ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อีกอย่างเจ้าป้า ถ้าอ่านกันจริงๆก็จะได้ข่าวจากหลายแหล่ง

และที่สำคัญเวลานั่ง toilet เอา นสพ เข้าไปอ่านด้วยน่าจะสะดวกกว่านะ

555ใช้พาษาประกิด ก็มะเช้าเอาipad เข้าไปอ่านไง ถึงถามพี่กบว่าหอมมั้ย อิิิอิ ลืมบอกดี่กบถ้ากลัวipad แบต หมด ซื้อที่charge แบบเสียบกะที่จุดบุหรี่ ก็หมดปัญหา แบตหมดระหว่างทาง แต่apple comment ว่าไม่ควร อาจทำเครื่องระเบิด แค่ทางเลือกค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รุแต่เค้าไปทำศัลยกรรมหน้า มา แล้วเพื่อนล้อว่าไม่สวย เพื่อนกันตะแรกจะเห็นแปลกๆ เพราะหน้าตาเปลี่ยนไป เพื่อนป้าหลายคนทำมา ตอนแรก ป้าบอก ไม่กล้าสบตา หน้ามันแปลกๆหงะ ไม่เหมือนเพื่อนเรา ต้องใช้เวลา ส่วนมาก หมอจะแนะนำให้ทำตอนปิดเทอมใหญ่ คนจะมาเหนอีกทีก็สวยแล้ว เพื่อนป้าทำตา2ชั้น ทำตั้ง2ครั้ง โอยเจ็บแทน แต่ดูรู้นะ ป้าเดาได้หมดเลย ว่าใครทำไรมามั่ง เห็นมาเยอะแม้แต่เสียงดาราเวลาออกทีวี ป้ายังรูเลยว่าคนนี้ทำจมูกมา เสียงมันขึ้นจมูก

สงสารเด็กมากเนอะ เป็นสาวๆก็สวยอยู่แล้วไปทำหน้าตาทำไมน้อ

ถ้าเป็นดารา นักร้อง จำเป็นต้องอาศัยหน้าตาทำมาหากินก็ว่าไปอย่าง แต่ก็ควรจะทำเมื่อจำเป็นเท่านั้น

พูดถึงตา 2 ชั้น นะเจ้าป้า ตลกดี

พอแก่แล้ว ตาจะกลายเป็น 3 ชั้นอาจต้องไปทำ แต่ถ้าตาชั้นเดียวไม่ต้องทำเลย เพราะจะกลายเป็น 2 ชั้นทันที555

น้องบอยอ่ะ ภาพมาด้วย ขอให้น้องเค้าไปสู่สุคตินะคะ

น้องบอยอ่ะ ภาพมาด้วย ขอให้น้องเค้าไปสู่สุคตินะคะ

ขอด้วยคับๆ ไม่น่าเรยๆ

เห็นทางเนชั่น นำเสนอว่าน้องเค้าเป็นโรคซึมเศร้าครับ และอาจจะไม่ได้ไปทำศัลยกรรม แต่ถ้าพิจารณาแล้วตามหลักแพทย์ ไม่น่าเพียงพอที่การศัลยกรรมจะทำให้น้องเค้าฆ่าตัวตายได้ครับ ผมคิดว่าน้องเค้าน่าจะมีภาวะซึมเศร้าเครียดอยู่จริงรวมถึงความคิดฆ่าตัวตายครับ และเมื่อมีอะไรมากระตุ้นที่มากพอ ทำให้น้องเค้าได้ตัดสินใจไปเลย ทางครอบครัวไม่ให้รายละเอียดครับ น่าเสียดายมาก น้องสาวผมก็กำลังจะรับปริญญาที่จุฬาเหมือนกัน เลยเป็นข่าวเศร้าเลย ผมว่านสพ. ชอบขายข่าว ข้อเท็จจริงจะตามมาเอง

เพิ่มเติมครับ จากเพื่อนๆพี่ๆที่ทำศัลยกรรมมา ถ้าทำไม่สวยก็ไม่ทำไม่ได้ หมอไม่น่าจะคิดเงินเพิ่ม แก้ไขได้ให้สวย จะไปฆ่าตัวตายทำไม ก็ไปแก้ที่ทำมาให้สวยก็จบครับ จึงไม่มีเหตุผลเพียงพอที่จะมาฆ่าตัวตาย ตามที่นสพ.สื่อเทียม ขายข่าว แต่อย่างไรก็ตามคงต้องรอความจริงครับพี่ๆ ไม่อยากเรียกป้าเลย

สงสารเด็กมากเนอะ เป็นสาวๆก็สวยอยู่แล้วไปทำหน้าตาทำไมน้อ

ถ้าเป็นดารา นักร้อง จำเป็นต้องอาศัยหน้าตาทำมาหากินก็ว่าไปอย่าง แต่ก็ควรจะทำเมื่อจำเป็นเท่านั้น

พูดถึงตา 2 ชั้น นะเจ้าป้า ตลกดี

พอแก่แล้ว ตาจะกลายเป็น 3 ชั้นอาจต้องไปทำ แต่ถ้าตาชั้นเดียวไม่ต้องทำเลย เพราะจะกลายเป็น 2 ชั้นทันที555

ดีอ่ะ พี่กบไม่รุไร ตอนน้องชายเปนbaby ป้าไปซื้อไม้หนีบจมูก ของญี่ปุ่น มาหนีบจมูกน้องให้โด่งๆ ยังเก็บไว้เลย ขำดี หูกาง ป้าก็เอาสก็อตเทปมาปะหู ไม่ได้ทารุณเด็กนะ แต่มันได้ผลนะ ค่อยๆปรับแต่งไปเรื่อย เด็วนี้หล่อ ไม่ต้องศัลยกรรม ลืมบอก กลัวคิ้วไม่สวย อุตล่าปลูกต้นอัญชัน เอามาทาคิ้วทุกคืน มีวันปู่ย่า มาเยี่ยม คิ้วเป็นปื้นๆ ม่วงๆ วาดซะงาม

http://www.bugaboo.t...7%E0%B8%A2.html

เปิดดูไป คุยกับญ่าไป จนจบคลิป

พลิกหน้ามาสะดุ้งเรย กัวคับ

สวัสดีคับ เจ้าป้า พี่กบ คุณนุ่น

ฟังข่าวจบแล้ว

ไม่สบายใจเลย สงสารน้องกับคุณพ่อคุณแม่และพี่น้องของเค้ามากๆ

น้องเค้ากำลังจะเข้ารับพระราชทานปริญญาเกียรตินิยมบัณทิตอักษรศาสตร์จุฬา

ขอให้ดวงวิญญานน้องเค้าไปสู่สุคตินะคะ

ขอบคุณพี่บอย ด้วยค่ะ ที่คุยกับน้องญ่า และส่งคลิปข่าวมาให้ทราบกัน

เห็นทางเนชั่น นำเสนอว่าน้องเค้าเป็นโรคซึมเศร้าครับ และอาจจะไม่ได้ไปทำศัลยกรรม แต่ถ้าพิจารณาแล้วตามหลักแพทย์ ไม่น่าเพียงพอที่การศัลยกรรมจะทำให้น้องเค้าฆ่าตัวตายได้ครับ ผมคิดว่าน้องเค้าน่าจะมีภาวะซึมเศร้าเครียดอยู่จริงรวมถึงความคิดฆ่าตัวตายครับ และเมื่อมีอะไรมากระตุ้นที่มากพอ ทำให้น้องเค้าได้ตัดสินใจไปเลย ทางครอบครัวไม่ให้รายละเอียดครับ น่าเสียดายมาก น้องสาวผมก็กำลังจะรับปริญญาที่จุฬาเหมือนกัน เลยเป็นข่าวเศร้าเลย ผมว่านสพ. ชอบขายข่าว ข้อเท็จจริงจะตามมาเอง

เพิ่มเติมครับ จากเพื่อนๆพี่ๆที่ทำศัลยกรรมมา ถ้าทำไม่สวยก็ไม่ทำไม่ได้ หมอไม่น่าจะคิดเงินเพิ่ม แก้ไขได้ให้สวย จะไปฆ่าตัวตายทำไม ก็ไปแก้ที่ทำมาให้สวยก็จบครับ จึงไม่มีเหตุผลเพียงพอที่จะมาฆ่าตัวตาย ตามที่นสพ.สื่อเทียม ขายข่าว แต่อย่างไรก็ตามคงต้องรอความจริงครับพี่ๆ ไม่อยากเรียกป้าเลย

ขอบคุณมากค่ะคูณ Dr Palar Bear

สงสารน้องเค้าและครอบครัวจริงๆ

ดีอ่ะ พี่กบไม่รุไร ตอนน้องชายเปนbaby ป้าไปซื้อไม้หนีบจมูก ของญี่ปุ่น มาหนีบจมูกน้องให้โด่งๆ ยังเก็บไว้เลย ขำดี หูกาง ป้าก็เอาสก็อตเทปมาปะหู ไม่ได้ทารุณเด็กนะ แต่มันได้ผลนะ ค่อยๆปรับแต่งไปเรื่อย เด็วนี้หล่อ ไม่ต้องศัลยกรรม ลืมบอก กลัวคิ้วไม่สวย อุตล่าปลูกต้นอัญชัน เอามาทาคิ้วทุกคืน มีวันปู่ย่า มาเยี่ยม คิ้วเป็นปื้นๆ ม่วงๆ วาดซะงาม

งั้นขอเอาเทคนิคทำดั้งไปใช้กับลูกชายหน่อยนะครับ

วันนี้ตอนเที่ยงได้รับพัสดุที่คุณแม่สั่งซื้อไว้ เป็นเสื้อผ้าเด็กเล็ก(ผมเรียกเด็กแดง) มือสอง เพื่อเอาไปขายต่ออีกที

ผมเห็นชุดนี้ขนาดไกล้เคียงกับลูกชาย เลยนึกสนุกจับลองใส่ดู พอเปลี่ยนชุดแล้วไหงกลายเป็นลูกสาวหว่า

ใช่ค่ะ ป้าก็คิดเหมือนกัน ถ้าตัดสินใจทำศัลยกรรมแล้วน่าจะแก้ไขจนพอใจได้ อีกอย่างเพื่อนป้ามีเป็นซึมศร้า อยั่ดีๆก็เปน รำ่รวยไม่มีปัญหาอะไร สวยงามดี หมอบอก ในสมองมันหลั่งอะไรไม่รุมาเอง จะหม่อยากพูดคุย นอนไม่หลับ กินไม่ลง หมอให้ยามา ก็กินแล้วไม่เห็นดี ห้องเราคงไม่เป็นเนอะ

ยินดีกะน้องสาวนะคะ วันนี้ผ่านเห็นนิสิตจบใส่ชุดมุ้ง ไปถ่ายรูป เพระคนน้อย หาวิวสวยๆได้ สมัยป้า ก็ไปถ่ายกะเพื่อนๆ ก่อน วันจริง ตระเวนไปตามที่สวยๆ หอบหิ้วดอกไม้ทำเหมือนวันจริงเลย สนุกค่ะ

เห็นด้วยคับ หลายๆ ครั้งที่มีข่าวแบบนี้

แร้วตามข่าวมักมาจากเรื่องเพียงเล็กน้อย น้อยจัยเพื่อน สอบไม่ได้เกียรติ์นิยมอันดับ 1 ได้แค่ 2 พ่อแม่ปฏิเสธการให้บางอย่าง ที่ไม่สำคัญ

ก้อคิดว่ามันไม่น่ามาจากแค่สาเหตุตามข่าว มันน่ามีรัยมากกว่านั้น

เช่น ซึมเศร้า มีเรื่องไม่พอจัยที่มากกว่านั้นก่อนหน้า ฯ

ส่วนที่เป็นข่าว น่าเป็นแค่เรื่องกระตุ้นแบบฟางเส้นสุดท้ายเท่านั้น

ซึ่งไม่น่าเป็นสาเหตุทั้งหมด ที่ทำให้เกิดเรื่อง

555ใช้พาษาประกิด ก็มะเช้าเอาipad เข้าไปอ่านไง ถึงถามพี่กบว่าหอมมั้ย อิิิอิ ลืมบอกดี่กบถ้ากลัวipad แบต หมด ซื้อที่charge แบบเสียบกะที่จุดบุหรี่ ก็หมดปัญหา แบตหมดระหว่างทาง แต่apple comment ว่าไม่ควร อาจทำเครื่องระเบิด แค่ทางเลือกค่ะ

แล้วจะลองไปหาซื้อดู

ขอบคุณมากค่ะ

ตอบดชเม่า ไม้หนีบที่ว่า ซื้อได้ตามเคาเตอร์ ที่ขายเครื่องสำอางค์ผู้หญิง พวกที่มีขนตาปลอม ลองดู ไดโซ 60 บาททั้งร้าน ลูกดชเม่าหล่อแล้วไม่ต้องหรอก แต่ไม่แน่น้องอาจชอบ หนีบเอง สนุกดี