ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลย :01 ครับเพื่อนๆทุกคน พอดีพึ่งเสร็จงานด่วนจึงได้มีเวลามาโพสกราฟซะที2-12-2012-1.gifจากที่เมื่อวานลงมาทำนิวโลวและเด้งขึ้นมาแต่ไม่เกิดไฮใหม่แถวๆ1665 มองได้ว่าเป็นs2 ย่อย และอาจจะลงทำs3ย่อยก็ได้ หากหลุดเนคไลน์สีฟ้า แถวๆ1653 เป้าหมายสามารถวัดได้ถึง163xเลยทีเดียว หากเป็นการทำคลื่นย่อย5คลื่นราคาสามารถลงได้ถึง1627 ตามเป้าฟิโบที่วัดใหม่ทำให้จบ1h5แถวๆนั้นครบกระบวนความจบขาลงพอดีจากนั้นคงจะรีบาวขึ้น แต่ถ้าเกิดเบรคไฮ1667ขึ้นมาและสามารถทะลุ1684ได้เมื่อไหร่ตรงนี้มองได้เลยว่าจบขาลงแล้วเป้าหมายอาจขึ้นมาถึง1700แล้วย่อ ถ้าย่อเมื่่อไหร่คงต้องเก็บของกันจริงๆจังๆซะทีเพราะวันที่10กุมภาปี2556วันตรุษจีน ทองจะขึ้นก่อนประจำส่วนจะขึืนตอนไหนคงบอกยากต้องดูเจ้าด้วยว่าจะเล่นตลกอะไรกะเรา :_10 มุมมองวันนี้หากใครsellไว้ ทั้งgs&gfแนะนำปิดsellที่1636ลงมาและเริ่มเปิดbuyที่1627 ลงมา แต่ถ้าไม่มีใครมีรอเปิดsellเมื่อหลุด 1653 เป้าปิดสั้นๆ1636ลงมา cutlossเมื่อfail break คือหลุด1653แล้วเด้งกลับขึ้นไปเหนื่อแนวเนคไลน์ ถ้าไม่คัตโดนลากยาวแน่เพราะมันหลอกกินฝั่งsell ส่วนทองแท่งแนะนำทะยอยเก็บเพิ่มถ้าราคาลงมา1627 :aa เป้าปิดคงไม่ต้องบอกแล้วอิอิ :uu "

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนข้ามปีมีกำไรร่ำรวยๆ ทุกๆคนนะครับ :bye ส่วนผมคงใช้เวลาอยู่กับครอบครัวกินเที่ยว :047 ใกล้ๆบ้านครับเจอกันอีกทีหลังปีใหม่น้าครับ :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีใหม่ทุกคนค่ะ ขอบคุณบทวิเคราะห์และทุกความเห็นค่ะ จะหนีไปเที่ยวแล้ว...ที่สัตหีบนี่เอง แล้วมาเจอกันปีใหม่

ขอให้ทุกคนมีความสุขมาก ๆ ร่ำรวย มีเงินมีทอง สุขภาพแข็งแรง มีสิ่งดี ๆ เข้ามา โชคดีมีลำไยทุกคน

ถูกแก้ไข โดย แอนนิต้า

:031 เจตนาเพียงแค่เรากดเข้ากระทู้ ทิศทางทอง--ตอน thaigold2 เพื่อดูคำอวยพรที่ส่งให้ อ.ทองใหม่เมื่อเช้า..แต่กลับเจอข้อความนี้ส่งมาทาง PM เมื่อซักครู่..พี่พ้องน้องเพื่อน..มีความเห็นว่าอย่างไรกับข้อความนี้คะ.. :01

เพสตืไว้แต่เช้า คงไม้นึกเพิ่งอ่าน ตะกี้นี้หรอกนะ ฉันรังเกียจเธอไง

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:031 เจตนาเพียงแค่เรากดเข้ากระทู้ ทิศทางทอง--ตอน thaigold2 เพื่อดูคำอวยพรที่ส่งให้ อ.ทองใหม่เมื่อเช้า..แต่กลับเจอข้อความนี้ส่งมาทาง PM เมื่อซักครู่..พี่พ้องน้องเพื่อน..มีความเห็นว่าอย่างไรกับข้อความนี้คะ.. :01

ก็แปลกดีนะครับ เข้าไปอ่านกระทู้ก็โดนหมั่นใส้ ทำใจส่งท้ายปีครับพี่ต่าย

ทองแท้ ไม่ีกลัวไฟ คาวมดี ชนะ ความชั่ว ฉันใด ก็ฉันนั้น กรรม จะเป็นตัวชี้ และตอบแทนสิ่งนั้น :21 เป็นกำลังใจ ให้นะ คุณต่าย

ถูกแก้ไข โดย จูกัดเหลียง

ถึงคุณต่ายที่รัก คนนี้ก็พี่ คนนั้นก็พี่ ถือว่าทางใครก็ต่างเดินแล้วกันนะ บางทีแค่เห็นกันก็ไม่ชอบได้ ไม่ได้ทำไรกันซักหน่อย ผู้หญิงอยู่รวมกันเยอะๆ ยุ่งหงะ อิอิ

คิดบวก คิดบวกนะ

HONG KONG (MarketWatch) — Gold futures traded weaker Friday afternoon in east Asia as attention focused on the shrinking window of opportunity U.S. lawmakers have to forge an agreement and avoid sending the economy off the fiscal cliff.

เราไม่อาจทำให้ใครทุกคนพอใจได้ตลอดเวลา

ดังนั้น..อย่าแขวนชีวิตตัวเองไว้กับความรู้สึกของผู้อื่นมากนักเลย

แค่..ทำให้ดีที่สุดก็เพียงพอแล้ว สำหรับหน้าที่คนดี

ถ้าเราดีต่อใครๆ โดยไม่คิดอะไร เราก็จะไม่เจ็บปวดมาก

แต่..เมื่อใดใจเรามากหวัง และขาดความรู้ความเข้าใจในเรื่องจิตเราจิตเขา

ความเศร้านานัปการจะโหมกระหน่ำซ้ำซัดเราอย่างแน่นอน

ด้วยเพราะ.."ความคิด" นั่นเอง.....

Cr.ท่านขิปฺปสิทฺโธภิกฺขุ เชียงใหม่....

เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณกระต่ายที่รัก

อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกของคุณกระต่ายดีค่ะ บางทีคนเราอยู่ดีๆก็ยังมีคนไม่ชอบจนได้นะคะ

นี่ก็ช่วงสิ้นปี ใกล้วันปีใหม่แล้ว

ขอให้คุณกระต่ายและครอบครัวมีความสุข สุขภาพแข็งแรง สดชื่นสดใส เงินทองไหลมาเทมา

คิดสิ่งใดสมความปรารณาทุกประการ และให้พบเจอแต่สิ่งดีๆตลอดปี 2556 และตลอดไปค่า^___^

สวัสดีตอนดึกๆค่า ดช เม่า คุณ sr และทุกคนที่น่ารัก