ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บาส สู้ๆ ทำดีเพื่อแล้ว เจ้าเขี้ยวไงก็ต้องหาทางเนอะ

สู้ต่อครับพี่ขิง เดี๋ยวมันจะมีรอบของเราเองเอิ้กๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ๆคร้าบบ จะเปิดบัญชีกับ exness ใช้เล่นGS ควรเปิดแบบไหนดีครับ ระหว่าง mini กัน ​ECN แล้วมีการคิอค่าโบรคในการเทรดยังไงครับ

โดนGFมาเยอะตั้งStop loss ไม่ได้ เพราะไม่ถึงเวลาเปิดตลาดก็ได้แต่มอง :033 :_02

แล้วใช้ตั้ง Alert ยังไงคะ บอกหน่อยค่ะ

ลืมบอกใช้นาฬิกาปลุกตามเวลาที่คิดว่าจะมีeventสำคัญๆ กร้ากๆ มะคืนตี4 ลองตื่นมาดู ยัง1307 อยู่เลย ตั้งแอล1306.5 ตื่นมา8.30 orderหาย ปิด1308 ได้

ตั้งsell stop ตามคุณบาส 1302 ปิดไปแล้วที่1293 เหลือแอล1300 cutไม่ทัน แงๆ netไม่ดี รำไม่ดี โทษปี่โทษกลองไปเรื่อย อิอิ แต่ทันเอส98 ปิด94 ไปอีกตัว

วันนี้ เอเชีย เค้าก็ไม่เอาด้วย หุ้นร่วงระนาว ทอง นำ้มันไปหมด แล้วเค้าเล่นอะไรน้า สงสัยๆ

ปล. เหลือ เอส สวยๆในกระเป๋า1ตัวที่1322 ตัวนี้จะน่ารักไปถึงกี่โมงน้า ระหว่งคีย์ แอล92.7 ปิด97 จะเอส98 กดไม่ทัน รอต่อไป อิอิ

ตัวเลขเช้า ประกาศหมดแล้ว ก็บวกดื้บๆขึ้นมาหน่อย ป้าตั้งแอลไว้ 88 อุนจิขึ้นสมอง ถอยไป77 เลย เอิ้กๆ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce ทองลงทะลุ1302แล้ว :ghostเป้าหมายH&Sสีฟ้าที่เคยให้ไว้อยู่ที่1280 มาดูกราฟกันต่อ18-9-56-01.gifวันนี้ปรับฟิโบใหม่คลื่นใหม่ดูแล้วน่าจะใกล้เคียงมากกว่า ดูจากกราฟฟิโบสีฟ้าตอนนี้ลงมาทำคลืนs3 ที่ฟิโบ161.8พอดีกำลังรีบาวกลับทำคลื่นs4 ที่ฟิโบ127.2หรือแถวๆ1301 ตรงนั้นมีแนวต้านสีเหลืองด้วยน่าสนใจว่าจะติดตรงนี้ จากนั้นลงต่อทำคลื่นs5 สีเหลืองเพื่อจบคลื่น3สีเขียว ที่ฟิโบ227.2 หรือแถวๆ1283 พอจบตรงนี้เทากับจบคลื่น3สีเขียวด้วยมาดูกราฟต่อไป18-9-56-02.gifเรากางฟิโบสีเหลืองวัดตรงคลื่น1สีเขียวจะเห็นว่าคลื่น3สีเขียวจบแถวๆฟิโบ161.8-200พอดี ถ้าจบตรงนี้มักรีบาวกลับที่ฟิโบ127.2หรือ1299แล้วจึงเด้งลงมาแถวฟิโบ227.2หรือ1271 ก็ได้ แต่ทั้งนี้ตัวฟิโบเป็นตัวประมาณการการขึ้นลงเท่านั้นราคาอาจมาไม่ถึงตามเป้าหรือเลยเป้าก็ได้ ดูเป็นแนวทางและปรับใช้กันตามสถานการณ์นะครับ

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buy limit 1385 cut 1380 เป้า 1295

2 หากถูกกินcut ข้อ1 รอซื้อbuy limit 1262 cut 1255 เป้า 1500(ตั้งไว้ก่อนเดี๋ยวค่อยเเก้ทีหลัง)

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขาย sell limit 1301 cut 1306 เป้า 1285

2 หากถูกกินcutข้อ1 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล. ส่วนตัวผมเมื่อวานกินเจ้าได้ตอนเช้ากลางคืนโดนกินคัตเมื่อเช้าตั้งซื้อสด1306.2โดนคัตที่1302แต่แมทsellstop1302เมื่อวานมาปิดเอาตอนเช้า1292.4รวมได้กำไรคืนมานิดหน่อยลดติดลบในพอร์ทไปพอสมควรส่วนทองแท่งเก็บเมือ่เช้าเพิ่ม1ก้อนได้ราคา19500ครับรวมแล้วตอนนี้มี4ก้อน40บาทตั้งเป้าขายที่135x-140xครับส่วนgsตั้งซื้อขาายตามข้อ1&2 ครับ18-9-56-03.gif

ปล2. ขอตัวไปทำงานก่่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :bye

พี่ๆคร้าบบ จะเปิดบัญชีกับ exness ใช้เล่นGS ควรเปิดแบบไหนดีครับ ระหว่าง mini กัน ​ECN แล้วมีการคิอค่าโบรคในการเทรดยังไงครับ โดนGFมาเยอะตั้งStop loss ไม่ได้ เพราะไม่ถึงเวลาเปิดตลาดก็ได้แต่มอง :033 :_02
มือใหม่แนะนำminiก่อนครับ เล่นคล่องแล้วค่อยขยับมาstandardก็ได้ (คล่องแล้วหมายถึงเล่นที่volumnสูงสุดของminiนะครับ เช่น1 lotของมินิ จะเท่ากับ0.1lotของstandardครับ)

พี่คร้าบบ.. ไปดู รายละเอียดใน

https://www.exness.com/intl/th/register

ไม่ค่อยเข้าใจครับผม เช่น

1 เงื่อนไขส่วนต่างของกำไร มันคืออะไรครับ เห็นแต่ละบัญชีมี%ต่างๆกันไป

2 การดำเนินการกับคำสั่งซื้อ (FOREX) มีทั้งแบบ Instant execution, Market execution คืออะไรครับ

3 การดำเนินการกับคำสั่งซื้อ (CFD ในฟิวเจอร์ส) คืออะไรครับ

ถ้าจะเปิดเพื่อเทรดGS ต้องดูอะไรบ้างครับผม

ปล.น้องใหม่เพิ่งหัดเดินครับฝากตัวด้วยครับ

:17

วันนี้โพสได้แค่2กระทู้ ยังไงก็ขอให้ได้ลำไยกันถ้วนหน้านะครับ

:Announce

ลืมบอกใช้นาฬิกาปลุกตามเวลาที่คิดว่าจะมีeventสำคัญๆ กร้ากๆ มะคืนตี4 ลองตื่นมาดู ยัง1307 อยู่เลย ตั้งแอล1306.5 ตื่นมา8.30 orderหาย ปิด1308 ได้ ตั้งsell stop ตามคุณบาส 1302 ปิดไปแล้วที่1293 เหลือแอล1300 cutไม่ทัน แงๆ netไม่ดี รำไม่ดี โทษปี่โทษกลองไปเรื่อย อิอิ แต่ทันเอส98 ปิด94 ไปอีกตัว วันนี้ เอเชีย เค้าก็ไม่เอาด้วย หุ้นร่วงระนาว ทอง นำ้มันไปหมด แล้วเค้าเล่นอะไรน้า สงสัยๆ ปล. เหลือ เอส สวยๆในกระเป๋า1ตัวที่1322 ตัวนี้จะน่ารักไปถึงกี่โมงน้า ระหว่งคีย์ แอล92.7 ปิด97 จะเอส98 กดไม่ทัน รอต่อไป อิอิ ตัวเลขเช้า ประกาศหมดแล้ว ก็บวกดื้บๆขึ้นมาหน่อย ป้าตั้งแอลไว้ 88 อุนจิขึ้นสมอง ถอยไป77 เลย เอิ้กๆ

เหอๆขาโหดไม่รู้jj16ขายออก2ก้อนที่บอกเมื่อวานทันรึป่าวตรง1323 :17

ถ้าขายได้ตอนนี้เก็บคืน1ก้อนแล้วรอเก็บอีกที1270-1260 :aa

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองย่อตัวลงก่อนจะถึงคืนที่อาจสำคัญที่สุดคืนนึงในช่วงครึ่งปีหลัง เพราะไม่แน่ว่าจะพูดถึงการลดวงเงินไหมหรือจะยังคงพูดว่า จะลดเมื่อสถานการณ์เศรษฐกิจดีขึ้น เท่านั้นเท่าเดิม ตลาดพันธบัตรตอบรับไปล่วงหน้าว่าอย่างมากถ้าลดก็ลดลงน้อยกว่าที่คาดไปจนถึง ไม่ลดเลยในการประชุมคราวนี้ ซึ่งจะทำให้ทองกลับมามีช่วงบวกได้บ้าง ให้สบายใจชั่วคราว ยิ่งไม่พูดคราวนี้ก็ยิ่งจนมุมให้ไปพูดคราวหน้าอยู่ดี

ช่วงไตรมาสสุดท้ายของปีนี้ถูกคาดหมายไว้นานแล้วว่าจะเป็นช่วงที่มีปัจจัยลบต่อทองรออยู่ กรอบการปรับตัวขึ้นมีจำกัด แต่แรงซื้อก็ยังหนุนได้ให้ทำกำไรทั้งขาขึ้นและขาลงได้อยู่ครับคอยหาจังหวะกัน ในกรณีที่เลวร้ายที่อาจมาก่อนเวลาอันควรคือหลุด 1180 เหรียญลงในปีนี้(คาดไว้ว่าจะหลุดเอาปีหน้า) จะมีทรงกราฟคอยบอกมาก่อน (หวังว่านะ) เมื่อนั้นค่อยตั้งหลักตามไปซื้อที่แนวรับหลักถัดไป หรือเอสตาม

ในเบื้องต้นการหลุด 1305 ที่เป็นแนวสำคัญทำให้การคาดหวังที่จะได้เห็น 1430 หรือสูงกว่านั้นในเวลาไม่นานนั้น มีโอกาสน้อยลง เสียทรงไปแล้วครับเว้นแต่วันนี้ดีดกลับมายืน 1305 - 1315 ได้

สำหรับวันนี้ สัญญาณจากกราฟเพิ่งเบรกลง อาจมีแรงขายตามมาในช่วงบ่าย มองลงไปถึง 1270 1280

ในกรณีที่ผิดคาดดีดกลับยืน 1305 - 1315 ได้ต้องมาว่ากันใหม่อีกที

พี่ๆคร้าบบ จะเปิดบัญชีกับ exness ใช้เล่นGS ควรเปิดแบบไหนดีครับ ระหว่าง mini กัน ​ECN แล้วมีการคิอค่าโบรคในการเทรดยังไงครับ

โดนGFมาเยอะตั้งStop loss ไม่ได้ เพราะไม่ถึงเวลาเปิดตลาดก็ได้แต่มอง :033 :_02

mini น่าจะ2% ขั้นตอนต่างๆจำหน้าไม่ได้ลองย้อนไปอ่านหน้า3902 มั้ง พี่กบถ้าผิดหน้า วานบอกคุณ Light ด้วย

เหอๆขาโหดไม่รู้jj16ขายออก2ก้อนที่บอกเมื่อวานทันรึป่าวตรง1323 :17

ถ้าขายได้ตอนนี้เก็บคืน1ก้อนแล้วรอเก็บอีกที1270-1260 :aa

คุณสลาตัน ก็ไม่ได้ขายด้วย แงๆ

ถึงคุณ Light พยายามpostทุกวัน ให้ครบ25post เมื่อนั้นก็จะเม้าส์ ได้ แบบ unlimit มะงั้นจะติดๆขัดๆ เมื่อเราต้องการคุยจ้า