ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

:033 กำ นึกว่า 1734 เอาอยู่ น้องทองดันลงต่ออีก :21 1724 :064 :_10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:033 กำ นึกว่า 1734 เอาอยู่ น้องทองดันลงต่ออีก :21 1724 :064 :_10

เดี๊ยวจะบอกวิธีให้ครับ ว่าแนวรับลักษณะไม่ควรรับ แล้วก็รับอย่างไรให้ปลอดภัยครับ เล่นตอนวิ่งลงหนักๆ ไม่ง่ายครับ ^^ เมื่อคืนยังคุยกับพี่อีกคนเลยว่า 1734 ลงมาแบบนี้ยังไม่ควรรับ

อาจานครับ ผมมือใหม่ครับ อาจานช่วยบอกวิธีดู cot ในกราฟ thaigold .ให้หน่อยครับ ผมมือใหม่อะครับ ขอบคุณครับ

Total Open Interest

Net Open Interest Posittioning

Large speculators Net มีความสัมพันธ์กันอย่างไรครับอาจารย์ และวิธีการดูใช้อย่างไรครับบอกอะไรเราได้บ้างครับ

เดี๊ยวจะบอกวิธีให้ครับ ว่าแนวรับลักษณะไม่ควรรับ แล้วก็รับอย่างไรให้ปลอดภัยครับ เล่นตอนวิ่งลงหนักๆ ไม่ง่ายครับ ^^ เมื่อคืนยังคุยกับพี่อีกคนเลยว่า 1734 ลงมาแบบนี้ยังไม่ควรรับ

ขอบคุณมากค่ะ ช่วยแนะนำให้หน่อยน่ะค่ะ :17 (รอเก็บค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเก็บที่เท่าไหร่ดี) รอบนี้เป็นการปรับฐานเลยรึป่าวค่ะคุณบอย :10

เดี๊ยวจะบอกวิธีให้ครับ ว่าแนวรับลักษณะไม่ควรรับ แล้วก็รับอย่างไรให้ปลอดภัยครับ เล่นตอนวิ่งลงหนักๆ ไม่ง่ายครับ ^^

เมื่อคืนยังคุยกับพี่อีกคนเลยว่า 1734 ลงมาแบบนี้ยังไม่ควรรับ

ขอฝากตัวด้วยคนนะคะ มารออ่านความรู้ลักษณะไม่ควรรับด้วยคนคร้า ขอบคุนพี่บอยล่วงหน้าคร้าาา^^

ขอบคุณค่ะ รอคำชี้แนะนะคะ :01

แอบอ่านตั้งแต่คุณ boyles โพสใหม่ๆ ได้ความรู้มากเลยคะ ทำให้ทราบว่า เค้าหาแนวรับแนวต้านอย่างไร ไอ้ ไฟบงไฟโบ ก็ไม่รู้จัก

ไอ้ค่าอะไรต่ออะไรก็ไม่รู้ กราฟก็ไม่เคยดู ทำให้ติดดอยมากมาย อย่างครั้งนี้โลภมากไปหน่อยได้กำไรแลัว 200 ยังไม่พอปล่อยไปเล็กน้อยเพราะกลัวขายหมู

ดีนะที่เมื่อคืนย่อ 173* แลัวไม่ได้รับ

คุณ boyles โพสปล่อยๆนะคะ VDO ช๊อบชอบเข้าใจง่าย ขอบคุณคะ :01 :01 :01

หลังจากเหนื่อยมาทั้งอาทิตย์ เนื่องจากนอนผิดท่า - -! ไม่รู้ไปทับ อาไรยังไง บริเวณแถวขากรรไกรเลยอักเสบ ปวดมาถึงขมับ นานๆ จัดสักครั้งนึงเพราะไม่ได้คิดค่าแรง หลังจากสัมมนาครั้งนี้ มีกำลังใจอีกโขทีเดียว ^^ ขอ Share รูปหน่อยนะครับ เดี๊ยวเราจะมาเริ่มลุยทองกันต่อ และต้องขอขอบคุณ คุณแมว เหมียว (ไม่แน่ใจชื่ออะไร) ที่เอาทุเรียนทอดมาฝากด้วยนะครับ ผมชอบมากเลย และต้องขอโทษที่มีโอกาสพูดคุยน้อยไปหน่อย ถ้ามีอะไรสงสัยถามได้นะครับ ^^

ปล. แอบมีคุณมดผู้ก่อตั้งแมงเม่าคลับ ไปเยี่ยม ให้ความรู้ด้วย ถึง 2 ชม. ^^

BOYLES

ถูกแก้ไข โดย boyles

UPDATE เดือนกุมภา เราจะอยู่ในตลาด WHIPSAW หรือ SIDEWAY มากกว่า และเรายังต้องระวัง Dollar index แข็งค่าขึ้นด้วย เพราะตอนนี้ เราอยู่ที่ SUPPORT LINE ของ DOLLAR INDEX อย่างไรเล่นหุ้น และทอง ต้องระวังมากหน่อยนะครับ กราฟตื่นมาจะทำให้ดูอีกทีนะครับ

UPDATE เดือนกุมภา เราจะอยู่ในตลาด WHIPSAW หรือ SIDEWAY มากกว่า และเรายังต้องระวัง Dollar index แข็งค่าขึ้นด้วย เพราะตอนนี้ เราอยู่ที่ SUPPORT LINE ของ DOLLAR INDEX อย่างไรเล่นหุ้น และทอง ต้องระวังมากหน่อยนะครับ กราฟตื่นมาจะทำให้ดูอีกทีนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและบทวิเคราะห์... รอติดตามอยู่ครับ.

ดูรูปแล้วทุกคนน่ารักมากค่ะ ตอนนี้มารอบทวิเคราะห์คุณบอยค่ะ

แหม๋...เสียดายไม่ได้อยู่ร่วมถ่ายรูปด้วย....

คุณบอย...เดี๋ยวหน้าผลไม้...ทุเรียนได้ที่ตามฤดูกาลแล้วจะส่งไปให้ทานใหม่ครับ....

อยากกินไอติมจังเลย....

พี่ตุ๊กตาถามว่า...สงสัยคงจะไม่ชอบทานไอติม....

อยากจะบอกว่า....พี่ขอกลับบ้านได้มั๊ย.....

แหม๋...เสียดายไม่ได้อยู่ร่วมถ่ายรูปด้วย....

คุณบอย...เดี๋ยวหน้าผลไม้...ทุเรียนได้ที่ตามฤดูกาลแล้วจะส่งไปให้ทานใหม่ครับ....

อยากกินไอติมจังเลย....

พี่ตุ๊กตาถามว่า...สงสัยคงจะไม่ชอบทานไอติม....

อยากจะบอกว่า....พี่ขอกลับบ้านได้มั๊ย.....

พี่ตุ๊กตาน่ารักมากครับ เหมือนเป็นแม่ผมเลยทีเดียว แกเล่นหุ้นมาจะ 10 ปีล่ะครับ มีอะไรไม่เข้าใจถามแกได้ครับ ส่วนถ้าแกไม่ให้เนี่ย เดี๊ยวผมขโมยไอติมมาให้นะครับ ^^

พอดีเมื่อวานทานยาไป เลยหลับยาวเลย เดี๊ยวออกไปทำธุระก่อน พักใหญ่ๆ เหมือนกัน แล้วจะทำ VDO ให้นะครับ วันนี้มีอะไรน่าสนใจเยอะทีเดียว และเรามีโอกาสอยู่ในตลาดขาลงของทอง อีกถึง 2-3 เดือนทีเดียว (ผมใช้คำว่าโอกาสนะครับ อย่างไรให้ไตร่ตรองดีๆ อย่าเชื่อมากๆ นะครับ แค่อยากให้ระวังมากกว่า อาจจะ Decline หรือ Sideway ก็เป็นไปได้) แต่อย่างไรก็ตามผมว่าทองเดือนนี้ น่าจะอยู่ในโหมด Sideway มากกว่า