ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ถ้าทองปิดเป็น Hammer ได้ สวยๆ พรุ่งนี้ ถ้าย่อแรงๆให้หาจังหวะเข้า คาดพฤหัสไปทองจะวิ่งแรง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กลับมาอีกครั้ง เพิ่งเห็นรูป ไม่ได้ update นานมาก T.T

ช่วงหลังไม่ค่อยสบายเลย update แต่ใน page ตัวเองบ้าง

gold back test march 3-13-2013 11-16-54 AM

จากการเทรดในช่วง 11 ปีหลัง ต้นเดือนมีนาจะเป็นช่วงที่แย่ในการเล่นฝั่ง Long แต่เขาบอก วันจันทร์ที่ 11 ก็แย่ แต่ถ้าหากวันจันทร์ลงไม่หนัก วันอังคารและ พุธมีโอกาสวิ่งขึ้น ดูจาก number 8 เทรด 11 ครั้ง ได้เงินจากขาขึ้น 9 ครั้ง และอันดับที่ 9 ก็ต้องกับวันพุธ ก็มี % ที่ดีในการในขึ้น สรุปว่า ระยะสั้นถ้าวันจันทร์ไม่ลงหนัก ทองน่าจะวิ่งขึ้น ในการเล่นระยะสั้น ในช่วงกลางอาทิตย์ แต่หลังอาทิตย์นี้ สถิติในการเล่นทองขาขึ้นก็ยังไม่ได้ดีมาก สถิติทองจะดีอีกครั้งในช่วงปลายเดือนครับ

Boyles

ฝาก แปะครับ

หลังจากไม่ได้จัดสัมมนากลุ่มใหญ่มานาน

วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2556 ผมจะจัดสัมมนา ในกลุ่มนะครับ โดยจะเชิญคุณมดแห่งแมงเม่าคลับ (mangmaoclub.com) และพี่เยาว์ ซึ่งเทรดหุ้นตั้งแต่ตลาดไทยเปิดเลย มา Share ประสบการณ์นะครับ (พี่เยาว์ กับ คุณมด Confirm แล้วนะครับ)

โดยหลักๆแล้วสัมมนาครั้งนี้จะมา Share ประสบการณ์กันมากกว่านะครับโดยมีวิทยากร

1. พี่เยาว์ จะมาเล่าประสบการณ์ ตั้งแต่เป็นมาร์ สมัยไทยเปิดใหม่ โดยสั่งซื้อ ขายใช้ เคาะ ตะโกนกัน และรวมมาถึงเหตุการณ์ หุ้นไทยขึ้นไป 1700 ตลาดเป็นอย่างไรกันบ้าง รวมถึงเล่าประสบการณ์ หุ้นราชาเงินทุนที่ขึ้นจาก 100 ขึ้นไป 2,700 โดยใช้เวลาไม่ถึงปี และพี่เยาว์ก็หมดตัวลงหลังจากได้กำไรมาตลอด และยังมีหุ้นบางตัวที่ถือมา 30 ปี หรืออย่างหุ้นบ้านปูก็ถือมาแต่ 25 บาท อะไรที่ทำให้พี่เยาว์ ตัดสินใจถือ และเลือกหุ้น

และที่สำคัญพี่เยาว์ ไม่รู้เรื่องเทคนิคเลย (ผมพยายามสอนแต่พี่เยาว์ก็ไม่เข้าใจจนไม่เรียนแล้วเทคนิค - -!) แล้วพี่เยาว์เล่นหุ้นอย่างไร ลงทุนในตลาดอย่างไร ก็คงเป็นอีกแนวทางนึง ที่จะมา Share ประกบการณ์ให้นะครับ และตอนนี้พี่เยาว์ก็ใกล้เกษียณ และยังได้เงินปันผลจากหุ้นพอสมควรในแต่ปี

2. คุณมดแมงเม่าคลับ เชิญคุณมดมาเล่าประสบการณ์ คุณมดจะเป็นคนเล่นหุ้นตามระบบ จะเป็นอีกแนวของการเล่นหุ้น ที่ใช้คอมพิวเตอร์ในการ Run และเป็นคนที่ TEST ตลาดหุ้นไทยเยอะๆมากคนนึง อายุยังน้อย แต่ประสบการณ์เต็มเปี่ยม ก็เป็นอีกแนวที่น่าสนใจนะครับ เพราะเราสามารถให้ระบบ run โดยเราลงทุนไป และเรายังสามารถทำงานของเราไปด้วยเช่นกันครับ

3. ผมเอง ^^ คงเล่าประสบการณ์การเทรดตัวเองที่ผ่านมา รวมถึงแนะนำมือใหม่ในการเข้ามาในตลาด Future และสอนวิธีการทำกำไรในตลาด Future commodities และ Forex เป็นตัวอย่างเล็กๆน้อยให้นะครับส่วนใหญ่ที่แนะนำจะเป็นการใช้กราฟใน Time Frame day เพราะผมจะไม่พูดถึงการเล่นสั้น อยากให้เทรดโดยเราสามารถมีความสุขกับชีวิตไปพร้อมกันด้วย เกือบลืมเดี๊ยวพูดเรื่อง การหาเลือก Product ใน Commodities ตาม Style Larry williams ด้วยอีกเรื่องดีกว่า

คร่าวๆ ก็มีเท่านี้ ค่าใช้จ่าย 800.- บาทต่อคน ที่โรงแรม อริสตัน สุขุมวิท 24 (ใกล้เอ็มโพเรียม) เวลา 9.00 - 16.00 วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2556 ราคานี้รวมอาหารกลางวัน และพักเบรค 2 มื้อ คิดว่าน่าจะเอาหนังสือคุณมดมาจับฉลากแจ้งด้วยนะครับ ^^

โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 994-2-04936-3 ออมทรัพย์ ชื่อ ธวัชชัย มีมงคลเกียรติ

แจ้งโอนในกระทู้นี้นะครับ (www.facebook.com/bigmoveclub)

ปิดรับการโอนเงินวันที่ 21 มีนาคม 2556 ไม่รับจ่ายหน้างานนะครับ เพราะต้อง Confirm คนกับโรงแรมครับ

แล้วเจอกันนะครับ

Boyles

SYSTEM (DEMO) SET50 Future

ต่อไปจะพัฒนาสูตรการเทรดทองมา update กันในเร็วๆนี้นะครับ เอาตัวอย่าง Future ไทยมาให้ดูก่อน

BACKTEST RESULT IN GOLD

GOLD SYSTEM BackTest (Gold Comex 100 Troy Oz)

อันนี้คร่าวๆก่อน backtest 11 ปีย้อนหลัง เทรดสินค้า GC 100 Troys

เทรดทั้งหมด 501 ครั้ง ถูก 411 ครั้ง ผิด 90 ครั้ง คิดเป็นอัตรา Win 82 %

ถูกติดต่อกันสูงสุด 52 ครั้ง และ ผิดติดต่อกันสูงสุด 5 ครั้ง

ค่าเฉลี่ยการได้กำไรแต่ล่ะไม้ 675 เหรียญ ค่าเฉลี่ยการขาดทุน 2500 เหรียญ (stoploss 25 เหรียญ)

boyles

ขอบคุณคุณบอยมากๆค่ะ :01

ตอนน้ีคุณบอยว่าทองมีแนวโน้มยังไงคะ