ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทุกอย่างในโลกล้วนอยู่ที่มุมมอง คนดี...คนไม่ดี...ไม่ได้วัดกันแค่สิ่งๆเดียว

มนุษย์ทุกคนย่อมต้องเคยประสบกับเหตุการณ์ไม่คาดคิด หรือสิ่งที่ไม่ชอบใจที่ทำให้เราเป็นทุกข์ แต่ก็มีความทุกข์จำนวนไม่น้อยที่เกิดจากความคิดของเราเอง

คนฉลาด มองแต่ความดีในคนอื่น จึงหยิบยื่นคุณค่าให้แก่กัน และได้รับความสุขระคนทุกข์จากความคาดหวังเป็นของกำนัล

คนเจ้าปัญญา มองทั้งความดีและความชั่วในตัวทุกคน พยายามควบคุมโทษแม้เพียงเล็กน้อยที่อาจเกิดขึ้นระหว่างกัน

และหยิบยื่นคุณค่าให้เพื่อการพัฒนาร่วมกัน ปฏิสัมพันธ์ย่อมเป็นไปเพื่อประโยชน์สุขทุกฝ่ายอย่างต่อเนื่อง

จึงได้รับความเจริญและความอบอุ่นยั่งยืนเป็นของกำนัล post-4992-0-68651800-1341368691.gif

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อร่อยมั้ยอ่ะ เผ็ดเหรอแป่ว เหมือนไข่บนซูชิมั้ยสีแดงๆ เป็นแบบเม็ดอะเอียดๆ หรือ กลมใสๆ

อร่อยครับคุณป้าฯ รสชาดคนละอย่างกันครับมันจะออกส้มๆ หน่อย อ่ำหล่ำ.....

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

วันนี้มองกราฟแล้วรู้สึกใจคอไม่ค่อยจะดี น้องทองทำท่าเหมือนจะไปต่อ แต่พอไปดูกราฟรายวัน แล้ว น้องทองจ่อจรดอยู่ที่เส้น 70 ที่ไม่สามารถตีผ่านขึ้นไปได้

มานานกว่า 3 เดือนแล้ว จึงค่อนข้างหวาดระแวง อีกทั้งเมื่อมองดู stoch ราย 4 ชั่วโมงก้ออยู่สูง แม้จะย่อลงต่ำกว่า 80 แต่ก้อเปนเทรนด์ที่ร่วงลงมาตามราคา

บวกกะ macd ราย 4 ที่โน้มลงจ่อ signal จึงทำให้หวั่น ๆ ว่า อาจจะมีการปรับฐานกันซะหนึ่งชุดก่อนจะมาว่ากันว่าจะเอาไง

เมื่อดูสัญญาณรายชั่วโมง การเกิด divergence ที่ macd และ OsMA นั่นรบกวนจิตใจค่อนข้างมาก ครับ แม้ว่า ในระดับ rsi และ stoch จะเป็น convergence

ก็ตาม แต่สองตัวแรกนี่ชัดและดูเด่นผิดหูผิดตา ดังนั้นสิ่งที่ต้องเฝ้าระวังสำหรับวันนี้ก็คือ การทำยอดใหม่ จึงจะสามารถทำลายความวิตกกังวลครั้งนี้ลงไปได้ และหาก

ว่ามียอดใหม่จริง ก็จะเปนการย้ำการเกิด divergence กันอีกครั้ง ดังนั้นไม่ว่าจะมียอดใหม่ หรือ เกือบ ๆ จะทำยอดใหม่ ก็น่าจะ "เผ่น" กันดีกว่าครับ

ความเห็นวันนี้ ถือน้องทอง รอเขวี้ยง (ฮา)

เด่นบน 1625 1660

เด่นล่าง 1611 1606 1594

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 7/05/2012

Written By Prinkgold on วันพฤหัสบดีที่ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 | 3:54

-ทิศทางทองคำวันนี้ ให้ดูในกรอบย่อยสีชมพูเป็นหลัก ทองคำยัง sideway up อยู่ในเทรนขาขึ้นสีแดงราย 1 ชั่วโมงดูตามกราฟข้างล่าง ถ้าเกิดว่าวันนี้ทองคำย่อตัวลงมาทดสอบตามแนวรับไม่หลุด 1,600 เหรียญลงไป มองยังเป็นจุดเข้าสะสมโดยตั้งจุด Stop loss ไว้ที่เดิม 1,595 เหรียญ นักลงทุนท่านใดที่รับความเสี่ยงได้หรือขายทำกำไรออกไปแล้วบางส่วนเช้านี้ราคา 1,610 เหรียญต้นๆ ยังแนะนำให้เข้าซื้อเก็บไว้ เพราะเมื่อวานทองคำทรงตัวยืนเหนือระดับ 1,610 เหรียญได้ถือว่าเป็นสัญญาณเชิงบวก เนื่องจากนักลงทุนยังคงถือครองทองคำที่เป็นสินทรัพย์ปลอดภัยต่อ เพื่อรอดูผลของข่าวตัวเลขว่างงานในคืนนี้ว่าจะออกมามากหรือน้อยกว่าที่ได้คาดการณ์เอาไว้ ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อทองคำในคืนนี้ และในคืนวันศุกร์คือพรุ่งนี้ยังมีตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรถือว่าเป็นตัวเลขสำคัญ เพราะมีผลกระทบต่อราคาทองคำค่อนข้างแรงทั้งขึ้นและลงในวันเดียว อยู่ที่ตัวเลขจะออกมาเป็นบวกหรือลบเท่านั้น แนะนำนักลงทุนในช่วงสองวันนี้ให้ติดตามข่าวสารอย่างใกล้ชิด ตัวเลขในสองวันนี้สามารถที่จะเปลี่ยนเทรนของทองคำได้เช่นกัน โดยเฉพาะตัวเลขในคืนวันศุกร์ครับ

-มุมมองเทคนิค สัญญาณยังวิ่งอยู่ในแดนบวกทั้งหมด ถึงแม้ว่าจะมีการเทขายเก็งกำไรออกมาเมื่อคืนแต่ก็ไม่ได้มากนัก ภาพรวมยังมองเป็นบวกต่อทองคำดูจากปัจจัยหลักๆบวกกับข่าวที่ออกมารอสองวันนี้ แนะนำถือทางฝั่งขาขึ้นหรือแอลดูนะครับ และอย่าลืมตั้งจุดขาดทุนตามที่แนะนำไว้ เพื่อป้องกันคาวมเสี่ยงหรือเซฟพอร์ตการลงทุนของเราเอาไว้ในกรณีที่เราคาดไม่ถึง ส่วนท่านที่ติดเอสอยู่นั้นวันนี้ถ้าทองคำย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับ 1,600 เหรียญต้นๆไม่หลุดแนะนำลดพอร์ตตัวที่ไม่สำคัญออกไปก่อน แล้วมาถือสถานะแอลระยะสั้นๆดู อย่างน้อยก็มีของลุ้นตามเพื่อนๆ ดูจากแนวโน้มทองคำยังมีปัจจัยบวกหนุนไว้อยู่ มองอาทิตย์นี้จะปิดบวก และมีโอกาสยืนเหนือระดับ 1,640 เหรียญ แนวทางเน้นคู่แดงย่อซื้อขายบน ส่วนตัวถือแอลลุ้นต่อ ขอให้โชคดีมีกำไรกันทุกๆคนครับ

แนวต้าน : 1620 1625 1632 1640

แนวรับ : 1607 1602 1595 1590

กราฟทองคำราย 1 ชั่วโมง

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com thank2_.gif

ก่อนไปนอน

บอกหน่อย ลูกชายสุดหล่อชื่อไรค้า

ตัวแสบชื่อเฟิร์ส (first) ครับ (ลูกคนแรกนั่นแหละ)

ตอบดชเม่า อีกอย่าง หมอนข้าง ผ้าเน่า ตุ็กตา อย่าให้น้องติด ให้เค้านอน ปกติ ป้าเห็นลูกเพื่อนหอบผ้า หมอน พะรุงพะรังเวลาเที่ยว ลำบากเค้า ลำบากเรา อันนี้ถามมาจากเพื่อนๆ โตป่านนี้แล้ว ไม่มีหหมอนข้างนอนไม่หลับ แล้วเวลาเที่ยวทำไง ขึ้นเครื่องบินจากเมกามา ยังต้องเอาผ้าตามมา ผัก ผลไม้ดีค่ะ กินผักได้ สุขภาพดีค่ะ ให้เค้ากินขมๆได้ อะไรก็อร่อยหมด

ยังไม่เห็นติดอะไรเหมือนกันครับ

ชื่นชมในความสามารถครับ อย่างน้อยข้อดีของการเรียนไปทำงานไปคือทำให้เราเข้าใจโลกได้ดีขึ้น

เมื่อจบออกมาสามารถต่อยอดได้ทันที ไม่เหมือนเด็กจบใหม่ประสบการณ์เป็นศูนย์ แต่เรียกเงินเดือนสูง เห็นน้องๆ หลานๆ เด็กรุ่นใหม่เป็นอย่างนี้กันหลายคน

like

ตื่นมาตอนเช้า น้องทองเป็นอะไรที่ปั่นป่วนมวนในท้องมาก 555555 ขึ้นๆ ลงๆ ซักกระนิด ซักกระนิด

สวัสดียามสาย พี่น้องทั้งหลาย ขอให้ได้ลำใยกันทั่วหน้านะครับ :047

ตื่นมาตอนเช้า น้องทองเป็นอะไรที่ปั่นป่วนมวนในท้องมาก 555555 ขึ้นๆ ลงๆ ซักกระนิด ซักกระนิด

สวัสดียามสาย พี่น้องทั้งหลาย ขอให้ได้ลำใยกันทั่วหน้านะครับ :047

พี่ตี๋ทำไรไปยังคะ จะเสี่ยงซืั้อดีมั้ย ตอบด้วยค่ะ

อิอิ..เผื่อเราสองคนซื้อ ทองจะได้ลงแรง..แรง ไง..

ถูกแก้ไข โดย Pat7

ตัวแสบชื่อเฟิร์ส (first) ครับ (ลูกคนแรกนั่นแหละ)

ยังไม่เห็นติดอะไรเหมือนกันครับ

like

พี่ตี๋ทำไรไปยังคะ จะเสี่ยงซืั้อดีมั้ย ตอบด้วยค่ะ

อิอิ..เผื่อเราสองคนซื้อ ทองจะได้ลงแรง..แรง ไง..

http://www.ausirisgroup.com/detail.php?key=analysis&contantid=7590

clubjew

โพสต์ วันนี้, 08:39 AM

น้องทอง.....มาถึงเส้นเศรษฐีอีกแล้ว.....

1. ก่อนหน้านี้ 2 ครั้งที่ขึ้นมาแถวเหลืองบน ผมมั่นใจให้ขายทิ้ง ที่กำไรหรือใครติดดอยให้คัททิ้งเพื่อลดดอยให้ต่ำลงทุกครั้ง ไม่ว่าจะเป็นครั้งแรก 1640 หรือ ก่อนหน้านี้ 1632 ก็ให้ขายหรือคัททิ้งสถานเดียว แต่ตอนนี้ไม่เหมือนทุกครั้งแล้ว เพราะหากดูเรื่องขา เท่ากับทำครบ 5 ขาแล้ว โอกาสเป็นได้ทั้งสองทางคือขึ้นหรือลงก็ได้ แต่ผมก็ยึดเรื่องเทรนอยู่ คือให้ขาย 1620+- ไว้ก่อน แต่หากทะลุคราวนี้แล้วกลับเข้าไม่ได้ต้องคัททิ้งน่ะครับ เพราะเท่ากับ จะทะลุขึ้นเหนือเหลืองบนได้และกลับเข้าเทรนเขียวได้ด้วย

2. ใครเล่นปลอดภัย ก็รอขาย 1610+- เมื่อมันหลุดลงไปเพราะหลุดเทรนย่อยชมพูล่าง คัททิ้ง 1625+- เป้าหมาย มองแค่ 1588 ก่อนหลากหลุด ก็รอออก 1550+- แถว low ได้ครับ

3. ที่บอกก่อนหน้านี้ หากทะลุเทรนเหลืองบนได้ น้องทองน่าจะกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้ง อย่างน้อยอาจขึ้นไปเทรนเทรน week แถว 1660+- หากผ่านได้ก็ 1712+- เลยครับ เพราะฉะนั้นใครขายตามที่ผมแนะนำ 1620+- ต้องคัททิ้ง 1635+- น่ะครับ ไม่งั้นเดียวงานงอกแน่ๆ

ปล. ใครชอบเล่นซื้อ รอทะลุ 1620+- ซื้อตาม แล้วคัททิ้งเมื่อหลุดชมพูล่าง และกลับเข้าเหลืองล่างแถว 1605+-

น้าเคน

โพสต์ วันนี้, 09:21 AM

สวัสดีครับทุกท่าน

:Hi หวัดดี ยามเช้า ขอรับ คุณกระต่าย แม่ทัพโป๊ป ดช.เม่า คุณ Pat7 คุณartjar และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ขอรับ กาแฟ สักถ้วยไหม ขอรับ :gvme

แค่คิด..ทองเริ่มร่วง ว้ากกกกกกกกกก

ความคิดดี แต่ตอนนี้คงสถานะ แผน C อยู่ครับ ปวดหม่องกับมัน :_cd

สวัสดีค่ะและ thank you ค่ะ น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม นู๋ญ่า น้องบอย คุณดอด สวัสดีค่ะ คุณแพท คุณเม่าและน้องfirst เจ้าป้า คุณกบ คุณอาร์ท คุณนุข น้องกี้+มะยม ขุนศึกปทุม คุณตี๋ และทุกๆคนค่ะ โชคดี มีความสุข ทุกๆวันนะคะ

ถูกแก้ไข โดย พวงชมพู

:Hi หวัดดี ยามเช้า ขอรับ คุณกระต่าย แม่ทัพโป๊ป ดช.เม่า คุณ Pat7 คุณartjar และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ขอรับ กาแฟ สักถ้วยไหม ขอรับ :gvme

น่ารักอ่ะ

สวัสดีค่ะและ thank you ค่ะ น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม นู๋ญ่า น้องบอย คุณดอด สวัสดีค่ะ คุณแพท คุณเม่าและน้องfirst เจ้าป้า คุณกบ คุณอาร์ท คุณนุข น้องกี้+มะยม ขุนศึกปทุม คุณตี๋ และทุกๆคนค่ะ โชคดี มีความสุข ทุกๆวันนะคะ

เช่นกันนะคะพี่พวง