ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อนๆ :01 เมื่อวานเอ๋ไ่ม่ได้โพสกราฟเพราะโน๊ตผมเน่าส่งร้านไปแล้ว :17 ตอนนี้ผมเลยยึดโน๊ตเอ๋มาใช้งานก่อน กว่าจะติดตั้งโปรแกรมต่างก็กินเวลานาน กราฟวันนี้ก็เลยออกเพียวๆไม่มีอินดี้ที่ใช้ประจำนะครับ27-12-2012-1.gifเมื่อวันอังคารให้แนวทางขึ้นสำหรับคนมีดอยกันไปแล้วนะครับ ดูเหมือนจะย่อลงมาแค่1650เอง :aa แต่ราคาพุ่งไปไม่แรงมาแค่ทะลุ1666ไปนิดนึงแล้วเทกลับไม่รู้ว่าเพราะข่าวกองทุนต่างชาติลดการถือสถานะlongในทองคำรึป่าว ตอนนี้ย่อลงมาถึง1653และรีบาวมาแถวๆ1658กราฟวันนี้เลยเป็นมุมมองอีกมุมที่มองว่าลงต่อ โดยจุดที่เคยให้วันจันทร์คือตรง1635เป็น1h3และตรง1666เป็น1h4 เพราะทดสอบอินดี้donchainแถวๆนั้น (ในกราฟวันนี้ไม่มีเพราะอินดี้อยู่อีกเครื่องนึงครับ ) เมื่อวัดด้วยฟิโบจะเห็นว่าราคามีโอกาสรีบาวขึ้นมาแถว1660-1664เสี่ยงsellเลยสำหรับgs&gfและcutlossที่1667 เมื่อเบรคไฮไปได้ เพราะอาจเล่นทิศทางวันอังคารที่ให้ไว้ได้ดูกราฟย้อนหลังเอานะครับ หากsellแล้วเป้าหมายที่จะปิดคือแถวๆ1635-1630ตามแนวฟิโบสีเหลืองครับ จะครบ1h5แถวๆนั้นพอดี :aa ส่วนทองแท่งหากมีของอยู่ถือลุ้นไปเลยปีหน้าแต่ถ้าย่อลงมาต่ำกว่า1635ก็ลุ้นเก็บเพิ่ม เป้าปิดระยะสั้นเหมือนเดิม1800 เป้ายาว2000ขึ้นไป :57 ครับ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านเลยนะครับ :bye

อยากบอกว่าผมตัั้งราคาไว้ที่1666 หากเบรคขึ้นมาให้ซื้อ มันก็เบรคมาแต่ว่าเฟลเบรคครับ ลงมาซะงั้นอะ :17 แต่ว่าไม่cutนะครับใช้วิธีsellประกบไป เดี๋ยวดูสถานการณ์อีกทีถ้าลงมาก่อนจะปิดsellที่1635 :57 และbuyเพิ่มที่1632 :aa

วิเคราะห์ทองคุณบาสค่ะพี่พวง ยกมาดูตรงนี้อีกที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าป้ากำไรขายแล้ว ไม่รู้ทำได้ไง ขายราคาสูงมากๆด้วย ยินดีด้วยจ้า

พักหลัง ดูว่าspot หรือ ราคาบาท อย่างไหนมาก่อน ก็กดตรงนั้น วันนี้ข้างซื้อเล็งราคาบาท แถวๆ24000 พอใกล้ๆก็กดเลย ต้องคิดไว้ก่อนหงะ ราคาขายดูว่าเราซื้อแล้วใช่ ก็รอถึงแนวต้าน166xตรงไหนบาทพอใจก็กดอ่ะ พี่ๆต้องจำราคาให้แม่นๆเน้อ

พักหลัง ดูว่าspot หรือ ราคาบาท อย่างไหนมาก่อน ก็กดตรงนั้น วันนี้ข้างซื้อเล็งราคาบาท แถวๆ24000 พอใกล้ๆก็กดเลย ต้องคิดไว้ก่อนหงะ ราคาขายดูว่าเราซื้อแล้วใช่ ก็รอถึงแนวต้าน166xตรงไหนบาทพอใจก็กดอ่ะ พี่ๆต้องจำราคาให้แม่นๆเน้อ

ขอบคุณมากๆค่าเจ้าป้า

พรุ่งนี้ขาแอลยังเป็นว่าซื้อแถวๆ 24000 ไหมคะ ง่วงนอนหรือยัง

ขอราตรีสวัสดิ์ล่วงหน้านะคะ คุณรี เจ้าป้า คุณลียา คุณกบ อาเต๊า ต่ายทอง และทุกๆคน

ขอบคุณทุกคน สำหรับ วิเคราะห์ ข่าว กราฟ คำแนะนำ และน้ำใจดีๆที่มอบให้กันเสมอมาค่ะ

พี่กบเรามาดูราคาspotปิดวันนี้ก่อน ถ้าปิดสูงคือ166x พรุ่งนี้อาจย่อแค่24050++ 1655 ป้าเดาว่าเปิดปีใหม่มาน่าจะขึ้นอ่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่าป้ารี พี่พวง เจ้าป้า คุณลียา และทุกคนที่น่ารัก

ราตรีสวัสดิ์ หลับฝันดีนะคะ

bye bye

ลานอนไว้ก่อนก็ดี คืนนี้คงไม่มีไรแล้าล่ะ นอนก็ดีจ้า

ฟังแล้วหาวหวอดๆ นอนจริงแล้วนะ อิอิ

http://www.facebook.com/WealthStation

เข้าสู่วันทำงานสุดท้ายของหลายๆ คน เมื่อวานคนแน่นโลตัส จนคนเฝ้าคิวรอเก็บเงินประสาทกินไปเลย

ราคาทองลงต่ำสุด 1652 แล้วเด้งทันทีมาปิดเหนือ 1660 ได้

ค่อนข้างดี ถ้าวันนี้ปิดเหนือ 1660 ได้ RSIก็จะเบรกเทรนด์แล้วนะครับน่าจะฟื้นตัวไปทดสอบแนว 1672 1683 1685 ได้ครับ สำหรับวันนี้หรือวันพุธหน้าครับ

ท้ายที่สุดขอให้ทุกท่านมีความสุข มากๆ สุขภาพแข็งแรง ทำดีต่อกันครับ

ถึงคุณSR ตื่นมาเมาขี้ตาแน่ อิอิ จาก53 มา63 ในชม. ขอให้ลงมารับคนขี้เซาก่อนเด้อ ป้าขายแล้วนะ24125 1664

มิน่าเมื่อคืนผมถึงนอนหลับฝันร้าย เพราะเจ้าป้าเยาะเย้ยนี่เอง หุหุหุ :uu

(แซวกันเล่นนะขอรับ)

มิน่าเมื่อคืนผมถึงนอนหลับฝันร้าย เพราะเจ้าป้าเยาะเย้ยนี่เอง หุหุหุ :uu

(แซวกันเล่นนะขอรับ)

เจ้าป้าอารมณ์ดี น่ารักเสมอ

GCAP

http://youtu.be/7G2jD0UQ65A

E301112_29O.gif ถูกแก้ไข โดย ginger

สรุปแร้วทองเด้งได้สูงสุดแค่ 1724/24900 ประมาณนี้สำหรับปลายปี แทนที่จะไป 1800 แต่ลงมาหา 1600 แทน