ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยดิ่งพสุธา และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ ขอรับ

แนวทางการเล่น รอซื้อเมื่อเส้น ma 75 ตัด 200 ขึ้นไปในราย 4 ชม. ขอรับ คาดว่าคงบริเวณทะลุ 1753 ขึ้นไปแรงๆ แร้วไปขายที่ 1772 ขอรับ

แต่ถ้า 75 ตัด 200 ลงมาก้อรอไปก่อนขอรับ เพราะยังลงได้อีก ให้เฝ้าระวังแนวรับ 1700-1680 หากรับอยู่เป้าขาย 1760-1739

ทางที่ดีให้รอจนกว่าเส้น 75 ตัด 200 ขึ้นไปแร้วซื้อดีกว่าขอรับ

วันนี้ว่าจะ พีเอ็มบอกแต่มานยังลงไม่แรง จึงยังไม่มีอะไรขอรับ ยังไม่ถือว่าจบขาขึ้น ให้ถือตามนี้ไปก่อนขอรับ หากมีอะไร จะรีบเร่งบอกทันทีขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั่นสิขอรับทั่นแม่ทัพ

ข้าน้อยว่าจาถามตั้งแต่วันแรกแร้ว ว่าทำมัยเลือก อาเต๊า

อาเต๊าไม่เก่งเรยนิขอรับ อ่อนแอ เจ้าสำราญ เชื่อขันที เสียเอกราช

คนเก่งๆ ในสามก๊กตั้งเยอะอ่ะ ทำมัยไม่เลือกขอรับ

อย่าบอกนะ เลือกเพราะชอบตรงความ เจ้าสำราญ

ที่เลือกเพราะชอบชื่อ ขอรับ ดูตลกดี ตัวตนที่แท้จิง ก้อคือ popedern ชื่อเค้ามีให้เลือกให้เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ข้าน้อยก้อเลยเปลี่ยนล้อเล่นกะพี่ขุนเท่านั้นขอรับไม่มีอะไรขำๆ

สวัสดีตเนเช้า อาเต๊า และทุกท่าน

อาเต๊า วันนี้ มาแปลก ชื่อก็ว่าแปลก ทักก็แปลก ดิ่งพสุธา อันนี้ เรียก ผู้กองลิน กะ ผู้พันart มาเปิดcourse หัดดิ่งให้หัวไม่ทิ่มดีก่านะ อิอิ โชคดีมีลำไยนะคะ เมื่อคืนคิดว่าตอนเช้ามืด ฝันว่างกลำไย หยิบแต่ลูกโตๆ แต่ยิ่งหยิบก็ยิ่งเน่า ใครรุ้มั่ง ตีเปนตัวเลข อะไร อิอิ

โพสต์ 20 ตุลาคม 2012 - 18:49

snapback.pngPlubpunch, เมื่อ 20 ตุลาคม 2012 - 16:51, พูดว่า:

สวัสดีวันหยุดค่ะ. ท่านอาเต๊า. คุณกบ. คุณป้ารี. คุณป้าข้างบ้าน. คุณอาทฯ. คุณต่ายทอง. คุณนุช. น้องบอย. น้องญ่า. น้องลิน. น้องหมอหมี. คุณแพท. คุณดอค. คุณAlan และทุกท่านนะคะ

รบกวนถามท่านอาเต๊าเกี่ยวกับ. การสังเกตุแท่งเขียว-แดงยาวๆๆที่ว่า. ต้องใช้กราฟรายใดในการสังเกตุคะ. สมมุติถ้าเราต้องการเทรดในระยะสั้น. 2-3วัน. หรือเทรดรายวัน.

แล้วช่วงเวลาต้องดูของตลาดเมกาเป็นหลักหรือเปล่าอ่ะค่ะ. หรือว่าตั้งแต่เปิดตลาดเอเชียมาเลย. รบกวนท่านอาเต๊าช่วยไขปัญหาให้หน่อยนะคะ. ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

(ขอโทษทุกท่านนะคะ. เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลย. อยากรู้ไว้ใช้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจค่ะ)

รบกวนถามอีกนี้สค่ะ. เรื่องการเช็คพีเอ็ม ไม่ทราบว่าเช็คกันยังงัยคะ. ถ้าใช้แต่น้องไออ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะคะ. ที่ให้ความรู้เพิ่มเติมเสมอมา. ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

สวัสดีวันหยุดคับ คุณพั้นช์

บอยลองตอบคุณพั้นช์ล่วงหน้า ระหว่างรอทั่นแม่ทัพ หรือเพื่อนๆ ท่านอื่นนะคับ

โดยทั่วไปบอยก้อจาเล็งกราฟทุกรายนะคับ ให้เห็นภาพใหญ่-ภาพย่อย

ที่เน้นๆ ก้อ H1 H4 D1 โดยเฉพาะ H1 อันนี้แบบสำหรับดูแนวโน้มนะคับ

ส่วนเวลาเทรด ก้อเลือกดูตามระยะที่เราเทรด เช่น

GS ซึ่งเน้นเล่นสั้น ก้อดูราย M1 M5 M15 เวลาเทรดจิงนะคับ เล็งที่จา L S T/P หรือ S/L

GF เล่นยาวออกไปกว่า ก้อดูราย M30 H1 H4 D1 (GF ดูแต่ H1 ไม่พอเพราะมีเรื่องของค่าเงินบาทมาเกี่ยวข้อง อาจกำไรนิสเดียว ต้องดู H4 ด้วย-ทริคคุณดอด)

การเฝ้าดูราคา ก้อจาเฝ้าทุกตลาดนะคับ

ตั้งแต่ออสเตรเลีย โตเกียว จีน-ฮ่องกง... ยุโรป เมกา

แต่ละตลาดก้ออาจต่างหรือเหมือน ในอารมและเหตุผลของการเทรด

ซึ่งต้องยอมรับว่า เมกาคือผู้นำทิศทางตลาดคับ ตลาดนี้ถือว่ามีอิทธิพลมากที่สุด

ส่วนเรื่องเช็คพีเอ็ม คุณพั้นดูภาพที่บอยสเคปมานะคับ

ขอบคุณพี่บอยที่ช่วยตอบกระทู้ที่พี่พันซ์ถามมาขอรับ เป็นไปตามนี้เรยขอรับ

วันนี้โพยจีนบอกให้ซื้อที่ 1714 เป้า 1722-1730 ตัดขาดทุน 1709 ขอรับ

หรือ ช้อตที่ 1730 เป้า 1722- 1700 ตัดขาดทุน 1735 ขอรับ

หรือซื้อที่ 1700-1702 เป้า 1730-1765 ขอรับ

ถูกแก้ไข โดย อาเต๊า

วันนี้ตื่นสายกันจัง วันจันทร์แล้วนะ ลืมป่าว แปะคลิปนี้ให้ ระวังจะโดนอย่างนี้ ห้องนี้ห้ามนอนตื่นสาย อิอิ

ขโมยคุณปันจัง เวบร้านทองมาขอรับ

สวัสดีค่ะ

วันนี้น้องทองยังอยู่ในเทรนด์ขาลง ยังไม่มีแรงพอจะฝ่าแนวต้านไปได้ แถมอินดิเคเตอร์ในรายชั่วโมง ราย 4 ชั่วโมง และรายวัน

ก็ยังส่งสัญญาณลบอย่างต่อเนื่อง ไม่รู้ว่าการปรับฐานรอบนี้จะลงไปลึกขนาดไหนก็ได้แต่รอไปก่อนค่ะ

จากที่วันเสาร์น้องทองทิ้งดิ่งลงมา และหลุดเส้นฟิโบที่ 50 (1721) ทำให้เส้น ma ระยะต่างๆ อยู่เหนือน้องทองหมดแล้ว

ส่งผลให้กดน้องทองร่วงต่อไปอีก ประกอบกับ sar ที่อยู่เหนือราคา และ macd ที่ยัง ไม่มีทีท่าจะโน้มมาตัด signal

สำหรับวันนี้ถ้ามองจากกราฟรายชั่วโมง อาจจะมีเด้งได้บ้าง แต่ก็คงไปได้ไม่ไกลค่ะ เพราะมีเส้น ma เป็นแนวต้านตลอดแนว

โดยถ้ามีแรงพอที่จะขึ้น เส้นแรกที่ต้องผ่านคือ 1722 1726 1733 ตามลำดับเลยค่ะ แล้วหลังจากนั้นคงจะหมดแรง

ลงต่อ โดยแนวรับถัดไปจะอยู่ที่ 1700 และ 1674 ตามลำดับค่ะ

ปันจังหวังว่า 1700 จะรับอยู่นะคะ อย่าให้ไปถึงแนวรับถัดไปเลย sad.gif

RSI ราย 1 H เค้าเรียก Bullish Divergence ป่าวครับพี่ๆ

อารุณสวัสดิ์ค่ะ ชาวขำๆ

สวัสดีค่ะคุณป้าฯ ตื่นนานแล้วค่ะ แต่วันนี้เป็นวันหยุดงานค่ะ

เลยนอนเล่นไปเรื่อยๆ เมื่อวานเอาหูไป. The mall เอาตาไป central มาเรียบร้อยแล้วค่ะ

เงินขายหุ้น cpall ใช้หมดแล้วค่ะ. วันนี้นอนกินน้ำอยู่บ้านค่ะ

คาดว่าวันนี้คงจะสนุกกับน้องทองอีกวันนะค่ะ happy มีความสุขมากๆนะค่ะ ชาวขำๆ

บ๊ายบาย ไปนอนต่อค่ะ

ขอบคุณ น้องโป๊ป ค่ะ รักทุกคน จุ๊ฟ........ฟ.ๆๆๆๆ

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

แนวต้านบริเวณ 1710 ถือเป็นต้านสำคัญหากไม่สามารถรับไหวได้โอกาสเห็น 1690..ก็ง่ายขึ้นครับ...หากไปยืนเหนือแนวรับบริเวณ 1734..ได้บรรยากาศคงดีกว่านี้ครับ

แนวต้าน 1734 1749 1755

แนวรับ 1710 1700 1690

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :57

World Market#News@7a.m.

ตลาดหุ้นสหรัฐฯ ปรับลดลง หลังจากนักลงทุนผิดหวังต่อผลประกอบการของบริษัทเอกชน รวมถึงไมโครซอฟท์ และเจนเนอรัล อิเล็กทริก นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับแรงกดดันจากยอดขายบ้านมือสองที่ร่วงลงของสหรัฐ และจากการที่ผู้นำสหภาพยุโรป (อียู) ยังไม่ได้ข้อสรุปในเรื่องการให้ความช่วยเหลือทางการเงินเพิ่มเติมแก่สเปน

ตลาดหุ้นยุโรป ปรับลดลง เนื่องจากผู้นำสหภาพยุโรปคว้าน้ำเหลวในการหารือเรื่องการให้ความช่วยเหลือทางการเงินเพิ่มเติมแก่สเปน

ตลาดน้ำมัน – ทองคำ

• น้ำมันปรับลดลง หลังดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้น เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สินของสเปนได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าไปถือครองสกุลเงินดอลลาร์ซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย

• ทองคำปรับลดลง เนื่องจากนักลงทุนเทขายสัญญาทองคำ อันเนื่องมาจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับผลประกอบการของบริษัทเอกชน และยอดขายบ้านมือสองที่ร่วงลงอย่างหนักของสหรัฐ

ECONOMIC CALENDAR

ศ 19 ต.ค. 2555

• สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติสหรัฐฯ รายงาน ยอดขายบ้านมือสอง (ก.ย.) ลดลง 1.7% จากเดือนก่อนหน้า มาอยู่ที่ระดับ 4.75 ล้านหน่วย

Gold Juizy (Fanpage)

Daily Gold Chart 22-10-2012 by juizy

แผนภูมิทองประจำวัน 22-10-2012 โดย juizy (Translated by Bing)

อิอิ ไม่ค่อยชอบคับ

ชอบหนังผี สยองขวัญสั่นประสาท

รองมาก้อพวกหนังสงคราม ที่มีฉากสมรภูมิรบแบบอลังการคับ

ไม่ว่าการรบในยุคใหม่ ยุคสงครามโลก ยุคโบราณ.. กรีก โรมัน จีน ได้หมดคับ

ขอบคุณเจ้าป้าที่แนะนำหนังด้วยคับ

เลือดกรุ๊ป บี หรือ เอบี หรอป่าวขอรับ พี่บอย ชอบหนังแนวนี้

เลือดกรุ๊ป เอ ชอบดราม่าตลก ส่วนกรุ๊ปโอ จะมีน้ำใจ พี่ญ่าน่าจะกรุ๊ปโอ ขอรับ