ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

กลับมาบ้านแล้ว เดี๊ยวทำ VDO แปปนึงนะครับ จะพูดเรื่อง Dollar index ด้วย และก็ที่ค้างไว้ ใช่ไหมครับ ลงแบบไหน อย่าเพิ่งเข้ารับ ถ้าตกหล่นอาไรบอกได้นะครับ เดี๊ยว VDO จะสอนถึงการใช้ ATR TRAILING หรือ CANDELIER EXIT ใน MT4 กันครับ ติดไว้ก่อน รอแแปปนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สี่เหลืยม 2 ช่องคือ support FIBO by TF1 hr นะครับ VDO up ช้าค่อยๆ ดูก่อนนะครับ

GC 2-6-2012

DAILY

HIT TRAILING STOP @ 1727

------------------------------------

TF 4 SUPPORT : 1694 - 1702

TF 1 SUPPORT : 1702, 1678

-----------------------------------

TURNING POINT: STAND @ 1737 and BREAK DOWN TREND LINE

เส้นวงกลมผมวงไว้ คือบริเวณ ใกล้ Bottom ครับ ไตร่ตรองให้ดีๆนะครับ ไม่ได้ให้เชื่อผมนะครับ ^^ DOLLAR INDEX ดูเหมือนใกล้ BUY SIGNAL

อีกนิดนึง ในช่วง 2-3 เดือนหลังจากกุมภาพันธ์ โดยส่วนตัวผมจะเล่นในแนว DEF เป็นหลักนะครับ เพราะคิดว่าทองจะไม่น่าจะอยู่ในขาขึ้นในช่วง 2-3 เดือนต่อจากไปนี้ และที่สำคัญเทรดทุกครั้งต้องมี STOPLOSS ถ้าไม่มี STOPLOSS ให้เลิกเล่นครับ หมดตัวแน่นอนครับ ไม่ได้ขู่นะครับ แต่อยากให้อยู่ด้วยกันไปนานๆ ^^

สวดยอดคะคุณบอย like ทานข้าวแร้วยังคะ หายดีแร้วช่ายป่าวคะ เสียงOKรึยังคะ เป็นห่วง ดูแลสุขภาพนะคะ :57

ADX DECLINE ราคาขึ้นผมว่า STO ในกราฟ WEEK ใกล้ Overbought แล้ว ในขณะที่ ADX ยังแสดงสัญญาณการอ่อนแรงของ Momentum ผมคิดว่า ไม่น่าเกิน 2 Week คือใช้อีก 2 BARS Timing ในการ OVERBOUGHT จิงๆน่าจะมา ผมว่าช่วงนี้ เราอาจจะไม่ได้เห็นทองลงแรงมากสักเท่าไหร่ แต่อยากให้ระวัง หลังกลางเดือนกุมภาไปมากกว่าครั

วันนี้จบเท่านี้ก่อนนะครับ โชคดีในการเทรดครับ

BOYLES

สวดยอดคะคุณบอย like ทานข้าวแร้วยังคะ หายดีแร้วช่ายป่าวคะ เสียงOKรึยังคะ เป็นห่วง ดูแลสุขภาพนะคะ :57

-ขอบคุณครับ สงสัยยามันแรง แต่เล่นทำให้ง่วงทั้งวันเลย - -!

ขอบคุณมากค่ะคุณบอย :uu :gd :v@

สู้ต่อไปเถอะ จีบัน...แถ่นแทน...แท้นนนนน...... :gd

อาจานครับ ผมมือใหม่ครับ อาจานช่วยบอกวิธีดู cot ในกราฟ thaigold .ให้หน่อยครับ ผมมือใหม่อะครับ ขอบคุณครับ

Total Open Interest

Net Open Interest Posittioning

Large speculators Net มีความสัมพันธ์กันอย่างไรครับอาจารย์ และวิธีการดูใช้อย่างไรครับบอกอะไรเราได้บ้างครับ

คือเรื่องนี้มันยาวนะครับ COT มันเป็น Commitment of Trader ของเมกา เราต้องเอาข้อมูลนั้นมาแปลงอีก มันค่อนข้างยุ่งยาก และซับซ้อนพอสมควรครับ อย่างไรถ้ามีเวลาจะอธิบายอีกทีนะครับ และอีกอย่างผมม่ายช่าย อ. ด้วยครับ เดี๊ยวลอยกันพอดี ^^ 555+

ขอบคุณมากค่ะ ช่วยแนะนำให้หน่อยน่ะค่ะ :17 (รอเก็บค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเก็บที่เท่าไหร่ดี) รอบนี้เป็นการปรับฐานเลยรึป่าวค่ะคุณบอย :10

มี 2 ลักษณะครับ เล่นตามแนวรับลึกๆหน่อย หรือ เล่นตอนมันกลับตัวครับ ส่วนเรื่องวิธีเทรดก็จะตาม VDO เลยครับ วิธีการเทรดของผมไม่ซับซ้อนอะไร .... หรือชินแล้วไม่รู้ - -! โชคดีครับ