ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ่านนะ

ข้อคิดเตือนตน..อ่านและคิดตามช้าๆนะครับ....

Used vs. Loved

ถูกใช้(งาน) / เป็นที่รัก(ถูกรัก)

~~~~~~~~~~~~

While a man was polishing his new car,

ขณะที่ชายคนหนึ่งกำลังขัดล้างรถใหม่

his 6 yr old son picked up a stone and scratched lines on the side of the car.

ลูกชายวัย 6 ขวบได้เอาก้อนหินมาขีดเส้นข้างรถของเขา

In anger, the man took the child's hand and hit it many times;

ด้วยความโกรธ เขาจับมือลูกชายมา ตีอย่างแรงไปหลายที

not realizing he was using a wrench.

โดยไม่ได้ตระหนักว่า สิ่งที่เขาใช้ตีคือ ประแจขันน็อต

At the hospital, the child lost all his fingers due to multiple fractures.

ที่รพ. ลูกชายของเขาต้องสูญเสียนิ้วมือทั้งหมด เพราะกระดูกแตกละเอียด

When the child saw his father.....

เมื่อเด็กชายเจอพ่อ

with painful eyes he asked,

เขาถามพ่อด้วยสายตาอันเจ็บปวด

'Dad when will my fingers grow back?'

พ่อครับ นิ้วผมจะงอกมาเหมือนเดิมเมื่อไหร่ครับ

The man was so hurt and speechless;

ชายคนนั้นเจ็บปวดมากและพูดไม่ออก

he went back to his car and kicked it a lot of times.

เขากลับไปเตะรถคันนั้นหลายครั้ง

Devastated by his own actions.......

เขาได้ทำลายมันด้วยตัวเขาเอง

sitting in front of that car he looked at the scratches;

เขานั่งบนหน้ารถแล้วมองที่รอยขีดข่วน

the child had written 'LOVE YOU DAD'.

ลูกชายเขาเขียนว่า "ผมรักพ่อ"

The next day that man committed suicide……

วันรุ่งขึ้น เขาก็ฆ่าตัวตาย

Anger and Love have no limits;

ความโกรธและความรักไม่มีข้อจำกัด

choose the latter to have a beautiful, lovely life.....

จงเลือกสิ่งหลัง เพื่อการอยู่อย่างงดงามและอบอวลด้วยความรัก

Things are to be used and people are to be loved.

สิ่งของทั้งหลาย มีไว้เพื่อถูกใช้งาน และคนมีไว้เพื่อเป็นที่รัก

But the problem in today's world is that,

แต่ปัญหาของโลกในปัจุบันคือ

People are used and things are loved....

คนถูกใช้งาน แต่สิ่งของกลับเป็นที่รัก

In this year, let's be careful to keep this thought in mind:

ปีนี้ ขอให้พวกเราตั้งใจดจำไว้ว่า

Things are to be used, but People are to be loved.

สิ่งของทั้งหลาย มีไว้เพื่อถูกใช้งาน และคนมีไว้เพื่อเป็นที่รัก

Watch your thoughts;

จงเฝ้าดูความคิดคุณ

they become words.

เพราะมันจะกลายเป็นคำพูด

Watch your words;

จงเฝ้ามองคำพูด

they become actions.

เพราะมันจะกลายเป็นการกระทำ

Watch your actions;

จงเฝ้าดูการกระทำ

they become habits.

เพราะมันจะเป็นนิสัย

Watch your habits,

จงเฝ้าดูนิสัยคุณ

they become character;

เพราะมันจะเป็นบุคคลิก

Watch your character;

จงเฝ้าดูบุคคลิก

it becomes your destiny.

เพราะมันจะเป็นเป้าหมายในชีวิตคุณ

I'm glad a friend forwarded this to me as a reminder.

ฉันดีใจที่เพื่อนส่งบทความนี้มาช่วยเตือน

If you don't pass this on nothing bad will happen;

ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อ ก็ไม่ผิดอะไร

if you do, you might change someones life.

แต่ถ้าส่งต่อ คุณอาจเปลี่ยนชีวิตใครบางคนได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดช เม่า พอร์ททองสะสมกำไรเยอะเปล่า ณ ตอนนี้

ก่อนพัก มีรูปลูกชายก็มาโชว์หน่อยนะจ๊ะ

โดน cut ไปหลายดอกครับพอร์ทเลยหัวทิ่มลงมานิดนึง กำลังพยายามโงหัวให้ขึ้นครับ :uu

จากบทความข้างต้น จะไม่เกิดเหตุสลดใจนั้น หากพ่อรู้ธรรมชาติของเด็กวัยนั้นๆ ชอบทำอะไร เรื่องเด็กชอบขีดเขียน ป้าจำได้เลย น้องชายเมื่อเริ่มจับดินสอสี ก็จะชอบวาดๆๆ ยิ่งโต๊ะที่กินข้าวของเค้า จะอยากขีดๆเขียนๆเหลือเกิน ป้าก็เอากระดาษ มาแปะเตรียมไว้เลย ทีนี้ขีดให้พอ เน่าก็ลอกทิ้ง hi-tech อีกหน่อย ก็แผ่นmagnet ที่ขีดๆเขียนๆ แล้วเลื่ิอนรูด ก็เขียนใหม่ได้ เรื่องสำคัญคือเราต้องสอนเค้าว่า ที่ตรงนี้เขียนได้ ที่อื่นไม่เขียนนะ เพื่ิอนๆทึ่งมาก บ้านป้า ติดwall paper สวยงาม ไม่เคยมีรอยอะไรเลย บ้านเพื่อนลูกเอาไปเขียนๆจนwall เละหมด แถมโตอีกนิด ขีดจนwall ขาดไปเลย ฉีกออกมาเล่นก็มี อิอิ

เอส30 ปิดหนีตาย29.65 อยากลองของ เกือบเจอดี อิอิ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce มาดูกราฟกันเลยดีกว่าเดี๋ยวไม่ว่างครับ21-3-57-01.gif

จากกราฟรายชมจะเห็นว่า ทองลงทำนิวโลวอีก แต่ราย15นาทีเกิดไดเวอร์จิ้น ลงมาถึง1320 ปิดแกบพอดี แต่ยังเป็นคลื่น15m3หรือ15mCก็ได้ ตอนนี้น่าจะรีบาวกลับทำ15m4 หรืออาจจะเริ่มคลื่นชุดใหม่ ของ1hBก็ได้ ต้องลุ้นกัน มีแพทเทิ้ลrh&sเป้าหมายการขึ้นอยู่แถวๆ1343 เบรคเนคไลน์ได้แล้วแต่ไม่อยากเชื่อมากนักสำหรับขาลง แต่ถ้าเป็น15m4จริงๆจะไม่เกิน1350กรอบสีแดงแล้วจากนั้นจะลงทำนิวโลวใหม่ แถวๆ1308-1297-1283 ตามลำดับ แต่ถ้าเกิน1350ขึ้นไปเท่ากับจบ1hAที่1320 ตรงนี้และจะทำ3คลื่นย่อย 1hBต่อไปมาดูกราฟต่อไป21-3-57-02.gif

กราฟฟราย4ชมจะเห็นว่าถ้าจบ1hAตรง1320จริง และกำลังรีบาวทำ1hB เป้าหมายจะอยู่ในกรอบสีส้ม1355-1364-1374 จากนั้นจะลงต่อวัดเป้าหมายh&sได้ถึง1243 แต่อย่าคาดหวังมากครับ ฟิชเชอร์บีบีราย4ชมหุบอยู่แต่สัญญาณน่าจะอ้าเร็วๆนี้ถ้าอ้าเมื่อไหร่น่าจะช่วยยืนยันการรีบาวได้ มุมมองการเล่นวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buylimit 1299 cut 1290 เป้า 1339

2 หากถูกกินcutให้รอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขาย selllimit 1343 cut 1350 เป้า 1310

2 หากถูกกินcut ข้อ1 รอขาย selllimit 1364 cut 1371 เป้า 1301

3 หากถูกกินcutข้อ 2 รอขาย selllimit 1374 cut 1391 เป้า 1277

4 หากถูกกินcutข้อ3 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.สำหรับผมเมื่อวานโดนคัตตามสภาพแต่ก็กดbuyใหม่ 1325.4 ขยับคัตเป็น1326ล๊อคกำไรก่อน เป้า 1337และตั้งซื้อขายตามข้อ123 ครับ ส่วนทองแท่งรอขายที่1355-1374 ครับ 21-3-57-03.gif

ปล2 .ขอตัวไปประชุมก่อนครับขอให้เโชคดีครับ :bye

https://www.facebook.com/WealthStation

ราคาทองเด้งจากช่วงแนวหนุนหลักได้ดี มีลุ้นฟื้นตัวแต่ยังมองไม่เกิน 1350

ราคาทองมีช่วงแนวต้านที่รออยู่จากการฟื้นตัวนี้ที่ 1332 1339 1347

ซึ่งในช่วงสั้นนี้ถ้ายังไม่ลงต่ำกว่า 1325 นี้จะยังอยู่ในช่วงรีบาวด์

ปัจจัยสงครามยังเป็นปัจจัยที่อาจจะกลับมาส่งผลต่อตลาดทองในทางบวกได้ให้คอยติดตามไว้

ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐหลังจากนี้จะส่งผลต่อทิศทางราคาทองน้อยลงหลังมีความแน่นอนในแนวทางนโยบายการเงินสหรัฐมากขึ้น จึงให้น้ำหนักการคาดเดากลับมาที่แรงซื้อแรงขายตามกรอบราคามากขึ้น ซึ่งในระยะยาวแล้วปัจจัยบวกที่จะมาสนับสนุนทองมีไม่มากโดยเฉพาะเมื่ออัตราเงินเฟ้อสหรัฐยังปรับตัวขึ้นได้น้อยราคาน้ำมันยังอ่อนแอ

สำหรับวันนี้ต้องมาดูว่าทองจะยืนเหนือ 1325 ได้ดีแค่ไหนและจะขึ้นทดสอบแนวต้านจุดใดได้บ้าง ในเชิงการฟอร์มตัวยังไม่น่าผ่าน 1345 - 1355 ได้ และถ้ากลับมาทดสอบแนวหนุน 1320 - 1325 อีกครั้งโอกาสรับอยู่จะน้อยลง

แนวต้าน 1332 1339 1347

แนวหนุน 1300 1320 1325

by Facebook.com/Wealthstation

21/3/57

28/35 ออกข้างแคบเกิน ปองต้องมัดมือตัวเองไว้ก่อนคะ :ghost

ทองวิ่งขึ้น - ลงช่วงแคบแบบนี้ ขาแท่งเล่นยากม๊าก...มาก แถมโดนค่าเงินผันผวนอีก ช่วงนี้ต้องนั่งสมาธิทำใจนิ่งๆๆๆๆๆๆไปก่อนนะจ๊ะ :21 :_09 :_18d

ถูกแก้ไข โดย Espresso' (S)

ขอบคุณเจ้าป่า ด.ช.เม่า คุณปอง คุณเอสและทุกคนจริงๆค่ะ

ตอนนี้พยายามตั้งสติ แล้วทำอย่างที่คุณเอสแนะนำค่ะ

แต่แอบอยากเปลี่ยนไปเล่น Gs แต่คงต้องศึกษาอีกนานเลยค่ะ

ขอบคุณเจ้าป่า ด.ช.เม่า คุณปอง คุณเอสและทุกคนจริงๆค่ะ

ตอนนี้พยายามตั้งสติ แล้วทำอย่างที่คุณเอสแนะนำค่ะ

แต่แอบอยากเปลี่ยนไปเล่น Gs แต่คงต้องศึกษาอีกนานเลยค่ะ

ดีคะ :gd ใจเย็นๆกันเนอะ รอก่อนน้องทองมีขึ้น มีลง คะ ขึ้นได้ก้องลงได้

ลงได้ก้อขึ้นได้ เป็นรอบๆหมุนๆกันไป ยังไงก้อเอาใจช่วยเชียร์นะคะ :32

เล่นGSก้อดีคะลองศึกษาและปรึกษาหลายๆท่านในห้องเราดู เก่งๆเฮงๆ มากฝีมือกันเองทั้งนั้น

ปองเทรดGSไม่เป็นนะคะ ถ้าหมดเวลาเทรดGF ก้อเป็นกองเชียร์ให้เจ้าป้า พี่กบ และเพื่อนๆอย่างเดียว อิอิ...โชคดีคะ :bye

เอส30 ปิดหนีตาย29.65 อยากลองของ เกือบเจอดี อิอิ

หมูไม่กลัวนำ้ร้อน เอส35 ปิด29.87 ลงแอล ขึ้นเอส รอรอบใหม่

หมูไม่กลัวนำ้ร้อน เอส35 ปิด29.87 ลงแอล ขึ้นเอส รอรอบใหม่

อยากได้เอส35 ของเจ้าป้าจังเลยจ้าา แต่หมดรอบแล้ว :_02

:57 ปองเอส30 เป้า19 08 02 มะโนตามลำดับไหล่ อิอิ :32

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง