ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

post-4992-0-88613600-1328190505.jpgpost-4992-0-27044900-1328187320.jpg

คุณต่าย กำไร หนีไปเที่ยวแระ

เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณต่าย กำไร หนีไปเที่ยวแระ

เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ

:gvme พวงชมพูคิดถึงตลอดนะ ดูแลสุขภาพด้วยนะจ๊ะ กำไรวันละนิดวันละหน่อย จิตแจ่มใสนะคะ ไม่เครียด ออกกำลังกาย ยิ้มบ่อยๆ แร้วก็หาเวลาไปลั้ลล้าบ้าง พอเพียงและเพียงพอ แค่นี้เราก็ได้กำไรทุกวันแร้วคะเพื่อนๆที่ร่วมขบวนการเดียวกัน :bye

สวัสดีครับ สวัสดีทุกคน :La ตอนเช้า ของวันที่ 2/2/2555 เวลา 10.52 น.

เมื่อวาน ราคาทองคำขึ้นทดสอบแนวต้านที่ 1750-1755ได้แล้วแต่ยังไม่สามารถผ่านไปได้

วันนี้ตอนนี้ราคาทองคำอยู่ที่ 1747 คาดว่า กำลังสะสมกำลังเพื่อขึ้นทดสอบ แนวต้านใหม่อีกครั้ง

โดยถ้าสามารถผ่านแนวต้านหลักที่ 1750-1755 ไปได้.....ตรงนี้ระวังแรงขายในแนวต้านถัดไปด้วยนะครับ

ส่วนแนวรับนั้นประเมินว่าราคาน่าจะย่อตัวลงมาทดสอบที่ 1744-1740 ก่อนและ ดูว่า ตลาดจะเทขายตามออกหรือไม่

ถ้าไม่.....ราคาทองคำจะเกิดการสะสมกำลังและดีดกลับขึ้นทดสอบแนวต้าน อีกครั้งเพื่อผ่านไปทดสอบแนวต้านถัดไป

ตอนนี้ขอประเมินแนวต้านและแนวรับ ไว้ก่อน ดังนี้

แนวต้าน ตอนนี้รอผ่าน 1750-1755 เพื่อขึ้นทดสอบแนวต้านที่(ระวังแรงขายออกมา) 1667****ไม่ผ่านระวังแรงขาย 1774-1783****** 1802

แนวรับ ตอนนี้รอดูราคาว่าจะจะหลุด1744-1740 ลงไปหรือไม่...ถ้าหลุดลงทดสอบ 1738-1734****ไม่หลุดทยอยเข้าซือ้ 1721-1718*** 1713-1704-1700*********

กรอบเล็ก 1730-1760 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

กรอบเดือน กุมภาพันธ์ 1600-1800 = 200 เหรียญ

วันนี้มีข่าวและตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 19.30 ยอดปรับลดพนักงาน ไม่มีการคาดการณ์ แต่ผมขอคาดการณ์ว่า ถ้า มียอดปรับลดพนังงานลดลง จะส่งผลดีต่อราคาทองคำ

2. เวลา 20.30 ยอดคำขอรับสวัสดิการว่างาน คาดการณ์ เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

3. เวลา 20.30 ยอดผลผลิต นอกภาคเกษตรกรรม ไม่มีการคาดการณ์ แต่ออกมาดี กบ อเมริกา เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

4. เวลา 20.30 ยอด ค่าแจ้งแรงาน (นอกภาคเกษตรกรรม) ไม่มีการคาดการณ์ แต่ถ้าออกมาแย่ จะเป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

5. เวลา 22.00 เบอนันเก้ออกมาแถลงการณ์ รายงานมุมมองเศรษฐกิจ ต่อกรรมาธิการสภา*******สำคัญ-*******

ตอนนี้ เงินบาท อยู่ที่ 30.85 และ 30.89 คาดการณ์เงินบาทอาจจะแข็ง ค่า ขึ้นอีก โดยประเมิน อยู่ที่ 30.80 -30.84

วันนี้ยังคงแนะนำให้นักลงทุน ดูเรื่องของเงินบาท และอัตรแลกเปลียน ของประเทศไทย ในการซือ้ และขายด้วยนะครับ

เพราะเกรงว่า จะเป็นอีกวันที่เข้าซือ้ แล้ว จะรอขาย...............ลำบาก :ahh เป็นห่วง ครับ

และก็อย่าลืมดู สกุลเงินดอล์ล่า สกลุเงิน ยูโร น้ำมัน และ ข่าวเดิม ๆ :37 ของกรีซอีกแล้ว ...............ด้วยนะครับ

วันนี้ ข่าว จุดที่ดึงดูดนักลงทุนได้ คงจะเน้น และให้ความสำคัญของ เบอนันเก้ออกมาแถลงการณ์ รายงานมุมมองเศรษฐกิจ ต่อกรรมาธิการสภา เวลา 22.00 คาดดการณ์ว่า 21.45

ราคาทองคำน่าจะขยับเคลื่อนไหว ขึ้นหรือลง เพื่อรอ คุณ เบอนันเก้ ออกมาพูด ..............ครับ แต่จะดีหรือไม่ นั้น ตรงนี้ ต้องดูกันอีกที ครับ ว่า เค้า จะพูดว่าอะไร และเรื่องอะไรครับ...

ตอนนี้คนที่อยู่ประเทศไทยยังไม่มีใครรู้ แต่ ถ้าเป็นคนที่อยู่อเมริกา ละก็ไม่แน่ ................ครับ :10

โชคชะต้าฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

กาารให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ............ สู้ๆๆๆๆๆๆ :_04 นะครับ ทุกคน ขอให้โชคดีไม่มีดอย ครับ

ตอนนี้ มีสัญญาณ เตือน classical bearlish divergence ออกมา เวลา 10.00 จากกราฟ 30 นาที นะครับ ...........................

ไม่รู้ว่านำมาตอบช้าไปหรือไม่นะครับ แต่กราฟ และข้อความนี้ยังคงใช่ได้นะครับ อยู่นิดนิดนะครับ หากใครจะรอลุ้น ต่อไปในช่วงดึก.................................

ตอนนี้ราคาทดสอบ ที่แนวต้านหลัก 1750-1755 ได้แล้วตอนนี้กำลังขึ้นทดสอบแนวต้าน ถัดไปที่ 1760-1767 ** ตรงนี่ระวังแรงขายออกมานะครับ

โดยประเมินแนวรับ ตอนนี้ที่ 1750-1752**** ไม่หลุดสะสมกำลัง ขึ้นทดสอบ แนวต้าน ต่อ ถ้าหลุด 1746-1742 ***ลงทดสอบแนวรับ เพื่อสะสมกำลังอีกครั้ง

หากไม่หลุด 1740 ลงไป น่าจะขึ้นต่อเพื่อทดสอบ แนวต้าน ในคืนนี้หรือวันถัดไป ครับ

ส่วนตอนนี้เงินบาท ไทย 30.87 จากหน้าเว้บนะครับ นัน้หมายความว่า ราคาขาย ยังคงถูกลง ถึงแม้ราคาทองคำโลก หรือ SPOT จะขยับขึ้นไป

แต่อัตราแลกเปลี่ยนและราคาทองคำไทย ยังคง ไม่ขยับราคา ขึ้นมากนัก ตามราคา Gold spot ครับ

ดังนั้น ยังคงเป็นห่วงเสมอว่า นักลงทุน ควร ดูเรื่องของ เงินบาทและอัตราแลกเปลี่ยนไทยด้วยนะครับ............จะได้ ไม่ต้องกังวลใจและลุ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ภายหลัง ครับผม

ไม่รู้ว่านำมาตอบช้าไปหรือไม่นะครับ แต่กราฟ และข้อความนี้ยังคงใช่ได้นะครับ อยู่นิดนิดนะครับ หากใครจะรอลุ้น ต่อไปในช่วงดึก.................................

ตอนนี้ราคาทดสอบ ที่แนวต้านหลัก 1750-1755 ได้แล้วตอนนี้กำลังขึ้นทดสอบแนวต้าน ถัดไปที่ 1760-1767 ** ตรงนี่ระวังแรงขายออกมานะครับ

โดยประเมินแนวรับ ตอนนี้ที่ 1750-1752**** ไม่หลุดสะสมกำลัง ขึ้นทดสอบ แนวต้าน ต่อ ถ้าหลุด 1746-1742 ***ลงทดสอบแนวรับ เพื่อสะสมกำลังอีกครั้ง

หากไม่หลุด 1740 ลงไป น่าจะขึ้นต่อเพื่อทดสอบ แนวต้าน ในคืนนี้หรือวันถัดไป ครับ

ส่วนตอนนี้เงินบาท ไทย 30.87 จากหน้าเว้บนะครับ นัน้หมายความว่า ราคาขาย ยังคงถูกลง ถึงแม้ราคาทองคำโลก หรือ SPOT จะขยับขึ้นไป

แต่อัตราแลกเปลี่ยนและราคาทองคำไทย ยังคง ไม่ขยับราคา ขึ้นมากนัก ตามราคา Gold spot ครับ

ดังนั้น ยังคงเป็นห่วงเสมอว่า นักลงทุน ควร ดูเรื่องของ เงินบาทและอัตราแลกเปลี่ยนไทยด้วยนะครับ............จะได้ ไม่ต้องกังวลใจและลุ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ภายหลัง ครับผม

:01 :01 :01

ผมซื้อมา25365 ควรปล่อยทำกำไรดีไหมครับ หรือรออีกนิดครับ

ถูกแก้ไข โดย vahahaha

:01 :01 :01

ผมซื้อมา25365 ควรปล่อยทำกำไรดีไหมครับ หรือรออีกนิดครับ

ต้องถามต่อนะครับ ว่า คุณ vahahaha ตอนซืื้่่อเข้า มาครั้งแรก ตั้งเป้าหมายในการขาย ครั้งนี้ไว้ที่เท่าไหร่ ครับ

ซีงแต่ละคนมีเป้าหมายแตกต่างกันนะครับ แต่ที่เหมือนกัน

คือต้องการขายได้กำไร และขายได้กำไร สูงสุด อันนี้ผมก็ขอต้องการด้วยคนนะอิอิ

แต่สุดท้าย ต้องถามกลับต่ออีกว่า ถ้าราคาเกิด ดีดกลับ ลงมา คุณ vahahaha' รับความเสี่ยงได้แค่ไหน ครับ

ตรงนี้ ผมว่าอยู่ที่การตัดสินใจของคุณ vahahaha เองนะครับ เพราะ ว่า ผมเคารพและเชื่อว่านักลงทุนทองคำ ทุกคน ตอนนี้เริ้ม จะรู้จัก

ตลาดทองคำมาขึ่นกว่าเดิมแล้ว นะครับ

ตอนนี้ผม ขอแนะนำและประเมินราคาทองคำเบื่องต้นให้แทนละกันนะครับ

ตอนนี้ราคาทองคำอยู่ที่ 1752 หากไม่หลุด 1750 ลงไป คาดว่าราคาจะเกิดการสะสมกำลังแล้ว ขึ้นทดสอบ

ในแนวต้านถัดไปที่ 1760-1776*** ตรงนี้ระวังแรงขายออกมานะครับ

แต่ถ้าหลุด ถอยไปรับแถว ๆ 1742-1746 อีกครั้งดูว่ารับอยู่หรือไม่ ครับ ถ้าไม่หลุด จะสะสมกำลังแล้วขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไป อีกครั้งครับ

แต่ถ้ายังหลุดอีก ก็ รอดูครับ ว่า ตอนนี้ Low 1740 ของวันนี้ไม่ควรหลุด เพราะว่าหากราคา ทองคำจะขึ้นทดสอบแนวต้าน ต้อง

ไม่หลุด Low ของเมื่อวาน คือแถวๆๆ 1732 -1736 ***และ Low ของวันนี้ที่ 1740 และราคาต้องขึ้นทำ NEw High เสมอ เมื่อ ขึ้นไปทดสอบ

ที่แนวต้านของแต่ละวัน และแต่ครั้งต้องพยามยามทำ New high ให้ได้ไม่เช้นนั้นจะถูกแรงขายออกมา พอสมควร ทำให้ราคาย่อตัวเพือ่

สะสมกำลังขึ้นใหม่ ครับ ลักษณะเเบบนี้ จะเรียกกัน เบือ่งต้น ว่า Side Ways Up++ ครับ คือไม่มี LOw ของเมือ่วานแต่จะมี High ของวันนี้

ซึงหากคืนนี้ ราคา ทองคำ สามารถ ยืนเหนือ 1745-1750 ได้และปิดเหนือกว่า บริเวณ นี้ 1743*** ได้

พรุ่งนี้เช้าหากตลาดเอเชียไม่มีแรงขายออกมา คาดว่าราคาจะขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไป แถว 1760-1767 ****หรือ 1774-1783****

คาดว่าราคาน่าจะขึ้นทอบแนวต้าน ถัดไปได้ครับผม

ทั้งนี้ผมแนะนำให้ดูอัตราแลกเปลี่ยนและค่่า เงินบาท ประกอบกับ ราคานำมั้น สกุลเงินดอลล่าร์ สกุลเงินยูโร และข่าวสารๆ ต่างด่วยครับผม

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ผม.............ทุกการตัดสินใจ ของตนเอง จะเหมาะสมกับตนเองมากที่สุด ครับ

จงภูมิในสิ่งที่ตนเองได้กระทำ และยอมรับกับสิ้งที่ผิดพลาดของตนเองแล้ว หาแนวทางแก้ไขให้ได้ ในภายหลัง ครับ ... :57 :gd

ผมเชิ้อว่าคุณ vahahaha' และทุกคนทำได้คับ.เพียงแต่ยังมิรู้ตัวเองเท่านั้น ครับผม :bye

:10 ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณเช่นกันครับ ฝันดีนะครับผม บาย.................... :57 :bye

ต้องถามต่อนะครับ ว่า คุณ vahahaha ตอนซืื้่่อเข้า มาครั้งแรก ตั้งเป้าหมายในการขาย ครั้งนี้ไว้ที่เท่าไหร่ ครับ

ซีงแต่ละคนมีเป้าหมายแตกต่างกันนะครับ แต่ที่เหมือนกัน

คือต้องการขายได้กำไร และขายได้กำไร สูงสุด อันนี้ผมก็ขอต้องการด้วยคนนะอิอิ

แต่สุดท้าย ต้องถามกลับต่ออีกว่า ถ้าราคาเกิด ดีดกลับ ลงมา คุณ vahahaha' รับความเสี่ยงได้แค่ไหน ครับ

ตรงนี้ ผมว่าอยู่ที่การตัดสินใจของคุณ vahahaha เองนะครับ เพราะ ว่า ผมเคารพและเชื่อว่านักลงทุนทองคำ ทุกคน ตอนนี้เริ้ม จะรู้จัก

ตลาดทองคำมาขึ่นกว่าเดิมแล้ว นะครับ

ตอนนี้ผม ขอแนะนำและประเมินราคาทองคำเบื่องต้นให้แทนละกันนะครับ

ตอนนี้ราคาทองคำอยู่ที่ 1752 หากไม่หลุด 1750 ลงไป คาดว่าราคาจะเกิดการสะสมกำลังแล้ว ขึ้นทดสอบ

ในแนวต้านถัดไปที่ 1760-1776*** ตรงนี้ระวังแรงขายออกมานะครับ

แต่ถ้าหลุด ถอยไปรับแถว ๆ 1742-1746 อีกครั้งดูว่ารับอยู่หรือไม่ ครับ ถ้าไม่หลุด จะสะสมกำลังแล้วขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไป อีกครั้งครับ

แต่ถ้ายังหลุดอีก ก็ รอดูครับ ว่า ตอนนี้ Low 1740 ของวันนี้ไม่ควรหลุด เพราะว่าหากราคา ทองคำจะขึ้นทดสอบแนวต้าน ต้อง

ไม่หลุด Low ของเมื่อวาน คือแถวๆๆ 1732 -1736 ***และ Low ของวันนี้ที่ 1740 และราคาต้องขึ้นทำ NEw High เสมอ เมื่อ ขึ้นไปทดสอบ

ที่แนวต้านของแต่ละวัน และแต่ครั้งต้องพยามยามทำ New high ให้ได้ไม่เช้นนั้นจะถูกแรงขายออกมา พอสมควร ทำให้ราคาย่อตัวเพือ่

สะสมกำลังขึ้นใหม่ ครับ ลักษณะเเบบนี้ จะเรียกกัน เบือ่งต้น ว่า Side Ways Up++ ครับ คือไม่มี LOw ของเมือ่วานแต่จะมี High ของวันนี้

ซึงหากคืนนี้ ราคา ทองคำ สามารถ ยืนเหนือ 1745-1750 ได้และปิดเหนือกว่า บริเวณ นี้ 1743*** ได้

พรุ่งนี้เช้าหากตลาดเอเชียไม่มีแรงขายออกมา คาดว่าราคาจะขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไป แถว 1760-1767 ****หรือ 1774-1783****

คาดว่าราคาน่าจะขึ้นทอบแนวต้าน ถัดไปได้ครับผม

ทั้งนี้ผมแนะนำให้ดูอัตราแลกเปลี่ยนและค่่า เงินบาท ประกอบกับ ราคานำมั้น สกุลเงินดอลล่าร์ สกุลเงินยูโร และข่าวสารๆ ต่างด่วยครับผม

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ผม.............ทุกการตัดสินใจ ของตนเอง จะเหมาะสมกับตนเองมากที่สุด ครับ

จงภูมิในสิ่งที่ตนเองได้กระทำ และยอมรับกับสิ้งที่ผิดพลาดของตนเองแล้ว หาแนวทางแก้ไขให้ได้ ในภายหลัง ครับ ... :57 :gd

ผมเชิ้อว่าคุณ vahahaha' และทุกคนทำได้คับ.เพียงแต่ยังมิรู้ตัวเองเท่านั้น ครับผม :bye

ขอบคุณมากๆครับ ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ :gd :gd :gd

post-4992-0-85897100-1328235603.gifpost-4992-0-60067300-1328235610.jpg

:Hi หวัดดีจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก ใครได้กำไรดีใจด้วยนะคะ ใครยังวันนี้ลุ้นกันใหม่โชคดีมีกำไรทุกคนนะคะ :gvme

อยากซื้อแต่ยังไม่มีโอกาสเรย งึกงึก :_02

ขอบคุณจารย์อั๋นในทุกๆข้อความค่ะ ดีใจและอ่นใจที่มีจารย์อั๋นอยู่ที่นี่ค่ะ

ขอบคุณครับ อ.อั๋น

:57 ใกล้หลุดดอยอีกลูกแล้ว เย่เย :uu

อาจานอั๋นครับขอแนวรับแนวต้านหน่อยครับ ขอบคุณครับ