ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

TP30 เรียบร้อย / นอน ๆ รอถ้ายืน 35 ได้ตามน้ำดีมั้ยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะคุณปิงปอง (จะชอบพิมพ์แต่ปองตัวเดี่ยวค่ะ ขอโทษนะค่ะ) งานนี้จะแบ่งไก่ให้ญาด้วย

แต่ยังป๊อดอยู่เลยค่ะ เมื่อคืนตามคุณปองค่ะเลยได้ปิด s ทุกตัวที่ค้างคาไว้เรียบร้อย จากติดลบ 445$

เริ่มต้นใหม่ค่ะ โทษฐานที่ไม่รู้จักอ่านให้ละเอียด หนำซ้ำยังปล่อยให้ลากไปเชือดอีกต่างหาก คิดเอาไว้

ว่า s แล้วรอ 1300 เป็นไงล่ะแห้วค่ะ L ไว้รอ 1400 ก็แห้วค่ะ พอถูกทางก็รีบปิดค่ะกลัวได้เยอะ ชอบ

กำไร 1$,2$ โดนคัตที่ล่ะ 5$ ค่ะ แต่ยิ้มได้ค่ะ พร้อมที่จะลงมาเล่นแล้วต้องเตรียมเสียค่ะ(สูตรญานะ

ห้ามเลียนแบบ ฮิ ฮิ) ตอนนี้โปร่ง โล่งล่ะ เริ่มต้นใหม่ที่ O ค่ะ จะเดินช้าๆค่ะไม่รีบคุณปองไม่ต้องกลัวนะ

ญาขอเดินตามข้างหลังเองค้า :32

ว้าย กริ๊ดดดดด เย้ๆๆๆ พี่กบดีใจกับน้องญาด้วย ปลดปล่อย 445$ ที่ติดลบS ออกไปทุกตัวได้แล้ว :gd :uu :Announce

ครั้งก่อนเห็นญาเปิด buy and sell เป็นขบวน ติดลบอยู่แค่ 20$ แต่ไหงเป็น 445 $ ได้

ทีแรกญาปิดไปแค่ buy และเหลือ S ไว้่ใช่ไหมคะ เลยโดนเจ้าลากขึ้นไปจนติดลบตั้งเยอะ :_10

โชคดีที่เจ้ายอมคนใจสู้อย่างญา 555 ประสบการณ์เทรด gs ครั้งนี้ญาเก่งขึ้นมากเลย

TP30 เรียบร้อย / นอน ๆ รอถ้ายืน 35 ได้ตามน้ำดีมั้ยคะ

เก่งมากๆค่ะ ดีใจด้วย

เหนื่อยเหมือนกัน ป้าก็แอลๆเอสๆตามสะดวกอ่ะ ตัวเลขเค้าควรจะบวกกะทองแต่มาช้าเป็นชม.เลย ยังไงแอล23 ลงไปก็ปิดได้อยู่ดี อิอิ เอส30 ก็ปิดได้อีกแหละ

20/35 เดา

เจ้าป้าเยี่ยมยุทธจ้า :aa

วันนี้พี่กบเปิด ปิด buy ไปหลายรอบมาก ล่าสุดเปิด ปิด S หนึ่งครั้ง แต่ยังติดลบเล็กๆ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณจ้าพี่กบ คราวนี้ได้แบบเล่นจริง เจ็บจริงจำไปนานแสนนานเลยล่ะ

บอกว่าเทรนลงเราก็เก็บ s อ่ะดิ5555 เจ้าเอาขึ้นซะงั้น

มองว่ามันขึ้น เราก็เปิดL ที่ไหนได้ เจ้าตบเอาซะมึนไปไม่เป็นเลยค่ะ

เราเทรดอยู่บนความกลัวและไม่กล้าตัดสินใจ มองเกมส์ไม่ออก ผิดทางไม่ยอมรับ สู้แบบหน้ามึนๆ

จนเมื่อคืน ค่อยหายใจทั่วท้องได้หน่อย มาวันนี้ไม่เข็ดเขา S กันอุตะรุด แต่น้องญาเปิด L ค้า มึนได้อีก

สงสัยต้องเป็นแบบเล่นตรงข้าม ท่าจะรุ่งนะเนี่ย 55555 เอาฮาค่ะพี่กบ

แต่คืนนี้จะมาให้เห็นไหมล่ะเนี่ย 40 ของฉ้านนนนนน

ดอลล์แข็งค่าเทียบยูโร หลังประธานเฟดส่งสัญญาณอาจปรับขึ้นดอกเบี้ย

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 20 มีนาคม 2557 19:53:30 น.

สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับยูโร หลังจากนางเจเน็ต เยลเลน ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

ส่งสัญญาณว่าเฟดอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย

เมื่อเวลา 07.20 น.ตามเวลานิวยอร์ก ดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.5% เมื่อเทียบกับยูโรที่ระดับ 1.3761 ยูโร และแข็งค่าขึ้น 0.2%

เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ระดับ 102.54 เยน

สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นเพราะได้แรงหนุนหลังจากหลังจากนางเย ลเลนกล่าวว่า อาจจะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งแรก

หลังจากที่เฟดยุติการใช้มาตรการ QE ไปแล้วราว 6 เดือน ซึ่งถ้อยแถลงดังกล่าวมีขึ้นหลังจากที่คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (เอฟโอเอ็มซี)

ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) มีมติปรับลดขนาดมาตรการ QE ลงอีก 1 หมื่นล้านดอลลาร์ ในการประชุมล่าสุด ส่งผลให้วงเงินการซื้อพันธบัตร

ปรับตัวลงมาอยู่ที่ระดับ 5.5 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน โดยจะเริ่มดำเนินการดังกล่าวในเดือนเม.ย.ปีนี้

แถลงการณ์ภายหลังการประชุมของเฟดในครั้งนี้ระบุว่า ข้อมูลที่ได้รับนับตั้งแต่ที่คณะกรรมการ FOMC ประชุมกันในเดือนม.ค.บ่งชี้ว่า

การขยายตัวของกิจกรรมทางเศรษฐกิจได้ชะลอตัวลงในระยะเวลาหลายเดือนในช่วงฤดู หนาว ซึ่งบางส่วนสะท้อนถึงสภาพอากาศที่เลวร้าย

ขณะที่ปัจจัยชี้วัดตลาดแรงงานปรับตัวแตกต่างกัน แต่เมื่อพิจารณาโดยรวมแล้วมีการปรับตัวดีขึ้นต่อเนื่อง อย่างไรก็ตาม อัตราว่างงานยังคงอยู่ที่ระดับสูง

การใช้จ่ายในภาคครัวเรือนและการลงทุนในสินทรัพย์ถาวรของภาคธุรกิจมีความคืบหน้า

ส่วนเงินปอนด์แข็งค่าขึ้น 0.3% เมื่อเทียบกับยูโรที่ระดับ 83.34 ยูโร หลังจากทางการอังกฤษคาดการณ์ว่า

เศรษฐกิจอังกฤษคาดว่าจะขยายตัว 2.7% ในปี 2557 เพิ่มขึ้นจากเดิมที่คาดการณ์ว่าจะขยายตัวเพียง 2.4%

ขณะเดียวกันคาดว่าเศรษฐกิจจะเติบโต 2.3% ในปี 2558 จากเดิมที่คาดว่าจะโต 2.2% ส่วนเศรษฐกิจปี 2559 คาดว่าจะขยายตัว 2.6%

นอกจากนี้อังกฤษยังคาดการณ์ว่าจะมีการสร้างงาน 1.5 ล้านตำแหน่งใน 5 ปีข้างหน้า และจะเป็นครั้งแรกในรอบ 35 ปี

ที่อังกฤษมีอัตราจ้างงานสูงกว่าสหรัฐอเมริกา

นักลงทุนจับตาดูข้อมูลเศรษฐกิจสหรัฐในวันนี้ โดยในเวลา 19.30 น.ตามเวลาไทย สหรัฐจะเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรก

รายสัปดาห์ จากนั้นในเวลา 21.00 น. สหรัฐจะเปิดเผยยอดขายบ้านมือสองเดือนก.พ., ดัชนีชี้นำเศรษฐกิจเดือนก.พ.

และผลสำรวจแนวโน้มธุรกิจเดือนมี.ค.

โพยเจ้าป้าบอกแค่ 35 เองอ่ะพี่กบ สงสัยญาต้องลดเป้าแล้วล่ะ ตอนแรกเล็ง 38 - 40 อ่ะค่ะ

แต่ดูท่าเอาให้รอด 35 ก่อนเถอะ ดีใจกับลำใยของเจ้าป้าและคุณปองนะค่ะ พักผ่อนกันนะค่ะ

พี่กบสู้ๆ เสียทีเจ้านิดหน่อย แล้วไปเก็บเอาคืนคราวหน้านะค่ะ

5 ทุ่มล่ะ พรุ่งนี้มาลุ้นใหม่ค่ะ :bye

ขอบคุณจ้าพี่กบ คราวนี้ได้แบบเล่นจริง เจ็บจริงจำไปนานแสนนานเลยล่ะ

บอกว่าเทรนลงเราก็เก็บ s อ่ะดิ5555 เจ้าเอาขึ้นซะงั้น

มองว่ามันขึ้น เราก็เปิดL ที่ไหนได้ เจ้าตบเอาซะมึนไปไม่เป็นเลยค่ะ

เราเทรดอยู่บนความกลัวและไม่กล้าตัดสินใจ มองเกมส์ไม่ออก ผิดทางไม่ยอมรับ สู้แบบหน้ามึนๆ

จนเมื่อคืน ค่อยหายใจทั่วท้องได้หน่อย มาวันนี้ไม่เข็ดเขา S กันอุตะรุด แต่น้องญาเปิด L ค้า มึนได้อีก

สงสัยต้องเป็นแบบเล่นตรงข้าม ท่าจะรุ่งนะเนี่ย 55555 เอาฮาค่ะพี่กบ

แต่คืนนี้จะมาให้เห็นไหมล่ะเนี่ย 40 ของฉ้านนนนนน

น้องญาโชคดีมากๆที่เจ้ายอมปล่อยให้เป็นไทในคราวนี้ ครั้งหน้าอย่าให้เจ้ายึดเงินไว้เชียว cut เป็น cut ไม่งั้นจะเครียดแล้วความสวยจะลดลง

(แต่ข้อดีไม่ตั้ง cut ญาโดนเจ้าลากขึ้นและตบลง ก็ทำให้ไม่เสียทรัพย์หรือจ่ายน้อยลงได้ แต่เสี่ยงมากๆเน้อ เพราะกลัวขึ้นอีกๆ)

เห็นญาบอกเป็นบอดี้การด์ให้คุณปองได้ งั้นวันไหนเราเจอกับคุณปอง ขอยืมตัวญาเป็นบอดีการ์ดให้คุณปอง&พี่กบหนึ่งวันนะจ๊ะ

โพยเจ้าป้าบอกแค่ 35 เองอ่ะพี่กบ สงสัยญาต้องลดเป้าแล้วล่ะ ตอนแรกเล็ง 38 - 40 อ่ะค่ะ

แต่ดูท่าเอาให้รอด 35 ก่อนเถอะ ดีใจกับลำใยของเจ้าป้าและคุณปองนะค่ะ พักผ่อนกันนะค่ะ

พี่กบสู้ๆ เสียทีเจ้านิดหน่อย แล้วไปเก็บเอาคืนคราวหน้านะค่ะ

5 ทุ่มล่ะ พรุ่งนี้มาลุ้นใหม่ค่ะ :bye

40 ก็ดีแล้ว ป้าให้ราคาแแบบเผื่อต่ออ่ะ อิอิ ฝันดีค่ะ

40 ก็ดีแล้ว ป้าให้ราคาแแบบเผื่อต่ออ่ะ อิอิ ฝันดีค่ะ

ใช่ๆอย่างเจ้าป้าว่า

จะรอขาย-รอซื้อต้องเอาชัวร์ๆไว้ก่อน ตามแนวรับ แนวต้านที่เรียนมา

ได้ผลดีต้องพินาวิเคราะห์ของคุณบาส เจ้าป้า คุณปอง กูรู โบรกประกอบการบ้านด้วย

อย่าใจอ่อนลดราคาเชียวน้องญา เพราะอาจเสียท่าเจ้าบ่อยเกิ๊น

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดลบ หลังเฟดส่งสัญญาณขึ้นดอกเบี้ย,ข้อมูลศก.สหรัฐอ่อนแอ

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 20 มีนาคม 2557 22:32:16 น.

ตลาดหุ้นนิวยอร์กเปิดปรับตัวลงในวันนี้ เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกกังวลต่อถ้อยแถลงของนางเจเน็ต เยลเลน

ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ที่ส่งสัญญาณว่าเฟดอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย นอกจากนี้ ข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอของสหรัฐ

ยังเป็นอีกปัจจัยที่ส่งผลให้ตลาดปรับตัวลง ด้วย

หลังจากตลาดเปิดทำการได้ไม่นาน ดัชนีดาวโจนส์ปรับตัวลง 30.18 จุด หรือ 0.19% แตะที่ 16,191.99 จุด ดัชนี S&P 500 ลดลง 2.22 จุด

หรือ 0.12% แตะที่ 1,858.55 จุด และดัชนี Nasdaq ลดลง 4.79 จุด หรือ 0.11% แตะที่ 4,302.82 จุด

ตลาดหุ้นนิวยอร์กอ่อนแรงลงหลังจากนางเยลเลนกล่าวว่า อาจจะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งแรกหลังจากที่เฟดยุติการใช้มาตรการ QE

ไปแล้วราว 6 เดือน ซึ่งถ้อยแถลงดังกล่าวมีขึ้นหลังจากที่คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (เอฟโอเอ็มซี) ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

มีมติปรับลดขนาดมาตรการ QE ลงอีก 1 หมื่นล้านดอลลาร์ ในการประชุมล่าสุด ส่งผลให้วงเงินการซื้อพันธบัตรปรับตัวลงมาอยู่ที่

ระดับ 5.5 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน โดยจะเริ่มดำเนินการดังกล่าวในเดือนเม.ย.ปีนี้

นอกจากนี้ ข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอของสหรัฐยังส่งผลให้ภาวะการซื้อขายในตลาดเป็นไป อย่างซบเซา โดยในช่วงค่ำวันนี้ตามเวลาไทย

กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 15 มี.ค. ปรับตัวเพิ่มขึ้น 5,000 ราย

แตะที่ 320,000 ราย ขณะที่ยอดขายบ้านมือสองเดือนก.พ. ปรับตัวลง 0.4% แตะที่ 4.60 ล้านยูนิต ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.ค. 2555

หุ้นเลนนาร์ คอร์ป ปรับตัวลง 0.1% หลังจากบริษัทเปิดเผยรายได้สุทธิรายไตรมาสเพิ่มขึ้นแตะ 78.1 ล้านดอลลาร์ หรือ 35 เซนต์ต่อหุ้น

ซึ่งมากกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้ที่ 28 เซนต์ต่อหุ้น

หุ้นแบล็อคเบอร์รี่ ลดลง 0.7% หุ้นแกลคโซสมิธไคลน์ ร่วงลง 1.4%

สหรัฐเผยยอดขายบ้านมือสองเดือนก.พ.ลดลง 0.4% สอดคล้องการคาดการณ์

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 20 มีนาคม 2557 21:55:43 น.

สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ยอดขายบ้านมือสองเดือนก.พ. ปรับตัวลง 0.4%

แตะที่ 4.60 ล้านยูนิต ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.ค. 2555 และสอดคล้องกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้

ส่วนราคากลางของบ้านมือสองปรับตัวเพิ่มขึ้น 9.1% แตะที่ 189,000 ดอลลาร์

นายลอว์เรนซ์ ยุน นักเศรษฐศาสตร์ของ NAR เปิดเผยว่า แม้อุณหภูมิในสหรัฐเริ่มอบอุ่นขึ้นในเดือนก.พ.ที่ผ่านมา

แต่ยอดขายบ้านก็ยังคงซบเซา อันเนื่องมาจากผู้บริโภคยังคงขาดความเชื่อมั่นต่อแนวโน้มเศรษฐกิจ โดยรายงานล่าสุดระบุว่า

ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคช่วงต้นเดือนมี.ค. ลดลงแตะ 79.9 จากระดับ 81.6 ในเดือนก.พ. ตรงข้ามกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้นแตะที่ระดับ 82

ด้านนายเดวิด โครว์ หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของ NAHB กล่าวว่า หลายปัจจัยกำลังสร้างความวิตกแก่กลุ่มผู้สร้างบ้านในการที่จะรองรับอุปสงค์

ในช่วงฤดูใบไม้ผลิ โดยปัจจัยดังกล่าวรวมถึงการขาดแคลนพื้นที่ในการก่อสร้างและแรงงานมีฝีมือ ตลอดจนราคาวัสดุที่สูงขึ้นและจำนวนบ้านใหม่

ที่ลดต่ำลงอย่างมาก

ก่อนหน้านี้ NAR เปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้สร้างบ้านสหรัฐในเดือนมี.ค.ขยับขึ้นแตะ 47 จาก 46 ในเดือนก.พ.

โดยการปรับตัวขึ้นเพียงเล็กน้อยบ่งชี้ว่าผู้สร้างบ้านยังคงมีความระมัดระวังเกี่ยวกับตลาดที่อยู่อาศัย

ทั้งนี้ ระดับที่ต่ำกว่า 50 บ่งชี้ว่ากลุ่มผู้สร้างบ้านมีมุมมองเชิงลบต่อตลาด มากกว่าในเชิงบวก

ข้อมูลของ NAHB แสดงให้เห็นว่านอกเหนือจากปัจจัยสภาพอากาศแล้ว กลุ่มผู้สร้างบ้านยังเผชิญปัญหาในการหาแรงงานและที่ดิน

โดยข้อมูลล่าสุดบ่งชี้ว่าตลาดที่อยู่อาศัยของสหรัฐไม่ได้ฟื้นตัวขึ้นแข็งแกร่งเช่นเดียวกับภาคธุรกิจอื่นๆหลังจากที่เผชิญกับอากาศที่หนาวเย็นรุนแรง

หุยซื้อทองก็ยืน30 เลย คืนนี้ราคาดีๆคงยังไม่มา พักดีก่านะ

หุยซื้อทองก็ยืน30 เลย คืนนี้ราคาดีๆคงยังไม่มา พักดีก่านะ

ก่อนพัก มีมาฝากเจ้าป้า คุณ redmelonmo และหมู่เฮา

ดช เม่า พอร์ททองสะสมกำไรเยอะเปล่า ณ ตอนนี้

ก่อนพัก มีรูปลูกชายก็มาโชว์หน่อยนะจ๊ะ