ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

เห็นด้วยกะคุณauntnextdoorค่ะ. Alan ก็กำลังหัดนั่งสมาธิค่ะรู้สึกสงบและก็ใจเย็นขึ้น แล้วก็ปล่อยวางความเครียดได้ง่ายข้ึนเยอะเลยค่ะ

ลูกยังว่าแม่ใจเย็นลงมากเลย. แฮะๆปกติออกโหดหน่อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นด้วยกับคุณกระต่ายทองนะครับ ถ้าเครียดลองเปลี่ยนวิธีเล่น มี stoploss จะช่วยได้เยอะ ลุ้นกับตลาดพวกนี้แล้วเหนื่อย บางทีผมยังแอบลุ้นเลยไม่อยาก stoploss - -!

แต่ผมเคยฝึก stoploss โดยการไปนั่งสมาธิ ปลงๆ พอถึงจุดก็ กดคลิ้ก.....ขาดทุนไป.... T.T แล้วก็ท่อง เงินทองเป็นของนอกกาย แต่ไม่น่าเชื่อคือกลับทำเงินได้เยอะขึ้น และความเครียดก็ลดลงด้วย share ประกบการณ์ - -!

สมาธิ มา แสงส่องทางบังเกิด แต่เราก็ - ไม่กลัวนะ- ฟังเพลงนี้ค่ะ คลายเครียด คุณboyles คุณalan และเพื่อนๆ

Hammer ตามด้วย Doji แสดงว่า Doji ตรงนั้น ไม่มีนัยยะครับ DOJI

ต้องเกิดในตำแหน่งที่กำลัเป็น trend ครับ ถึงจะแสดงว่า trend กำลังสะดุด เกิดการลังเล ดังนั้นเราก็ต้องระวังในแท่งต่อไปเช่นกัน แต่ไม่ได้หมายความว่ามันกลับตัวครับ เป็นการสะดุดนิดนึงของ trend

ขอบคุณ ความรู้เคสนี้ค่ะ คุณบอย ฟังอ่านหลาย ๆ ที่ ก็ไม่เห็นบอกถึงจุดนี้ ถ้า sideway แล้วเคยนำมาใช้ได้ผลไหมคะ กรณีเกิดขึ้น จากสถิติที่ผ่านมา

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ค่ะ. เสาร์+อาทิตย์ไปเที่ยวเขาใหญ่มาค่ะ เปิดซิงรีสอร์ตเปิดใหม่ ที่ภูคำหอมรีสอร์ต มีห้องพัก pool villa ด้วย....ลงน้ำแล้วหายเครียดหายร้อนเลยค่ะ เย็นสบาย......โฆษณาให้เค้าหน่อย อาหารอร่อย บริการเยี่ยมเลย อิอิ....

วันนี้ขอให้ทุกท่านมีความสุข เฮงๆ ร่ำรวยนะคร้า....ไปทำงานก่อนค่ะ งานค้างเยอะเลยยย..^^

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ค่ะ. เสาร์+อาทิตย์ไปเที่ยวเขาใหญ่มาค่ะ เปิดซิงรีสอร์ตเปิดใหม่ ที่ภูคำหอมรีสอร์ต มีห้องพัก pool villa ด้วย....ลงน้ำแล้วหายเครียดหายร้อนเลยค่ะ เย็นสบาย......โฆษณาให้เค้าหน่อย อาหารอร่อย บริการเยี่ยมเลย อิอิ....

มีเบอร์โทรจองมั้ยคะ

ดีจ้าคุณบอย อัยยา เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

@Aunt. เบอร์โทรภูคำหอมรีสอร์ต 081-8470455 คะ เข้าไปดูรูปก่อนที่ www.agoda.co.th หรือที่ Facebook พิมพ์คำว่าภูคำหอมเขาใหญ่ค่ะ. เจ้าของมาดูแลเอง บริการเยี่ยมเลยค่ะ. อากาศดีมากแต่ขับรถไกลหน่อย

@Aunt. เบอร์โทรภูคำหอมรีสอร์ต 081-8470455 คะ เข้าไปดูรูปก่อนที่ www.agoda.co.th หรือที่ Facebook พิมพ์คำว่าภูคำหอมเขาใหญ่ค่ะ. เจ้าของมาดูแลเอง บริการเยี่ยมเลยค่ะ. อากาศดีมากแต่ขับรถไกลหน่อย

โอเช ขอบคุณค้าาาา

Hello hello....ทำไมเงียบจังไปไหนกันหมดคะ..??

เดี๊ยวมานะครับ กำลัง SKYPE กลุ่มอยู่ เลยยุ่งๆ

มีของมาฝาก On the other hand, take a look at Gold. Small Specs are now quite bearish. Gold has finally become comparatively stronger than Silver on a short term basis, but I suspect Silver will have a larger “dollar for dollar” rally.

เดี๊ยวมานะครับ กำลัง SKYPE กลุ่มอยู่ เลยยุ่งๆ

มีของมาฝาก On the other hand, take a look at Gold. Small Specs are now quite bearish. Gold has finally become comparatively stronger than Silver on a short term basis, but I suspect Silver will have a larger “dollar for dollar” rally.

:01 :01

ผมคิดว่า แนว 1618 และ 1595

แต่ 162X ก็เป็น SUPPORT ของกราฟ Support month เหมือนกัน

เดี๊ยวมาต่อนะครับ ตอนนี้ Canndle Hammer TF4 ก็ดูใช้ได้ทีเดียว ราคาปิดวันนี้น่าสนใจ แต่ก็อีกล่ะ ตลาดน่าจะแกว่งอีกพักเพราะวันพุธนี้ FOMC กับ bernake พูดอีก นี้คือ support ที่ผมทำการบ้าน เดี๊ยวมาตอบให้นะครับ พอดีเพิ่งเข้ามา มืดไปหน่อยนะครับ ^^ ช้าเลย

คุณboylesเอากราฟมาล่อให้ดีใจอีกแล้ว คนรอหน้าห้องตรึม