ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดีจานอั๋นและเพื่อนๆ ไปงานสัมมนามาเจอเพื่อนๆกันบ้างรึป่าวคะ ได้ความรู้ เอามาฝากด้วยนะคะ หนุกกันช่ายมั้ยคะ พรุ่งนี้ลุยกันต่อ โชคดีมีกำไรทุกคนนะคะ บ้ายบาย :La หลับฝันดีนะคะ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ว่างจัดเลยลองเดาเวฟเล่น หาสาเหตุว่าทำไมทองถึงไปไม่ถึง 2000 ก็ได้เจอกับคำตอบใน Fibo จนได้ครับ ก็มันลากไปยัน 423.6 เลย หุๆ ไกลจริงๆ

และตอนนี้น้องทอง Sideway อยู่ในกรอบ Fibo ระหว่าง 261.8 และ 423.6 โดยมีแนว 1750 เป็นกึ่งกลางนรกสวรรค์ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้น้องทองดันด่าน 1750 แตกแล้วพักตัวให้อยู่ เพื่อเป้าหมายในการ(ขอโอกาส) กลับเป็นขาขึ้นอีกรอบนะครับ :gd แต่ยังไงก็อยากให้เพื่อนๆเล่นโดยระมัดระวังให้มากๆ เพราะเวฟ 4 อย่างที่บอกว่ามันซับซ้อนซ่อนเงื่อน ระยะเวลาในการทำการพักตัวรอบนี้ มันไม่น่าจะจบเร็วขนาดนี้ (หรือผมคิดมากไปก็ไม่รู้ 55) ขอให้โชคดีทุกการตัดสินใจครับ

สวัสดีครับคุณห่าน ผู้ที่ไม่ร้จักเหน็ดไม่ร้จักเหนื่อย ในการให้ความรู้และคำเตือน ให้กับแมงเม่าอย่างเราๆ แบบนี้ 1750 ก็เป็นจุดวัดใจใช่ไหมครับ ส่งใสถ้าไม่ผ่านจะมีย่อ แหะ :ghost

สวัสดีครับ คุณห่าน และ อ.อั๋น เมื่อวานไม่ได้ไปสัมนากับเค้า เสียดายจัง ตอนนี้ราคาย่อลงมาแล้วครับ มาล้นกันว่าจะเอาอยู่ไหม ขอแนวทางของวันนี้หน่อยครับ :Announce

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆ สัมมนามาได้ความรู้เข้าใจ เอามาฝากบ้างนะคะ ขอบคุณคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ like :047

สวัสดดีครับ

สวัสดีครับ คุณห่าน และ อ.อั๋น เมื่อวานไม่ได้ไปสัมนากับเค้า เสียดายจัง ตอนนี้ราคาย่อลงมาแล้วครับ มาล้นกันว่าจะเอาอยู่ไหม ขอแนวทางของวันนี้หน่อยครับ :Announce

wait & see ครับ เพราะ Volume Shot เริ่มกระดิกให้เห็นบริเวณแนวต้าน 1740 แต่ยังไม่มากจนน่ากลัว หาก Let profit run ให้เลื่่อน trailling มาไว้ที่ 1699 นะครับ เมื่อวานนอกดึกวันนี้เพลียๆ ขอตัวไปนอนต่อ 55 โชคดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ให้สังเกต 1720 ครับ หากไม่หลุดน่าจะขึนได้แรง แต่หากหลุดลงมาใต้ 1720 ให้รอดูแรงรับตามแนวรับย่อย หรือตรงบริเวณ 1710 นะครับ

สวัสดีครับ ทุกคน :Hi สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ที่ 30/1/2012 เวลา 11.19 น.

วันนี้ ช่วงเช้าราคาย่อตัวลงมาจาก 1739 เหลือ 1731 และตอนนี้ Side Ways 1731-1736 ยังคงรอทิศทางและข้อมูลข่าวสารมาประกอบ

เพื่อทำให้ทิศทาง ราคาทองคำเคลื่อนไหว ขึ้นเพือ่ทดสอบแนวต้านหรือลง เพื่อปรับฐาน

ตอนนี้หากไม่หลุด 1730 ลงไป คาดว่า ราคาทองคำน่าจะสะสมกำลังและขึ้นทดสอบ บริเวณแนวต้านหลักที่ 1750

แนะนำให้นักลงทุน ใช้ข้อมูล ข่าวสาร น้ำมัน สกุลเงินดอลล่าร์ สกุลยุโรป และข่าวตัวเลขเศรษฐกิจ ของโลก มาประกอบการพิจารณา ในการตัดสินใจ ซื้อ-ขายทองคำ ทุกครั้งด้วยนะครับ

วันนี้ตอนนี้ แนะนำให้นักลงทุน เล่ยระยะสั้น เช่นเดิม ปิดสถานะเมื่อมีกำไรตามเป้าหมายที่ต้องการ แล้วรอเข้าซือ้เมื่อราคาทองคำมาถึงแนวรับ

แนวต้านตอนนี้ อยู่ที่ 1740**รอขึ้นทดสอบและผ่าน **1748-1750 ระวังแรงขาย*** 1767** 1784***

แนวรับ ตอนนี้อยู่ที่ 1731*****สะสมกำลัง(อยู่หรือไม่) 1721* 1715** 1704-1700****ไม่ควรหลุด 1691*** 1679

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1750-1700 = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ.......... :gd

:Announce หวัดดีคะจานอั๋นมาแร้ว ขอบคุณนะคะ like++++คะ :gvme

ขอบคุณมากครับ อ.อั๋น :gd ขายตอน 1710 :17 เข้าซื้อตอนไหนดีครับ :_cd