ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า พี่กบ คุณหมูต้ม คุณเม่ีา คุณบอย คุณญ่า คุณแม่น้องบีม คุณอาร์ท น้องสมสี คุณพวง ป้ารี คุณแพท และเหล่าสมาชิก นักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม วันหยุด มีความสุข และกำไร กันทุก ๆท่าน นะขอรับ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า พี่กบ คุณหมูต้ม คุณเม่ีา คุณบอย คุณญ่า คุณแม่น้องบีม คุณอาร์ท น้องสมสี คุณพวง ป้ารี คุณแพท และเหล่าสมาชิก นักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม วันหยุด มีความสุข และกำไร กันทุก ๆท่าน นะขอรับ

มีความสุข มีกำไรเช่นกันค่ะพี่ขุนศึกและทุกๆคนที่น่ารัก^_____^

ขอบคุณคลิปดีๆมีประโยชน์นะคะคุณต่าย

ยิ่งวิเคราะห์คุณฐิภา YLG แล้ว แนวทางน้องทองชัดเจนและน้ำเสียงฟังรื่นหูมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีตอนสายค่าป้ารี คุณเอ์คุณบาสและน้องบีม คุณ guide คุณ natty001 และทุกคนที่น่ารัก

สวัสดีคะเพื่อนๆ :01 วันนี้สามีส่งกราฟมา3กราฟคะ "กราฟที่๑ 3-9-2012-1.gifกราฟที่๒3-9-2012-2.gifกราฟที่๓3-9-2012-3.gifกราฟที่๑ กราฟรายวันต้องการให้เป็นว่าคลื่น1h3 มีโอกาสจบแถวไหนเมื่อวางฟิโบแล้วจะเห็นว่าในกราฟสีขาวฟิโบ161.8-200(ได้กรอบราคาคือ1711-1754) เพราะเราอยู่ในคลื่น3(1h3) ต่อมาดูที่กราฟที่๒ กราฟรายสี่ชม. ซึ่งราคาทำการไซย์เวย์อยู่ในกรอบสีฟ้า โดยคลื่น15m3 ขึ้นมาที่1677ตามฟิโบ161.8สีฟ้าและย่อมาทำ15m4 ที่1647ตามฟิโบ127.2สีฟ้าพอดีจากนั้นดีดขึ้นมาแรงเลยทำคลื่น15m5 อยู่ในตอนนี้ แต่ไม่เฝ้าระวังก็ไม่ได้มีโอกาสลงได้ทุกเมื่อเพราะrsiรายสี่ชมอยู่เกิน70 และเริ่มส่งสัญญาณคล้ายไดเวอร์จิ้นแล้ว ระยะต่อไปอาจจะไซย์เวย์อัพก็ได้ แต่ยังดีที่ฟิชเชอร์บีบียังไม่มีทีท่าว่าจะยกตัวขึ้นทำให้มองว่าน่าจะไปต่อได้เลยมาดูในกราฟที่๓ กราฟรายชม. หากจุดที่ขึ้นมา1593 เป็น1ย่อยสีขาวของ15m5 วันนี้จุดที่น่าจะย่อลงมาทำ2สีขาวก็อยู่ที่1663-1673 เป็นจุดน่าเข้าซื้อก่อนทองจะเลือกเส้นทางโดยจะขึ้นไปทำคลื่น3ระหว่างฟิโบ161.8-200(ฟิโบสีม่วง 1721-1739) แล้วย่อทำ4และขึ้นทำ5เพื่อจบ15m5ของ1h3 แถวๆกรอบสีขาวที่ฟิโบ200-261.8(1739-1764) :ghost มีทิศทางการวิ่งให้เลือก๓แบบคือ ฟ้า เหลืองและเเดง เชียร์ตัวไหนเอาตัวนั้น :57

สรุปเลยว่า จากกราฟทั้ง3 มองว่า ราคาคลื่น1h3ใกล้จะจบแล้วโดยสรุปเอาrsiในกราฟราย4ชม ที่เหมือนจะเกิดไดเวอร์จิ้น บวกกันตอนนนี้น่าจะอยู่ในคลื่น5(15m5) มีโอกาสล้มเหลวทุกเมื่อ หากเข้าซื้อที่1663-1673 แนะนำตั้งคัตลอสถ้าราคาต่ำกว่า1647 เป้าหมายปิดที่1721 ขึ้นไป :57 โดยส่ว่นตัวมองหาจังหวะปิดทำกำไรเหมือนกัน" จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye เเวบไปทำงานก่อน

สรุปเลยว่า จากกราฟทั้ง3 มองว่า ราคาคลื่น1h3ใกล้จะจบแล้วโดยสรุปเอาrsiในกราฟราย4ชม ที่เหมือนจะเกิดไดเวอร์จิ้น บวกกันตอนนนี้น่าจะอยู่ในคลื่น5(15m5) มีโอกาสล้มเหลวทุกเมื่อ หากเข้าซื้อที่1663-1673 แนะนำตั้งคัตลอสถ้าราคาต่ำกว่า1647 เป้าหมายปิดที่1721 ขึ้นไป :57 โดยส่ว่นตัวมองหาจังหวะปิดทำกำไรเหมือนกัน" จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ :bye เเวบไปทำงานก่อน

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋

สำหรับวิเคราะห์เจาะกันชัดๆ แนวทางเดียวกับน้องโป๊บและกูรูหลายๆท่านเลย ที่ให้รอซื้อ (L)^_____^

ขอบคุณคุณ dod สำหรับวิเคราะห์จาก YLG ด้วยค่ะ

วิเคราะห์เจาะลึกน้องทองกันแล้ว ฟังเพลงเพลินๆนะเจ้า^____^

http://www.youtube.com/watch?v=jLxgMriPjyg

ขอบคุณคลิปดีๆมีประโยชน์นะคะคุณต่าย

ยิ่งวิเคราะห์คุณฐิภา YLG แล้ว แนวทางน้องทองชัดเจนและน้ำเสียงฟังรื่นหูมากค่ะ

:32 :gvme

ขอบคุณกูรู ทุกๆท่านมากค่ะ ขอสมัครเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ :)

ขอบคุณกูรู ทุกๆท่านมากค่ะ ขอสมัครเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ :)

ยินดีต้อนรับ แทนเพื่อน ๆๆ ทุกท่าน ขอรับ ร่วมแบ่งปัน ความคิดเห็นได้ นะขอรับ :gvme

สวัสดีคะ สวัสดีตอนบ่ายๆนะคะ วันจันทร์ที่แสนวุ่ยวายผ่านไปครึ่งวันแล้ว

ขอบคุณ ข่าวสารจากคุณกระต่ายทอง

คุณน้องโป๊ป

คุณเอ๋และคุณบาสแอนด์น้องบีม

สวัสดีคุณคะ คุณกบ

คุณป้าข้างบ้าน

ท่านขุนศึกปทุม

น้องญ่า แอนด์ น้องบอย

สวัสดีคุณ happy-go-lucky ยินดีที่ได้รู้จักคะ

สวัสดีคุณ dod คะ

และทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม สวัสดีคะ

ขอบคุณสำหรับการแสดงความยินดี ที่ให้กับน้อง หนูนา ด้วยคะ

โชคดีมีเงินใช้ตลอดปีนะคะทุกๆท่าน

สุภาษิตวันนี้ อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย เปิดกัมนังสไตล์ ให้ลูกท่านเต้น

สวัสดีและขอบคุณมากค่ะ น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม คุณกบ เจ้าป้า คุณรี คุณแพท คุณตาปี

คุณเม่า คุณเค คุณตี๋ ขุนศึกปทุม คุณหมูต้ม คุณอาร์ท น้องบอบ นู๋ญ่า คุณดอด คุณนุช น้องกี้+น้องมะยม และทุกๆคนค่ะ

โชคดี มีลำไย สุขกาย สบายใจกันทุกคนค่ะ

Sinsae Sompreaw

สวัสดีค้า

เทพเจ้าสารทจีนช่างศักดิ์สิทธินัก เป่ามนต์ให้ราคาทองพุ่งอย่างไม่รอครายยยยย

อย่างงี้จะทำอย่างไงดีน้า ซื้อลุยต่อเลยดีไหม??? หรือว่าเล่น Gold Future Short สวนตลาดเลยดี???

เรามาดูทิศทางกันดีกว่านะค่ะ

...

ในความคิดของส้มเปรี้ยว ราคาทองก็มีแนวโน้มขึ้นได้ต่อค่ะ แต่!!! ความเสี่ยงสูงขึ้นนะค่ะ

ถ้าดูจากกราฟ --- ส้มเปรี้ยวเริ่มเห็นสัญญาณการปรับตัวลดลง แต่ทั้งนี้อาจจะไม่ได้ลงมาทันที ต้องให้เวลา

สัญญาณที่ว่านื้คือ สัญญาณ Divergence ของราคาทองคำ และ RSI ค่ะ --- คือ เกิดการเคลื่อนสวนกันระหว่างราคาทองคำ และ RSI คือ ราคาทองยกตัวสูงขึ้น ขณะที่ RSI ยกตัวต่ำลง

แต่ที่ส้มเปรี้ยวบอกไม่ชัด เนื่องจาก ราคาทองคำ และ RSI สวนทางกันก็จริง แต่ MACD ยังไม่สวนทางเลย --- Indicators ยังไม่ยืนยันซึ่งกันและกัน ดังนั้น % การปรับตัวลดลง จึงยังไม่ชัดเจน

การเคลื่อนไหวของราคาทองในเดือนกันยานี้ อาจจะคล้ายกับช่วงเดือนกุมพาที่ผ่านมา คือราคาขึ้นๆๆๆ พอจบปุ๊ป ร่วงลงมาแรงกว่า 100 เหรียญ เพราะแค่คำคำเดียวว่า (QE) ต้องทนเก็บสักแค่ไหน เมื่อไรสิ่งที่กั้นขวาง ระหว่าง QE/ทอง นั้นจะสิ้นสุดไปที ---- คุณลุงเก้ช่วยตอบด้วย ไม่งั้นส้มเปรี้ยวจะร้องเพลงมาลัยสามชายไปเรื่อยๆ 5555+

(วันนี้ไร้สาระ ไปล่ะ --- เข้าเรื่องนะค่ะ ^^)

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ส้มเปรี้ยวให้ดูการพักตัว (ลง) ของราคาทอง --- จบไปแล้ว

อาทิตย์นี้ ดูการขึ้นของราคาทองคำดีกว่าค่ะ --- ยิ่งสูงยิ่งหนาว!!

ครั้งนี้ส้มเปรี้ยวให้กรอบการขึ้นถึง 1720/1725 เป็นหลังคาที่แข็งแกร่ง --- คือ ถึงตรงนั้น โอกาสลงจะสูงมากกกกกก

แต่ก่อนจะไปถึงเป้าหมายนั้น อาจจะมีการย่อตัวลงมา เนื่องจาก ราคาขึ้นไปแรงมากเมื่อวันศุกร์

ที่นี้การพักฐาน ---- ถ้าไม่หลุดต่ำกว่า 1675/1660/1650 --- จะไปเป้าหมาย 1700/1720 ในไม่ช้า ---- แต่จุดนี้เองที่ควรล่าถอย เพื่อตั้งฐานใหม่ที่ต่ำกว่าเดิม

ครายอยากเข้าเก็บของ รอที่ 1675/1660/1650 นะค่ะ

แนวรับ 1675/1660

แนวต้าน 1700/1715

วันนี้ราคาอาจจะแกว่งไม่มากเนื่องจากตลาดสหรัฐปิดทำการวันแรงงาน --- นอนๆ พักสักวันเนอะค่ะ

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^See More

สวัสดีคะ สวัสดีตอนบ่ายๆนะคะ วันจันทร์ที่แสนวุ่ยวายผ่านไปครึ่งวันแล้ว

ขอบคุณ ข่าวสารจากคุณกระต่ายทอง

คุณน้องโป๊ป

คุณเอ๋และคุณบาสแอนด์น้องบีม

สวัสดีคุณคะ คุณกบ

คุณป้าข้างบ้าน

ท่านขุนศึกปทุม

น้องญ่า แอนด์ น้องบอย

สวัสดีคุณ happy-go-lucky ยินดีที่ได้รู้จักคะ

สวัสดีคุณ dod คะ

และทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม สวัสดีคะ

ขอบคุณสำหรับการแสดงความยินดี ที่ให้กับน้อง หนูนา ด้วยคะ

โชคดีมีเงินใช้ตลอดปีนะคะทุกๆท่าน

สุภาษิตวันนี้ อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย เปิดกัมนังสไตล์ ให้ลูกท่านเต้น

สุภาษิตป้ารีเข้ากับเทรนเลยนะคะ

ป้ารีทานข้าวกลางวันเรียบร้อยแล้วแน่ๆเลย

เดี๋ยวกบจะไปทานก๋วยเตี๋ยวเรือค่ะ เส้นเล็กแห้ง กับ เกาเหลาน้ำทุกอย่าง

ทุกคนทานข้าวกลางวันกันแล้วนะคะ

ใครที่ยัง ทานข้าวเที่ยงให้อร่อยด้วย

และทานข้าวตอนให้ลำๆโตยนะเจ้า^_____^