ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จริงๆหากคืนนี้มันลงอยากให้เป้ารับเป้าแรกอยู่ที่บริเวณ 1683 นะครับ เพราะเนื่องจากมันลากขึ้นมายาว หากมันลงก็คงต้องมี Range ให้มันวิ่งสักหน่อยครับ รับสั้นๆเสี่ยงครับ ส่วน 1710 ป้ายราคาที่ลงไว้นั้นเป็นแนวที่หากหลุดลงมาอีกก็น่ากลัวจะลึกนะครับ จะรับมีดควรรอให้มันปักลงดินก่อนนะครับ จะได้ไม่แทงมือตนเอง

ขอบคุณค่ะ. อยากให้มาจิงๆจะได้กระโดดเข้าให้เต็มปอด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จริงๆหากคืนนี้มันลงอยากให้เป้ารับเป้าแรกอยู่ที่บริเวณ 1683 นะครับ เพราะเนื่องจากมันลากขึ้นมายาว หากมันลงก็คงต้องมี Range ให้มันวิ่งสักหน่อยครับ รับสั้นๆเสี่ยงครับ ส่วน 1710 ป้ายราคาที่ลงไว้นั้นเป็นแนวที่หากหลุดลงมาอีกก็น่ากลัวจะลึกนะครับ จะรับมีดควรรอให้มันปักลงดินก่อนนะครับ จะได้ไม่แทงมือตนเอง

ถ้าผมรอให้มันขึ้นสัก 1727-29 แล้วเปิด short จะเสี่ยงไหมครับ

มีใครเห็นคุณห่านไหมครับ ฝากบอกด้วยครับมีคนรออยู่

มีใครเห็นคุณห่านไหมครับ ฝากบอกด้วยครับมีคนรออยู่

น่านซิ วันนี้หายไปไหน. ท่านแม่ทัพ อยู่หนายยยยยยยย

ขอบคุณค่ะรอลุ้นอยู่. สาธุ. สาธุ. ขอให้เป็นจริง. ว่าแต่ว่าวันนี้หายไปไหนค้ะไม่เห็นเลย

ถ้าผมรอให้มันขึ้นสัก 1727-29 แล้วเปิด short จะเสี่ยงไหมครับ

ผมว่าเสี่ยงครับ

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ :gvme เดาใจคนทั้งโลกยากกว่าที่คิดจิงมั้ยคะเพื่อนๆ เล่นสั้นๆ ขึ้นมามีกำไรขาย ลงซื้อ ไม่ลงซื้อขึ้นมาก็ขายอีก ผิดทางรีบๆตัดขาดทุน ไม่เครียดได้กำไรแน่นอน โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะเพื่อนๆ :La like ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีพี่ห่าน อาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง พี่พวงชมพู พี่เด็กอู่ทอง และทุกๆคนนะคะ

ว่าแต่ราคาไม่ลงมาให้เชยชมเร้ยยยย :_02

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ :gvme เดาใจคนทั้งโลกยากกว่าที่คิดจิงมั้ยคะเพื่อนๆ เล่นสั้นๆ ขึ้นมามีกำไรขาย ลงซื้อ ไม่ลงซื้อขึ้นมาก็ขายอีก ผิดทางรีบๆตัดขาดทุน ไม่เครียดได้กำไรแน่นอน โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะเพื่อนๆ :La like

หวัดดีค่ะ กระต่ายทอง

เมื่อวานเล่นสั้น โดดเข้าโดดออก ตื่นเต้นดีจังแต่ก็ได้ค่าเหนื่อยมานิดหน่อยค่ะ

ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ แค่ดูทองก็แทบไม่มีเวลาเลย

คิดถึงเพื่อนๆ นะคะ โชคดีทุกคนค่ะ รวยๆๆๆๆๆ ทุกวัน ตลอดทั้งปี

หวัดดีค่ะ กระต่ายทอง

เมื่อวานเล่นสั้น โดดเข้าโดดออก ตื่นเต้นดีจังแต่ก็ได้ค่าเหนื่อยมานิดหน่อยค่ะ

ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ แค่ดูทองก็แทบไม่มีเวลาเลย

คิดถึงเพื่อนๆ นะคะ โชคดีทุกคนค่ะ รวยๆๆๆๆๆ ทุกวัน ตลอดทั้งปี

จ๊ะคิดถึงเหมือนกัน ว่างรีบโดดเข้ามานะ รวยๆเฮงๆจ๊ะ :gd

สวัสดีครับ สวัสดีตอนเช้า วันที่ 31/1/2012 เวลา 9.05 น.

เมื่อวานราคาลงไปทำ Low ต่ำสุดอยู่ที่ 1716 แล้ว มีราคาสูงสุดในช่วงเช้าอยู่ที่ 1739

โดยราคาทองคำ เมื่อวานจะเป็นรูปแบบในลักษณะ ขึ้นแล้วลง

ตอนนี้ราคาทองคำจะเป็นในช่วงเช้าจะเป็นลักษณะ ลงแล้วขึ้น คือลงมากจากเมื่อวานแล้วตอนนี้กำลังไล่ราคาขึ้นไปอยู่

โดยเปิดตลาดที่ 1731 และต่ำสุดตอนนี้ 1728 และสูงสุดที่ 1737 ครับ

โดยตอนนี้ประเมินสถาการณ์เบื้องต้นไว้ดงนี้

แนวต้าน 1740**** รอขึ้นทดสอบและผ่าน 1748-1750*** ระวังแรงขายออกมา 1767*** 1783**

แนวรับ 1731-1730** รอลงทดสอบ อีกครั้ง หากไม่ผ่านแนวต้าน 1721-1718*** 1704-1700***1691*******

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

แนะนำให้นกลงทุนเก็งกำไรระยะสั้น เช่นเดิมครับ

โดยใช้ ข้อมูล ของสกุลเงินดอลล่าร์ สกุลเงินยูโร น้ำมัน ข่าวของกรีซและยูโร ข่าวของตัวเลขเศรษฐกิจอเมริกา ประกอบและตัดสินใจลงทุนด้วยนะครับ

ตอนนี้ เงินบาทเข็งค่าขึ้น โดยมีอัตราและเปลี่ยนอยู่ที่ 30.98 และ 31.02 ครับ

โดยเงินบาทมีมิศทางว่า จะเเข็งค่าขึ้นมาอีก.........ครับ โดยประเมิน ความแข็งค่าของเงินบาทอยู่ที่ 30.86-30.90 ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ ................ :gd

วันนี้ ขอให้นักลงทุน ที่จะเข้าซือ้และขาย คำนึง ถึงค่าเงินบาทไทย ด้วยนะครับ..........เกรงว่าจะเข้าซือ้ได้แต่ขาย ไม่ได้อ่า...เป็นห่วงทุกคนนะครับ :01

:Hi หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ :gvme เดาใจคนทั้งโลกยากกว่าที่คิดจิงมั้ยคะเพื่อนๆ เล่นสั้นๆ ขึ้นมามีกำไรขาย ลงซื้อ ไม่ลงซื้อขึ้นมาก็ขายอีก ผิดทางรีบๆตัดขาดทุน ไม่เครียดได้กำไรแน่นอน โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะเพื่อนๆ :La like

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สบายดีนะครบ การซือ้-ขาย ได้กำไรไหมครบ ผม ยังไงก็ฝากกระทู้น้่อย ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ กระทู้นี้ก่อนนะครับ ช่วงนี้ งานยุ่ง ๆ อีกละครับ :01

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สบายดีนะครบ การซือ้-ขาย ได้กำไรไหมครบ ผม ยังไงก็ฝากกระทู้น้่อย ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ กระทู้นี้ก่อนนะครับ ช่วงนี้ งานยุ่ง ๆ อีกละครับ :01

:Announce สบายดีคะจานอั๋น ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง กำไรแบบพอเพียงและเพียงพอคะ ว่างรีบกลับมานะคะคิดถึง เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องนะคะ ดูแลสุขภาพนะคะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รับฝากร้อยละ20อิอิ :32 likeคะ

ขอบคุณอาจานอั๋นค่ะ อ่านถึงบรรทัดสุดท้าย ทุกอย่างนั้นมารวมอยู่ตรงคำว่า ""เกรงว่าจะเข้าซือ้ได้แต่ขาย ไม่ได้อ่า."" :ghost