ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ น้องpope และทุกๆท่าน

น้องpopeฝันน่ากลัวจัง เพี้ยงฝันร้ายกลายเป็นดี ทองว่ิงไป1800เลย.555

Alan หมดแรงแล้วค่ะ ซื้อไปหมดงบแล้วฮือๆ ซื้อทีไรลงทุกทีเลย. :02

ตอนนี้คงต้องรอขึ้นหรือ stop loss

ไม่รู้จะมีข่าวมาช่วยบ้างมั้ยเนี่ย น่ากลัวจังเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ค่ะ น้องpope และทุกๆท่าน

น้องpopeฝันน่ากลัวจัง เพี้ยงฝันร้ายกลายเป็นดี ทองว่ิงไป1800เลย.555

Alan หมดแรงแล้วค่ะ ซื้อไปหมดงบแล้วฮือๆ ซื้อทีไรลงทุกทีเลย. :02

ตอนนี้คงต้องรอขึ้นหรือ stop loss

ไม่รู้จะมีข่าวมาช่วยบ้างมั้ยเนี่ย น่ากลัวจังเลย

คิดว่าสถานการณ์ตอนนี้หลายๆคนคงหัวอกเดียวกัน เฮ้อ! ลุ้นจนเกร็ง

เรื่องทองทองกับนาย CamP

ทิศทางราคาทองช่วงนี้เล่นตลกกับเราบ่อย หรือเราไม่ถี่ถ้วนกันแน่หนอ

สัญญาณกราฟราย 4 ชม.สนับสนุนว่าตรงจุด 1630 เป็นจุดที่จะรับอยู่ อาจมีย่อลงมาอีกทีได้นิดๆ หน่อยๆ ครับ

และน่าจะพากันขึ้นไปได้แล้วในคราวนี้กับกราฟรายวัน แต่ขอผ่าน 1646 1651 ก่อนครับแล้วค่อยมอง 1680 1700 1710

สำหรับตลาดจีเอฟวันจันทร์หยุดนะครับ

www.facebook.com/wealthstation

คิดว่าสถานการณ์ตอนนี้หลายๆคนคงหัวอกเดียวกัน เฮ้อ! ลุ้นจนเกร็ง

ผมด้วยคน :uu

Ronaldo

ทองคงต้องรอเศรษฐกิจเมกาซบเซาซะก่อน รอคิวอีสาม ถึงจะพุ่งได้

มะคืนตัวเลขเมกาออกมาดีและไม่ดี แต่ตัวที่ดีมีผลกับทองมากกว่า

ฟอร์ดจะตั้งโรงงานใหม่ในไทย เป็นฐานใหญ่ผลิตฟอร์ดโฟกัสส่งทั่วโลก

ซีพีจะจับมือกับเซี่งไฮ้มอเตอร์ผลิตมอเตอร์ไซค์ปีละสองแสนคัน ตอนเปิด AEC

พม่ายังมีปัญหาเรื่องการคมนาคม เรียกว่ายังมีปัญหาเยอะในเรื่องการสนับสนุนการลงทุนในพม่า

ลุงดาว ไม่ได้ IRPC ติดมือเลยอ่ะ เห็นเค้าว่าปิโตรมาแรง

แล้วเดินเรือล่ะลุงมีติดมืออยู่บ้างมั้ยอ่ะ เห็นราคาดีดขึ้นมาแล้วอ่ะ

ถ้าดูจากราคา แล้วเดาภาพรวมของกลุ่มเศรษฐกิจ ผมเดาว่าถ่านหินน่าสนใจนะ ซื้อตอนมันเงียบเหงานี่ล่ะ ..เดานะ เอิ๊กๆๆๆ ... 13.gif 13.gif 13.gif

รายงานหุ้นถูกชอร์ตเซล ประจำวันที่ 3 พฤษภาคม 2555http://www.ryt9.com/s/iq05/1395624

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ดอลล์แข็ง,ข้อมูลศก.อ่อนแอ ฉุดทองปิดร่วง $19.2

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 1 ชั่วโมง 30 นาทีที่แล้ว

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (3 พ.ค.) หลังจากมีรายงานงานว่าดัชนีภาคบริการของสหรัฐร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 4 เดือน ซึ่งข้อมูลดังกล่าวส่งผลให้นักลงทุนชะลอการซื้อขายก่อนที่จะรับทราบการเปิดเผยตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรประจำเดือนเม.ย.ของสหรัฐ สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ร่วงลงอ่านต่อ

---------------------------------------------------------------

ภาวะตลาดหุ้นนิวยอร์ก: ดาวโจนส์ปิดลบ 61.98 จุดหลังดัชนีภาคบริการสหรัฐร่วง

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 1 ชั่วโมง 54 นาทีที่แล้ว

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (3 พ.ค.) หลังจากสถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคบริการเดือนเม.ย.ร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 4 เดือน นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับปัจจัยลบจากการที่นักลงทุนชะลอการซื้อขาย ก่อนที่สหรัฐจะเปิดเผยตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรในช่วงค่ำวันศุกร์ตามเวลาไทยอ่านต่อ

----------------------------------------------------------------

ภาวะตลาดหุ้นยุโรป: ตลาดหุ้นยุโรปปิดบวก หลังอีซีบีมั่นใจศก.ยูโรโซนฟื้นตัว

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 2 ชั่วโมง 7 นาทีที่แล้ว

ตลาดหุ้นยุโรปปิดบวกเมื่อคืนนี้ (3 พ.ค.) หลังจากนายมาริโอ ดรากิ ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ได้แสดงมุมมองที่เป็นบวกเกี่ยวกับเศรษฐกิจ อย่างไรก็ตาม แรงบวกถูกจำกัดลง และภาวะการซื้อขายเป็นไปอย่างผันผวน หลังจากสหรัฐเปิดเผยดัชนีภาคบริการที่ร่วงลงเกินคาด ดัชนี Stoxx Europe 600 ปรับตัวขึ้น 0.1% ปิดที่ 257.53 จุด ดัชนี DAXอ่านต่อ

---------------------------------------------------

ภาวะตลาดหุ้นลอนดอน: ผลประกอบการเอกชน หนุนฟุตซี่ปิดบวก 8.44 จุด

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 58 นาทีที่แล้ว

ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดขยับขึ้นเมื่อคืนนี้ (3 พ.ค.) เพราะได้แรงหนุนจากผลประกอบการที่แข็งแกร่งของบริษัทเอกชน รวมถึงบริษัทสมิธ แอนด์ เนฟิว อย่างไรก็ตาม ดัชนี FTSE 100 ปรับตัวขึ้นเพียงเล็กน้อยเท่านั้น หลังจากสหรัฐเปิดเผยดัชนีภาคบริการที่ร่วงลงเกินคาด ดัชนี FTSE 100 ปิดที่ 5766.55 จุด บวก 8.44 จุดอ่านต่อ

-------------------------------------------------------------------------------

Ronaldo

ภาวะตลาดเงินนิวยอร์ก: ยูโรอ่อนหลังปธ.อีซีบีส่งสัญญาณผ่อนคลายนโยบายการเงิน

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 1 ชั่วโมง 9 นาทีที่แล้ว

สกุลเงินยูโรอ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (3 พ.ค.) หลังจากนายมาริโอ ดรากิ ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ส่งสัญญาณว่าอาจจะมีการผ่อนคลายนโยบายการเงินในวันข้างหน้า อย่างไรก็ตาม ยูโรขยับลงเพียงเล็กน้อยเท่านั้นอ่านต่อ

ขอบคุณคะ ให้ข่าวสารทุกวันเลย

ขอบคุณมากๆค่ะคุณต่ายสำหรับข้อมูลดีๆมีประโยชน์มากๆ

เช้านี้คุณกระต่ายสดใสซาบซ่านเหมือนทุกวันนะคะ

คุณต่ายเก่งจริงอะไรจริง

เทรดแล้วกำไรและไม่ให้น้องทองค้างบ้านเลย อย่างนี้คุณต่าย dance เลยสบายใจ

มีเวลาคุณต่ายเข้ามาถ่ายทอดเทคนิคการเทรดอีกน้า

ผมด้วยคน :uu

^______^

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ดช เม่า

วันนี้ลูกชายเติบโตและหล่อขึ้นเรื่อยๆใช่ไหมคะ

ได้เปิดเพลงเด็กๆของดีเจ auntnextdoor ให้ลูกชายฟังบ้างหรือเปล่า

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3081_4-5-12.pdf

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณข่าวสาร จากทุกท่าน และเพลง เพราะๆ จาก ป้ารี น้องญ่า น้องตี๋ ค่ะ พี่วิ ชอบเพลง เต่า และทะเลสีดำมากเลยค่ะ :gd

ส่วนน้องโป๊ป ไม่ต้องขอบ อก ขอบใจอะไรกันค่ะ เพราะ โทรหากันทุกวัน อยู่แล้วค่ะ ชิมิ ชิมิ วันนี้รอกราฟขยับช่วงบ่ายค่ะ ตอนเช้าคาดว่าไม่มีอะไร เพราะ แพนด้าขายไปหมดแล้ว ไม่ทำอะไร คงรอพี่จ๋อ พี่เจ๋ง ของน้องโป๊ปปฏิบัติการ

โชคดีในการลงทุนกันทุกคนนะคะ

ถูกแก้ไข โดย วิเดา

^______^

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ดช เม่า

วันนี้ลูกชายเติบโตและหล่อขึ้นเรื่อยๆใช่ไหมคะ

ได้เปิดเพลงเด็กๆของดีเจ auntnextdoor ให้ลูกชายฟังบ้างหรือเปล่า

เมื่อวานซืนให้คุณแม่พาไปฉีดวัคฉีนตามกำหนด ช่วงนี้เลยงอแงมากหน่อยครับ เพราะมีไข้เล็กน้อยและเจ็บแขนข้างที่ฉีดยา

ขอบคุณคะ ให้ข่าวสารทุกวันเลย

ยินดีคะเพื่อนๆ

ขอบคุณข่าว byคุณต่ายครับ

จ๊ะ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณต่ายสำหรับข้อมูลดีๆมีประโยชน์มากๆ

เช้านี้คุณกระต่ายสดใสซาบซ่านเหมือนทุกวันนะคะ

คุณต่ายเก่งจริงอะไรจริง

เทรดแล้วกำไรและไม่ให้น้องทองค้างบ้านเลย อย่างนี้คุณต่าย dance เลยสบายใจ

มีเวลาคุณต่ายเข้ามาถ่ายทอดเทคนิคการเทรดอีกน้า

ดีจ้า เทคนิคม่ายมีอะไรในกอไผ่เลยจิงๆนะคะ ซื้อมีกำไรขาย ผิดทางยอมรับตัดขาดทุนหัยเร็ว รอราคาส่วนต่างขาดทุนช้อนซื้อกลับทันที่ รอขายต่อปาย :32