ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันพฤหัส อากาศเย็นๆตอนเช้าค่าคุณกระต่ายทอง คุณบาส คุณเอ๋ ดช เม่า เจ้าป้า นายกระจอก น้องนุ่น คุณแอนนิต้า คุณ nelo คุณ chaiklang และทุกท่าน^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟของ WealthStation จาก ดช เม่า มาก

และขอบคุณวิเคราะห์กราฟทองของนายกระจอกมากเช่นกันค่ะ

^___^

สวัสดีครับเพื่อนๆ :01 เมื่อวานเอ๋ไ่ม่ได้โพสกราฟเพราะโน๊ตผมเน่าส่งร้านไปแล้ว :17 ตอนนี้ผมเลยยึดโน๊ตเอ๋มาใช้งานก่อน กว่าจะติดตั้งโปรแกรมต่างก็กินเวลานาน กราฟวันนี้ก็เลยออกเพียวๆไม่มีอินดี้ที่ใช้ประจำนะครับ27-12-2012-1.gifเมื่อวันอังคารให้แนวทางขึ้นสำหรับคนมีดอยกันไปแล้วนะครับ ดูเหมือนจะย่อลงมาแค่1650เอง :aa แต่ราคาพุ่งไปไม่แรงมาแค่ทะลุ1666ไปนิดนึงแล้วเทกลับไม่รู้ว่าเพราะข่าวกองทุนต่างชาติลดการถือสถานะlongในทองคำรึป่าว ตอนนี้ย่อลงมาถึง1653และรีบาวมาแถวๆ1658กราฟวันนี้เลยเป็นมุมมองอีกมุมที่มองว่าลงต่อ โดยจุดที่เคยให้วันจันทร์คือตรง1635เป็น1h3และตรง1666เป็น1h4 เพราะทดสอบอินดี้donchainแถวๆนั้น (ในกราฟวันนี้ไม่มีเพราะอินดี้อยู่อีกเครื่องนึงครับ ) เมื่อวัดด้วยฟิโบจะเห็นว่าราคามีโอกาสรีบาวขึ้นมาแถว1660-1664เสี่ยงsellเลยสำหรับgs&gfและcutlossที่1667 เมื่อเบรคไฮไปได้ เพราะอาจเล่นทิศทางวันอังคารที่ให้ไว้ได้ดูกราฟย้อนหลังเอานะครับ หากsellแล้วเป้าหมายที่จะปิดคือแถวๆ1635-1630ตามแนวฟิโบสีเหลืองครับ จะครบ1h5แถวๆนั้นพอดี :aa ส่วนทองแท่งหากมีของอยู่ถือลุ้นไปเลยปีหน้าแต่ถ้าย่อลงมาต่ำกว่า1635ก็ลุ้นเก็บเพิ่ม เป้าปิดระยะสั้นเหมือนเดิม1800 เป้ายาว2000ขึ้นไป :57 ครับ

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านเลยนะครับ :bye

อยากบอกว่าผมตัั้งราคาไว้ที่1666 หากเบรคขึ้นมาให้ซื้อ มันก็เบรคมาแต่ว่าเฟลเบรคครับ ลงมาซะงั้นอะ :17 แต่ว่าไม่cutนะครับใช้วิธีsellประกบไป เดี๋ยวดูสถานการณ์อีกทีถ้าลงมาก่อนจะปิดsellที่1635 :57 และbuyเพิ่มที่1632 :aa

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟราคาทองของคุณบาสมากๆเลย :gd

ทำให้พี่กบและหมู่เฮามีแนวทางตลอดทุกเช้า แต่จริงๆก็อยากให้คุณบาสคุณเอ๋โพสต์วันละหลายเวลา (มากปาย555)

มีเวลาหรือมีอัพเดททองก็เข้ามาคุยกันนะคะ ^____^

สวัสดีทุกท่าน ค่ะ ไม่ว่างเลย แต่ตามอ่านอยุ่นะคะ แปะให้ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=A0A-FApxrhM&feature=youtube_gdata_player

ถึงพี่กบ ถ้าแท่งย่อมาซื้อไว้ไม่เสียหายนะคะ เล่นตามรอบๆของเค้าไป โชคดีทุกท่านค่ะ

เจ้าป้า

พี่กบชอบๆเพลงสวัสดีปีใหม่และรีวิวประกอบเพลง รื่นเริงบันเทิงใจ

แท่งย่อเป็นบาทเท่าไหร่ดีล่ะ เจ้าป้าคิเก่ง บอกหน่อยจ้า

ขอบคุณค่ะ

เมื่อเช้าพี่กบและลูกสาวไปทำบุญตักบาตรที่ รร สาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง

ฟังเจ้าอาวาสและพระ 40 รูปจากวัดชลประทานรังสฤษดิ์ท่านเทศน์ให้ศีลให้พรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่

อิ่มบุญสบายใจ และนำบุญมาฝากหมู่เฮาที่น่ารักทุกคนด้วยค่ะ

เมื่อเช้าพี่กบและลูกสาวไปทำบุญตักบาตรที่ รร สาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง

ฟังเจ้าอาวาสและพระ 40 รูปจากวัดชลประทานรังสฤษดิ์ท่านเทศน์ให้ศีลให้พรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่

อิ่มบุญสบายใจ และนำบุญมาฝากหมู่เฮาที่น่ารักทุกคนด้วยค่ะ

พี่กบลูกสาวเรียนที่สาธิตรามหร๋อครับ :aa

ตอนผมเรียนโทปี48 ก็ไปสิงอยู่แถวๆนั้นเกือบ2ปี ไปนอนโรงแรมข้างหลังครับ :uu จะได้เดินทางไม่ไกลมากตื่นสายได้อีกหน่อย :17

เดี๋ยวช่วงมีนาเอ๋ก็ต้องไปรับปริญญาที่โน่นเหมือนกัน :aa ส่วนที่พักคงไปพักบ้านป้าแถวๆซอยมหาดไทยครับ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

พี่กบ เราก็ไม่รู้ว่าเรื่งหน้าผา นี่เจ้ามือ เค้าจะเอายังไง ตอนข่าวมา ราคาswing ต้องตัดสินใจตอนนั้น แต่ถ้าเจ้าเค้าเลือกทำลง น่าจะลงแรง แนวแรก ที่ป้าเล่นมาใน2-3วันนี้ ประมาน23900+-165x แนวขาย 24100+- 166x แนวลงแรงๆ น่าจะ23800+- ทำไว้แค่นี้ ดูปีก่อน วันที่29/12 ลงแรงมั้ก ไม่รุ้ว่าจะเปนกับปีนี้มั้ย แต่ลงยังไงก็จะซื้ออ่ะ พี่กบหาราคาที่ชอบๆซื้อไว้ก็โอ นะ ช่วงนี้มีนายกระจอก SR20 ดชเม่า มาเล่นเปนเพื่อนตอนดึก GS จะไหวตัวเร็ว พี่กบพึ่งพาได้ อาเต๊าก็ไม่มาเลย ยังดูกราฟอยุ่ป่าวเนี่ย ไม่ส่งข่าวเลย

ตัวเลขที่จะออก คืนนี้น่าจะ บวก กะทอง ใช้เดาโดยรวมจ้า

พี่กบลูกสาวเรียนที่สาธิตรามหร๋อครับ :aa

ตอนผมเรียนโทปี48 ก็ไปสิงอยู่แถวๆนั้นเกือบ2ปี ไปนอนโรงแรมข้างหลังครับ :uu จะได้เดินทางไม่ไกลมากตื่นสายได้อีกหน่อย :17

เดี๋ยวช่วงมีนาเอ๋ก็ต้องไปรับปริญญาที่โน่นเหมือนกัน :aa ส่วนที่พักคงไปพักบ้านป้าแถวๆซอยมหาดไทยครับ

คุณเอ๋ จะไปรับปริญญาที่ ม รามคำแหงเดือน มีค นะคะคุณบาส

พี่กบขอแสดงความยินดีที่คุณเอ๋เป็นมหาบัณฑิตแล้ว Congratulation ค่า^_____^

คุณบาสคุณเอ๋ วางแผนการเรียนปริญญาโทไว้อย่างดี ที่่พักใกล้ๆนะคะ

แฟนพี่กบเรียนสาธิตรามคำแหง

เลยให้ลูกสาวไปสอบเข้าเรียนได้ที่นั่นทั้งสองคน บ้านพี่กบอยู่ถนนรามคำแหง ขับรถไป รร ถ้าไม่ติดก็แค่ 10 นาที

ลูกคนโตอยู่ มศว ปี 2 แล้วค่ะ

ส่วนคนเล็ก อยู่ ม 4 สายวิทย์ชีวะ(ห้อง gifted)

ตอนนี้รู้แล้วว่าตรุษจีนวันที่10 กุมภาพันธ์ครับ ปีที่แล้ว2011ทองขึ้น29ธ.ค.2011เพราะตรุษจีน27ม.ค.2012

ปี2011ตรุษจีน3 ก.พ.2011 ทองขึ้นประมาณ27 ม.ค.2011

ถ้าให้เดาเจ้ามีเวลาเล่นตลกอีกถึงประมาณวันที่10 ม.ค.2013 และอาจเลยไปถึงปลายเดือนม.ค.ครับ

ก่อนจะเอาทองขึ้นปลายปีนี้ไม่รู้เจ้าจะเอาไง แต่ทองแท่งสะสมได้ค่อยๆทะยอยเก็บตามแผน

ส่วนgs&gfยังถือยาวไม่ได้ต้องเ้น้นเล่นสั้นๆระวังตัวไว้ก่อน :17

ถึงพี่กบราคาซื้อ ให้อีกแนว 23950+- บอกราคาตำ่ๆ เด๊วราคาไม่มา อิอิ

คุณเอ๋ จะไปรับปริญญาที่ ม รามคำแหงเดือน มีค นะคะคุณบาส

พี่กบขอแสดงความยินดีที่คุณเอ๋เป็นมหาบัณฑิตแล้ว Congratulation ค่า^_____^

คุณบาสคุณเอ๋ วางแผนการเรียนปริญญาโทไว้อย่างดี ที่่พักใกล้ๆนะคะ

แฟนพี่กบเรียนสาธิตรามคำแหงรุ่น 1

เลยให้ลูกสาวไปสอบเข้าเรียนได้ที่นั่นทั้งสองคน บ้านพี่กบอยู่ถนนรามคำแหง ขับรถไป รร ถ้าไม่ติดก็แค่ 10 นาที

ลูกคนโตอยู่ มศว ปี 2 แล้วค่ะ

ส่วนคนเล็ก อยู่ ม 4 สายวิทย์ชีวะ(ห้อง gifted)

เอ๋มาเริ่มเรียนเพราะผมเรียนไปก่อนแล้วก่อนมาเจอเอ๋5555555555 :uu กลัวน้อยหน้าก็เลยต้องเรียน

ตอนเด็กๆผมเคยไปสอบสาธิตรามฯเหมือนกัน แต่ว่าไม่ติดครับ สมองคงไม่ถึง :17

แต่ดัีนไปสอบได้โรงเรียนประจำจังหวัดเเทน :_10 ติดที่เกือบท้ายๆแนะเกือบไม่มีที่เรียนแล้ว :_02

อยู่ใกล้นิดเดียวเองนะครับ จะว่าไปตอนเรียนตรีผมก็ไปเดินหน้ารามบ่อยเพราะเพื่อนๆผมเรียนรามเยอะไปนอนค้างเที่ยวเล่นประจำเลย :57

พี่กบ เราก็ไม่รู้ว่าเรื่งหน้าผา นี่เจ้ามือ เค้าจะเอายังไง ตอนข่าวมา ราคาswing ต้องตัดสินใจตอนนั้น แต่ถ้าเจ้าเค้าเลือกทำลง น่าจะลงแรง แนวแรก ที่ป้าเล่นมาใน2-3วันนี้ ประมาน23900+-165x แนวขาย 24100+- 166x แนวลงแรงๆ น่าจะ23800+- ทำไว้แค่นี้ ดูปีก่อน วันที่29/12 ลงแรงมั้ก ไม่รุ้ว่าจะเปนกับปีนี้มั้ย แต่ลงยังไงก็จะซื้ออ่ะ พี่กบหาราคาที่ชอบๆซื้อไว้ก็โอ นะ ช่วงนี้มีนายกระจอก SR20 ดชเม่า มาเล่นเปนเพื่อนตอนดึก GS จะไหวตัวเร็ว พี่กบพึ่งพาได้ อาเต๊าก็ไม่มาเลย ยังดูกราฟอยุ่ป่าวเนี่ย ไม่ส่งข่าวเลย

ตัวเลขที่จะออก คืนนี้น่าจะ บวก กะทอง ใช้เดาโดยรวมจ้า

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

ถึงพี่กบราคาซื้อ ให้อีกแนว 23950+- บอกราคาตำ่ๆ เด๊วราคาไม่มา อิอิ

like and love and jub jub ka^___^

ช่วงนี้หุ้นตัวเล็กขึ้นดีมากเลยครับพี่กบ ผลัดกันขึ้นผลัดกันลง :aa วิ่งกันที30-40% เก็บตัวไหนก็กำไร :17 ตอนนี้มึนไปหมดแล้วครับ

ที่อยู่ในมือก็kmc-w2

max

ll-w1

live-w1

aimขายหมูหมดเล้าแ้ล้วต้อนกลับยังไม่ได้ :17

เำgen-w3

gsteel-w

แล้วก็เล็งซื้อพวกDWหุ้นในกลุ่มset100 ด้วย ดูตามรอบย่อซื้อขึ้นขายเหมือนกัน

ซื้อตอนย่อ ขายตอนขึ้นตามแนวรับแนวต้านใช้ฟิโบวัดครับ เฉลี่ยซื้อแต่ละครั้ง2000-5000 บาท :17 แล้วแต่จะลงมาแมทที่เท่าไหร่

รอขายแต่ละตัวไม่เท่ากันแต่ส่วนใหญ่แต่ละตัวมีกำไรอย่างน้อย20% ครับพี่กบ

ช่วงนี้พอร์ทขยับขึ้น เดือนที่แล้วขยับแค่7% เปลี่ยนแนวใหม่ เดือนนี้ก็10%กว่าๆแล้วอิอิ เก็บสะสมไปเรื่อยๆ และทะยอยขายเรือ่ยๆครับ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

ช่วงนี้หุ้นตัวเล็กขึ้นดีมากเลยครับพี่กบ ผลัดกันขึ้นผลัดกันลง :aa วิ่งกันที30-40% เก็บตัวไหนก็กำไร :17 ตอนนี้มึนไปหมดแล้วครับ

กำไรหุ้นทำไมมรึนล่ะคะคณบาส 555

หุ้นตัวเล็กตัวน้อยมีอะไรบ้าง ถ้าจะซื้อ ซื้อตัวไหนได้บ้าง เข้าซื้อที่ราคาเท่าไหร่คะ