ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนที่ตำ่กว่า30 กราฟป้าให็ซื้อ ตอนนี้30-31 เข้าสู่ช่วงสมดุล รอใหม่ GFจะขัดใจแม่อย฿่หน่อย ต้องรอช่วงที่เค้าเล่นแรงๆกว่านี้ ใกล้คำ่เด๋วก็มา ตามคาดก็บวกกกะทอง สู้ๆ

ขอบคุณคะเจ้าป้า

ปองแอล31 ไปตั้งแต่รอบเช้า ยังไม่ไปไหนมาไหนเลยค่าา :17 เต่ากะลังเดิน :_02

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce มาดูกราฟกันเลย20-3-57-01.gif

จากกราฟราย1ชมจะเห็นว่าทองรีบาวทำคลืน่15m2สั้นๆ และลงทำ15m3ต่อ ตอนนี้น่าจะรีบาวกลับทำ15m4ต่อ โดยน่าจะรีบาวกลับ1339แล้วลงต่อมีเป้าหมายการลงที่1308-1297-1283ตามลำดับ จบ1hAตรงนี้ แต่ทั้งนี้ถ้าเกิดดีดเกิน1350เมื่อไหร่แปลว่าทำแค่3คลืน่15mA-15mC เท่านั้น จะรีบาวกลับทันที แต่ที่ยังลงต่อได้เพราะยังไม่เกิดไดเวอร์จิ้นแต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะแถวๆ1308 -1297 แล้วรีบาว มาดูกรราฟต่อไปก่อน20-3-57-02.gif

จะเห็นว่ากราฟราย4ชมลงมาลึกพอสมควรและทองเด้งแถวๆ1320-1330เมื่อรอบก่อนตรงนี้น่าจะเด้งขึ้นสัญญาณอินดี้rsi over sold แล้ว แถมมีแนวรับema200ตรง1325ถ้าเกิดทะลุ1325ลงมาน่าจะเด้งกลับในทันทีคืนนี้เป้าหมายการเด้งกลับถ้าเด้งเลยก็แถวๆ1366-1376 แต่ถ้าเกิดลงทำนิวโลวเกิดไดรเวอร์จิ้นอีก อาจจะเด้งกลับไม่ถึงมาแค่1350-1366แทน ตรงนี้ใครดอยอยู่เล็งปลอ่ยของดีๆนะครับมุมมองการเล่นวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buy limit 1310 cut 1300 เป้า 1350

2 หากถูกกินcutให้รอดูสถานการณืแถวๆ 1297-1283

สำหรับคนขาย

1 รอขาย selllimit 1266 cut 1372 เป้า 1307

2 หากถูกกินcutข้อ1 รอขายselllimit 1276 cut 1391 เป้า 1284

3 หากถูกกินcutข้อ2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.ส่วนตัวผมเมื่อวานโดนคัตไปอีกแล้ว และกดซื้อสด 1332.35 cut 1319 เป้า 1341 และซื้อขายตามข้อ12 และซื้อทองแท่งไป1ก้อน 20450 รอเก็บเพิ่ม 1284-1259-1241-1218 ส่วนที่เก็บมารอขายที่1358-1366 20-3-57-03.gif

ปล2.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับ :17 :bye

แอล31 รอดยาก :_cd อุต๊ะ!!กะจะไม่รีบาวกันเลยเหรอ :_10

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

แอล31 รอดยาก :_cd อุต๊ะ!!กะจะไม่รีบาวกันเลยเหรอ :_10

แอล31 คัท28 แล้วค่าาาาาาา รอนานมันท๊ออออ

:Announce เอส28 เป้าเดิม18.. ตลาดปิดกรี้ดดด เบาๆค่าาา :32

:Announce คุณredmalonmo แรกๆจะได้วันละ2 โพสต์ จะอึดอัดน่าดูหน่อยนะคะ โพสต์ไปเรื่อยๆคะ

เด้วก้อจะเพิ่มเป็นอันลิมิท เองคะ :uu หรือไม่ก้อ กลับไปตรงโพสต์เดิม เข้าไปตรงแก้ไข น่าจะเขียนอะไรเพิ่มเติมได้คะ

เพียงแต่มันจะไม่รันขึ้นมาใหม่เฉยๆ เห็นกูรูหลายท่านให้คำแนะนำไว้แล้ว ยังไงก้อเอาใจช่วยนะคะ โชคดีคะ

Gold spot Intraday: under pressure.

Pivot: 1350

Most Likely Scenario: Short positions below 1350 with targets @ 1319 & 1312 in extension.

Alternative scenario: Above 1350 look for further upside with 1364 & 1375 as targets.

Comment: as long as 1350 is resistance, likely decline to 1319.

แอล31 คัท28 แล้วค่าาาาาาา รอนานมันท๊ออออ

:Announce เอส28 เป้าเดิม18.. ตลาดปิดกรี้ดดด เบาๆค่าาา :32

พริ้วไหว เก่งแท้หนอคุณปองเรื่องเทรดทองสู้เจ้า :uu

พริ้วไหว เก่งแท้หนอคุณปองเรื่องเทรดทองสู้เจ้า :uu

เอส28 ปิด22 ตังแต่ตลาดเปิดเลยคะ

วันนี้ง่วงหนัก เมือคืนปองนอนดึก วนนี้หมดแรงเชียร์แล้วค่าา

เจ้าป้า พีกบ และหมู่ทุกทานสู้ๆๆให้โชคดี กำไร ลำไย ชนะเจ้าทุกออเดอร์เลยนะคะ

เอส28 ปิด22 ตังแต่ตลาดเปิดเลยคะ

วันนี้ง่วงหนัก เมือคืนปองนอนดึก วนนี้หมดแรงเชียร์แล้วค่าา

เจ้าป้า พีกบ และหมู่ทุกทานสู้ๆๆให้โชคดี กำไร ลำไย ชนะเจ้าทุกออเดอร์เลยนะคะ

เก่งตลอดๆเลยหนา คุณปองได้ราคาปิดดีที่สุด ยินดีด้วย

ตลาด gf คุณปองใกล้ปิดแล้ว ง่วงกำลังจะไปนอนหลับใช่ม๊าย

ถ้าตื่นตลาด gs ยังไม่วาย ก็เข้ามาส่งวิได้น้า

สวัสดีค่ะทุกคน ติดตามกระทู้นี้มานานเเล้วค่ะ

ขอรบกวนถามเจ้าป้า คุณปอง พี่กบ ด.ช.เม่า และทุกคนหน่อยนะคะ

คือตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะมีติดราคาทองที1375 อยู่เยอาะเลยค่ะ

น้องทองมีโอกาสจะขึ้นบ้างไม๊คะ หรือควรปิดไปเลย พอร์ตติดลบเยอาะจริงๆค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ redmelonmo

ยินดีต้อนรับค่า

เพิ่งซื้อทองแท่งไปไม่กี่วันนี้นะคะที่ 1375 ก็โดนเจ้ารับน้องเลย

นับวันทองเล่นยากมากๆค่ะ ยากยิ่งกว่าเล่นหุ้นซะอีกพี่กบว่า

แต่ทองก็ขึ้นๆลงๆได้ค่ะ 1375 เด้งขึ้นอีกทีก็มีโอกาสหลุดดอยได้

ซื้อไว้เยอะมากเลยกลุ้มใจนะคะ แต่ถ้าเป็นเงินเย็นก็ไม่เป็นไร ใจเย็นๆไว้ รอทองเด้งขึ้นไปรับดอยแล้วค่อยขายก็ได้

แต่ถ้าอยากจัดพอร์ทใหม่ ก็ใช้วิธีเมื่อถึงแนวต้านแข็งๆก็ให้เสี่ยงขาย แล้วก็ค่อยไปรอซื้อแท่งที่แนวรับข้างล่าง

ผู้สันทัดกรณีเทรดแท่งคือคุณบาส และเจ้าป้ามือเซียน

ศึกษาหาแนวรับ ต้าน และก็ใช้แนวทางของคุณบาส เจ้าป้า คุณปอง กูรู โบรก ประกอบการตัดสินใจลดดอยนะคะ

โชคดีมีกำไร มีความสุขทุกวันค่ะ

ปล โพสต์ไปเรื่อยๆเท่าที่ระบบเวปไทยโกลด์จะให้ในแต่ละวันนะคะ

แต่เห็นเดี๋ยวนี้ประมาณถึง 18 โพสต์เมื่อไหร่ก็จะน่าคุยได้ไม่อั้่นแล้วล่ะค่ะ

สู้ๆค่ะ โดนเหมือนกันค่ะเจ็บแบบได้น้ำ ได้เนื้อจริงๆค่ะ ตามคุณปองไปอีกคนค่ะ

เราจะรอเธอนะที่ 18 แล้วถ้าเธอมา 40 เราก็จะขายเธอล่ะ บอกตง :gvme

เธอฝึกหาแนวรับ ต้าน หาประสบการณ์เทรด gs (ทีละน้อยๆแบบพอเพียงนะ) เพื่อสู้กับเจ้าทอง

เธอน่ารักและใจสู้ ชู 2 นิ้ว ฉันก็ชอบเธอ บอกตง :D :lol:

ถูกแก้ไข โดย gejen

เหนื่อยเหมือนกัน ป้าก็แอลๆเอสๆตามสะดวกอ่ะ ตัวเลขเค้าควรจะบวกกะทองแต่มาช้าเป็นชม.เลย ยังไงแอล23 ลงไปก็ปิดได้อยู่ดี อิอิ เอส30 ก็ปิดได้อีกแหละ

20/35 เดา