ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้รู้แล้วว่าตรุษจีนวันที่10 กุมภาพันธ์ครับ ปีที่แล้ว2011ทองขึ้น29ธ.ค.2011เพราะตรุษจีน27ม.ค.2012

ปี2011ตรุษจีน3 ก.พ.2011 ทองขึ้นประมาณ27 ม.ค.2011

ถ้าให้เดาเจ้ามีเวลาเล่นตลกอีกถึงประมาณวันที่10 ม.ค.2013 และอาจเลยไปถึงปลายเดือนม.ค.ครับ

ก่อนจะเอาทองขึ้นปลายปีนี้ไม่รู้เจ้าจะเอาไง แต่ทองแท่งสะสมได้ค่อยๆทะยอยเก็บตามแผน

ส่วนgs&gfยังถือยาวไม่ได้ต้องเ้น้นเล่นสั้นๆระวังตัวไว้ก่อน :17

ขอบคุณมากๆค่ะที่มาบอกทั้งวันตรุษจีนและคาดการณ์ราคาทอง

แต่ทองแท่งตามแผนที่คุณบาสแนะนำวันนี้นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอ๋มาเริ่มเรียนเพราะผมเรียนไปก่อนแล้วก่อนมาเจอเอ๋5555555555 :uu กลัวน้อยหน้าก็เลยต้องเรียน

ตอนเด็กๆผมเคยไปสอบสาธิตรามฯเหมือนกัน แต่ว่าไม่ติดครับ สมองคงไม่ถึง :17

แต่ดัีนไปสอบได้โรงเรียนประจำจังหวัดเเทน :_10 ติดที่เกือบท้ายๆแนะเกือบไม่มีที่เรียนแล้ว :_02

อยู่ใกล้นิดเดียวเองนะครับ จะว่าไปตอนเรียนตรีผมก็ไปเดินหน้ารามบ่อยเพราะเพื่อนๆผมเรียนรามเยอะไปนอนค้างเที่ยวเล่นประจำเลย :57

คุณบาสเป็นคนอัธยาศัยดี ชอบสังคม เป็นมิตรและชอบช่วยเหลือผู้อื่นนะคะ เลยมีเพื่อนเยอะน่ะพี่กบว่า

แถมเป็นนักร้องและมีดนตรีในหัวใจอีก สงสัยจะร้องเพลงจีบคุณเอ๋ด้วยละม้าง

พูดถึงสอบเข้า รร สาธิตราม ไม่ใช่คุณบาสสมองไม่ถึงหรอกค่ะ แต่เป็นเพราะเด็กๆเข้าสอบแต่ละปีเยอะมากจริงๆ

แต่ตอนนี้คุณบาสก็จบปริญญาโท ทำงานเก่ง รักครอบครัว แถมเล่นทองเล่นหุ้นเก่งอีก^___^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ช่วงนี้หุ้นตัวเล็กขึ้นดีมากเลยครับพี่กบ ผลัดกันขึ้นผลัดกันลง :aa วิ่งกันที30-40% เก็บตัวไหนก็กำไร :17 ตอนนี้มึนไปหมดแล้วครับ

ที่อยู่ในมือก็kmc-w2

max

ll-w1

live-w1

aimขายหมูหมดเล้าแ้ล้วต้อนกลับยังไม่ได้ :17

เำgen-w3

gsteel-w

แล้วก็เล็งซื้อพวกDWหุ้นในกลุ่มset100 ด้วย ดูตามรอบย่อซื้อขึ้นขายเหมือนกัน

ซื้อตอนย่อ ขายตอนขึ้นตามแนวรับแนวต้านใช้ฟิโบวัดครับ เฉลี่ยซื้อแต่ละครั้ง2000-5000 บาท :17 แล้วแต่จะลงมาแมทที่เท่าไหร่

รอขายแต่ละตัวไม่เท่ากันแต่ส่วนใหญ่แต่ละตัวมีกำไรอย่างน้อย20% ครับพี่กบ

ช่วงนี้พอร์ทขยับขึ้น เดือนที่แล้วขยับแค่7% เปลี่ยนแนวใหม่ เดือนนี้ก็10%กว่าๆแล้วอิอิ เก็บสะสมไปเรื่อยๆ และทะยอยขายเรือ่ยๆครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณพ่อน้องบีมเก่ง :gd

สวัสดีค่ะ คุณกบ คุณบาส คุณเอ๋ คุณกระต่ายทอง คุณป้าข้างบ้าน และทุกๆท่าน

คิดถึงทุกคนนะคะ

สวัสดีตอนเที่ยงค่าาา

สวัสดีค่ะ คุณกบ คุณบาส คุณเอ๋ คุณกระต่ายทอง คุณป้าข้างบ้าน และทุกๆท่าน

คิดถึงทุกคนนะคะ

สวัสดีตอนเที่ยงค่าป้ารีและทุกๆคนที่น่ารัก^____^

สวยแถมมารยาทงาม ไหว้ซะชดช้อยน่ารักเชียว

คิดถึงป้ารีเสมอค่ะ อยากคุยด้วยบ่อยๆ

like and love and Jub Jub ka

:01 หวัดดี วันพฤหัส คุณต่าย ท่านโป๊ป(อาเต้า) เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณเม่า คุณอาร์ท คุณแพท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุึณB2B คุณหมีขาว คุณลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม (เนื่องจากความจำสั้น) มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่าน นะขอรับ

วันนี้ พี่จู ขออนุญาติ ที่จะกล่าว สวัสดีปีใหม่ 2556 กับเพื่อน ๆ ชาว ห้อง คุยกันขำ ๆ ทุกคน ในวาระใกล้วันขี้นปีใหม่ 2556 ขอให้ เพื่อน ๆ ทุกคน และครอบครัว มีความสุข คิดสิ่งใด ขอให้สมปรารถนา ทุกประการ อายุยืนนาน ร่างกาย แข็งแรง นะขอรับ เฮง ๆ ๆ รับปีใหม่ ทุกท่าน ขอรับ

:01 หวัดดี วันพฤหัส คุณต่าย ท่านโป๊ป(อาเต้า) เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณเม่า คุณอาร์ท คุณแพท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุึณB2B คุณหมีขาว คุณลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆท่าน ที่มิได้ เอ่ยนาม (เนื่องจากความจำสั้น) มีความสุข มีกำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่าน นะขอรับ

วันนี้ พี่จู ขออนุญาติ ที่จะกล่าว สวัสดีปีใหม่ 2556 กับเพื่อน ๆ ชาว ห้อง คุยกันขำ ๆ ทุกคน ในวาระใกล้วันขี้นปีใหม่ 2556 ขอให้ เพื่อน ๆ ทุกคน และครอบครัว มีความสุข คิดสิ่งใด ขอให้สมปรารถนา ทุกประการ อายุยืนนาน ร่างกาย แข็งแรง นะขอรับ เฮง ๆ ๆ รับปีใหม่ ทุกท่าน ขอรับ

สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่จู

อย่างนี้เรากล่าวสวัสดีปีใหม่กันตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเลยดีไหม จะได้อินเทรนแถมรับบรรยากาศใหม่ สดชื่นๆ ไปตล๊อดเลย

ขอให้พี่จูมีความสุข กำไรทอง ปราดเปรียวเหมือนงูเล็กแต่พละกำลังแข็งแรงเหมือนงูใหญ่ตลอดปี 2556 ค่ะ

http://sylphsplus.blogspot.com/

เดาราคาทอง 27/12/2555

10.19 , Spot 1658

มุมมอง ราคา ทองคำเมื่อวานนี้ ช่วงเช้าย่อลงไปต่ำสุดที่ 1649 ก่อนจะรีบาวขึ้นมาบริเวณ 1652-55 ช่วงบ่ายราคาขึ้นมายืนเหนือ 1655 ได้และเข้าตลาดสหรัฐราคาขึ้นทะลุ 1660 ไปสูงสุดที่ 1667 ก่อนจะย่อลงมาปิดตลาดที่ 1659 เหรียญ , เช้านี้เปิดมาราคาย่อลงไปต่ำสุดที่ 1653 และเคลื่อนไหวใต้ราคาปิดเมื่อวานนี้

เดา ราคา ทองยังปิดใต้แนว ma ของราย D1 และเริ่มมีสัญญาณกลับตัว วันนี้ลักษณะราคายังน่าจะเหมือนเดิม คือ บริเวณ 1658-60 ถ้าขึ้นได้ก็ลุ้นไป 1669-71 ถ้าขึ้นไม่ได้และย่อหลุดต่ำกว่า 1654 หรือ 1651 แนวรับด้านล่างจะเปิดไปถึง 1630-33 โดนมีแนวรับย่อยที่บริเวณ 1642 1637 ซึ่งอาจมีหรือไม่มีแรงซื้อเข้ามาก็ได้

คำแนะนำ

1.ต้นทุนบริเวณ 1683 1671 1660 ถ้าวันนี้ขึ้นทะลุ 1660 มีสามทางเลือก ขายลดความเสี่ยงถ้าขึ้นถึงหรือใกล้ๆ 1669-72 , ลุ้นไปแนวต้านไกลกว่านั้น 1684 , ลุ้นไปแนวต้านไกลแต่ลงต่ำกว่า 1655 stop loss ตัว 1660

2.ราคาย่อรอแนวไกล 1633 เลยดูจะเหมาะกว่า วันนี้แนวเล่นสั้น 1642 1637 ดูไม่ค่อยปลอดภัยรอแนวไกลดีกว่า

http://sylphsplus.blogspot.com/

เดาราคาทอง 27/12/2555

10.19 , Spot 1658

มุมมอง ราคา ทองคำเมื่อวานนี้ ช่วงเช้าย่อลงไปต่ำสุดที่ 1649 ก่อนจะรีบาวขึ้นมาบริเวณ 1652-55 ช่วงบ่ายราคาขึ้นมายืนเหนือ 1655 ได้และเข้าตลาดสหรัฐราคาขึ้นทะลุ 1660 ไปสูงสุดที่ 1667 ก่อนจะย่อลงมาปิดตลาดที่ 1659 เหรียญ , เช้านี้เปิดมาราคาย่อลงไปต่ำสุดที่ 1653 และเคลื่อนไหวใต้ราคาปิดเมื่อวานนี้

เดา ราคา ทองยังปิดใต้แนว ma ของราย D1 และเริ่มมีสัญญาณกลับตัว วันนี้ลักษณะราคายังน่าจะเหมือนเดิม คือ บริเวณ 1658-60 ถ้าขึ้นได้ก็ลุ้นไป 1669-71 ถ้าขึ้นไม่ได้และย่อหลุดต่ำกว่า 1654 หรือ 1651 แนวรับด้านล่างจะเปิดไปถึง 1630-33 โดนมีแนวรับย่อยที่บริเวณ 1642 1637 ซึ่งอาจมีหรือไม่มีแรงซื้อเข้ามาก็ได้

คำแนะนำ

1.ต้นทุนบริเวณ 1683 1671 1660 ถ้าวันนี้ขึ้นทะลุ 1660 มีสามทางเลือก ขายลดความเสี่ยงถ้าขึ้นถึงหรือใกล้ๆ 1669-72 , ลุ้นไปแนวต้านไกลกว่านั้น 1684 , ลุ้นไปแนวต้านไกลแต่ลงต่ำกว่า 1655 stop loss ตัว 1660

2.ราคาย่อรอแนวไกล 1633 เลยดูจะเหมาะกว่า วันนี้แนวเล่นสั้น 1642 1637 ดูไม่ค่อยปลอดภัยรอแนวไกลดีกว่า

ขอบคุณเดาราคาทองมากๆค่ะ ดช เม่า

และขอบคุณวิเคราะห์ทองของคุณกุุนซือ Kamolthun มากๆๆ :gd

เผลอแปบเดียวใกล้สิ้นปีแล้วนะครับ -*- ช่วงนี้พี่ ๆ น้อง ๆ คงเตรียมแผนจะท่องเที่ยวช่วงปีใหม่ ยังไงก็ระมัดระวังเรื่องการเดินทางกันด้วยนะครับ ส่วนกุนซือจะเที่ยวกรุงเทพฯเผื่อ ^^,

กราฟรายวันราคาทองคำปรับตัวขึ้นทดสอบระดับ Retracement 50% ใกล้ US$1,667.50 (โทษทีนะครับในกราฟวัน jump จริง High ตรงเส้นกลางพอดี) ระหว่างวันก่อนจะอ่อนตัวลงอีกครั้ง โดยราคายังไม่สามารถผ่านแนวต้านหลักได้ทำให้ยังไม่มีสัญญาณเชิงบวก ขณะที่สัญญาณอื่น ๆ อยู่ใกล้เขตตัดสินใจ โดยวันนี้ถ้าสามารถ break trend เหนือ US$1,665 สัญญาณจะกลับมาเป็นเชิงบวกระยะสั้น แต่ถ้าหลุดต่ำกว่า US$1,648 อาจจะมีการย่อตัวต่อ

ราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น US$1.07 มาปิดที่ระดับ US$1,659.36 ราคาทองคำปรับตัวขึ้นจากความหวังของนักลงทุนต่อการแก้ไขปัญหา Fiscal Cliff โดยทั้ง 2 พรรคการเมืองอาจเจรจาตกลงได้ก่อนสิ้นปีนี้ ขณะที่ราคาบ้านใน 20 เขตเมืองสหรัฐฯเพิ่มขึ้น 0.7% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายเดือน และ 4.3% เมื่อเทียบรายปีสะท้อนการฟื้นตัวของตลาดบ้านสหรัฐฯ ราคาน้ำมันดิบ NYMEX พุ่งขึ้นสูงสุดในรอบกว่า 9 สัปดาห์จากความหวัง Fiscal Cliff และยังเป็นช่วงที่อากาศหนาวเย็นทำให้มีความต้องการน้ำมัน Heating Oil พุ่งสูงขึ้น ค่าเงินเยนเทียบดอลล่าร์สหรัฐฯยังมีแนวโน้มอ่อนค่าลงหลังนายกญี่ปุ่นกดดันให้ BOJ ผ่อนคลายนโยบายมากขึ้น บาทเช้านี้แข็งค่าใกล้ระดับ 30.65 บาทต่อดอลล่าร์สหรัฐฯ SPDR รายงานการถือครองทองคำที่ระดับ 1,350.82 ตัน คงที่

ถ้าแนะนำพี่กบ คงให้ดูkmcกะliveที่น่าจะturn aroundนะครับ liveผลประกอบการดี ส่วนkmcตอนนีย่อตามข่าวปรับโครงสร้างหุ้น ลดราคาเคลียร์หนี้ หากเป็นตามเป้าปีหน้ามีกำไรอาจได้ลุ้นปันผล kmcขึ้นจาก0.25 สูงสุด0.53รึป่าวน้าตอนนี้ย่อมา0.44 ตอนนี้ข่าวเรื่องปรับโครงราคาพาร์ ทำให้ร่วงครับ แต่รอได้ลุ้นซื้อkmc-w3ดีกว่าราคาเริ่มน่าจะต่ำเหมือนkmc-w2 ถือยาวๆกำไร4-5เท่า สบายๆครับ

liveตอนนี้หุ้นวิ่งแล้วน่าจะไปต่อได้อีกสักระยะขึ้นมาจาก0.12 ตอนนี้0.5กว่าๆ เืกือบ4เท่า แต่ผมขายหมูwarrent live-w1ไปตอนที่ราคา0.08 ตอนนนี้ขึ้นมา0.54กว่าๆ ผมพึ่งตั้งหลักได้เก็บไปหน่อยนึงครับลุ้นถือสักพักดูสถานการณ์ :21

ส่วนll ตอนนี้ลุ้นพรุ่งนี้เห็นว่ามีหุ้นเพิ่มทุนเฉพาะเจาะจงอีกเยอะเหมือนกันเข้ามาต้นทุนคนที่ซื้อ0.25 น่าจะมีการย่อไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้หละมั้งครับเดานะอันนี้ถ้าย่อก็น่าลุ้นเก็บอาจลงแถว0.26-29 :17

ถ้าแนะนำพี่กบ คงให้ดูkmcกะliveที่น่าจะturn aroundนะครับ liveผลประกอบการดี ส่วนkmcตอนนีย่อตามข่าวปรับโครงสร้างหุ้น ลดราคาเคลียร์หนี้ หากเป็นตามเป้าปีหน้ามีกำไรอาจได้ลุ้นปันผล kmcขึ้นจาก0.25 สูงสุด0.53รึป่าวน้าตอนนี้ย่อมา0.44 ตอนนี้ข่าวเรื่องปรับโครงราคาพาร์ ทำให้ร่วงครับ แต่รอได้ลุ้นซื้อkmc-w3ดีกว่าราคาเริ่มน่าจะต่ำเหมือนkmc-w2 ถือยาวๆกำไร4-5เท่า สบายๆครับ

liveตอนนี้หุ้นวิ่งแล้วน่าจะไปต่อได้อีกสักระยะขึ้นมาจาก0.12 ตอนนี้0.5กว่าๆ เืกือบ4เท่า แต่ผมขายหมูwarrent live-w1ไปตอนที่ราคา0.08 ตอนนนี้ขึ้นมา0.54กว่าๆ ผมพึ่งตั้งหลักได้เก็บไปหน่อยนึงครับลุ้นถือสักพักดูสถานการณ์ :21

ส่วนll ตอนนี้ลุ้นพรุ่งนี้เห็นว่ามีหุ้นเพิ่มทุนเฉพาะเจาะจงอีกเยอะเหมือนกันเข้ามาต้นทุนคนที่ซื้อ0.25 น่าจะมีการย่อไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้หละมั้งครับเดานะอันนี้ถ้าย่อก็น่าลุ้นเก็บอาจลงแถว0.26-29 :17

ขยายไว้ก่อนนะคะคุณบาส พี่กบค่อยๆทำความเข้าใจไป

KMC และ Live คือบริษัทอะไรคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ขยายไว้ก่อนนะคะคุณบาส พี่กบค่อยๆทำความเข้าใจไป

KMC และ Live คือบริษัทอะไรคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

kmc กฤษฏามหานคร ครับ เป็นหุ้นที่เคยบูมก่อนปี2540 ตอนนี้ปรับโครงสร้างหนี้ใกล้จะเป็นรูปเป็นร่างมีการรับรู้รายได้ สำหรับผมให้หุ้นนี้เป็นสีเหลือง คือ มีลุ้นกลับตัวครับ

ส่วนlive คือ บริษัท live ที่ทำเกี่ยวกับสื่อต่างๆครับ อันนี้ข่าวตามโบรกอะไรสักโบรกนี่หละผมเห็นผ่านๆตา บอกว่าเป็น1ใน3บริษัทที่มีอัตรากำไรจากสื่่อสูงสุดในกลุ่มmedia มีwork อันดับ2จำไม่ได้ แต่อันดับ3 live ตอนนที่โบรกให้ข่าวนี้ liveวิ่งขึ้นจาก0.12มาที่0.28แล้วครับ จากนั้นวิ่งไม่หยุดเลยตอนนี้อยู่แถว0.59แล้ว :aa

บางทีผมก็ตกรถเหมือนกันครับพี่กบ มาวิ่งตามขึ้นทีหลัง เช้าๆหรือเย็นๆหลังกลับบ้านแล้วถ้ามีเวลาเปิดอ่านข่าวในset.or.th ดูนะครับ ถ้ามีข่าวดีตอนเช้าๆหุ้นจะพุ่งเลย แต่ถ้าข่าวดีตอนอเย็นหุ้นจะขึ้นตอนเช้าอีกวันนึง ไม่ต้องอะไรมากแค่ประกาศผลประกอบการเท่าน้นมีกำไรขาดทุนก็บอกได้แล้วว่าหุ้นจะไปทางไหน เล็งหุ้นที่ชอบดีๆ ไม่ผิดหวัง :gd

ลืมบอกพี่กบไปอีกตัวที่อยากให้ดูn-park แค่เปลี่ยนตัวผู้ถือหุ้นรายใหญ่เป็นประวิทย์ มาลีนนท์เท่านั้น หุ้นขึ้นจาก0.03 มาที่0.07เลยครับ :aa บางทีผมว่าตัวผู้ถือหุ้นก็มีส่วนนะครับทำให้วิ่งขึ้นตอนนี้ผมมองว่าn-park น่าลุ้นอีกตัวนึง