ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยากได้แบบนี้ครับ น่ารักดี :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากได้แบบนี้ครับ น่ารักดี :uu

ซ้อน 3 ตำรวจจับนะครับพี่ อิอิอิ

ซ้อน 3 ตำรวจจับนะครับพี่ อิอิอิ

http://www.classicgold.co.th/

สวัสดีทุกท่าน วันนี้ เทรดสุดท้ายสั่งลาปีนี้ เอาใจช่วยทุกท่านค่ะ กดข้างไหนก็เป็นลำไยนะคะ สู้ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=NO9qOFRgLC8&feature=youtube_gdata_player

สวัสดีทุกท่าน วันนี้ เทรดสุดท้ายสั่งลาปีนี้ เอาใจช่วยทุกท่านค่ะ กดข้างไหนก็เป็นลำไยนะคะ สู้ๆ

www.globlexholding.

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

ก็สุดท้ายท้ายสุด วันเทรดของปี มีแควน ๆ มาเคาะประตูเรียกร้อง ก็ต้องออกมาโม้กันหน่อย ประเดวจะหาว่าใจจืดใจดำ

จากกราฟจะเห็นถึงความพยายามเด้งขึ้นไปทำยอดใหม่ แต่ทำไม่ได้ เกิดสามยอดไล่เรียงกันแบบนี้ บอกได้เลยว่า อนาคตไม่ค่อยจะเข้าท่าสักเท่าไร

โอกาสจะเห็น 1650 1640 ไม่ใช่เรื่องยากเย็นสักเท่าไร แต่อย่าลืมนะครับ หากวอลลุ่มต่ำ ๆ โอกาสจะโดนดึงเกมส์เพื่อสร้างราคาหลอก ๆ ได้ไม่

ยาก เห็นว่า ปีที่แล้วมีเล่นกันที่สิงคโปร์ สร้างราคาให้กองทุนดูดีมีกำไร แถมมีคนขายทิ้งตอนวันสุดท้ายอีกตะหาก ราคายังป้วนเปี้ยนอยู่ที่เส้น 14 / 70

ชั่วโมง ยังไม่สามารถทำไรได้มาก และเส้น 200 ชั่วโมงก้อค่อย ๆ ลดระดับลงมาหาทุกทีแล้ว ผนวกกะ stoch อยู่สูง สรุปว่า ลบเสียมากกว่าบวกครับ

ความเห็น อย่าซื้อ รอดีกว่าครับ

อิอิ ส่งท้ายปีกันแค่นี้พอครับ ปีหน้า คงไม่ได้มาทุกวัน แต่ก้อจะยังมาครับ มุกก็หมดแล้ว ที่เขียนมาก็ชักจืดไม่ฮาแล้ว ก็ขอเว้นวันบ้าง วันไหนมีอะไรที่

เด่น ๆ หรือไม่ปรกติจะมา กะสรุปรายสัปดาห์ให้ดูกันนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลส่งท้ายปีนะคะ

โชคดีวันสุดท้ายกันถ้วนหน้าค่ะ

สวัสดีและขอบคุณมากค่ะ อ.Sear อาเต๊า พี่วิ ต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม คุณกบ เจ้าป้า คุณแพท

คุณรี คุณอลัน คุณนุช คุณจุ๋ย น้องบอย นู๋ญ่า คุณดอด คุณสาว คุณด๊อกเตอร์ น้องลิน คุณเม่า คุณsr Pasaya Aiya

คุณจูกัดเหลียง คุณอาร์ท คุณเค ป้าหนู น้องกี้+น้องมะยม น้องนุ่น คุณเกี้ยมอี๋ กัปตัน นายกระจอก และทุกๆคนค่ะ

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ด้วยค่ะ ขอให้ทุกคนและครอบครัวมีความสุข สมหวัง ลำไยแยะๆ

สุขภาพแข็งแรง รวยทรัพย์ทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจของอาเต๊าและทุกๆคนที่ร่วมกันแบ่งปันข่าวสาร ข้อมูลทุกๆวัน

ถูกแก้ไข โดย พวงชมพู

http://sylphsplus.blogspot.com/

เดาราคาทอง 28/12/2555

12.03 , Spot 1661

มุมมอง ราคา ทองคำเมื่อวานนี้ ช่วงเช้าถึงเย็นเคลื่อนไหวในกรอบ 1655-59 หลังจากนั้นช่วงตลาดสหรัฐราคามีการปรับตัวลงมาที่บริเวณ 1652-55 ก่อนจะดีดทะลุขึ้นเกิน 1660 เหรียญช่วงกลางตลาดสหรัฐ ขึ้นไปสูงสุดที่ 1666 และย่อลงมาปิดตลาดที่บริเวณ 1660 เหรียญ , เช้านี้ราคายังเคลื่อนไหวเหนือ 1660 และขึ้นไปสูงสุดที่ 1666 อีกรอบ

เดา ราคา ทองยังคงปิดใต้แนว ma ช่วงเช้านี้ทะลุขึ้นมายืนเหนือได้ แต่ดูเหมือนแนวรับจะทำงานได้ไม่ดีและหลุดค่อนข้างง่าย ราคาเทสบริเวณ 1666 หลายครั้งแล้วไม่ผ่าน ภายในอาจเคลื่อนไหวในกรอบ 1660-68-71 ถ้าเทสผ่านแนวต้านด้านบน อาจไปถึง 1681-84 ได้ ถ้าไม่เทสไม่ผ่านแล้วย่อหลุดหรือไม่มีการเทสและย่อหลุด 1660 จะลงไปเคลื่อนไหวในกรอบ 1652-60 แบบมีโอกาสลงถึง 1652 หรือหลุดต่ำกว่าลงไปที่บริเวณ 1633

คำแนะนำ

1.ต้นทุนบริเวณ 1683 1671 1660 เหมือนเดิม วันนี้มีโอกาสขึ้นไปถึง 1668-71 ตรงนั้นมีทางเลือกว่าว่า จะขายลดความเสี่ยงถ้าขึ้นถึงหรือใกล้ๆ , ลุ้นไปแนวต้านไกลกว่านั้น 1684 , ลุ้นไปแนวต้านไกลแต่ถ้าราคาลงต่ำกว่า 1660 หรือ 1652 อาจลงลึกไปถึง 1633 เลย

2.ราคาย่อรอแนวไกล 1633 แนวเล่นสั้นขยับขึ้นมา 1652 > 1660 แทน

สวัสดีปีใหม่ ค่ะ ทุกๆท่าน

ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัย ห่างไกลจากภยันตรายทั้งปวง

ให้โชคลาภมั่งมี เงินทองไหลมาเทมา

สุขภาพแข็งแรง ปราศจากศัตรู ทุกท่านค่ะ

สวัสดีตอนบ่ายๆ ค่ะ ... เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย พี่บอย อาเต๊า ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่นุช พี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้อน

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ พี่แอนนิต้า คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos

พี่ทิพย์ คุณSPCHAOW & เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่กบ

คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :D