ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบพระคุณอาจารย์อั่นค่ะ สำหรับ Gap และข้อมูลดีๆ ในการลงทุนวันนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณห่าน กระต่ายทอง นุชบา กบจ๊า juy Leelawadee madam vahahaha

โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ

:Hi หวัดดีจ๊ะ ยินดีต้อนรับนะคะ บายดีนะ ค่อยๆใจเย็นทำความเข้าใจกับบทวิเคราะห์อ่านๆๆๆ สังเกตูดูแนวรับ แนวต้าน ค่าเงินบาท ข่าวลองคิดดูว่าซื้อขายแล้วเรายอมรับความเสี่ยงความเสียหายแต่ละครั้งได้แค่ไหน ถ้าเกิดแบบนี้เราจะทำยังไง รึเกิดแบบนั้นเราจะทำงัยต่อ ข้อสำคัญต้องไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ ต้องมีวินัยการลงทุน ชอบเล่นสั้น เล่นกลาง เล่นยาว กำไรแค่ไหนที่เราพอใจ ไม่โลภ ไม่ประมาท ผิดทางยอมขาดทุน ต้องวางแผนก่อนการลงทุนทุกครั้งนะคะ การลงทุนมีความเสี่ยงผันผวนสูง เดาใจคนทั้งโลกยากจิงๆคะ เป็นกำลังใจให้ทุกการตัดสินใจนะคะ :gd :gvme

ขอบคุณมากค่ะคุณกระต่ายทองสำหรับการต้อนรับอันอบอุ่น กำลังดูอยู่ค่ะไม่ผลีผลามแล้ว (ยังดอยอยู่อีกสองก้อนจากความผลีผลามเนี่ยแหละ)วันนี้ลองอ่านๆๆๆๆๆๆ และลองดูราคาใส่กระดาษก่อน ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ไม่ทราบทองออนไลน์ของ GT มีส่วนต่างซื้อกับขาย กี่บาทครับ

และสมัครนานไหมครับกว่าจะได้รับการอนุมัติซื้อขาย

สวัสดีค่ะคุณดาวเหนือ

ขอโทษด้วยค่ะที่ตอบช้าเพิ่งเข้ามาค่ะ สำหรับGT. ไปสมัครใช้เวลาไม่นานค่ะพอสมัครเสร็จปุ๊บเค๊าก็จะส่ง customer code , password, pin code ให้ทันทีพร้อมเล่นได้เลยค่ะ

ไปที่อาคารหอการค้าไทยถนนสาทรเลยค่ะชั้น20 เอกสารที่ต้องเตรียมก็มี บัตรปชช ทะเบียนบ้าน สมุดบัญชีธนาคารค่ะ (ถ้ามีการเปลี่ยนชื่อ_สกุลให้นำใบเปลี่ยนไปด้วย) แล้วก็เงินสดค่าประกัน (เพื่อความรวดเร็วโทรไปก่อนค่ะจะมีsales. ให้คำแนะนำอยู่และคำนวณยอดเงินคำ้ประกันให้ตาม statement.ของเรา

ส่วนส่วนต่างของราคานั้นถา99.99 = 40 บาท, 96.5= 60 บาทคะ ซึ่งใกล้เคียงกับอีกบริษัทนึงที่ pasaya เป็นสมาชิกอยู่ค่ะ แต่ตอนหลังไม่ค่อยhappy เท่าไหร่ค่ะเลยกะว่าจะค่อยๆ ถอยออกมาถ้าขายดอยได้หมดอิอิ ตอนนี้ใจแข็งไม่ยอมซื้อตอนที่sales โทรมาอยู่ค่ะ

ผมว่าน้อยไปนิดครับ

เพราะต้องมีเงินค้ำประกัน 3 หมื่น เท่ากับว่าเหลือเงินเอาไว้ซื้อ แค่ 7 หมื่น ก็ซื้อได้ 2 บาททอง

แล้วซ์้อต่ำกว่า 5 บาท ต้องจ่ายค่าบล๊อคเพิ่มอีก บาทละ 100 (มั้ง) ต่อครั้ง

ดังนั้นขั้นต่ำควรมีผมว่าน่าจะซัก แสนหกนะครับ หักค่าประกันแล้วเหลือ แสนสาม ก็ซื้อได้ 5 บาทพอดี (ถ้าทองไม่ขึ้นราคาไปกว่านี้)

ถ้าเริ่มแค่แสนเดียว ผมแนะนำไปซื้อกองทุนทองคำครับ หรือไปเล่นหุ้นทอง etf ครับ

ถูกต้องค่ะ ถ้าน้อยกว่า5 บาทต้องเสียค่าบล็อคเพิ่ม 100 บาทต่อบาททองไม่คุ้มค่ะ ซื้อที่ร้านดีกว่าไม่ต้องหักค่าประกันด้วยใช้เงินซื้อทองได้เต็มจำนวนเงินด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณกระต่ายทองสำหรับการต้อนรับอันอบอุ่น กำลังดูอยู่ค่ะไม่ผลีผลามแล้ว (ยังดอยอยู่อีกสองก้อนจากความผลีผลามเนี่ยแหละ)วันนี้ลองอ่านๆๆๆๆๆๆ และลองดูราคาใส่กระดาษก่อน ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

คะเป็นกำลังใจให้นะคะ :32

คะเป็นกำลังใจให้นะคะ :32

ขอบคุณค่ะ

ขอโทษด้วยค่ะที่ตอบช้าเพิ่งเข้ามาค่ะ สำหรับGT. ไปสมัครใช้เวลาไม่นานค่ะพอสมัครเสร็จปุ๊บเค๊าก็จะส่ง customer code , password, pin code ให้ทันทีพร้อมเล่นได้เลยค่ะ

ไปที่อาคารหอการค้าไทยถนนสาทรเลยค่ะชั้น20 เอกสารที่ต้องเตรียมก็มี บัตรปชช ทะเบียนบ้าน สมุดบัญชีธนาคารค่ะ (ถ้ามีการเปลี่ยนชื่อ_สกุลให้นำใบเปลี่ยนไปด้วย) แล้วก็เงินสดค่าประกัน (เพื่อความรวดเร็วโทรไปก่อนค่ะจะมีsales. ให้คำแนะนำอยู่และคำนวณยอดเงินคำ้ประกันให้ตาม statement.ของเรา

ส่วนส่วนต่างของราคานั้นถา99.99 = 40 บาท, 96.5= 60 บาทคะ ซึ่งใกล้เคียงกับอีกบริษัทนึงที่ pasaya เป็นสมาชิกอยู่ค่ะ แต่ตอนหลังไม่ค่อยhappy เท่าไหร่ค่ะเลยกะว่าจะค่อยๆ ถอยออกมาถ้าขายดอยได้หมดอิอิ ตอนนี้ใจแข็งไม่ยอมซื้อตอนที่sales โทรมาอยู่ค่ะ

ตอนนี้ส่วนต่าง 96.5% กลับมาอยู่ที่ 50 บาทแล้วค่า ไม่รู้ทำไมเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา พี่ๆพอจะทราบมั๊ยคะว่าเค้าคำนวณจากอะไรคะ :38

น้องทองไม่เอาไงซักกทีน้าค่ะ จะขึ้นสุดๆหรือลงสุดๆก็เอาสักทีเนาะ ว่าแต่พี่ๆหายไปหนายกานหมดเนีย

ขอบคุณครับ ก็เท่ากับว่าถ้าซื้อห้าบาทขึ้น ถ้าซื้อและขายใน 1 รอบ เราก็จะโดนหักส่วนต่าง 120 บาทต่อ 1 บาททอง แล้วต้องเสียอย่างอื่นเพิ่มเติมอีกไหมครับ