ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ขออภัย และยินดีด้วยนะครับ สงสัยเป็นค่าตั้งต้นของเวปนะครับ เอาไว้ป้อนกันพวกที่เข้ามาป่วน

ช่วงก่อน ก็กระทู้ลดความอ้วน มาทุกคืน ผมเพิ่งแก้ให้ใช้ e-mail ด้วย ก็ซาไปอีกนิด แต่เพิ่งรู้ว่า มีป้องกันการโพสต์มากเกินไปด้วย

ขอบคุณครับ ผมว่า webboard ใหม่อันนี้ดีมากเลยนะครับ สวยด้วย และใช้งานง่ายด้วย ส่วนเรื่องของ post limit ในช่วงแรก ผมเห็นด้วยนะครับ ป้องกันคนปั่นกระทู้อาไรพวกนี้ โดยรวมดีมากเลยครับ ผมชอบมากเลยครับ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบอย สอนวิธี ลงรูป ให้หน่อยได้ป่าวครับ บางครั้ง มีรูปอยากจะลง แต่ลงไม่เป็นคับ

เคยถามไปครั้ง 2 ครั้ง แระ จากทู้อื่น ยังไม่มีสัญญาณ ตอบรับ คับ :_02

เพิ่งกลับจากเตะบอล ว่างๆเลยทำให้ ทำ 5 นาทีไม่ได้่ลำบากไร ลองดูนะครับ แล้วขอบคุณ Aiya ด้วยนะครับ ที่มาช่วยตอบ ^^

http://youtu.be/g_9Aho9yynM

Ichimoko ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ยังมั่วๆ อยู่เหมือนกันครับ ผมเรียกมันว่าเส้นวัดดวง :uu

เส้นวัดดวงเหรอครับ เดี๊ยวผมจะขอความรู้จะ คุณพ่อมือใหม่ด้วยนะครับ กะลังศึกษาเหมือนกัน เนื้อหามันเยอะเหลือเกิน ^^ :21

เพิ่งกลับจากเตะบอล ว่างๆเลยทำให้ ทำ 5 นาทีไม่ได้่ลำบากไร ลองดูนะครับ แล้วขอบคุณ Aiya ด้วยนะครับ ที่มาช่วยตอบ ^^

http://youtu.be/g_9Aho9yynM

เส้นวัดดวงเหรอครับ เดี๊ยวผมจะขอความรู้จะ คุณพ่อมือใหม่ด้วยนะครับ กะลังศึกษาเหมือนกัน เนื้อหามันเยอะเหลือเกิน ^^ :21

เอิ่ม ผมก็ไม่ได้รู้ลึกนะครับ ที่รู้จัก เพราะมีรุ่นพี่คนนึงเขาแนะนำมาครับ ที่ใช้อยู่อาศัย สังเกตเอาน่ะครับ ไม่มีข้อมูลทางวิชาการเลย ^^

ขอบคุณครับ...คุณบอย...

วันนี้นอกจากความรู้แล้ว...ผมยังได้..เทคนิคและวิธีการเข้าลงทุน...

การ coaching แบบนี้...คงจะทำให้สมาชิกใน thaigold พัฒนาความรู้ทางการลงทุนได้อีกมากเลยครับ...

เทคนิค...และแทคติค...เล็กๆ..น้อยๆ..เหล่านี้แหละครับที่จะทำให้เราพัฒนาตัวเองไปได้อีกมาก...

เหมือนนักกีฬาที่รู้จักแต่...เบสิค...แต่นำไปเล่น...ไปใช้ในเกมส์..ไม่เป็น...

รู้สึกเหมือนกับว่า...ตอนนี้เราได้ coach เพิ่มมาอีก หนึ่งคนแล้วครับ....

ขอบคุณมากมากครับ....

อีกเรื่องหนึ่งครับ...เห็นคุณบอยพูดถึง...cycle 2 4 8 ปี....

มันมีความหมาย....และความสำคัญอย่างไรหรือครับ....

คุณบอย เพื่อนกบติดดอยอยู่ เค้ากลัวมันจะลงอีก จะแนะนำให้เค้าขายออกก่อนดีไหมค่ะ เค้าติดดอยไว้เยอะมากค่ะ ดูแนวโน้มราคาจะลงอีกหรือเปล่าค่ะ. กบดูกราฟไม่เป็นอะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

อีกเรื่องหนึ่งครับ...เห็นคุณบอยพูดถึง...cycle 2 4 8 ปี....

มันมีความหมาย....และความสำคัญอย่างไรหรือครับ....

http://astrocycle.ne...odities/1-gold/ ต้องขอบคุณสภากาแฟด้วยะนครับ

ในเวปเขาจะตีเส้นเป็นช่วงๆ ที่ผมวงกลม สีขาวจะเป็น CYCLE BUY สีแดงจะเป็น CYCLE SELL ส่วนพวก NATURAL CYCLE หรือพวก CYCLE 2 4 8 จะคล้ายเราวิเคราะห์ TF เล็กไปหา TF ใหญ่ เราจะวิเคราะห์ Timing ในการเข้าเล่น และขาย แต่พวกนี้จะหยาบหน่อย แต่ก็ได้ผลค่อนข้างดี ผมไม่แน่ใจว่าหาของฟรีได้ที่ไหน เพราะผมก็ซื้อเอาจากต่างประเทศเหมือนกัน

ปล. เพิ่งเห็น มีสีผิดด้วย อยู่อันนึง ขออภัยด้วยครับ ขี้เกียจแก้ล่ะ

Boyles

ถูกแก้ไข โดย boyles

คุณบอย เพื่อนกบติดดอยอยู่ เค้ากลัวมันจะลงอีก จะแนะนำให้เค้าขายออกก่อนดีไหมค่ะ เค้าติดดอยไว้เยอะมากค่ะ ดูแนวโน้มราคาจะลงอีกหรือเปล่าค่ะ. กบดูกราฟไม่เป็นอะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

สวัสดีครับ ดอยอะไรอะครับ ดอยทองแท่ง หรือ ดอย Future เพราะคำแนะนำก็ต่างออกไป ถือสั้น ยาวขนาดไหนที่คิด จุดประสงค์คืออะไร สะสมทองเพื่อความมั่งคั้ง หรือแค่เก็งกำไร ส่วนแนวโน้ม ผมขออนญาติไม่ฟังธงนะครับ เพราะผมเป็นคนเล่นไม่ยาวมาก จะเข้าออกตามกราฟ การตัดสินใจของผมจะเปลี่ยนเรื่อยๆ ต้องดูกราฟ และ ตัดสินใจเรื่อยๆ ดังนั้น ผมขออนุญาติหลีกเลี่ยงเรื่องการไบ้ราคานะครับ (เดี๊ยวจะทำให้ติดดอย ตกรถ โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์เอา :033 )

Boyles

ดอยทองแท่งค่ะ ให้เค้าเป็นคนตัดสินใจเองดีกว่าค่ะ เดี๋ยวเราบอกให้ขายแล้วราคาขึ้นเค้าจะมาว่าเราได้ ขอบคุณคุณบอยมากค่ะ

ดอยทองแท่งค่ะ ให้เค้าเป็นคนตัดสินใจเองดีกว่าค่ะ เดี๋ยวเราบอกให้ขายแล้วราคาขึ้นเค้าจะมาว่าเราได้ ขอบคุณคุณบอยมากค่ะ

ถ้าเป็นดอยทองแท่ง โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าทองน่าจะขึ้นได้มากกว่านี้อีกเยอะนะครับ แต่ผมไม่ค่อยอยากแนะนำจากความเชื่อตัวเอง มันมีโอกาสผิดสูง - -! จากที่ฟังๆแล้ว คงเป็นการเล่นเก็งกำไรระยะสั้นมากกว่า แล้วน่าจะเป็นการถัวเฉลี่ยขาลงเช่นกัน ผมว่า ถ้าเล่นสั้นหรือเก็งกำไร ผมว่า น่าทะยอยขายออกมาส่วนนึง แล้วฝึกเล่นสั้น โดยต้องฝึกการขาดทุน โดยขายขาดทุนให้เป็น นั้นคือ รู้จัก STOPLOSS ถ้าเราคิดว่ามันผิดทางแล้ว ถ้าจะเล่นสั้น เก็งกำไร ต้องเทรด ต้องฝึกเองนะครับ เทรดบ่อยๆ เดี๊ยวก็มีประสบการณ์ครับ แล้วก็คอยอ่านจาก GURU หลายท่านใน Web นี้ เพราะเก่งๆ ทั้งนั้น ผมมั่นใจว่า GURU ทุกท่านจะมีจุด STOPLOSS แน่นอน ลอกฝึกตามก่อนในขั้นต้นนะครับ แนะนำได้เท่านี้นะครับ ขอให้ลงจากดอยไวๆ :21

Boyles

ขอบคุณค่ะ คุณบอย ได้ความรู้และเข้าใจอีกเยอะเลย

ได้ความรู้เรื่องการฝากรูปในfacebook.อีกแล้ว ดีใจมากมาย เพราะใช้iPad. จะยากกว่าใช้คอม ที่ช่วยตอบก็ไม่ได้มีความรู้อะไรคะ อาศัยถามเขามาเหมือนกันคะ อิอิ

การใช้คำสั่งบนURL. ใช้กับiPhone ก็ได้คะ

ขอบคุณคุณบอยคะ

มาดูทองวันนี้กันบ้าง

Candlestick ก็ยังไม่ผ่านแนวต้านอยู่ดี รับก็คงต้องดูต่อไปว่าราคาปิดเมื่อวานไม่ได้มี นัยยะอะไร ก็คงต้องมาดูของวันนี้ต่อ แต่ อย่างนึงที่เรารู้คือ TREND ที่เราอยู่นี้ ไม่ได้แข็งแรงมากนะครับ ADX สวนทาง กับราคา ก็ยังคงให้ระวังการเทรดอยู่ดี ใจเย็นๆ น่าจะดีกว่า รวมถึง STO ก็ overbought มาพักนึง + weak trend อีก

ยังเหมือนเดิม รอความชัดเจนจาก หรือจุดที่ดีจากกราฟอีกที เมื่อวานราคาปิดไม่ได้มีนัยยะอะไรมาก เลยไม่ได้ทำ VDO นะครับ สำหรับคนหัวใจอ่อนแอ น่าจะรอมากกว่า สำหรับผู้กล้าเล่นตาม TF สั้น ตี TREND LINE แล้วก็ค่อยๆเล่นไปก็ได้ครับ แล้วก็ที่สำคัญคือ อย่าลืมจุด STOPLOSS

ส่วนตัวผมก็ยังเหมือนเดิมใจเย็น รอความชัดเจนต่อไป หัวใจอ่อนแอ ^^ :17

ปล. ผมเทรด Future มาตลอด สิ่งเดียวที่ผมแนะนำมือใหม่ได้ในเรื่อง Future คือเรื่อง ไม่ Overtrade ทำยังไง ไปดูใน Thaigold หน้า 2 นะครับ

Boyles

ถูกแก้ไข โดย boyles