ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เห็นราคาขึ้นแล้วอยากตามจังครับ มันจะย่อมารับบ้างไหมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดีตอนเช้า ของวันที่ 3/2/2555 เวลา 10.52 น.

เมื่อวาน ราคา ลงมาทำ Low 1740 แล้ว มี High ที่ 1758 ถือว่าเป็นการส่งสัญญาณขึ้น ระยะสั้น ต่อเนื่องติดต่อกันมาหลายวัน แล้วครับ

เมื่อวานราคาขึ้นและลง ทดสอบแนวรับ และแนวต้านอยู่หลายครั้ง

แล้วผลสุดท้าย ราคาทองคำ ก็สามารถเลือกขึ้นและ ผ่านไปสู้แนวต้าน ถัดไป ได้

ตอนนี้ เวลานี้ ราคาทองคำอยู่ที่ 1759 คาดว่ากำลัง สะสมกำลังและรอข่าว เพื่อขึ้นทดสอบ แนวต้านหลักอีกครั้ง

หากไม่ผ่าน น่าจะเกิดการย่อตัวลง .........................ทดสอบ แนวรับ แถว ๆ 1754-1750 ตรงนี้ไม่หลุดก็น่าจะขึ้นทดสอบแนวต้าน ที่ 1760-1767 ต่อครับ

ตอนนี้ เงินบาท อยู่ที่ 38.85 และ 30.89 บาท เงินบาท แข็งค่าขึ้นมา ค่อนข้างมาก

แลหากคืนนี้ มีข้อมูลข่าวสาร การจ้างงาน ของอเมริกา ออกมาแย่ อีก คาดว่า ราคาเงินบาท จะแข็งค่าไปมากกว่านี้ ครับ โดยขอประเมิน ค่าเงินบาท ที่ 30.80-30.82

มาดูกันที่ แนวต้านและแนวรับ ตอนนี้กันครับ

แนวต้าน ตอนนี้ ดูที่โซนอันตราย 1760-1767ถ้าไม่ผ่านระวังแรงเทขายออกมา******* 1774-1783ไม่ผ่านระวังแรงขาย*********

ถ้าไปต่อกว่านี้ ขอมอง เป้าหมายที่(ชั่วคราว) 1800++ เลย ครับ

แนวรับ ตอนนี้ดูที่ ต้องรับให้อยู่เพื่อขึ้นทดสอบแนวต้าน 1754-1750 ******ถ้าไม่อยู่จะลงทดสอบ 1747-1743 ไม่ควรหลุด **** 1736-1732*****1700*************** ยาว

กรอบเล็ก 1730-1760 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1720-1770 = 50 เหรียญ

กรอบประจำเดือน กุมภาพันธ์ 1600-1800 = 200 เหรียญ

คืนนี้ มี ตัวเลขที่สำคัญ ที่มีผลต่อราคาทองคำ ขึ้นและลง ดังนี้

1. เวลา 20.30 น. ยอดการจ้างงาน (นอกภาคเกษตรกรรม) คาดการณ์ เป็นผล บวกต่อราคาทองคำ****** สำคัญ*********มาก

2.เวลา 20.30 อัตราการว่างาน คาดการณ์ไม่เปลี่ยนแปลง.............

3.เวลา 22.00 ดัชนี้มุมมองต่อการทำธรุกิข ของฝ่ายจัดซือ้

4. เวลา 22.00 ยอดการสั้งซือ้ของโรงงาน คาดดการณ์ เป็นผลลบ ต่อราคาทองคำ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการต่อไปไม่รู้จบ

วันนี้อย่าลืมดูข่าว ตอน 20.30 ด้วยนะครับ สำคัญ................นะ

แล้วก็ดูอัตราเเลกเปลี่ยน เงินบาทไทย และสกุลเงินดอลล่าร์ เช่มเดิมครับ

ตอนนี้คนที่ซือ้ไว้ คงจะ ลุ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขาย กัน ละใช่ไหมครับ สู้ๆๆนะครับ ผมเป็น กำลังใจให้ ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอให้ขายได้ ซะที :v@ :0eeeff42: :031

post-4992-0-57893700-1328271050.gif[ :Announce จานอั๋นมาแร้ว กาแฟร้อนๆคะอิอิ :gvme

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอโทษด้วยนะครับทุกคน .ช่วงนี้ งานยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่า :17 ไม่มีเวลาเข้ากระทู้เลยครับ :01

ขอโทษด้วยนะครับทุกคน .ช่วงนี้ งานยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่า :17 ไม่มีเวลาเข้ากระทู้เลยครับ :01

ไม่เป็นไรครับอาจานอั๋นมาทันเวลาพอดีเลย :_087 ขอบคุณมากครับ :gd

สวัสดีครับพี่น้อง :Announce ไมได้เข้ามาหลายวันเลยทุกคนโอเคนะครับ ขอให้มีกำไรกันเยอะๆนะครับ :_06

สวัสดีครับพี่น้อง :Announce ไมได้เข้ามาหลายวันเลยทุกคนโอเคนะครับ ขอให้มีกำไรกันเยอะๆนะครั :_06

:gvme OK คะ เป็นงัยบ้างคะ มีกำไรกันทุกคนนะคะ :gd คืนนี้ผันผวนสุดๆ วางแผนให้ดีไม่งั้นดอยแน่ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าลืมต้องตั้งจุดไว้ในใจตลอดนะคะ เป็นห่วงคะ โชคดีนะคะ :047 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ปล่อยดอยสองไปละกำไรอีกนิด - - มุ่งหน้าสู่สองดอยสุดท้าย 5 5 5

ปล่อยดอยสองไปละกำไรอีกนิด - - มุ่งหน้าสู่สองดอยสุดท้าย 5 5 5

:Announce ดีใจด้วยนะคะ :gd

:Announce ดีใจด้วยนะคะ :gd

จำคำคุณกระต่ายทองว่า ขายหมูดีกว่าติดดอยเลย คิดง่ายเลย ^^

จำคำคุณกระต่ายทองว่า ขายหมูดีกว่าติดดอยเลย คิดง่ายเลย ^^

:047 คะ พอขายเสร็จร่วงเลยช่ายมั้ยคะ อย่าเพลินลืมทำกำไรขาลงนะคะ วางแผนไว้ขายแร้วทำยังงัยต่อ ถ้าเกิดลงแค่ไหนแร้วพอใจซื้อกลับ ขึ้นมาขายอีก แต่ขายแร้วขึ้นก้ออย่าไปเสียดายทุบโต๊ะนะคะ ไม่เครียด ทองไม่ขึ้นก็ลง ถ้าอยู่นิ่งๆจะน่าสนใจรึคะ ท่องไว้เราเล่นอยู่กับความผันผวน กำไรเห็นๆจิงมั้ยคะเพื่อนๆ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อิ่มเอม ไปตาม ๆ กันนค่าาา ^^ ดีใจด้วยค่ะ ....