ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

กาแฟแก้ง่วงก่อนนะคะจานอั๋นและเพื่อนๆ โชคดีมีกำไรนะคะ :Hi

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่เด็กอู่ทอง........หนูยังไม่ทันซื้อเรยน่ะ ให้รถมารับหนูก่อนนนนนน :uu

ผมก้รอรถมารับเหมือนกันคับ ไม่อยากตกขบวน แต่ถ้าเข้าตอนนี้ก้ยังไม่ชัวร์พอ :17

ผมก้รอรถมารับเหมือนกันคับ ไม่อยากตกขบวน แต่ถ้าเข้าตอนนี้ก้ยังไม่ชัวร์พอ :17

เหมือนกันค่ะ หนูไม่ประสาเรื่องทองและความรู้ยังด้อยนัก ไม่กล้าเหมียนกัล555 :_18

แต่มันเริ่มลงแร้วนะคร้าาา

ถูกแก้ไข โดย kaykee

เหมือนกันค่ะ หนูไม่ประสาเรื่องทองและความรู้ยังด้อยนัก ไม่กล้าเหมียนกัล555 :_18

:Announce หวัดดีจ๊ะ วางแผนการลงทุนด้วยตัวเองทุกครั้งนะจ๊ะ โชคดีจ๊ะ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ตอนนี้เริ่มย่อลงมาอีกแล้วครับ ลงมาเลยผมรออยู่ :gvme

ตอนนี้เริ่มย่อลงมาอีกแล้วครับ ลงมาเลยผมรออยู่ :gvme

:Announce อย่าซื้อหมดหน้าเสื่อนะคะ ได้กำไรขายนะคะเป็นห่วง :gd

แต่มันเริ่มลงแร้วนะคร้าาา

55+ ไม่ประสาเหมือนกัน ต้องฟังบรรดาเซียนเค้าวิเคราะห์กันไปก่อนอะ

ดูก่อนว่าคืนนี้ขาใหญ่เค้าเล่นยังไง ถ้าลงมาลึกแล้วคุณ kaykee กระสุนเยอะ ก้จัดเต้มไปเลยคับ หุหุ :047

:Announce หวัดดีจ๊ะ วางแผนการลงทุนด้วยตัวเองทุกครั้งนะจ๊ะ โชคดีจ๊ะ :gvme

ขอบคุณ คุณกระต่ายทอง คับ

55+ ไม่ประสาเหมือนกัน ต้องฟังบรรดาเซียนเค้าวิเคราะห์กันไปก่อนอะ

ดูก่อนว่าคืนนี้ขาใหญ่เค้าเล่นยังไง ถ้าลงมาลึกแล้วคุณ kaykee กระสุนเยอะ ก้จัดเต้มไปเลยคับ หุหุ :047

รอรถมารับอยู่เนี่ยแหละคร้าาาา ว่าแต่จะมาแว๊บๆอ่ะป่าวไม่รู้ :_10

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดีเช้าวันจันทร์ เช้าวันใหม่แห่งการเริ่มต้น ของเดือน กุมภาพันธ์ ปี 2555 เวลา 10.38 น. 6/2/2555

วันศุกร์ ราคาทองคำ ขึ้นไปทำ high สูงสุดแล้ว 1763 แล้วลงมาทำ Low ต่ำสุดที่ 1723 โดยปิดตลาดแถว ๆ 1725

สืบเนืองมาจาก ตัวเลขตัวเลขการจ้างงานของอเมริกา ออกมาดีเกินคาด ทำให้ราคาทองคำ ถูกเทขายออกมา

ตอนนี้ขอประเมินแนวต้านและแนวรับดังนี้่

แนวต้าน 1740 ไม่ผ่านระวังแรงขาย1746-1748 รอขึ้นทดสอบ **** 1755**1767******

แนวรับ 1730 กำลังทดสอบอยู่ตอนนี้ *** 1723-1718***ดูว่ารับอยู่หรือไม่ ** 1710-1700*** 1691**1679***

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

กรอบเสริมหากหลุด 1700 คือ 1650-1700 = 50 เหรียญ

วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญประกาศ

ต้องรอพรุ่งนี้ :Announce ท่านเบน เบอนันเก้ จะออกมาแถลงการณ์อีกแล้ว :01 ตอน 22.00

คาดว่าหาก ไม่มีข่าวสาร หรือข้อมูลอะไร เข้ามา ก้อจะทำให้ตอนนี้ ราคาทองคำ วิ่ง Side Ways ในกรอบ ที่ 1720-1740 = 20 เหรียญ

เพื่อปรับฐานแล้ว รอข้อมูลข่าวสาร ต่าง ๆ มาเป็นปัจจัยชี้นำทิศทาง ตลาดทองคำอีกที ครับ :047

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :gd

ช่วงนี้ พอดีงานยุ่ง นิดหนึ่งนะครับ ทกุคน ต้องขอโทษทีครับ หากไม่มีเวลาตอบกระทู้ทุกคน ได้ นะ

และก็ต้องขอขอบคุณทุกคนด้วยนะครับ ที่เข้ามาทำให้กระทู้ ไม่เงียบเหงา และก้ขอขอบคุณคุณกระต่ายทอง และก็คุณ Fairytale ที่นำข้อมูลข่าวสาร มาฝากเพื่อนๆ ในกระทู้นะครับ

ผมอ่านแล้ว ได้ความรู้มากมาย เหมือนที่ คุณ Fairytale ได้ระบุไว้จริง ๆ ครับ อ่านที่เดียวเหมือนได้เที่ยวรอบโลกเลยค่ะ ฮ่าๆๆ วันหลังนำมาให้อ่านอีกนะครับ กด Like เลย :gd

ช่วยชี้ทางสว่างด้วยครับ

ผมLongติดตอน 175X อยู่เลยครับ ทำไงดีครับ ถือต่อไปก่อนหรือว่า SL ไปเลยดีครับ

สัญญา GF สัญญาหมดสินเดือนนี้ครับ

:Announce ตอนนี้ 1723 แล้ว หลุดแนวรับลงมา แล้ว ถูกเทขายออกมา ยังไม่แนะนำ ให้ เข้าซือ้ ขอให้รอหยุด นิ่งก่อนนะครับ ..................... :_cd

ถ้าใครอยากจะเข้าซื้อแนะนำ ให้ เก็งกำไรระยะสั้น จริง ๆ นะครับ มีทิศทางว่า ราคาจะ ลงทดสอบ แนวรับ ถัดไปต่ออยู่ครับ :01 ด้วยความเป็นห่วง

พี่เค้า เล่น รอบ นี้ 10 เหรียญ............. :Wt เหนือยเลย :ghost

:Announce ตอนนี้ 1723 แล้ว หลุดแนวรับลงมา แล้ว ถูกเทขายออกมา ยังไม่แนะนำ ให้ เข้าซือ้ ขอให้รอหยุด นิ่งก่อนนะครับ ..................... :_cd

ถ้าใครอยากจะเข้าซื้อแนะนำ ให้ เก็งกำไรระยะสั้น จริง ๆ นะครับ มีทิศทางว่า ราคาจะ ลงทดสอบ แนวรับ ถัดไปต่ออยู่ครับ :01 ด้วยความเป็นห่วง

พี่เค้า เล่น รอบ นี้ 10 เหรียญ............. :Wt เหนือยเลย :ghost

ขอบคุณอาจานอั๋นคร้า กะลังรอสัญญาณอยู่เรยค่ะ ใจเย็นรอก่อนใช่มั้ยค่ะ ของดีมีรออยู่....รึป่าวเอ่ย

ยังไงขอให้อาจานอั๋นทำงานอย่างมีความสุขและผ่านไปได้ด้วยดีทุกอย่างนะคะ

ขอบคุณค่ะ R จานอั๋น

รอสัญญาณเข้ากับคุณ kaykee ด้วยคนนะค่ะ