ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:01 ขอบคุณครับ รบกวนถามอ.จานอั๋นถ้าเราซื้อตอนนี้ราคาสูงไปไหมครับ :38

ถูกแก้ไข โดย maimax

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ดอยสองผมเท่าทุนเลย จานอั๋นว่าเอาไงดีคับรออีกหรือขายดี ตัดสินใจไม่ถูก

จริงๆๆๆๆๆ แล้ว ตอนนี้ ราคาทองคำขึ้นแต่ ราคาบาทไทย ยังคงเท่าเดิมอ่าครับ เงินบาท แข็งค่าขึ้นมาก..............1743 แล้ว แต่บาทไทยเท่าเดิม :Wt

:57 จานอั๋นเที่ยงแร้วอย่าลืมทานข้าวนะคะ งานสัมมนาเจอแฟนคลับรึป่าวคะอิอิ :uu จานอั๋นย่อนิดเดียวแร้วขึ้น เวลาร่วงคงน่ากลัวนะคะ ว่ามั้ยคะ :_cd

ทานแล้วครับ คุณกระต่ายทองละครับ................ทานหรือยัง.......ตอนนี้คงต้องทำใจเรื่องขายหน่อยนะครับ ได้ข่าวว่าคุณกระต่ายทองเข้าซื้ออ่า ............ทำใจหน่อย ๆๆ

ขอบคุณ อ.อั๋นครับ :gd

ขอบคุณเช่นกันครับ คุณกัสกัง แล้ววันนี้ไม่ไปเที่ยวที่ไหนกับพี่โดมหรือครัย อิอิ :uu

:01 ขอบคุณครับ รบกวนถามอ.จานอั๋นถ้าเราซื้อตอนนี้ราคาสูงไปไหมครับ :38

ซือ้อ่าตอนนี้ ไม่แพงนะครับ แต่ถ้าขายออกมาจะไม่ได้กำไรเลยมากกว่า ลุ้นยาก................ครับ

ราคาทองคำยิ่งขึ้น เงินบาทยิ่งอ่อนค่าลง แบบนี้ ผม ว่า ไม่เหมาะแก่การ เข้าซื้อ ครับ รอดูสถาการณืดีกว่านะครับ เพราะว่า ราคาตอนนี้ เท่ากับราคา ช่วงเช้า ที่อยู่

แถว ๆ 1735 เงินบาทตอนนี้ 30.88-30.93 มีทิศทางว่าจะแข็งค่าขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหนือ่ยครับ :_10

หวัดดีจานอั๋นและเพื่อนๆทุกคน. มีคัยเห็นท่านห่านบ้างหายตัวไปตั้งแต่เมื่อคืนแย้ว. ประกาศคนหายจ้าาาาาาา

ทานแล้วครับ คุณกระต่ายทองละครับ................ทานหรือยัง.......ตอนนี้คงต้องทำใจเรื่องขายหน่อยนะครับ ได้ข่าวว่าคุณกระต่ายทองเข้าซื้ออ่า ............ทำใจหน่อย ๆๆ

:32 จานอั๋นเลี้ยงกุมารทองหรอคะ รู้ได้งัยคะเนี้ยะ นิ้ดเดียวเอง ไม่มีดอยแร้วด้วยคะ ขายหมูดีกว่าติดดอยจิงมั้ยคะจานอั๋นคนเก่งอิอิ :_cd ไปทำงานก่อนนะคะเดี๋ยวมาค้า :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

รายงานสถาการณ์เล็กน้อย ครับ

ตอนนี้งินบาท แข็งค่า ขึ้นมาอยู่ที่ 30.89-30.93

คาดว่าเงินบาทมีทิศทางที่จะแข็งค่าขึ้นมากกว่านี้อีก

โดยประเมินไว้ว่าวันนี้น่าจะแข็งค่าขึ้นถึง 30.79-30.83

ถ้าเป็นไปอย่างนั้นจริงหมายความว่าหากราคาทองคำ ขึ้นไป ราคาเงินบาทก็จะแข็งค่าขึ้นตาม

ดังนั้นนักลงทุนหากจะเข้าซือ้ ควรจะคำนึงถึงจุดนี้ด้วยนะครับ

เพราะว่า ระวังแรงเทขายจาก แนวต้าน 1750 ด้วย หากราคาทองคำไม่สามารถผ่านไป .............

ตอนนี้ใครจะเข้าซือ้อย่าลืม ดูค่าเงินบาทด้วยครับ เกรงว่าจะขายออกมาไม่ได้อีกครั้ง อิอิ :17 ด้วยความเป็นห่วง............................ :01

กำลังอยากจะเข้าเลยครับ :17 ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ อ.อั๋น :ghost

สวัสดีค่ะอ.อั๋น วันนี้ไม่เหมาะที่จะซื้อ แล้วที่มีอยู่จะขายตอนไหนดีค่ะ

ขอบคุณครับอ.อั๋น :01 ที่ให้คำแนะนำจะได้ไม่ติดดอย :_087

รายงานสถาการณ์เล็กน้อย ครับ

ตอนนี้งินบาท แข็งค่า ขึ้นมาอยู่ที่ 30.89-30.93

คาดว่าเงินบาทมีทิศทางที่จะแข็งค่าขึ้นมากกว่านี้อีก

โดยประเมินไว้ว่าวันนี้น่าจะแข็งค่าขึ้นถึง 30.79-30.83

ถ้าเป็นไปอย่างนั้นจริงหมายความว่าหากราคาทองคำ ขึ้นไป ราคาเงินบาทก็จะแข็งค่าขึ้นตาม

ดังนั้นนักลงทุนหากจะเข้าซือ้ ควรจะคำนึงถึงจุดนี้ด้วยนะครับ

เพราะว่า ระวังแรงเทขายจาก แนวต้าน 1750 ด้วย หากราคาทองคำไม่สามารถผ่านไป .............

ตอนนี้ใครจะเข้าซือ้อย่าลืม ดูค่าเงินบาทด้วยครับ เกรงว่าจะขายออกมาไม่ได้อีกครั้ง อิอิ :17 ด้วยความเป็นห่วง............................ :01

ขอบคุณครับ

post-4992-0-65160500-1328016578.gifpost-4992-0-95830400-1328016118.gif ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง