ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

พอดี อ่านเล่นๆ แล้วเจอ อาจจะยังไม่เกิดอันในระยะเวลาอันใกล้นี้ แต่ก็มีอีกหลายสิ่งที่ยังไม่ลงตัว แต่น่ากังวลใจ ดังนั้นเราไม่ควรประมาท และวางใจเรื่องใดจนเกินไป รวมถึงการอัดฉีดไรพวกนี้ด้วย ก็ยังไม่รู้ว่าจะมีจริงหรือเปล่า ข้อสรุปจะเป็นอย่างไร อีกฟากหนึ่งทางยุโรป เท่าที่ผมอ่าน (ตามบ้าง ไม่ตามบ้าง ผิดขออภัย) Merkel ไม่เคยสนับสนุนการอัดฉีดเงินอยู่แล้ว เธอต่อต้านนโยบายเรื่องนี้ พอสมควร เธออยากให้ปรับเปลี่ยนวินัย การใช้เงินของประเทศในยูโร เหมือนตอนนี้ สเปนก็เริ่มอุ่นๆ รวมถึง Portugal ก็ดูน่ากังวล อย่างไรอ่านข่าวช่วงนี้ ต้องมีวิจารณญาณดีๆ นะครับ ----จบ----

Portugal Ready For Center Stage

January 30, 2012

Portugal is Europe’s next big problem. According to the Globe and Mail:

Greece has been the debt crisis headline hog for months. This is unfair to Portugal, whose own financial nervous breakdown is getting uglier by the day, to the point that many economists and bond investors think a second bailout, a bond restructuring or outright exodus from the euro zone is inevitable. Most of Portugal’s key economic indicators are going in the wrong direction.

Things are not going well in Spain either. From the Globe and Mail:

Spain’s economy contracted by 0.3 per cent during the fourth quarter, according to official figures, edging the country closer to a new recession as it deals with huge levels of unemployment and painful austerity cuts. The economy is expected to slide further through March, placing Spain back in its second recession in less than three years.

Deal With Creditors Not End For Greece

January 28, 2012

Let’s assume Greece and its private creditors reach a “deal”. That deal is far from the final hurdle to preventing a Greek default. According to the Wall Street Journal:

BBC Source - Merkel “Greece Will Default”

January 28, 2012

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีคะคุณบอย ขอบคุณนะคะ :gd like ชอบการนำเสนอจังเลยคะ สวดยอดคะ :57

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อยากถามว่า แท่งเทียนปิด เมื่อวาน เกิดสัญญาณ Harami รึป่าวครับ :57

และถ้าเกิดมีโอกาสย่อลึกป่าวครับท่าน :uu

อยากถามว่า แท่งเทียนปิด เมื่อวาน เกิดสัญญาณ Harami รึป่าวครับ :57

และถ้าเกิดมีโอกาสย่อลึกป่าวครับท่าน :uu

คิดว่าเมื่อวานไม่น่าเกิดสัญญาณอะไรนะครับ

คุณบอยค่ะ. ตามวีดีโอที่ว่าถ้าทองทะลุ1810ขึ้นไปได้ และเมื่อมีการปรับฐานจะย่อไม่ลึกถึง 14xx แล้ว แนวรับปรับฐานจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ พอดีภาพวีดีโอมันเล็กมองตัวเลขไม่ชัดค่ะ รบกวนบอกเป็นตัวเลข spot หน่อยนะค่ะ

คุณบอยค่ะ. ตามวีดีโอที่ว่าถ้าทองทะลุ1810ขึ้นไปได้ และเมื่อมีการปรับฐานจะย่อไม่ลึกถึง 14xx แล้ว แนวรับปรับฐานจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ พอดีภาพวีดีโอมันเล็กมองตัวเลขไม่ชัดค่ะ รบกวนบอกเป็นตัวเลข spot หน่อยนะค่ะ

ยังไม่ได้ลากเลยครับ รอมันเบรค 1810 ขึ้นไปก่อนอ่ะครับ ค่อยคิดครับ

ถูกแก้ไข โดย boyles