ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

คราวนี้ลองมาดู Upside Gain VS Downside Risk แต่ถ้าใครคำนวณ Upside ได้ในระดับ 1720 จุดนี้ก็อาจจะน่าถ้าใจก็ได้ แต่ผมคำนวณไว้ที่ 1695 Upside เลยเหลือน้อยไปนิด ตามหลักการผม มันเลยคิดหนักหน่อยถ้าจะเล่น ก็ Share นะครับ ลองดูกันครับ ไตร่ตรองกันอีกทีนะครับ ^^

http://youtu.be/BNNVAoni_hE

สวัสดีครับ คุณบอย เรื่องโค้วต้าการโพส อดทนอีกนิดครับ เมื่อคุณบอยโพสครบ 25 คุณบอยจะสามารถโพสได้แบบไม่จำกัดครับ เอาใจช่วยครับอีก 2โพสเอง จะได้เป็นไท แล้วครับ :uu

:01 ผมก็เข้ามาอ่านกระทู้ ของคุณบอย เสริมความรู้เอาไปเดาที่กระทู้ผม เหมือนกันครับ :32

ผมคิดเสมอว่า ความรู้ไม่มีวันสิ้นสุด ยิ่งเรียนยิ่งรู้ ยิ่งทำยิ่งเป็น ยิ่งเข้าใจ กลไกของมัน แม้บางครั้งกราฟจะหลอกเราบ้างก้ตาม :_ee

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ครับ อีก 2 post ก็เป็น ไทแล้ว ^^ คุณพ่อมือใหม่พูดถูกครับ ความรู้ไม่มีวันสิ้นสุด ^^ ต้องอย่าหยุดที่จะเรียนรู็

เดี๊ยวผมจะตอบเพื่อนๆ อีกทีนึงนะครับ ถ้า post ได้เยอะกว่านี้

Boyles

ถูกแก้ไข โดย boyles

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามนิดนะค่ะ ส่วนที่แรเงาสีชมพู และสีเขียว คืออะไรคะ แสดงถึงอะไร?

อันนี้เป็นระบบที่เรียกว่า Ichimoko ของญี่ปุ่นครับ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ครับ ยังไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่ รอให้เก่งๆ กว่านี้อีกนิดนะครับ แล้วจะเล่าสู่กันฟังอีกทีนะครับ

ขอเป็น(มดแดง)เข้ามาแฝง(อ่าน)กระทู้ของ K. Boyles ... ด้วยคนนะขอรับ

ขอบคุณล่วงหน้า ... สำหรับข้อมูลดีดี :01

p.s. มีคำถามว่า .... วีธีการ check low ให้ลาก low 2 low มาดู

แล้วในกรณีขึ้น เราควรใช้หลักการยังไงดี (อ่านกราฟไม่เป็น ขอคำแนะนำแบบง่ายๆ)

ผมงงนิดนึงนะครับ ในกรณีขึ้น เราควรใช้หลักการยังไงดี ขออธิบายเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ จะได้อธิบายถูก ^^

boyles

เย้ เป็นไทททท แล้ว กระทู้นี้ ^^ ปลดล็อค :Announce

เย้ เป็นไทททท แล้ว กระทู้นี้ ^^ ปลดล็อค :Announce

ดีใจด้วยนะคะคุณบอย เย้ :gd

วันนี้ไปสภากาแฟมา เลยขออนุญาติ เอา link มาเก็บไว้ และ Share เพือนๆด้วย เป็น Link ที่ดีมาก และ CYCLE ที่เขาใช้กันในการช่วงเวลาเข้าซื้อ ช่วงขายในรอบ 2, 4, 8 ปีตาม CYCLE ซึ่งผมเข้าใจว่า CYCLE พวกนี้ มีการใช้กันแพร่หลาย แล้วทำไม เราจึงไม่ควรรู้ และคอยดูมันละ ขอบคุณสภาพกาแฟนะครับ ที่ Share สิ่งดีๆนะครับ :gd

http://astrocycle.net/wordpress/index.php/category/3-commodities/1-gold/

Boyles

คุณบอย สอนวิธี ลงรูป ให้หน่อยได้ป่าวครับ บางครั้ง มีรูปอยากจะลง แต่ลงไม่เป็นคับ

เคยถามไปครั้ง 2 ครั้ง แระ จากทู้อื่น ยังไม่มีสัญญาณ ตอบรับ คับ :_02

ตอบให้เท่าที่มีความรู้คะ

1 คลิกไปที่ตัวเลือกเพิ่มเติมข้างปุ่มส่งความเห็น จะเห็นปุ่มให้แนบfile. รูป คลิกเลือกรูปแล้วกดส่งความเห็น เลือกได้หลายรูป

2 ถ้าเป็นรูปจาก web. ให้คลิกที่รูปแล้วเข้าไป copy. ที่URL. ของรูป สมมุติได้เท่ากับ aaa

จากนั้นให้พิมพ์. B ให้ pasteลงตรงนี้ซึ่งก็คือaaa.จากนั้นให้พิมพ์ปิดด้วย. C

ตำแหน่ง B. ให้พิมพ์ [ พิมพ์img ]

ตำแหน่งC. ให้พิมพ์[ให้พิมพ์/img]จากนั้นกดส่งข้อความคะ

ส่วนclip. จากutube. จำคำสั่งไม่ได้คะ

ส่วนรายละเอียดเข้าไปอ่านในกระทู้ที่คุณมดแดงเคยลงวิธี post รูปคะ

ตามนี้คะhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/122-การโพสรูป-โพสกราฟในกระทู้/

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ตอบให้เท่าที่มีความรู้คะ

1 คลิกไปที่ตัวเลือกเพิ่มเติมข้างปุ่มส่งความเห็น จะเห็นปุ่มให้แนบfile. รูป คลิกเลือกรูปแล้วกดส่งความเห็น เลือกได้หลายรูป

2 ถ้าเป็นรูปจาก web. ให้คลิกที่รูปแล้วเข้าไป copy. ที่URL. ของรูป สมมุติได้เท่ากับ aaa

จากนั้นให้พิมพ์. B ให้ pasteลงตรงนี้ซึ่งก็คือaaa.จากนั้นให้พิมพ์ปิดด้วย. C

ตำแหน่ง B. ให้พิมพ์ ตำแหน่งC.%20ให้พิมพ์จากนั้นกดส่งข้อความคะ

ส่วนclip. จากutube. จำคำสั่งไม่ได้คะ

ส่วนรายละเอียดเข้าไปอ่านในกระทู้ที่คุณมดแดงเคยลงวิธี post รูปคะ

บระเจ้่า เส้นผม บังภูเขา แต้ๆๆ พยายาม หาอยู่ตั้งนาน ขอบคุณมากเลย คราฟฟฟ :uu

ยินดีด้วยครับ ^^

Ichimoko ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ยังมั่วๆ อยู่เหมือนกันครับ ผมเรียกมันว่าเส้นวัดดวง :uu

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ครับ อีก 2 post ก็เป็น ไทแล้ว ^^ คุณพ่อมือใหม่พูดถูกครับ ความรู้ไม่มีวันสิ้นสุด ^^ ต้องอย่าหยุดที่จะเรียนรู็

เดี๊ยวผมจะตอบเพื่อนๆ อีกทีนึงนะครับ ถ้า post ได้เยอะกว่านี้

Boyles

ขออภัย และยินดีด้วยนะครับ สงสัยเป็นค่าตั้งต้นของเวปนะครับ เอาไว้ป้อนกันพวกที่เข้ามาป่วน

ช่วงก่อน ก็กระทู้ลดความอ้วน มาทุกคืน ผมเพิ่งแก้ให้ใช้ e-mail ด้วย ก็ซาไปอีกนิด แต่เพิ่งรู้ว่า มีป้องกันการโพสต์มากเกินไปด้วย