ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

BEST BETS

Stocks look ripe for a sell off. My accumulation/distribution work showed lots of distribution this week. The critically important advance decline line has not picked up, and add to that the start of entering a strong cyclical area for weakness. My Advanced COT work is also negative. A rally to new highs would present a great sell… that may happen, so also look for a Qualified Trend Line entry.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมคิดว่า แนว 1618 และ 1595

แต่ 162X ก็เป็น SUPPORT ของกราฟ Support month เหมือนกัน

เดี๊ยวมาต่อนะครับ ตอนนี้ Canndle Hammer TF4 ก็ดูใช้ได้ทีเดียว ราคาปิดวันนี้น่าสนใจ แต่ก็อีกล่ะ ตลาดน่าจะแกว่งอีกพักเพราะวันพุธนี้ FOMC กับ bernake พูดอีก นี้คือ support ที่ผมทำการบ้าน เดี๊ยวมาตอบให้นะครับ พอดีเพิ่งเข้ามา มืดไปหน่อยนะครับ ^^ ช้าเลย

คุณบอยครับแล้วแนวต้านที่มีนัยยะ อยู่ประมาณที่เท่าไหร่ครับ

ผมคิดว่า แนว 1618 และ 1595

แต่ 162X ก็เป็น SUPPORT ของกราฟ Support month เหมือนกัน

เดี๊ยวมาต่อนะครับ ตอนนี้ Canndle Hammer TF4 ก็ดูใช้ได้ทีเดียว ราคาปิดวันนี้น่าสนใจ แต่ก็อีกล่ะ ตลาดน่าจะแกว่งอีกพักเพราะวันพุธนี้ FOMC กับ bernake พูดอีก นี้คือ support ที่ผมทำการบ้าน เดี๊ยวมาตอบให้นะครับ พอดีเพิ่งเข้ามา มืดไปหน่อยนะครับ ^^ ช้าเลย

รอฟังด้วยคนค่า^_______^

ขอบคุณท่านบอยครับ ขอให้ร่ำ ขอให้รวย 555555555 :01

เห็นด้วยกะคุณauntnextdoorค่ะ. Alan ก็กำลังหัดนั่งสมาธิค่ะรู้สึกสงบและก็ใจเย็นขึ้น แล้วก็ปล่อยวางความเครียดได้ง่ายข้ึนเยอะเลยค่ะ

ลูกยังว่าแม่ใจเย็นลงมากเลย. แฮะๆปกติออกโหดหน่อย

ดีใจด้วยนะครับ ดีมากเลยครับ ^^

ขอบคุณ ความรู้เคสนี้ค่ะ คุณบอย ฟังอ่านหลาย ๆ ที่ ก็ไม่เห็นบอกถึงจุดนี้ ถ้า sideway แล้วเคยนำมาใช้ได้ผลไหมคะ กรณีเกิดขึ้น จากสถิติที่ผ่านมา

จากที่ผมศึกษาจาก Steve Nilson เขาจะแบ่ง Doji เป็น 2 แบบ

1. Doji ที่เกิดในตำแหน่งเป็น Trend จะแสดงอาการสะดุดของ trend ดังที่กล่าวไป

2. Doji เกิดในตำแหน่ง sideway เขาจะถือว่า ไม่มีนัยยะเลย หรือถ้าอย่าง Larry หรือทาง West ที่เขาใช้ Bar chart จะเรียกว่า inside bar ซึ่งหมายความว่าไม่มีนัยยะเช่นกันครับ

จากประกบการณ์ Doji เกิดในช่วง sideway ไม่มีนัยยะอะไรเลยครับ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ค่ะ. เสาร์+อาทิตย์ไปเที่ยวเขาใหญ่มาค่ะ เปิดซิงรีสอร์ตเปิดใหม่ ที่ภูคำหอมรีสอร์ต มีห้องพัก pool villa ด้วย....ลงน้ำแล้วหายเครียดหายร้อนเลยค่ะ เย็นสบาย......โฆษณาให้เค้าหน่อย อาหารอร่อย บริการเยี่ยมเลย อิอิ....

น่าไปมากเลย ว่างๆจะหาเวลาไปบ้างครับ ขอบคุณมากนะครับ ^^ ท่าทางจะสวยน่าดู

Hello hello....ทำไมเงียบจังไปไหนกันหมดคะ..??

มาแบบค่ำมากวันนี้ - -!

ที่ผม POST ไว้อาทิตย์ที่แล้ว เราอาจจะได้เห็น GOLD วิ่งวันที่ 23 หรือ 24 เมษานะครับ วันนี้ก็วิ่งจริงๆ ^^ เย้ๆ

มาดูที่เคย POST ไว้วันที่ 16 นะครัาบ ว่า เทคนิคเราแม่นยำขนาดไหนนะครับ วงกลมไว้ตั้งแต่วันที่ 16 และ 23 เมษา ก็ขึ้นจริงๆ ^^

GC 16-4-2012 COT

Timing BUY ที่น่าสนใจ ตรงวงกลม วันที่ 23-4-2012 และอีกที 21-5-2012

COT Commercial: MORE LONG POSITION

COT SMALL SPEC, LARGE TRADER: MORE SHORT

SETUP: BUY

LW SENTIMENT: 52 กลางๆ ไม่ได้มีนัยยะอะไรมากมาย มอง BULL BEAR พอกัน

กลยุทธ์ หาจังหวะ LONG เป็๋นหลัก

จากที่ศึกษา OI มานะครับ จะอธิบายละเอียดอีกที ผมนั่งดูวันเสา อาทิตย์ที่ผ่าน ได้เหตุผลว่าทำไม Gold ช่วงนี้ แกว่งจะกระจาย เพราะ OI ระดับ 3 แสนกว่าสัญญาต่ำมาก OI ต่ำสุดในรอบ 3 ปีที่เดียวนะครับ

เพราะปกติ 3 ปีนี้ OI จะอยู่ระดับ 350,000 - 600,000 สัญญา ไม่แปลกที่ liquidity น้อยสภาพจะเทรดยากอยู่แล้ว

ตามที่ผมคิดคือ OI

1.ทองมีโอกาสปรับตัวขึ้น จากรายย่อยอยู่นอกตลาดสะส่วนใหญ่ แต่การขึ้นครึ้งนี้ OI ควรจะเพิ่มขึ้น นำโดย commercial หรือ กองทุน จะทำให้ราคาทองไปอย่างต่อเนื่องได้

2. ทองขึ้น แต่ OI ต่ำ ก็คงไปไม่ไกล

3. ทองขึ้น แต่ OI เพิ่มขึ้น ในลักษณะที่ commercial อยู่นอกตลาด หรือ hold short มากขึ้น นั้นน่าจะเป็นแค่การ rebound เพื่อลงต่อ

ระยะสั้นทองน่าจะเกิดการ rebound จากสัญญาณทั้งหมดที่ผมพิจารณา

จากที่ผมศึกษาจาก Steve Nilson เขาจะแบ่ง Doji เป็น 2 แบบ

1. Doji ที่เกิดในตำแหน่งเป็น Trend จะแสดงอาการสะดุดของ trend ดังที่กล่าวไป

2. Doji เกิดในตำแหน่ง sideway เขาจะถือว่า ไม่มีนัยยะเลย หรือถ้าอย่าง Larry หรือทาง West ที่เขาใช้ Bar chart จะเรียกว่า inside bar ซึ่งหมายความว่าไม่มีนัยยะเช่นกันครับ

จากประกบการณ์ Doji เกิดในช่วง sideway ไม่มีนัยยะอะไรเลยครับ

ขอบคุณมากค่ะ ที่แบ่งปันความรู้ และประสบการณ์ :gd

ขอบคุณค่ะ เมื่อคืนคุณบอยมาหัวค่ำจังค่ะ อิอิ...^^

คุณบอยมองว่าจากวันนี้ไปทองจะไม่ลงไปต่ำกว่านี้แล้วใช่มั้ยค่ะ