ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตั้งรอbuylimitเป็น 1299 cut1291เป้า1323

และbuy limit 1295 cut 1291 เป้า1327

และเพิ่มsell limit 1333 cut 1340 เป้า 1319

ส่วนที่ตั้งเดิมรอbuylimit 1285กะ1262ยกเลิกครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1300โดนคัตแล้วจ้าคืนไป60$เอิ๊กๆๆๆรอดูสถานการณ์ก่อนละกัน :57

ทองเหรอค่ะคัดแล้ว

ทองตั้งselllimit1300เมื่อเช้าโดนคัตแล้วครับ1306ตัวนี้ถ้าถูกคัตมองว่าน่าจะจบแล้ว

ตั้งออเดอร์ใหม่ตามนี้ครับ

ตั้งรอbuylimitเป็น 1299 cut1291เป้า1323

และbuy limit 1295 cut 1291 เป้า1327

และเพิ่มsell limit 1333 cut 1340 เป้า 1319

:57ส่วนออเดอร์ที่ให้ตั้งใหม่เมื่อเช้ายกเลิกทั้งหมดครับ

ทองตั้งselllimit1300เมื่อเช้าโดนคัตแล้วครับ1306ตัวนี้ถ้าถูกคัตมองว่าน่าจะจบแล้ว

ตั้งออเดอร์ใหม่ตามนี้ครับ

:57ส่วนออเดอร์ที่ให้ตั้งใหม่เมื่อเช้ายกเลิกทั้งหมดครับ

ขอบคุณค่ะ ตามต่อจ้า :gd

คุณบาส เศร้าเลย KTB เมื่อวานรอลุ้นจะขาย ลงไป ซะแล้ว..........สงสัยต้องรอรอบใหม่ รอเก็บ Slc ราคาคุณบาส

แล้วก้อ dtac 01ce 0.50

ที่เห็นแบบสายตาสั่นๆ 1288 82 ต้าน1300 1304 พี่ชายจะเลือกลากกลับไป1310มั้ยน้า เค้าคงไม่ให้ขาเอสนับตังเพลินมั้ง ลากกลับ08 ขาแอลก็ยังติด แต่กินขาเอสพุงกางแน่ พี่ชายต้องลากแบบเป็นstep เก็บรายทางไปเรื่อยๆ หลอกให้เรากดเอส อันนี้พยามยามยับยั้งใจตัวเองไม่ให้กดเอสที่98 อ่ะ

ปล. postนี้อยากแปะแต่เช้า แต่กลัวขัดลาภเพื่อนๆ เลยsaveไว้ ดูเล่น มาดูก็พอใช้ล่าย เอิ้กๆ

สรุปที่แอลไว้1300 ปิดไป1307 และเมื่อคิดจะไม่เอส ก็แอล เป็นอวนดักปลาเลย ปิดหมดที่05 เหนือ05 เอส รวด ปิด1302.9 วันนี้คนเป็นโรคความดัน ห้ามเล่น กดเด้งดึ๋ง ออกตลอด แต่กดช้า ก็เอสได้สูงอิิิอิ

16.00 ตี๋ ยุ่น โรตี กลับบ้านไปลุ้น fed แล้วอ่ะ เค้าทำดีที่สุดได้แค่เกือบ08 เข้าสู่สนามยุโรป ตัวแปรสุดท้าย ข่าวเล่าว่า คณะกรรมการวางแผนการเงินของ อังกฤษคะแนนไม่เอกฉันท์ ว่าจะลด อต.ดบ.มาตรฐานของตัวเองรึไม่ เอิ้กๆ ขนาดผมสีเดียวกัน ยังเดากันไม่ออก เมกาชอบวางกับดัก แถมเจ้ากรมข่าวลือก็เยอะ

คุณบาส เศร้าเลย KTB เมื่อวานรอลุ้นจะขาย ลงไป ซะแล้ว..........สงสัยต้องรอรอบใหม่ รอเก็บ Slc ราคาคุณบาส

แล้วก้อ dtac 01ce 0.50

จำได้ว่าบอกว่าระบบแดงแล้วคุณแอนไม่ได้ขายหร๋อตอนนี้รอเก็บรอบใหม่แล้วราคาถามพี่กบโลด

ที่เห็นแบบสายตาสั่นๆ 1288 82 ต้าน1300 1304 พี่ชายจะเลือกลากกลับไป1310มั้ยน้า เค้าคงไม่ให้ขาเอสนับตังเพลินมั้ง ลากกลับ08 ขาแอลก็ยังติด แต่กินขาเอสพุงกางแน่ พี่ชายต้องลากแบบเป็นstep เก็บรายทางไปเรื่อยๆ หลอกให้เรากดเอส อันนี้พยามยามยับยั้งใจตัวเองไม่ให้กดเอสที่98 อ่ะ

ปล. postนี้อยากแปะแต่เช้า แต่กลัวขัดลาภเพื่อนๆ เลยsaveไว้ ดูเล่น มาดูก็พอใช้ล่าย เอิ้กๆ

สรุปที่แอลไว้1300 ปิดไป1307 และเมื่อคิดจะไม่เอส ก็แอล เป็นอวนดักปลาเลย ปิดหมดที่05 เหนือ05 เอส รวด ปิด1302.9 วันนี้คนเป็นโรคความดัน ห้ามเล่น กดเด้งดึ๋ง ออกตลอด แต่กดช้า ก็เอสได้สูงอิิิอิ

16.00 ตี๋ ยุ่น โรตี กลับบ้านไปลุ้น fed แล้วอ่ะ เค้าทำดีที่สุดได้แค่เกือบ08 เข้าสู่สนามยุโรป ตัวแปรสุดท้าย ข่าวเล่าว่า คณะกรรมการวางแผนการเงินของ อังกฤษคะแนนไม่เอกฉันท์ ว่าจะลด อต.ดบ.มาตรฐานของตัวเองรึไม่ เอิ้กๆ ขนาดผมสีเดียวกัน ยังเดากันไม่ออก เมกาชอบวางกับดัก แถมเจ้ากรมข่าวลือก็เยอะ

เจ้าป้าเราวันนี้ เหวี่ยงแห ลากอวน จับปลามาได้เต็มลำ แบ่งกันมั่งจิ :gvme

เก่งซะไม่มีอะ แหม ถ้าพี่ชายยังโสด จะให้ไปขอป้าละ คิกคิก

จำได้ว่าบอกว่าระบบแดงแล้วคุณแอนไม่ได้ขายหร๋อตอนนี้รอเก็บรอบใหม่แล้วราคาถามพี่กบโลด

แฮ่ะ แฮ่ะ ขายแล้วจะขาดทุนก็เลยไม่ได้ขายค่ะ ติดดอยมานานซื้อ ตอนนู้น เลยมานั่งเศร้า :033 รอเก็บรอบใหม่เห็นราคาคุณบาส 18 กว่า ๆ ขอบคุณนะคะ :Dh สู้ ....ให้กำลังใจตัวเองและเพื่อน ๆ ทุกคน โชคดีในการลงทุนนะคะ

ปล.คุณบาสใช้ระบบอะไรดูคะ ฟีโบเหรอคะ

ถูกแก้ไข โดย แอนนิต้า

เจ้าป้าคะ แล้วหลังจากนี้ เอเชียกลับบ้านไปแล้ว จะเป็นไงต่อคะ เอสไว้ต่ำ ลุ้นระทึกอีกแล้วค่ะ เมื่อกี้ตอนมันลากขึ้นไป 1307 มรึนไปเลยค่ะ

ตอนนี้ป้าจิ้มเอสหรือแอลคะ สงสัยป้าจะจิ้มทั้งสองอย่างแน่เลย

แฮ่ะ แฮ่ะ ขายแล้วจะขาดทุนก็เลยไม่ได้ขายค่ะ ติดดอยมานานซื้อ ตอนนู้น เลยมานั่งเศร้า :033 รอเก็บรอบใหม่เห็นราคาคุณบาส 18 กว่า ๆ ขอบคุณนะคะ :Dh สู้ ....ให้กำลังใจตัวเองค่ะ

ปล.คุณบาสใช้ระบบอะไรดูคะ ฟีโบเหรอคะ

ฟิโบวางจุดซื้อขายครับแต่ตอนขายถ้าขึ้นไม่ถึงจุดที่ตั้งจะใช้macdตัดsignalลงมาเป็นสัญญาณขายทั้งหมด

แต่ดูsetประกอบด้วยครับถ้าsetมีสัญญาณmacdตัดsignalลงเมื่อไหร่จะเริ่มระวังหุ้นที่ถืออยู่ทันที

ถ้าหุ้นเกิดสัญญาณเดียวกันจะปิดทั้งหมดทันที

บางครั้งsetเกิดสัญญาณแต่หุ้นไม่เกิดก้อมีจึงใช้setเป็นสัญญาณเฝ้าระวังครับ

แต่ผมใช้ระดับ120นาทีนะวันนึงเปิดดูกราฟแค่4ครั้ง10โมงเที่ยงบ่าย2&4โมงเย็นนอกนั้นทิ้งไว้ตามแนวรับแนวต้านฟิโบครับ

ปล.โลวรอบนี้ที่16บาทถ้าไม่ต่ำกว่า16บาทน่าจะได้เห็น22-24บาทได้

แต่ถ้าจุดที่ตั้งรอมาไม่ถึงอาจพิจารณาเก็บตามระบบเช่นกันนั่นคือmacdตัดsignalขึ้น

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

กดBuyสดแล้วครับ1299.75cut1291ขี้เกียจรอ

ยกเลิกBuy1299คง1295ไว้เหมือนเดิม

กดBuyสดแล้วครับ1299.75cut1291ขี้เกียจรอ

ยกเลิกBuy1299คง1295ไว้เหมือนเดิม

ปิดไปแล้วครับที่1305.05เก็บ53$เข้าเป๋า