ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ R จานอั๋น,คุณกระต่ายทอง, คุณเกี้ยมอี๋และเพื่อนๆทุกคน

ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนๆหลายท่านที่รับpasaya เป็นเพื่อนไว้เพิ่งทราบค่ะและไม่รู้ด้วยว่าต้องทำไงต่อถึงจะเป็นเพื่อนตอบได้(โธ่ขนาดจะเปลี่ยนรูปยังไม่ได้เลยปล้ำดูหลายครั้งแอิ อี)

และnotebook เกิดแฮงค์ซะด้วยได้แอบอ่านแค่ในมือถือเลยห่างหายแต่วันนี้พร้อมแล้วค่ะ(ไปสมัครonline กับGT มาแล้วนะคะคุณกระต่ายทองวันนี้เอง เครื่องกำลังร้อนเชียว)รบกวนแนะนำน้องใหม่ด้วยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ R จานอั๋น,คุณกระต่ายทอง, คุณเกี้ยมอี๋และเพื่อนๆทุกคน

ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนๆหลายท่านที่รับpasaya เป็นเพื่อนไว้เพิ่งทราบค่ะและไม่รู้ด้วยว่าต้องทำไงต่อถึงจะเป็นเพื่อนตอบได้(โธ่ขนาดจะเปลี่ยนรูปยังไม่ได้เลยปล้ำดูหลายครั้งแอิ อี)

และnotebook เกิดแฮงค์ซะด้วยได้แอบอ่านแค่ในมือถือเลยห่างหายแต่วันนี้พร้อมแล้วค่ะ(ไปสมัครonline กับGT มาแล้วนะคะคุณกระต่ายทองวันนี้เอง เครื่องกำลังร้อนเชียว)รบกวนแนะนำน้องใหม่ด้วยนะคะ

:Hi หวัดดีจ๊ะ ยินดีต้อนรับนะคะ บายดีนะ ค่อยๆใจเย็นทำความเข้าใจกับบทวิเคราะห์อ่านๆๆๆ สังเกตูดูแนวรับ แนวต้าน ค่าเงินบาท ข่าวลองคิดดูว่าซื้อขายแล้วเรายอมรับความเสี่ยงความเสียหายแต่ละครั้งได้แค่ไหน ถ้าเกิดแบบนี้เราจะทำยังไง รึเกิดแบบนั้นเราจะทำงัยต่อ ข้อสำคัญต้องไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ ต้องมีวินัยการลงทุน ชอบเล่นสั้น เล่นกลาง เล่นยาว กำไรแค่ไหนที่เราพอใจ ไม่โลภ ไม่ประมาท ผิดทางยอมขาดทุน ต้องวางแผนก่อนการลงทุนทุกครั้งนะคะ การลงทุนมีความเสี่ยงผันผวนสูง เดาใจคนทั้งโลกยากจิงๆคะ เป็นกำลังใจให้ทุกการตัดสินใจนะคะ :gd :gvme

ไม่ทราบทองออนไลน์ของ GT มีส่วนต่างซื้อกับขาย กี่บาทครับ

และสมัครนานไหมครับกว่าจะได้รับการอนุมัติซื้อขาย

ไม่ทราบทองออนไลน์ของ GT มีส่วนต่างซื้อกับขาย กี่บาทครับ

และสมัครนานไหมครับกว่าจะได้รับการอนุมัติซื้อขาย

ขอถามเพิ่มครับ ถ้ามีสักแสนนึงจะเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

ขอถามเพิ่มครับ ถ้ามีสักแสนนึงจะเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

ผมว่าน้อยไปนิดครับ

เพราะต้องมีเงินค้ำประกัน 3 หมื่น เท่ากับว่าเหลือเงินเอาไว้ซื้อ แค่ 7 หมื่น ก็ซื้อได้ 2 บาททอง

แล้วซ์้อต่ำกว่า 5 บาท ต้องจ่ายค่าบล๊อคเพิ่มอีก บาทละ 100 (มั้ง) ต่อครั้ง

ดังนั้นขั้นต่ำควรมีผมว่าน่าจะซัก แสนหกนะครับ หักค่าประกันแล้วเหลือ แสนสาม ก็ซื้อได้ 5 บาทพอดี (ถ้าทองไม่ขึ้นราคาไปกว่านี้)

ถ้าเริ่มแค่แสนเดียว ผมแนะนำไปซื้อกองทุนทองคำครับ หรือไปเล่นหุ้นทอง etf ครับ

:Announce หวัดดีคะ ส่วนต่าง50บาทคะ 1บาท 5บาท 10บาท 20บาท เอกสารครบถ้วนไม่เกิน1วันคะ :_Rd 02-6758888 คะประทับใจเลยบอกต่อนะคะ :bye

:Announce หวัดดีคะ เงินประกัน30000บาท เล่นได้30บาท มีเงิน100000 -30000 = 70000 บาท 1บาทก็เล่นได้ส่วนต่างบาทละ200บาทคะ ลองดูนะคะ :_Rd :bye ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce หวัดดีคะ ส่วนต่าง50บาทคะ 1บาท 5บาท 10บาท 20บาท เอกสารครบถ้วนไม่เกิน1วันคะ :_Rd 02-6758888 คะประทับใจเลยบอกต่อนะคะ :bye

ขอบคุณคุณกระต่ายทองครับ

ขอบคุณ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง และทุกท่าน มากคะ :gd :uu

ขอบคุณ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง และทุกท่าน มากคะ :gd :uu

ขอบคุณคุณกระต่ายทองครับ

:Announce ยินดีคะ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:Announce หวัดดีจานอั๋นและเพื่อนๆ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ :57 likeคะจานอั๋น แฟนคลับรอจานอั๋นซักครู่นะคะ :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะคร้า ขอให้เป็นวันที่สุขสดใส รวยๆเฮงๆคร้า

สวัสดีครับ สวัสดีทุกคนกับตอนเช้า เช้า ของวันที่ 1/2/2012 เวลา 10.19 น. วันหวยออกของคนไทย

เมื่อวานราคาทองคำขึ้นทดสอบ แนวต้านหลักที่ 1748 หลังจากผ่าน 1740 ไปได้

แต่ราคาเมื่อวานก็ยังไม่หลุด 1731-1730 โดยราคาย่อตัวลงไปต่ำสุดเมื่อวาน

ที่ 1726 หลังจากไม่สามารถผ่านแนวต้านไปได้..และดีดกลับขึ้นมายืนเหนือ 1730 ได้ก่อนปิดตลาดที่ 1737 .........................

ถือว่าเป็นสัญญาณดีในระยะสั้นในการขึ้นทดสอบ แนวต้านครั้งถัดไป ที 1750 -1754 **** โดยถ้าหากผ่านไปได้ เป้าหมาย ครั้งถัดไป จะอยู่ที่ 1800++

แต่ทั้งนี้ต้องขอเตือนนักลงทุนก่อนนะครับ ว่าอาจจะมีการย่อลงมาเพื่่อปรับฐานแล้วสะสมกำลังอีกครั้ง ก่อนจะขึ้นสู้แนว เป้าหมาย ถัดไป................

ดังนั้นหากใครจะลงทุนให้คำนึกถึงจุดตรงนี้ด้วยนะครับ และที่สำคัญต้องอย่าลืคำนึงถึงเงินบาท และอัตราแลกเปลี่ยน ณ ช่วงเวลาที่จะทำการ ซือ้-ขาย ดังกล่าวด้วยนะครับ

เพราะว่าบางทีอาจจะเข้าซือ้ได้ถูก แต่พอราคาขึ้น 10 กว่าเหรียญแล้วขายออกไม่ได้ดังเช่นเมื่อวาน ก็น่าจะ :17 ไม่คุ้มกัน........................นะครับ เป็นห่วง...

แนวต้านวันนี้ มองที่ รอผ่าน 1748 *** ขึ้นทดสอบ 1750-1756** ตรงนี้ให้ระวังแรงขายออกมา โซนอันตราย 1660 ขึ้นไป***1767****1787****

แนวรับตอนนี้ 1734-1728*** รอทดสอบหากไม่สามารถผ่านแนวต้านไปได้ 1721-1718 **ถ้าไม่หลุด ทยอยเข้าซือ้ 1710-1700**********ระวังห้ามหลุด

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

กรอบประจำเดือน กุมภาพันธ์ ปี 2555 ประเมินไว้ที่ 1600-1800 = 200 เหรียญ

วันนี้มีตัวเลข ที่สำคัญที่จะส่งผลต่อราคาทองคำ ขึ้นหรือลง ดังนี้

1 .20.15 ADP Non-Farm Employment Change (ยอดการจ้างงานนอกภาคเกษตรกรรม) คาดการณ์เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

2.22.25 ยอดสต๊อคน้ำมันดิบ คาดการณ์เป็นผล ลบ ต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ..... :gd

ขอบคุณอาจานอั๋นมากมายคร้า สุขภาพแข็งแรง รวยๆเฮงๆนะคร้า