ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณบาสด้วยนะคะ ถ้าลงมาทำโลว์ต่ำจิงๆ รอบนี้จะให้มะยมใช้เล็บทั้ง 18 นิ้ว ช่วยกดแป้นขอรับ แม่จะโกยให้เรียบเรย :uu

มะยมเนี่ยหมาหร๋อครับ (เหอๆ)18นิ้ว :ghost

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่างที่คุณ baskie30 แนะนำนั้น เกิดขึ้นได้จริงขอรับ เพราะฉะนั้นเวลาเราจะเข้าซื้อ เราควรรู้ข้อมูลเบื้องต้นเสียก่อนว่าราคามันสามารถลงไปได้มากถึงบริเวณใด เพื่อการวางแผนเล่นล่วงหน้าครับ ไอ้ค่อยๆลงแล้วดีดกลับมาให้โดด ผมไม่กลัวหรอกครับ แต่ไอ้ที่กลัวก็แบบแท่งเดียว $200 อย่างนี้อ่ะคับ ดังนั้น SL สำคัญมากจริงๆนะครับ

ขอบคุณคุณบาสด้วยนะคะ ถ้าลงมาทำโลว์ต่ำจิงๆ รอบนี้จะให้มะยมใช้เล็บทั้ง 18 นิ้ว ช่วยกดแป้นขอรับ แม่จะโกยให้เรียบเรย :uu

แสดงว่าแม่กีร์ยังมีดอกเบี้ยอยู่ในธนาคารอีกเยอะ จะได้ใช้โกยให้เรียบ

มะยมโชคดีจริงๆคุณแม่กีร์ร๊วยรวย :uu

ลงรูปเล็กๆ ค่ะ รูปใหญ่เค้าไม่ให้ลง

โดยเฉพาะรูปที่มีสาวอยู่ข้างๆ อ่ะ 555 (อ่ะ..ล้อเล่น)

บทความพี่ขุนศึกดีมากๆๆเรยขอรับ แต่มานจะใช้กะพวกข้าน้อยได้หรอป่าว จารอั่งเปาของข้าน้อยบอก "ทองตอนนี้รอรูปแบบอยู่ พวกคุณอย่าเพิ่งเทรด ขอให้เอามือล้อคกุญแจ แร้วไพล่หลังไว้" แต่ตอนนี้ทุกคนส่วนใหญ่มีสถานะหมดขอรับ ทั้งเอส แอล จารพูดได้คำเดียว "เวนกั๊ม เวนกำ อามิตตาพุทธ"

พูดไม่ออก ได้แต่ขำ 55+ :D

อย่างที่คุณ baskie30 แนะนำนั้น เกิดขึ้นได้จริงขอรับ เพราะฉะนั้นเวลาเราจะเข้าซื้อ เราควรรู้ข้อมูลเบื้องต้นเสียก่อนว่าราคามันสามารถลงไปได้มากถึงบริเวณใด เพื่อการวางแผนเล่นล่วงหน้าครับ ไอ้ค่อยๆลงแล้วดีดกลับมาให้โดด ผมไม่กลัวหรอกครับ แต่ไอ้ที่กลัวก็แบบแท่งเดียว $200 อย่างนี้อ่ะคับ ดังนั้น SL สำคัญมากจริงๆนะครับ

ขอบคุณมากๆคับคุณ dragonfly และคุณบาสด้วย^_______^

ใช่ครับเราจำเป็นตต้องcutlossทิ้งเพื่อรักษาทุก อย่างที่เห็นๆคือแนวรับตรง1522 เป็นแนวรับสุดท้ายจะเห็นว่าตั้งแต่วันที่29ธันวา54 เรื่อยมา พอราคาลงมาที่ระดับ152x ตรงนีี้รับได้ตลอด และครั้งล่าสุดลงมาทดสอบ3ครั้งในเวลาใกล้กัน ก็สามารถเด้งกลับขึ้นมาถึง1640เลยทีเดียวแต่ :aa ลองคิดเล่นๆนะครับ ว่าตรงนี้มีคนรอซื้อขนาดไหนเพื่อรักษาระดับไว้ และเมื่อใดที่ราคาหล่นต่ำกว่าตรงนี้ คนที่ซื้อระดับนี้คงจะรอทที่แนวรับ1500อีกตัวนึงเพื่อดูสถานการณ์แต่ถ้าหลุด1500เมื่อไหร่คนที่ซื้อตรงที่บอกจะขายแบบไม่คิดชีวิตเลยครับนั่งคือpanic sell อีกครั้งที่จะเกิดและเกิดแบบไม่รู้ตัวด้วย :_10

กลับมาแล้วเดี๋ยวก็จะไปอีกแล้วครับรอหัวหน้าอยู่ คิดว่าวันนี้หรือพรุ่งนี้คงจบขบวนหมี แล้วจึงเป็นเวลาของกระทิง+ยาบ้าครับ :57

น้องบาส ดูจากอะไรคะว่าจบขบวนหมี ฤาจากประสบการ

ด้านล่างคับ พี่กบ...

มันก้อมีสัญญาณบ่อยอ่ะน้องโป๊ป ทั้งสัญญาณไฮ และ สัญญาณโลว์

แต่เราก้อต้องระวังสัญญาณหลอก หรือ คลาดเคลื่อน

บางทีสัญญาณห่างจากราคาอัพเดทไม่มาก แค่ 1-3 เหรียญ พี่ไม่สนจัย (แต่ก้อมา)

พี่จาสนจัยเมื่อห่างเยอะๆ 5 เหรียญขึ้น

อย่างเมื่อวาน สปอทอัพเดทอยู่แถว 1586

แต่สัญญาณโลว์บอกราวๆ 1570 มันน่าสนจัยกว่า ห่างตั้งร่วม 20 เหรียญ

ส่วนระยะเวลา ก้อต้องทำจัย บางทีมาให้เห็นใน 5-10 นาที บางทีเป็นชม.

เมื่อวานเห็นสัญญาณตอนบ่ายสาม มาจิงตอนดึกเรย ผ่านไปกว่า 5 ชม.

ชอบมากเลย สัญญานแบบนี้

ทำให้ญ่าได้กำไรหลายต่อหลายรอบ

มาแล้ว ส่ง6 บ่อยๆนะคะ(ค่าดอกเบี้ยบอล

จะได้หยวนๆ เจ๊ากันไป แฮ่ๆ :P)

น้องบาส ดูจากอะไรคะว่าจบขบวนหมี ฤาจากประสบการ

ความรู้ที่ผมนำมาแชร์เพื่อนๆเกิดจาก

1 การอ่านครับอ่านทุกอย่างทั้งหนังสือ เว็บต่างๆ :Announce

2 การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับกูรูหลายๆท่านครับ :57

3 จากประสบการ์ณตรงที่เห็นในหลายๆครั้ง :047

4 จากการทดลองแบบผิดๆถูกๆ ใช้อินดี้ผสมกัน จนตัดออกเหลือเพียงตัวทที่ให้สัญญาณการซื้อขายสำหรับตัวเอง :gd

เมื่อนำทั้ง4ข้อมาผสมกันจนเป็นทฤษฏีการลงทุนในแบบของตัวเอง

เมื่อวานนำพอรืทที่เทรดมาให้เพื่อนๆดูแล้ว จะเห็นว่านั่นแค่ส่วนหนึ่งของทั้งหมดในเดือนที่ผ่านมา มีทั้งติดลบและบวก แต่ที่ติดลบมันมาจากความไม่แนใจของตัวเองและการคัตลอสแล้วออกมาดูสถานการณ์ แล้วหาจังหวะเข้าใหม่ นั่นคือสิ่งที่แสดงความไม่แน่นอน บางครั้งเราจำเป็นต้องออกมารอจังหวะเข้าใหม่เหมือนกัน :aa

หากหาวิธีการลงทุนได้แล้วก็สามารถสร้างผลตอบแทนได้ ที่สำคัญ ความพอเพียงเป็นสิ่งที่กำหนดจิตใจของเราครับ ว่าต้องการเท่าไหร่ ที่สำคัญต้องรักษากฏของตัวเองอย่างเคร่่งครัด ไม่หวั่นไหวต่อราคาที่ปรากฎตรงหน้า และเชื่อมั่นในความรู้ที่เรามีและหาความรู้เพิ่มขึ้นเรื่อยไปเพื่อพัฒนาตัวเราครับ

มะยมเนี่ยหมาหร๋อครับ (เหอๆ)18นิ้ว :ghost

น้องหมาคร้า สี่ขารวมกันได้จำนวนนั้นพอดี อิอิ

ขอบคุณนะคะคุณพี่ สู้ๆๆๆนะคะคุณพี่

แสดงว่าแม่กีร์ยังมีดอกเบี้ยอยู่ในธนาคารอีกเยอะ จะได้ใช้โกยให้เรียบ

มะยมโชคดีจริงๆคุณแม่กีร์ร๊วยรวย :uu

หูยยย สาธุเรยค่ะพี่กบ อยากร๊วยยรวย อิอิ :_ee

ตอบพี่กบ คำนวณราคาขายให้ 23375-23450 เราไม่มีทาง ซื้อได้ราคาตำ่สุด ตรงไหนที่ห่างจากราคาที่พี่เคยขายไป ก็เอานะ กลัวลงต่อก็แบ่งport แท่งตรงนี้ ไม่น่าห่วงเท่าไร ถ้ามันลง ก็รอซื้อได้ ถ้าขึ้นยอมซื้อแพงนิดก็ไม่แปลก โชคดีนะคะ ส่วนตัวคิดว่าไม่เห็นวันนี้ น่าจะพรุ่งนี้ วันนี้น่าจะ 1552-1575 เดา แบบเข้าข้างตัวเองอิอิ

27-6-2012-3.gifอัพกราฟรายวันให้ดูจะเห็นว่ามีแนวรับที่สีม่วงแถวๆ1522 ตรงนี้ถ้าหลุดลงมามีแนวรับสีขาวแถวๆ1500 สองจุดนี้สำคัญมากหากหลุดลงมาเมื่อไหร่ โดยเฉพาะ1500หลุดตรงนี้จะเป็นตามกราฟรายสัปดาห์อันนี้27-6-2012-4.gif ให้ดูที่เส้นema200สีแดง ตรงนี้คือแนวรับสำคัญ หมายความว่าเวฟใหญ่w4ยังไม่จบ และตรงนี้คือจุดที่คิดว่าจะรับเพราะตอนปรับฐานใหญ่w2ปี2008 ก็มีเส้นสีแดงนี้รับอยู่ลองดูที่มุมล่างซ้ายสิครับนั่นหละw2ตรง680 :aa

เห็นจาร มาโนชมา สวัสดีขอรับ ขอเชิญ จารมาโนช มาโพสให้เกียติแก่ กระทู้นี้เพื่อเป็นแนวทางแก่ชาวอโยทะยาน ด้วยเถิดขอรับ ขอบคุณอาจารขอรับ

ความรู้ที่ผมนำมาแชร์เพื่อนๆเกิดจาก

1 การอ่านครับอ่านทุกอย่างทั้งหนังสือ เว็บต่างๆ :Announce

2 การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับกูรูหลายๆท่านครับ :57

3 จากประสบการ์ณตรงที่เห็นในหลายๆครั้ง :047

4 จากการทดลองแบบผิดๆถูกๆ ใช้อินดี้ผสมกัน จนตัดออกเหลือเพียงตัวทที่ให้สัญญาณการซื้อขายสำหรับตัวเอง :gd

เมื่อนำทั้ง4ข้อมาผสมกันจนเป็นทฤษฏีการลงทุนในแบบของตัวเอง

เมื่อวานนำพอรืทที่เทรดมาให้เพื่อนๆดูแล้ว จะเห็นว่านั่นแค่ส่วนหนึ่งของทั้งหมดในเดือนที่ผ่านมา มีทั้งติดลบและบวก แต่ที่ติดลบมันมาจากความไม่แนใจของตัวเองและการคัตลอสแล้วออกมาดูสถานการณ์ แล้วหาจังหวะเข้าใหม่ นั่นคือสิ่งที่แสดงความไม่แน่นอน บางครั้งเราจำเป็นต้องออกมารอจังหวะเข้าใหม่เหมือนกัน :aa

หากหาวิธีการลงทุนได้แล้วก็สามารถสร้างผลตอบแทนได้ ที่สำคัญ ความพอเพียงเป็นสิ่งที่กำหนดจิตใจของเราครับ ว่าต้องการเท่าไหร่ ที่สำคัญต้องรักษากฏของตัวเองอย่างเคร่่งครัด ไม่หวั่นไหวต่อราคาที่ปรากฎตรงหน้า และเชื่อมั่นในความรู้ที่เรามีและหาความรู้เพิ่มขึ้นเรื่อยไปเพื่อพัฒนาตัวเราครับ

ขอบคุณมากๆที่เล่าสู่กันฟัง โดยเฉพาะคำว่า รักษากฏของตัวเองอย่างคร่งครัด ไม่หวั่นไหว

แล้วตอนนี้น้องบาสใช้indy ตัวไหนบ้างคะ