ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

รวมถึงทองด้วยมั้ยค่ะคุณบอย

Commodities Index รวมถึงทองด้วยครับ แต่ช่วงนี้น่าจะใกล้ช่วงขายทำกำไร อาจจะมีย่อบ้างแล้วค่อยดูกันอีกทีครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดูทองกันบ้างครับ

นานๆ ทำ VDO :)

http://youtu.be/vi8UVtze2Y8

ถูกแก้ไข โดย boyles

เดี๊ยวสรุปให้จาก VDO นะครับ

1. ไม่ควร Follow Long นะครับ

2. ควรจะหาจังหวะ ย่อ แล้ว Long

3. บริเวณน่ารับคือ 1315 แถวนั้นนะครับ

4. Time Cycle Buy 21 Oct - 11 Nov

5. หลุด 1334 มีโอกาสเจอ 1310-1315

6. Expect Gold ยังอยู่ในกรอบ Sideway ของกราฟ Day

รายละเอียดตาม VDO

มาแนวที่เล็งไว้ 1315 เดี๊ยวเย็นๆมาวิเคราะห์กันอีกทีครับ :)

แผน GOLD :)

http://youtu.be/9F-4JbUjRNA

มาลุ้นทองวันนี้กัน วันนี้ 7 พฤศจิกายน 12 ปีหลัง ทองขึ้นในวันนี้ถึง 12 ปีติด ยังไม่เคยเสียสถิติ กำไร 8380 เหรียญ วันนี้มาลุ้นดูนะครับ

ทองต้าน 1320 1335

แนวรับ 1306 1283

โชคดีครับ

บอย

ขออนุญาต post ไว้นะครับ คอร์ส 6 เดือนเริ่มวันเสาร์นี้ เผื่อมีคนสนใจ

Training Outline Course รุ่น 6 (เทรน 6 เดือน)

โครงการเรียนรู้การเทรดรุ่น 6

Product: Set50, Gold, Commodities และตลาดหุ้น

(รายละเอียดเพิ่มเติมตาม Link ด้านล่างนะครับ เริ่มเสาร์นี้ครับ)

ระยะเวลาการเทรน 6 เดือน โดยแบ่งเป็น

1. เรียนเต็มวัน 1 เดือน เวลา 9.00 - 16.00 วันเรียน 9,10,16,17,30 พฤศจิกายน และ 1 ธันวาคม 2556

2. ทบทวนและสัมมนาเนื้อหาใหม่ online meeting ทุกสัปดาห์ ทุกวันพุธ และมี record ให้

*** ในระหว่างเรียน จะให้เปิดพอร์ตจำลอง เทรดจริงในตลาด Future ***

สนใจติดต่อ boy_09@hotmail.com, 086-997-5080

เนื้อหาที่สอน

ครั้งที่ 1: Basic Money Management, Candlestick, System with Candlestick เล่น Candle โดยไม่จำรูปแบบ

ครั้งที่ 2: Fibonacci

การหาแนวรับต้าน เป้าหมาย ด้วย fibo แบบต่างๆ ทั้งแกนราคา และแกนเวลา และการใช้ volume trade ประกอบ fibo trade

ครั้งที่ 3: Ichimoku System เพื่อหาแนวโน้มใหญ่ในการเก็งกำไรระดับปี หรือหลายปี

ครั้งที่ 4: INDICATOR และการทำระบบ การหาจุดจบเทรน และการ short long ในภาพใหญ่

ครั้งที่ 5: เรียนรู้วิธีเทรดของเจ้าพ่อ Future Larry Williams และ MONEY MANAGEMENT. Larry Williams เป็นคนที่อยู่ในตลาด Future มา 50 กว่าปี และก่อนที่แข่งขันชนะเลิศการแข่งเทรด Future ด้วยเงินจริง จากทุน 3 แสนบาทขึ้นไปเป็น 30 ล้านบาทภายใน 1 ปี เรามาเรียนรู้เคล็ดลับ

ครั้งที่ 6: การทำเป็น MODEL ตั้งแต่การเลือกสินค้าจนการนำเทคนิคมาใช้ ในการสร้างความมั่นคั่งระยะยาว

*** BONUS เนื้อหาที่เพิ่มเข้ามา ใน 6 ครั้งนี้ ที่จะสอนให้เพิ่ม ***

1. การทำระบบ และเลือก EA (ระบบเทรดอัตโนมัติ) ใน set50 gold และ forex

2. การเล่น day trade และ short term trade ใน set50 gold forex

3. การใช้ time cycle ในการเล่นรอบ short และ Long ใน set50 และทอง

4. การเลือกวันในการเล่น Day Trade โดยวิธีต่างๆ

รายละเอียดเพิ่มเติมตาม Link ด้านล่างนะครับ

http://sdrv.ms/19u4sYM

Boyles