัดระวัง เอาใจช่วยสู้สู้นะ :gd

ขอบคุณมากค่ะ คุณกระต่าย

แค่ตรงนี้ได้กำไรจากกำลังใจดีๆของเพื่อนๆ

ที่มอบให้กันและกันก็เยอะแยะก็ดีมากมาย

เป็นธรรมดาค่ะการลงทุน มีกำไร มีขาดทุน

ขอเพียงรักษากำลังใจไว้ก็พอ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณกระต่าย

แค่ตรงนี้ได้กำไรจากกำลังใจดีๆของเพื่อนๆ

ที่มอบให้กันและกันก็เยอะแยะก็ดีมากมาย

เป็นธรรมดาค่ะการลงทุน มีกำไร มีขาดทุน

ขอเพียงรักษากำลังใจไว้ก็พอ สู้ๆค่ะ

:Announce จ๊ะ ขอเพียงรักษากำลังใจกันและกันไว้ก็พอ :57

วันนี้ได้ปล่อยดอยแรกไปละกำไรนิดหน่อยสบายใจมุ่งหน้าสู่ดอยต่อไป

วันนี้ได้ปล่อยดอยแรกไปละกำไรนิดหน่อยสบายใจมุ่งหน้าสู่ดอยต่อไป

ดีใจด้วยนะคะ :gvme