ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮดจ์ฟันด์หั่นสถานะซื้อสุทธิทองสู่ต่ำสุดในรอบ 4 เดือน

วันพุธที่ 26 ธันวาคม 2555 เวลา 16:31:59 น.

ผู้เข้าชม : 93 คน

รอยเตอร์รายงานว่า คณะกรรมาธิการการค้าสัญญาล่วงหน้าสินค้าโภคภัณฑ์ของสหรัฐ (CFTC) เปิดเผยว่า ผู้จัดการกองทุนและกองทุนเฮดจ์ฟันด์ได้ปรับลดสถานะซื้อสุทธิในทองในช่วงสัปดาห์สิ้นสุดวันอังคารที่18 ธ.ค.โดยปรับลดลงสู่ระดับต่ำสุดนับตั้งแต่สิ้นเดือนส.ค.

ทั้งนี้ นักเก็งกำไรคาดว่าราคาทองจะร่วงลงในอนาคต และได้ปรับลดสถานะซื้อสุทธิในทองลง 17,443 สัญญา สู่ 112,421 สัญญาในช่วงสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 18 ธ.ค. โดยกว่าครึ่งหนึ่งของการลดลงสุทธิในครั้งนี้เกิดจากการระบายสถานะซื้อออกมาจำนวน 9,832 สัญญา ในขณะที่ส่วนที่เหลือเกิดจากการเพิ่มการถือครองสถานะขาย

นอกจากนี้ นักเก็งกำไรปรับลดสถานะซื้อสุทธิในโลหะเงินลง 4,744 สัญญา สู่ 30,119 สัญญา ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่กลางเดือนพ.ย. โดยการปรับลดลง 317 สัญญาในจำนวนนี้เกิดจากการเพิ่มการถือครองสถานะขาย ขณะที่ส่วนที่เหลือเกิดจากการระบายสถานะซื้อออกมา

ในทางตรงกันข้าม นักเก็งกำไรปรับเพิ่มสถานะซื้อสุทธิในทองแดงขึ้น 2,408 สัญญา สู่ 24,531 สัญญาในช่วงสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 18 ธ.ค.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนค่ำๆค่าคุณกระต่าย ป้ารี เจ้าป้า ดช เม่า คุณแอนนิต้า คุณปุยเมฆ คุณ dod นายกระจอก น้องลิน คุณ ginger และทุกคนที่น่ารัก^____^

เมื่อแรงซื้อหมด

แรงซื้อหมด แล้วไงต่อคะ ติดรับที่ 1655 เหรอ

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์กราฟต่อเนื่องค่า^____^

สวัสดีตอนค่ำๆค่าคุณกระต่าย ป้ารี เจ้าป้า ดช เม่า คุณแอนนิต้า คุณปุยเมฆ คุณ dod นายกระจอก น้องลิน คุณ ginger และทุกคนที่น่ารัก^____^

สวัสดีครับ น้องทองดูแล้วยังอู้งานอยู่นะครับ แต่ยังไม่หลุดแนวโน้มลงไปในจุดที่มีโวลลุ่มหมีกดแบบหนักๆ ก็อาจจะกระเด้งไปมาในสามเหลี่ยมนะครับ

แรงซื้อหมด แล้วไงต่อคะ ติดรับที่ 1655 เหรอ

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์กราฟต่อเนื่องค่า^____^

กลับเหนือเส้นแดงไม่ได้ก็ต้องลงไปรอข้างล่างนะครับ กลับเข้าแดงได้เมื่อไหร่ Vol หมีก็จะหดลงครับ

ถูกแก้ไข โดย นายกระจอก

:57ยินดีและเต็มใจคะ เป็นมาซักระยะโพสต์ภาพ บทความรัยไม่ได้เลย ต้องไปฝากเวปอื่นแล้วนำมาแปะที่ทู้อีกที.. ไม่ซีเรียสนะคะ..ทำให้เสียเวลาขึ้น..ประกอบกับช่วงนี้เวลาน้อยลง เต็มที่เท่าที่ทำได้นะคะ.. :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับ น้องทองดูแล้วยังอู้งานอยู่นะครับ แต่ยังไม่หลุดแนวโน้มลงไปในจุดที่มีโวลลุ่มหมีกดแบบหนักๆ ก็อาจจะกระเด้งไปมาในสามเหลี่ยมนะครับ

สามเหลี่ยมไหนล่ะคะ สีฟ้าๆใหญ่ๆ เหรอ แต่ถ้าบอกเป็นแนวรับ ต้านด้วย ยิ่งดีค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

สามเหลี่ยมไหนล่ะคะ สีฟ้าๆใหญ่ๆ เหรอ แต่ถ้าบอกเป็นแนวรับ ต้านด้วย ยิ่งดีค่ะ

ตอนนี้ 1656 คือแนวรับนะครับ หากไม่หลุด ก็ยังลุ้นได้ต่อครับ ต้าน 1659 ครับ

สวัสดีอากาศเย็นๆนะค้า คุณสาว คุณ sr20 คุณ juy คุณ Madee คุณ Plubpunch คุณ natty001 คุณอยากเล่นด้วยคนและทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตอนนี้ 1656 คือแนวรับนะครับ หากไม่หลุด ก็ยังลุ้นได้ต่อครับ ต้าน 1659 ครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ

555 รับกับต้าน ใกล้ชิดกันจัง