ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอบพี่กบ เพลงป้าก็ติดtop chartประจำวันด้วยเหรอ อาบนำ้ก่อนเด๊วมาคุย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอบพี่กบ เพลงป้าก็ติดtop chartประจำวันด้วยเหรอ อาบนำ้ก่อนเด๊วมาคุย

ไม่ติด Top chart ได้ยังไงเจ้าป้า

เพลงเพราะ มีหมายความ ซื้งด้วยล่ะเพราะมีเนื้อเพลงประกอบ55

ไม่ติด Top chart ได้ยังไงเจ้าป้า

เพลงเพราะ มีหมายความ ซื้งด้วยล่ะเพราะมีเนื้อเพลงประกอบ55

จ้วบๆ

ตอบคุณต่าย. ชอบคำตอบของคุณบอย ตรงใจป้ามากเลย กดlikeให้คุณบอยแร้ว ยัยนี่ลำ้เส้นเกินไปแล้ว คงมีปมด้อยแน่เลย เลยเถิดถึงเด็ก คุณต่ายเพียงเป็นผู้นำสาร ห็นไรเป็นประโยชน์ก็แปะให้ กราฟก็นำมาแปะให้ ไม่ได้บอกว่าตีกราฟซะหน่อย ยัยนั่นทึ่ม อ่ะ เค้าคงไม่เข้าใจว่าข่าวที่แปะให้มีประโยชน์อะไร และ วันๆ สาระของเค้าก็คงมีแค่ว่ากล่าว นินทาคนอื่น คุณต่ายปล่อยยัยเพี้ยนนี่ไปเถอะ เสียสมองเรา บัวในพุทธศาสนา มีกี่ประเภทจำไม่ได้ แต่ยัยนั่น ต้องเป็น บัวเต่าถุย อิอิ มาขอกอดหน่อย พี่สาวที่แสนดี ท้ออะไรก็มาห้องนี้นา พี่น้องเยอะ ห้องเรา วุฒิภาวะสูงค่ะ ใจก็สูงส่ง รับรู้ได้จริงๆ

ตอบพี่รี ซาบซึ้งไปด้วยค่ะ เก็บภาพใส่กรอบไว้นะคะ ถึงครั้งหนึ่งในชีวิต เอาไว้ให้ลูกหลานดู

พี่กบ ยังไม่นอนเหรอ

อ้อ ใครน้าที่post อะไรไข่นิ่ง น้องpopeกะ พี่กบ ก็สงสัย ป้าอ่านก็สงสัย เหมือนกัน ถ้า เจออย่าลืมพี่กบถามนะ อิิอิ

พี่กบ ยังไม่นอนเหรอ

อ้อ ใครน้าที่post อะไรไข่นิ่ง น้องpopeกะ พี่กบ ก็สงสัย ป้าอ่านก็สงสัย เหมือนกัน ถ้า เจออย่าลืมพี่กบถามนะ อิิอิ

555 อุตส่าห์ไม่หลุดขำตอนเห็นน้องโป๊บถาม

น้องโป๊บถามก็ดีแล้ว สงสัยเหมือนกันแหละทำไมคนจะใหญ่ ไข่ต้องนิ่ง ทฤษฎีไหนเจ้าป้าเคยได้ยินเปล่า

เช้าวันใหม่แล้ว

ราตรีสวัสดิ์นะค้าเจ้าป้า และคนน่ารักในห้องนี้^_______^

ฝันดี ฝันหวานนะค้า

bye bye

555 อุตส่าห์ไม่หลุดขำตอนเห็นน้องโป๊บถาม

น้องโป๊บถามก็ดีแล้ว สงสัยเหมือนกันแหละทำไมคนจะใหญ่ ไข่ต้องนิ่ง ทฤษฎีไหนเจ้าป้าเคยได้ยินเปล่า

ก็เราไม่มี ต้องถามผู้ชายห้องเราอ่ะ ฮี่ๆ เงง เหมือนกัน

snapback.pngnuchaba, เมื่อ 07 กรกฎาคม 2012 - 18:34, พูดว่า:

โอ๋ๆ ต่ายทองคนงาม อย่าไปสนใจคนโรคจิต เดี๋ยวไม่สวยนะจ๊ะ

.................................................................................................................................................................................

snapback.pngทองชุบ, เมื่อ 07 กรกฎาคม 2012 - 19:05, พูดว่า:

คนเราเมื่อมีประโยชน์เค้าก็ว่าเราดี เมื่อเราไม่มีประโยชน์เค้าก็ไม่เห็นเราดี คนพวกนี้เราอย่างเก็บเอามาคิด

ให้เปลืองเนื้อที่ในดวงใจอันดีงามของพี่ต่ายเลยค่ะ หนูเชื่อว่าในห้องนี้มีหลายคนมากที่รักพี่ต่ายทอง สู้ๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้พี่ต่ายทองเสมอค่ะ ในโลกนี้ย่อมมีสองด้าน คนก็เหมือนกันมีทั้งคนชอบคนไม่ชอบ ปล่อยเค้าไป

เถอะคะ เราเอาเวลามาคิดเรื่องมีประโยชน์ดีกว่าค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ

....................................................................................................................................................................................................................

snapback.pngtapee, เมื่อ 07 กรกฎาคม 2012 - 19:04, พูดว่า:

นานาจิตตังน๊ะค๊ะ คิดดี กระทำดี เรารู้อยู่แก่ใจตัวเราเอง เป็นกำลังใจค่ะ เป็นประโยชน์มากค่ะ ไม่ต้องดูหลายเวป ทำต่อไปน๊ะค๊ะ

.................................................................................................................................................................................

snapback.pngSoundheaven, เมื่อ 07 กรกฎาคม 2012 - 19:09, พูดว่า:

ทำใจให้สบายครับ คิดง่ายๆนะครับ สมมุติ มีคนเล่นทองสองคน

คนที่ 1 เล่นมาเป็น 10 ปี ไม่เคยศึกษาหาความรู้ เอาแต่ซื้อตามคนอื่น แล้วก็ไปติดดอยประจำ เพราะซื้อช้า ขาดทุนตลอด 10 ปี

คนที่ 2 เล่นมา 3เดือน ก่อนมาเล่น หาความรู้มาแล้ว และยังศึกษาเรื่อยๆ ได้กำไรตลอด

เราควรเชื่อใคร ?

ขอเป็นกำลังใจให้คุณกระต่ายทองด้วยอีกคนค่ะ

อันนินทากาเล เหมือนเทน้ำ

ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีด. มากรีดหิน

แม้องค์พระปฏิมายังราคิน

คนเดิินดินหรือจะสิ้นคนนินทา

สู้ๆต่อไปค่ะ.

มารไม่มี บารมีไม่เกิด :uu เป็นกำลังใจให้ค่ะ :gd

ผมขอไม่ออกความเห็นเรื่องที่เค้าโพสแล้วกัน

ผมรู้แต่ว่าผมได้ประโยชน์จากความมีน้ำใจของพี่ต่ายอย่างมากครับ

ทั้งข้อมูลข่าวสารต่างๆ

ทั้งกำลังใจ และแนวคิดดีๆ

ขอบคุณมากครับพี่ต่าย

บุคคลมีหลายประเภท พวกนี้เป็นหนึ่งที่ประเภทที่คนเราต้องเจอ จะช้าหรือเร็วก็เท่านั้น ผมว่าคุณต่าย(ขอเรียกพี่ต่ายทองละกันนะครับ) รับมือได้สบายๆ

เพียงแต่เซ็งนิดๆ ที่เขามองไม่เห็นความปรารถนาดีที่มีให้ แถมเขายังมองเป็นลบอีกจต่างหาก คนประเภทนี้คงต้องปล่อยให้นอนคุยกับหนอนน่าจะดีที่สุดครับ

เราหันมาเสวนากับคนที่มองบวกดีกว่า สบายใจกว่ากันเยอะ

เป็นกำลังใจให้คุณกระต่ายครับ

คุณกระต่ายคนสวยคะ

เห็นประโยคข้างบนก็รู้ว่าคนที่พูดไม่ดีและมีอคติค่ะ ซึ่งอาจเป็นเพราะคุณต่ายโดดเด่น แถมน่าสนใจด้วย

จึงทำให้เค้าอิจฉา คนนิสัยแย่อย่างคนๆนี้คงมีปมด้อยแน่นอนค่ะ

คุณต่ายไม่ต้องคิดมากนะคะ คนไม่ดีแบบนี้อาจจะมีแค่คนๆเดียวหรือน้อยมากๆ

แต่คนส่วนใหญ่ที่รู้จักคุณต่ายจะรู้ว่าคุณต่ายเป็นคนนิสัยดีและมีน้ำใจช่วยเหลื่อผู้อื่นเสมอ

กบรู้ว่าน้องญ่า พี่บอย น้องโป๊บ ป้ารี และพวกเราทุกๆคนเป็นห่วงเป็นใยในความรู้สึกและเดือดเนื้อร้อนใจแทนคุณต่ายค่ะ

ยิ่งเป็นน้องโป๊บ และพี่บอยแล้วรู้เลยว่าแคร์ความรู้สึกคุณต่ายมากๆ ไม่ชอบให้ใครมาพูดจาห่วยๆหาเรื่องและแขวะคนดีๆอย่างคุณต่ายให้เสียน้ำใจ

กบเข้าใจเขาสองคนค่ะ แต่น้องโป๊บกับพี่บอย ใจเย็นๆหน่อยนะคะ^_________^

น้องญ่าเป็นกำลังใจให้คุณต่าย

แทนความรู้สึกของน้องญ่าให้คุณต่ายได้ซึ้งค่ะ

ฟังแล้วสบายใจ

จริงๆแล้วก็เป็นอย่างน้องญ่าพูดค่ะ คอนเฟิร์ม!!!

ตอบคุณต่าย. ชอบคำตอบของคุณบอย ตรงใจป้ามากเลย กดlikeให้คุณบอยแร้ว ยัยนี่ลำ้เส้นเกินไปแล้ว คงมีปมด้อยแน่เลย เลยเถิดถึงเด็ก คุณต่ายเพียงเป็นผู้นำสาร ห็นไรเป็นประโยชน์ก็แปะให้ กราฟก็นำมาแปะให้ ไม่ได้บอกว่าตีกราฟซะหน่อย ยัยนั่นทึ่ม อ่ะ เค้าคงไม่เข้าใจว่าข่าวที่แปะให้มีประโยชน์อะไร และ วันๆ สาระของเค้าก็คงมีแค่ว่ากล่าว นินทาคนอื่น คุณต่ายปล่อยยัยเพี้ยนนี่ไปเถอะ เสียสมองเรา บัวในพุทธศาสนา มีกี่ประเภทจำไม่ได้ แต่ยัยนั่น ต้องเป็น บัวเต่าถุย อิอิ มาขอกอดหน่อย พี่สาวที่แสนดี ท้ออะไรก็มาห้องนี้นา พี่น้องเยอะ ห้องเรา วุฒิภาวะสูงค่ะ ใจก็สูงส่ง รับรู้ได้จริงๆ

เป็นกำลังใจให้พี่ต่าย...อย่าคิดมากนะคะ

ใครเค้าว่า ช่างเค้าเถอะ...คิดในทางบวก

แสดงว่าเรายังเป็นคนสำคัญ ที่ทำให้เค้า ติดตาม สนใจอยู่

ส่วนตัวเรา เรารู้ว่า เราทำอะไร ก้อพอค่ะ สู้ๆๆ นะคะ slime_v.gif

บอยมีความคิดเห็นว่า เจ้าของประโยคเหล่านี้ "ทราม" ตัวแม่คับ

ถ้าไม่ตัวแม่จา "พล่อย" ไม่ได้ขนาดนี้นะ 555

ส่วนตัวแร้ว บอยเป็นคนจัยร้อน หนักแน่นน้อย และ อดกลั้นได้ไม่ค่อยมากกับคำพูดเชรี่ยๆ แบบนี้

ยิ่งถ้าตัวเองไม่ได้ไปทำรัยเค้าก่อน หรือถ้าทำ ก้อไม่ได้ไปทำบนหัวกะบาลมัน

บอยไม่ยอมแน่ ทำจัยเย็นอยู่ไม่ค่อยได้

ดีมา กรูส์ดีกลับจนสาแก่จัย ทรามมา กรูส์ทรามกลับ จนเมิงตายไปข้าง

ญ่ารู้ดี ญ่าเป็นคนคอยเหนี่ยวรั้งบอยทั้งในชีวิตจิงและสังคมนี้

ดังนั้น บอยไม่อาจสามารถบอกคุณต่ายเพื่อนบอยได้ว่า...

คุณต่ายจัยเย็นๆ นะคับ อย่าเคียดนะคับ ปล่อยวางนะคับ เพราะตัวเองก้อทำไม่ค่อยได้

บอยเรยขอเป็นกำลังจัยให้คุณต่ายแทนแร้วกันนะคับ

สังคมนี้ ร้อยพ่อพันแม่ งัยก้อต้องมีคนแบบนี้แน่ๆ

กับคุณต่ายที่เค้าแค่ได้สัมผัสในสังคมออนไลน์ เค้ายังแบบนี้ได้

ก้อไม่ต้องไปนึกเรย ถึงสามีและลูกๆ ของเค้า ที่เจอกันตลอดแบบตัวเป็นๆ

ว่าวันๆ จาเจอรัยกันเข้าไปบ้าง ก้อคงเอือมยัยคนนี้เต็มทนแหละ

สิ่งที่คุณต่ายทำเป็นประจำทุกวัน

เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ทุกคน ทุกเช้าบอยก้อได้ประโยชน์จากสิ่งที่คุณต่ายทำ

ไม่รู้ว่าคนว่า วันๆ มันได้ทำรัยเพื่อส่วนรวมบ้าง

นอกจากนั่งจับผิด คิดเล็กคิดน้อย ตินั่นตินี่ชาวบ้าน เห็นใครโดดเด่นมันรับไม่ได้ มีปมด้อยซ่อนในจัยมาตั้งแต่เด็ก

ดังนั้น ไม่อยากให้คุณต่ายต้องเสียน้ำตาเรย แม้แต่หยดเดียวนะคับ

เพราะนั่นเท่ากับไปแคร์คนมีปมด้อยเพียงคนเดียว มากกว่าเพื่อนๆ ที่น่ารักทั้งห้อง

บอยเห็นมาเยอะนะคับ

สังคมนี้ คนมีบทบาทมาก มักเจอปัญหาแบบนี้ แม้บทบาทนั้น เป็นไปเพื่อประโยชน์ส่วนรวมก้อตาม

คนที่จาเจอปัญหาน้อยๆ คือคนที่ไม่มีบทบาทเรย ไม่คุยรัยเรย หรือ ถ้าคุยก้อแค่สามคำ... ขอบคุณคับ/ค่ะ

ขอเป็นกำลังจัยให้คุณต่ายคับ... ด๊อน'ท์ วอรี่ บี แฮปปี้...............

* ขอโทดคำพูดด้วย แก้ไขคำพูดมารอบนึงแร้ว

- ไม่ได้เป็นแม่ยก หลับหูหลับตา like ทำให้ม่ายล่ายเจรง ๆ ค่ะ เวลา like ใช้สมองด้วยนะ ขอบอก // แค่ like คุณต้องคิดมากขนาดนั้นเรยหรอ เวลา like ให้เพื่อน ผมก้อใช้แค่ความรู้สึกนะ มันก้อพอแร้วล่ะ... ประสาท!!!

- อ้าว ไม่ใช้ลูกชายดูให้ล่ะคะ เขาฉลาดออก บอกแนวรับ ต้าน ตีกราฟให้แม่ทุกเช้าเลยนี่คะ // ผมไม่เคยเห็นคุณต่ายบอกว่าลูกชายเก่งเทคนิคซักที แม้ตัวคุณต่ายเองก้อยังบอกไม่รู้เทคนิค มีแต่บอกว่าลูกชายเรียนเก่ง ได้ทุน เรียนเต้นรำ ซึ่งคุณแม่ทุกคนก้อมีสิดปลื้มจัย ผมคิดว่าตรงนี้นะ ที่ทำให้คุณหยิบเอามาว่า ลูกชายคุณมันคงไม่เอาถ่าน ทำให้คุณผิดหวังในลูกตัวเอง จนคุณเกิดความรู้สึกรับไม่ได้ เมื่อเห็นลูกใครเค้าได้ดี... โรคจิต!!!

- ต้องการสาระความรู้จริงๆไม่ได้ต้องการคนเล่นทองแค่ 1 ปีมาตอบเสร่อมาตอบทามมายคะแย่จริง // 555 คุณนี่มันทรามได้จัยจิงๆ กล้าใช้คำพูด เสร่อ กับคนอื่น ขี้เกียดพิมแระ เอาเป็นว่า ตกลงลูกผัวคุณมันก้อคงเอือมคุณเต็มทน ใช่ป่ะ คุณถึงกลายเป็น "เกรียน" ในสังคมออนไลน์ ปายด้าย เอิ๊กก...

ลป. ใครไม่รู้จัก เกรียน ออกไปหาดูตามวัดหรือข้างถนนก้อได้ เกรียนก้อมี กลากก้อมี เรื้อนก้อแยะ 555+ น่านแหละๆๆ

ไปดักที่บ้านตัวแม่กันมั้ย พี่บอย พร้อม M79 + ปืนลุงทอง

พี่ต่ายอุตส่าเหนื่อยเอาข้อมูลดีๆมาเสริฟให้เราอ่านทุกวัน โดย ที่เราไม่ได้ไป ค้นเองประหยัดเวลา คนว่าง ที่มีจิตไม่ดีก้อคงไม่ชอบ แต่คนไม่ค่อยว่าง และจิตใจดี จะชอบนะขอรับ

คนรักต่ายทองเท่าแผ่นฟ้า คนชังเพียงผงธุลีดิน

ขอบคุณทุกความเห็น ทุกกำลังใจที่มีให้เสมอมานะคะ

เพื่อนทำหั้ยต่ายทองยิ้มได้เสมอ ที่ตรงนี้เป็นบ้านที่แสนจะอบอุ่นของเราทุกคนนะคะเพื่อนๆที่น่ารัก

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สังเกตลักษณะการฟอร์มตัวดูนะครับ มันออกได้สองทาง ทางลงมีกรณีเดียวเลยชัดๆ ก็คือ เบรคโลว์เท่านั้นนะครับ ขอให้โชคดีครับ

อรุณสวัสดิ์ค่าคุณกระต่าย ป้ารี คุณ idp คุณเก่งจัง คุณ dragonfly และทุกคนที่น่ารักรอบห้อง^__________^

อีกเช้าวันหนึ่งที่สดใสนะคะ คุณกระต่าย ป้ารี และทุกคนทานอาหารเช้ากันหรือยัง

กบจะไปทานข้าวต้มปลาแล้ว เชิญทุกคนทานด้วยกันนะคะ อร่อยมาก555

ขอบคุณคุณ dragonfly มากๆนะคะ สำหรับวิแคะกราฟ มีเวลาเข้ามาบอกมาช่วยกันอีกน้า

:Hi เพื่อนๆคะต่ายทองไปเฟสบุ๊คหนึ่งในเพื่อนของต่ายทองมา ต่ายทองกดlike ให้เจ้าของเฟสนี่คือหนึ่งในเพื่อนของเจ้าของเฟสนั้นกระทำกับต่ายทองคะ

เพื่อนๆมีความคิดเห็นเป็นยังงัยบ้างกับประโยคเหล่านี้คะ

[ไม่ได้เป็นแม่ยก หลับหูหลับตา like ทำให้ม่ายล่ายเจรง ๆ ค่ะ เวลา like ใช้สมองด้วยนะ ขอบอก]

[อ้าว ไม่ใช้ลูกชายดูให้ล่ะค่ะ เขาฉลาดออก บอกแนวรับ ต้าน ตีกราฟให้แม่ทุกเช้าเลยนี่คะ]

[ต้องการสาระความรู้จริงๆไม่ได้ต้องการคนเล่นทองแค่ 1 ปีมาตอบเสร่อมาตอบทามมายคะแย่จริง]

เป็นกำลังใจ หากเราคิดว่าเราทำดี ก็จงทำต่อไปครับ